TIN TÀI TRỢ.

Muốn tăng sức đề kháng cho con vì con không được bú mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.4K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 62 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các chị ơi, con em giờ được 4 tháng, nhưng em đẻ mổ lại thêm 1 lần ốm phải uống kháng sinh nên từ lúc đẻ ra hầu như con bú sữa ngoài. 1 ngày chỉ đưoc 2,3 bình sữa mẹ, mỗi bình 90ml thôi ạ. Giờ thì chỉ được 1 bình, sữa càng ngày càng ít, vì con kh chịu ti mẹ nữa nên em cố vắt ra, mỗi lần 20, 30 ml, góp lại đủ có 1 bình thôi. em thương con quá, cứ nghĩ đến sau này con ốm đau vì kh có sưc đề kháng mà rớt nước mắt. Từ lúc 2 tháng em đã cho con uống thêm sữa non, kh bỏ ngày nào. Kh biết có tăng được tí đề kháng nào cho con kh? Có chị nào cũng nuôi bộ mà con khoẻ mạnh kh ạ, cho em xin ít kinh nghiệm. Giờ em đang cho con uống sữa non GH, có loại nào tốt hơn không ạ? Em đinh chờ con 6 tháng uống thêm vitamin childlife defense uống kết hơp với sữa non
    Giờ em bị ngộ sp tăng sức đề kháng ạ, các chị cho em lời khuyên với ạ. Em cảm ơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 47 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Con mình sinh non 2kg1 giờ hơn 4th nó hơn 8kg, chả có được giọt sữa mẹ nào nhưng ku cậu ghét lắm. Em nên kiên trì cho bé bú kết hợp bú bình. Nên mua bình sữa tốt vì khi luộc sẽ không bị hôi nhựa và núm cứng. Mình mua máy tiệt trùng bình sữa cho con trước khi pha để tránh bé đau bụng. Mỗi ngày em cho bé bú cữ sớm nên thêm 1 giọt sterogyl hoặc aquadetrim ( vi D) cữ sau đó thì thêm 1ml Appeton (loại giọt trẻ sơ sinh) pha với sữa.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 53 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình đọc trên mạng thấy bảo sữa mẹ chỉ có sức đề kháng trong 6 tháng đầu thôi. B nên seach trên mạng tìm hiểu, bé nhà mình được bú mẹ + bình 1 tháng đầu, trộm vía lên cân đều 3,5 tháng được 7,5kg, nhưng đã 2 lần cúm, 1 lần bị lây, 1 lần bị nhiễm lạnh, có thể do ko đc bú mẹ nên sức đề kháng kém.
    • 157 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Huhu e cx đang lo chuyện đề kháng cho con đây , oimeoi . Con bé nhà e cũng sữa ngoài 100% từ đợt hown 1 tháng đến h là 3 thang r . E cx cho bé uống vitamin tổng hợp pha vs sữa . E cx địh cho bé uốg thêm sữa non nhg k biết có bị kích ứng k .
    • 62 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con em trv đên giờ hơn 4 tháng thì chưa ốm lần nào, thay đổi thơi tiết các bạn sụt sịt cu cậu cũng kh sao, kh biết có phải nhờ sữa non kh nữa.
    • 62 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ckiplonely11o2 Xem bài viết
    Huhu e cx đang lo chuyện đề kháng cho con đây , oimeoi . Con bé nhà e cũng sữa ngoài 100% từ đợt hown 1 tháng đến h là 3 thang r . E cx cho bé uống vitamin tổng hợp pha vs sữa . E cx địh cho bé uốg thêm sữa non nhg k biết có bị kích ứng k .
    Chị ơi chị cho bé uống vitamin gì vậy, vì em tìm hiểu mấy loại vitamin tăng sức đề kháng cho con đều trên 6 tháng, con em giờ hơn 4 tháng, em đang chờ cu cậu tròn 6 tháng cho uống thêm vitamin childlife đây. Còn sữa non thì trẻ sơ sinh cũng uống được mà kh sợ đâu mẹ nó ạ
    • 157 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_cu_chun Xem bài viết
    Chị ơi chị cho bé uống vitamin gì vậy, vì em tìm hiểu mấy loại vitamin tăng sức đề kháng cho con đều trên 6 tháng, con em giờ hơn 4 tháng, em đang chờ cu cậu tròn 6 tháng cho uống thêm vitamin childlife đây. Còn sữa non thì trẻ sơ sinh cũng uống được mà kh sợ đâu mẹ nó ạ
    Poly vi sol with iron của enfamilk mẹ nó ạ . Gửi từ bên hàn về . Mìh thấy ợ vn cũng có bán nhưg đứa bên hàg xóm cx nuôi bộ . Trộm vía cu cậu bụ bẫm dã man . Chả đau ốm gì , lại còn bay từ hquoc về vn . Từ vn sag hàn . Lạh tn mà chả sao cả . Tin tg? Nên nhờ mua mẹ nó ạ , e cx nuôi con đầu lòg nên thàh ra thiếu hiểu biết k biết vit mà mẹ nó dùg là ntn
    • 62 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    [QUOTE=Ckiplonely11o2;30889059]Poly vi sol with iron của enfamilk mẹ nó ạ . Gửi từ bên hàn về . Mìh thấy ợ vn cũng có bán nhưg đứa bên hàg xóm cx nuôi bộ . Trộm vía cu cậu bụ bẫm dã man . Chả đau ốm gì , lại còn bay từ hquoc về vn . Từ vn sag hàn . Lạh tn mà chả sao cả . Tin tg? Nên nhờ mua mẹ nó ạ , e cx nuôi con đầu lòg nên thàh ra thiếu hiểu biết k biết vit mà mẹ nó dùg là ntn [/QU

