Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mình có nên cho con ăn sữa ngoài không?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 5.96K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,076 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em bé nhà mình hiện giờ 3 tháng 1 tuần rồi mà chỉ được hơn 6kg thôi (lúc sinh ra đã được 3.5kg rồi), tháng đầu lên được khoảng 1.4kg (ăn ngoài nhiều hơn ti mẹ), tháng thứ 2 khoảng gần 1kg (vẫn ăn ngoài thêm) và tháng thứ 3 thì gần như không lên cân (gần như không ăn ngoài) . Vì vậy nên mình rất nghi ngờ có thể sữa của mình không tốt (và cũng không nhiều lắm, cứ ngừng ăn cháo là thiếu sữa). Vậy các mẹ khuyên mình có nên cho con ăn ngoài không chứ không thì stress quá?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be_momma
    Các mẹ ơi, em bé nhà mình hiện giờ 3 tháng 1 tuần rồi mà chỉ được hơn 6kg thôi (lúc sinh ra đã được 3.5kg rồi), tháng đầu lên được khoảng 1.4kg (ăn ngoài nhiều hơn ti mẹ), tháng thứ 2 khoảng gần 1kg (vẫn ăn ngoài thêm) và tháng thứ 3 thì gần như không lên cân (gần như không ăn ngoài) . Vì vậy nên mình rất nghi ngờ có thể sữa của mình không tốt (và cũng không nhiều lắm, cứ ngừng ăn cháo là thiếu sữa). Vậy các mẹ khuyên mình có nên cho con ăn ngoài không chứ không thì stress quá?
    Nói chung ai cũng khuyên cho bé bú mẹ hòan toàn ít nhất 4 tháng đầu. Hai bé nhà mình cũng thế và trộm vía bú mẹ thì lên cân rất tốt (trung bình 1,4-1,6kg/tháng).
    Tuy vậy ở trườgn hợp của bạn, mình cũng nghĩ là sữa mẹ thiếu và ko chất lắm (có thể do chế độ ăn uống của mẹ nữa, như mình thì ăn đủ thứ và chả kiêng gì trong thời gian cho con bú cả).
    Như vậy vẫn nên duy trì chế độ ăn song song cả sữa mẹ và sữa ngòai đi bạn ạ (kiểu xen kẽ: cứ 2 cữ bú mẹ thì đến 1 cữ sữa ngòai chẳng hạn).
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 505 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Mẹ Momma ơi con mình sinh trước bé nhà bạn 1 ngày đây (lúc sinh bé được 3kg và sinh thiếu 1 tháng lận đấy) nay bé đã được 7kg rồi không hơn con bạn bao nhiêu nhưng do mình cho bé bú bình từ khi mới sinh nên thấy bé cũng phát triển bình thường. Theo mình bạn nên cho bé bú dặm thêm sữa ngoài để bé bổ sung nhiều chất dinh dưỡng với lại bé cũng đã lớn cho bú ngoài cũng tốt không có vấn đề gì đâu. Bạn cứ yên tâm đi.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,076 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun & Box
    Nói chung ai cũng khuyên cho bé bú mẹ hòan toàn ít nhất 4 tháng đầu. Hai bé nhà mình cũng thế và trộm vía bú mẹ thì lên cân rất tốt (trung bình 1,4-1,6kg/tháng).
    Tuy vậy ở trườgn hợp của bạn, mình cũng nghĩ là sữa mẹ thiếu và ko chất lắm (có thể do chế độ ăn uống của mẹ nữa, như mình thì ăn đủ thứ và chả kiêng gì trong thời gian cho con bú cả).
    Như vậy vẫn nên duy trì chế độ ăn song song cả sữa mẹ và sữa ngòai đi bạn ạ (kiểu xen kẽ: cứ 2 cữ bú mẹ thì đến 1 cữ sữa ngòai chẳng hạn).
