Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nuôi con bằng sữa mẹ nhưng sữa ngày càng ít đi thi phải làm sao?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 40.2K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 44 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào các mẹ.
    Em sinh con lần đầu nên nhiều điều bỡ ngỡ muốn xin kinh nghiệm của các mẹ ạ. Chả là em đã từng đi học lớp học tiền sản nên thấy việc nuôi con bằng sữa mẹ có rất nhiều lợi ích, vì vậy em đã quyết tâm cho con ti mẹ hoàn toàn trong ít nhất là 5 - 6 tháng đầu sau sinh nhưng đúng là để có đủ sữa nuôi con quả thật ko dễ.Tháng đầu sau sinh thì em thấy có nhiều sữa nhưng đến tháng thứ 2 trở đi thì sữa cứ ít dần đi. Mỗi lần như vậy em lại ăn thêm cháo móng giò đu đủ thì thấy có cải thiện hơn. Nhưng thời gian gần đây ( con em bây giờ được gần 4 tháng, cháu sinh 15/07/2013) thì ăn móng giò cũng ko thấy cải thiện, ăn chè vừng đen cũng ko thấy khá hơn. Em sợ mất sữa nên mới mua máy vắt sữa để duy trì lượng sữa, em dùng được 3 ngày nhưng mỗi lần vắt ra chỉ được rất ít, cả ngày chỉ vắt được 100 - 150ml thôi, em vẫn cho con ti nhưng ko biết cháu ăn được bao nhiêu, cháu laị ko chịu ti bình nên sữa vắt ra cũng ăn được rât ít. Mấy hôm nay cháu ăn ít nên đi tiểu cũng ít hơn. Xin các mẹ cho em lời khuyên vì em chỉ muốn duy trì sữa mẹ thật lâu để nuôi con. Có mẹ nào sữa ít dần mà sau lại có nhiều sữa để nuôi con thì cho em kinh nghiệm và động lực nhé. À mà em thấy ngực em lúc nào cũng mềm và nhão nên nghĩ ko có sữa mấy nên càng stress hơn.
    Mong tin các mẹ! Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều ạ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi soccontinhnghich Xem bài viết
    Chào các mẹ.
    Em sinh con lần đầu nên nhiều điều bỡ ngỡ muốn xin kinh nghiệm của các mẹ ạ. Chả là em đã từng đi học lớp học tiền sản nên thấy việc nuôi con bằng sữa mẹ có rất nhiều lợi ích, vì vậy em đã quyết tâm cho con ti mẹ hoàn toàn trong ít nhất là 5 - 6 tháng đầu sau sinh nhưng đúng là để có đủ sữa nuôi con quả thật ko dễ.Tháng đầu sau sinh thì em thấy có nhiều sữa nhưng đến tháng thứ 2 trở đi thì sữa cứ ít dần đi. Mỗi lần như vậy em lại ăn thêm cháo móng giò đu đủ thì thấy có cải thiện hơn. Nhưng thời gian gần đây ( con em bây giờ được gần 4 tháng, cháu sinh 15/07/2013) thì ăn móng giò cũng ko thấy cải thiện, ăn chè vừng đen cũng ko thấy khá hơn. Em sợ mất sữa nên mới mua máy vắt sữa để duy trì lượng sữa, em dùng được 3 ngày nhưng mỗi lần vắt ra chỉ được rất ít, cả ngày chỉ vắt được 100 - 150ml thôi, em vẫn cho con ti nhưng ko biết cháu ăn được bao nhiêu, cháu laị ko chịu ti bình nên sữa vắt ra cũng ăn được rât ít. Mấy hôm nay cháu ăn ít nên đi tiểu cũng ít hơn. Xin các mẹ cho em lời khuyên vì em chỉ muốn duy trì sữa mẹ thật lâu để nuôi con. Có mẹ nào sữa ít dần mà sau lại có nhiều sữa để nuôi con thì cho em kinh nghiệm và động lực nhé. À mà em thấy ngực em lúc nào cũng mềm và nhão nên nghĩ ko có sữa mấy nên càng stress hơn.
    Mong tin các mẹ! Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều ạ!