Childlife là hãng sx vitamin rất nổi tiếng, vitamin childlife defense là vitamin tăng cường sức đề kháng mẹ nó ạ, Nhưng mẹ nó không nên pha vitamin với sữa đâu, sẽ làm khó tiêu đấy. Vì trong sữa có casein, sẽ tích lại và kết tủa trong người gây khó tiêu. Tốt nhất nên uống riêng ra, không nên uông sữa với loại gì khác trừ sữa non, sữa non cũng là sữa mà. :-)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 44 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của chị chồng mình truyền cho ( Chị í đã và đang áp dụng cho con, thấy có hiệu quả ) thì các mẹ nên cho con uống thêm sữa non. Mình cũng đang dùng cho bé nhà mình đây. Mình dùng GoodHealth 9% cho bé dưới 6 tháng, còn trên 6 thì dùng 100% nhé. Lọ 350gr 9% là 380k, các mẹ có thể mua ở nhiều chuỗi cửa hàng ch bé, nổi bật thì có Tuticare ở Trần Hưng Đạo hoặc Bibomart ở Bạch Mai, Phạm Ngọc Thạch, Trần Duy Hưng hoặc là Mỹ Đình .

Trộm vía thằng bé cháu khá cứng cáp và rất ít ốm ( trộm vía tỉ tỉ lần )

Các mẹ pha thêm sữa non vào sữa mẹ hoặc sữa ngoài cho con đều được đấy. Đến cửa hàng sẽ đc các em bán hàng tư vẫn kĩ hơn.

Tớ ko phải là sale cho GoodHealth và Bibomart hay Tuticare đâu nhé. hehehe
    Các mẹ cứ mua ở đâu thấy tiện thôi, nhưng mà sữa non thì đúng là rất tốt và có nhiều kháng sinh , tốt cho bé, thậm chí cả người lớn cũng uống được

Chúc các mẹ bớt lo lắng ạ

Gọi tên ai mùa cũ đã thay màu ...
    Năm tháng mỏng như 1 lời hứa đợi ...
    Em khắc khoải nhớ mùi nắng cháy ...
    Em ngỡ ngàng chờ đợi trái tim tan ...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 62 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ckiplonely11o2 Xem bài viết
    Poly vi sol with iron của enfamilk mẹ nó ạ . Gửi từ bên hàn về . Mìh thấy ợ vn cũng có bán nhưg đứa bên hàg xóm cx nuôi bộ . Trộm vía cu cậu bụ bẫm dã man . Chả đau ốm gì , lại còn bay từ hquoc về vn . Từ vn sag hàn . Lạh tn mà chả sao cả . Tin tg? Nên nhờ mua mẹ nó ạ , e cx nuôi con đầu lòg nên thàh ra thiếu hiểu biết k biết vit mà mẹ nó dùg là ntn
    Childlife là hãng sx vitamin rất nổi tiếng, vitamin childlife defense là vitamin tăng cường sức đề kháng mẹ nó ạ, Nhưng mẹ nó không nên pha vitamin với sữa đâu, sẽ làm khó tiêu đấy. Vì trong sữa có casein, sẽ tích lại và kết tủa trong người gây khó tiêu. Tốt nhất nên uống riêng ra, không nên uông sữa với loại gì khác trừ sữa non, sữa non cũng là sữa mà. :-)