    Mình cũng không hề ăn kiêng đâu, mỗi bữa ăn khoảng 4 bát cơm , rau ăn rất nhiều, thức ăn thì gần 2 lạng thịt/bữa, hoa quả ăn cả ngày. Mà thằng bé nhà mình tuy còi nhưng trộm vía khá cứng cáp vì 2 tháng đã biết lẫy rồi. Mình muốn cho ăn ngoài nhưng cả bà nội và bà ngoại đều nói là nó như thế là bình thường. Vì thế nên muốn hỏi ý kiến các mẹ để còn đủ tự tin "chiến đấu" với các cụ.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 3,872 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Mình cũng không hề ăn kiêng đâu, mỗi bữa ăn khoảng 4 bát cơm , rau ăn rất nhiều, thức ăn thì gần 2 lạng thịt/bữa, hoa quả ăn cả ngày. Mà thằng bé nhà mình tuy còi nhưng trộm vía khá cứng cáp vì 2 tháng đã biết lẫy rồi. Mình muốn cho ăn ngoài nhưng cả bà nội và bà ngoại đều nói là nó như thế là bình thường. Vì thế nên muốn hỏi ý kiến các mẹ để còn đủ tự tin "chiến đấu" với các cụ.
    Theo em, nếu sữa của chị nhiều và bé chịu ti mẹ thì cứ cố gắng cho bé ti mẹ đi chị ạ, không gì bằng sữa mẹ cả. Hơn nữa, nuôi sữa ngoài (như em chỉ đủ sữa cho bé nhà em ti trong2 tháng đầu mặc dù ăn cũgn rất nhiều) rất vất vả, đêm hôm lọ mọ dậy pha sữa, mắt nhắm mắt mở, rét lập cà lập cập, sữa thì lại cứ thỉnh thoảng phải đổi loại cho phù hợp với nó, nói chung rất mệt... Em mà sinh thêm đứa nữa nhất quyết sẽ cho ti mẹ thôi...
    Ko ký cọt gì hết!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 14 năm
    • 859 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Con nhà tớ 3 tháng cũgn chỉ đuợc có 5.5kg thoi. Bú mẹ hoàn toàn từ tháng thứ 2, tháng thứ nhất cả bú mẹ + với 2 hộp Enfalac mà cũng chỉ len đuợc 8 lạng.
    Bay giờ đi làm nửa ngày thì vắt ra cho nó bú nhung bữa 3hPM nó chỉ ti đuợc 60cc thoi (phải xúc thìa đấy).
    Tháng này bóc hộp Nan ra đổ đi phí quá. Mình cũng chả nhiều sữa nhung mà con nó an ít thì đúng hon. Mỗi lần ti 1 bên ti mẹ và chỉ ngủ được có 2h-3h thôi nên đêm mình vất vả lắm toàn phải day 3-4 lần.
    • 505 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Amy2005
    Con nhà tớ 3 tháng cũgn chỉ đuợc có 5.5kg thoi. Bú mẹ hoàn toàn từ tháng thứ 2, tháng thứ nhất cả bú mẹ + với 2 hộp Enfalac mà cũng chỉ len đuợc 8 lạng.
    Bay giờ đi làm nửa ngày thì vắt ra cho nó bú nhung bữa 3hPM nó chỉ ti đuợc 60cc thoi (phải xúc thìa đấy).
    Tháng này bóc hộp Nan ra đổ đi phí quá. Mình cũng chả nhiều sữa nhung mà con nó an ít thì đúng hon. Mỗi lần ti 1 bên ti mẹ và chỉ ngủ được có 2h-3h thôi nên đêm mình vất vả lắm toàn phải day 3-4 lần.
    Sao mẹ Amy nuôi bé vất vả thế, con nhà mình sinh trước bé nhà bạn đúng 1 tuần đấy may mà trộm vía nên cũng dễ nuôi. Một ngày bé bú được 6 cữ mỗi cử được 120 ml hồi bé ở tháng thứ 2 và bước sang tháng thứ ba là bú 150 - 180 ml mỗi cử bú nhưng không hiểu tại sao qua tháng thứ`3 bé lại bú`tụt xuống nhiều như vậy. Mình cũng không phải dậy nhiều lần vào ban đêm như bạn đâu bé bú cử tối có thể ngủ tới 4 - 5 h sáng và mình chỉ thức cho bé bú thêm một lần bé có thể ngủ được 2 - 3 giờ nửa đấy.