    Mình cũng chủ trương nuôi con bằng sữa mẹ, nhưng hồi sinh bé, mìnhlại sinh mổ và sữa ít nữa nên fải cho bé bú thêm sữa ngoài chứ không biết sao hơn. Sữa ít làm tâm trạng mình không tốt nên sữa còn tiết ít hơn Sau có người quen tặng cho mình trà tăng tiết sữa mẹ, mình uống thời gian thấy cũng có hiệu quả đó. Mẹ tìm hiểu và dùng thử xem. Mình cũng từng như vậy nên mình cũng hiểu nhưng mẹ cũng đừng lo quá nha, vì stress như vậy sẽ ảnh hưởng tới tâm trạng làm sữa cũng sẽ tiết ít hơn, không tốt đâu cho sức khỏe mình và con nữa đó. Mong mẹ vui và có sữa nhiều cho cháu!
    • 44 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanatran89 Xem bài viết
    Mình cũng chủ trương nuôi con bằng sữa mẹ, nhưng hồi sinh bé, mìnhlại sinh mổ và sữa ít nữa nên fải cho bé bú thêm sữa ngoài chứ không biết sao hơn. Sữa ít làm tâm trạng mình không tốt nên sữa còn tiết ít hơn Sau có người quen tặng cho mình trà tăng tiết sữa mẹ, mình uống thời gian thấy cũng có hiệu quả đó. Mẹ tìm hiểu và dùng thử xem. Mình cũng từng như vậy nên mình cũng hiểu nhưng mẹ cũng đừng lo quá nha, vì stress như vậy sẽ ảnh hưởng tới tâm trạng làm sữa cũng sẽ tiết ít hơn, không tốt đâu cho sức khỏe mình và con nữa đó. Mong mẹ vui và có sữa nhiều cho cháu!
    Cảm ơn mẹ hanatran89 đã động viên mình. Mình đang định tìm mua mấy loại thuốc nam lợi sữa về uống xem có hiệu quả không. Vì con yêu phải cố gắng thôi. Thế bạn dùng thuốc lợi sữa gì thế?
    • 143 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Mẹ thử uống chè vằng xem mẹ. Mình uống có hiệu quả lắm.
    Thời trang công sở cho người phụ nữ hiện đại
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f...-daii-2019122/[SIGPIC]
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

minh cung nuoi con bang sua me day be gai nha minh 8 thang may 10kg 6, bu sua me va tu 6 thang bat dau an dam,minh co cai may hut sua khi be bu kg het thi hut ra de tu lanh cho be uong them,va minh an suong heo nau canh, gio heo ,,du du, ca rot..an ca nau canh cung co sua nhieu lam, va uong sua tuoi, rau xanh,va uong nuoc nhieu, nuoc cung la phan quan trong trong sua me, luc truoc khoang 5 thang cho con bu minh kg co cam giac cang sua, nhung bay gio 8 thang khi cho con bu khoang vai giay la co cam giac cang vu khi sua ve, neu ban co hut sua ra cho con bu ban hay cho be nut ti mot hoi giup cho sua me ve roi de me xuong lay may hut sua ra, luc nay sua da ve hut ra nhieu va de dang, hien minh dang su dung cach nay moi la hut tu 120ml -150ml khoang 3h may hut 1 lan,, mong giup duoc gi cho ban
    • 61 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bé nhà e được 3,5 tháng rùi, ngày thì sữa vẫn đủ cho bé ăn,nh sáng còn căng tức ngực í ạh, nh đến tối là ít hẳn, ku nhà e lại thức lâu buổi tối nên ăn nh hơn, mà nhất quyết không chịu ti bình cơ. Cháo móng giò đu đủ, sữa ông thọ nóng, bột gạo lứt rang đều k cải thiện đc,chè vằng thì e sợ có diêm sinh nên chưa dám thử. Mẹ nào có cách tăng tiết sữa giúp em với
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 631 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

Khong phai me nao cung co may man la nhieu sua cho con.Neu ban da lam nhieu cach nhu the ma toi van ko du sua cho be ti thi phai dut cho be them sua ngoai roi.