Xem thêm: https://www.webtretho.com/forum/f80/m.../#post30892001
    Nguồn: Webtretho.com

Childlife là hãng sx vitamin rất nổi tiếng, vitamin childlife defense là vitamin tăng cường sức đề kháng. Còn không nên pha vitamin với sữa đâu mẹ nó ạ, trong sữa 80% protein trong sữa là casein, uống cùng vitamin hoặc ăn cùng trái cây sẽ làm casein tích lại và kết tủa gây khó tiêu hoặc tiêu chảy. Tốt nhất không nên uống sữa với cái gì khác, sữa non thì được vì sữa non cũng là sữa mà
    • 62 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hannahvu Xem bài viết
    Theo kinh nghiệm của chị chồng mình truyền cho ( Chị í đã và đang áp dụng cho con, thấy có hiệu quả ) thì các mẹ nên cho con uống thêm sữa non. Mình cũng đang dùng cho bé nhà mình đây. Mình dùng GoodHealth 9% cho bé dưới 6 tháng, còn trên 6 thì dùng 100% nhé. Lọ 350gr 9% là 380k, các mẹ có thể mua ở nhiều chuỗi cửa hàng ch bé, nổi bật thì có Tuticare ở Trần Hưng Đạo hoặc Bibomart ở Bạch Mai, Phạm Ngọc Thạch, Trần Duy Hưng hoặc là Mỹ Đình .

Trộm vía thằng bé cháu khá cứng cáp và rất ít ốm ( trộm vía tỉ tỉ lần )

Các mẹ pha thêm sữa non vào sữa mẹ hoặc sữa ngoài cho con đều được đấy. Đến cửa hàng sẽ đc các em bán hàng tư vẫn kĩ hơn.

Tớ ko phải là sale cho GoodHealth và Bibomart hay Tuticare đâu nhé. hehehe
    Các mẹ cứ mua ở đâu thấy tiện thôi, nhưng mà sữa non thì đúng là rất tốt và có nhiều kháng sinh , tốt cho bé, thậm chí cả người lớn cũng uống được

Chúc các mẹ bớt lo lắng ạ
    Em cảm ơn chị, trường hợp của cháu chị làm em hi vọng quá. Hihi,nhưng em lại trót cho con em uống sữa non GH 100% cho con rồi, mà con em mới 4 tháng, hì, vì em cứ nghĩ 100% thì nhiều sữa non hơn, tốt hơn, em mua ở bibomart mà không thấy các em ý nói gì mới chết chứ.
    • 157 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị, trường hợp của cháu chị làm em hi vọng quá. Hihi,nhưng em lại trót cho con em uống sữa non GH 100% cho con rồi, mà con em mới 4 tháng, hì, vì em cứ nghĩ 100% thì nhiều sữa non hơn, tốt hơn, em mua ở bibomart mà không thấy các em ý nói gì mới chết chứ.
    100% thì nó có nhiều % sữa non thật mẹ nó ạ . E cũng tìm hiểu về sưa non nhiều nhất là trên wWTT này đc rất nhiều bà mẹ tin dùg . Nhg vì đang cho con uốg cả vit nên e chưa dám cho con uốg vì muốn tìm hiểu xem uốg cả 2 loại nt có sợ bị kích ứng k . Chứ sữa non thì e nghe nhiều mẹ nói con đang ốm vặt uốg 1 tgian k còn bị ốm vặt nữa ( trộm vía )
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 44 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Tớ lúc đầu cũng hăm hở muốn mua 100% cho con luôn , nhưng các em bán hàng ở store của Good Health trên phố Nguyễn Du có tư vấn cẩn thận về chuyện 9 và 100% nên tớ chọn mua 9% cho con
    Mẹ nó thử theo dõi xem , nếu trộm vía em ăn mà ko có vấn đề gì về tiêu hóa thì ko sao, vì nếu không thì có thể con không hấp thụ được sẽ ko phát huy được tác dụng thật sự của sữa non, mà khổ thân con , và còn tốn kém nữa, đắt đỏ lắm chứ

Gọi tên ai mùa cũ đã thay màu ...
    Năm tháng mỏng như 1 lời hứa đợi ...
    Em khắc khoải nhớ mùi nắng cháy ...
    Em ngỡ ngàng chờ đợi trái tim tan ...