    1kTM1kTMp7

JMsQp7
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,076 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Sao lại phải đổ hộp NAN đi? Mỗi lần mình cho ăn ngoài từ hồi sinh ra đến giờ toàn ăn NAN thôi? Có vấn đề gì à ?

Mình cũng gặp vấn đề về việc bé không chịu ti bình , mình phải đổi đầu ti cho nó thì nó ăn được một tí, mà xúc thìa thì nó phun phì phì đầy mặt mình nên giải pháp ăn ngoài hiện cũng đang bức xúc lắm
    • 14 năm
    • 859 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Hi, mình đổ sữa đi bởi vì là mở hộp sữa ra 1 tháng mà bé không ăn. chứ sữa chả vấn đề gì.
    2 đêm nay bé quấy quá mình gần như thức trắng luôn đâm ra sữa mẹ chả thấy có mấy.
    Mình nghĩ có lẽ bé bú sữa mẹ k đủ no nên hay thức dậy thế. Nhưng mà nó ti mẹ thì 1 bên xong là thôi, vừa ti vửa ngủ thì cù chân rồi làm đủ kiểu nó cũng chả dậy ti. Ngủ 1 lúc lại dậy nói chung là ngủ k ngon giấc.
    Hồi trong tháng còn cho nó ăn bình 1 ngày 1 cữ được nhưng mà bây giờ nó nhất định k ăn bình, đổ thìa thì 60cc mà bà nội nó phải cắp đi khắp nhà mất cả tiếng mới xong. Mà nó cứ ẹo ẹo rồi có hôm ộc hết cả ra mất công lắm.
    Đêm qua nó dậy ị phải đến 3 lần, phân màu vàng, có hạt trắng lợn cợn và hơi dính dính. Một ngày bây giờ nó phải ị đến 4-5 lần í.
    À mà con nhà mình dạo này hay bị són lắm, thỉnh thoảng dở bỉm ra lại thấy ở đít dính 1 tí phân mặc dù lần nào ị xong mẹ cũng rửa đàng hoàng rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 777 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Hi, mình đổ sữa đi bởi vì là mở hộp sữa ra 1 tháng mà bé không ăn. chứ sữa chả vấn đề gì.
    2 đêm nay bé quấy quá mình gần như thức trắng luôn đâm ra sữa mẹ chả thấy có mấy.
    Mình nghĩ có lẽ bé bú sữa mẹ k đủ no nên hay thức dậy thế. Nhưng mà nó ti mẹ thì 1 bên xong là thôi, vừa ti vửa ngủ thì cù chân rồi làm đủ kiểu nó cũng chả dậy ti. Ngủ 1 lúc lại dậy nói chung là ngủ k ngon giấc.
    Hồi trong tháng còn cho nó ăn bình 1 ngày 1 cữ được nhưng mà bây giờ nó nhất định k ăn bình, đổ thìa thì 60cc mà bà nội nó phải cắp đi khắp nhà mất cả tiếng mới xong. Mà nó cứ ẹo ẹo rồi có hôm ộc hết cả ra mất công lắm.
    Đêm qua nó dậy ị phải đến 3 lần, phân màu vàng, có hạt trắng lợn cợn và hơi dính dính. Một ngày bây giờ nó phải ị đến 4-5 lần í.
    À mà con nhà mình dạo này hay bị són lắm, thỉnh thoảng dở bỉm ra lại thấy ở đít dính 1 tí phân mặc dù lần nào ị xong mẹ cũng rửa đàng hoàng rồi.
    Mẹ Amy2005 ơi, thế thì có thể bé nhà bạn bị rối loạn tiêu hoá đấy. Bé nhà mình cũng bị hiện tượng y như bé nhà bạn hồi nó được 1 tháng. Ngày đi cũng 4,5 lần và cũng rất hay bị són. Thế là phải cho đi viện khám và họ cho uống Neopeptine. Nhưng mà em thấy ở viện họ có nước vôi nhì, chị có thể cho bé dùng cái đó.
    ticker5
    Chíp hôi album - Chíp hôi của mẹ ơi, hôm nay trời nắng tươi, mèo con đi học ko mang theo cái gì, mèo con đi đánh giặc ko mang theo cái gì
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,076 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

TTX không update cái avatar đi để còn biết mặt em bé với chứ.
    Amy nuôi con vất vả quá. Bé nhà mình cũng không chịu ti bình nhưng ngày cũng ép được gần 180cc. Hồi dưới 2 tháng cu cậu cũng thường bị ị xón, ông nội nó bảo là do cơ vòng ở hậu môn nó chưa chặt nên bị như thế, lớn lên tự nó hết hoặc mẹ uống men tiêu hóa loại dùng cho trẻ em rồi cho con ti. Bây giờ thằng bé nhà mình hết bị rồi. Theo mình nghĩ thì phân bé nhà Amy như thế là bình thường nhưng ị một ngày 4-5 lần thì hơi nhiều nhỉ? Hay Amy cũng thử uống men tiêu hóa xem, loại đó rất lành, kể cả người không bị sao uống cũng được, hoặc khám ở BV Bạch Mai xem, mình nghe nói ở Bạch Mai có loại men tiêu hóa gì đó mà chỉ ở viện đó có thôi, con bạn mình bị rối loạn tiêu hóa uống ở đó khỏi đấy!
    • 14 năm
    • 859 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình đọc ở mục bệnh trẻ em đúng là bé nhà mình bị rối loạn tiêu hoá. Hôm qua mình vừa cho bé uống 1/2 gói Antibio, chả biết có phải thuốc có tác dụng hay k mà từ hôm qua đến hôm nay thấy có vẻ cầm, chỉ thấy đi tè chứ chưa ị.
    Mấy hôm "đánh vật" mệt quá đâm ra mẹ cháu bị sổ mũi, phải uống cảm xuyên hương.
    Nhà mình phải có đến hơn chục hộp sữa bột 0-6 tháng các loại, mình nghĩ chắc là con mình dùng giỏi lắm được 2 hộp, vậy k biết làm sao để giải quyết đống còn lại.
    Các mẹ biết cho nào đổi sữa k, mình đổi sang loại 6-12 tháng cho bé uống, hay đổi bỉm cho chắc nhỉ?
    Bé nhà mình k biết ti mẹ thì được bao nhiêu nhưng mà ban ngày bé chỉ ti mình 1 bên trong khoảng 5' thôi nhưng cũng có lúc ngủ được 4tiếng. Bé nhà mình ăn bình thì chưa bao giờ được 90cc. 60cc là mẹ cháu đã nản lắm rồi.
    Mình nuôi bé đúng là vất vả hơn các mẹ khác that.Hồi có bầu bé mẹ cháu cũng vất vả cả đêm cứ chạy ra chạy vào cái toalét mà.
    • 14 năm
    • 859 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mẹ be_momma tháng này lại cho bé ăn ngoài thêm à, con nhà tớ thì kể ra cũng nhẹ (5.5kg 3 tháng) nhưng mà lên cân cứ 8lạng/tháng.
    Sữa mẹ thì tớ thấy hôm nào mình ngủ được nhiều thì sữa nhiều lắm còn k thì ti lại mềm mềm.
    Mà nhà momma ăn sữa ngoài đều thế mà nó cũng k chụi ti bình à,. Nhà mình trong tháng thì bé ti bằng bình mẹ toàn phải vắt sữa ra, nhưng sang tháng t2 bé ti được ti mẹ ròi thi k chụi ti bình mới đau, bây giờ đi làm thấy "lợi bất cập hại".
    • 494 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bé nhà mình k biết ti mẹ thì được bao nhiêu nhưng mà ban ngày bé chỉ ti mình 1 bên trong khoảng 5' thôi nhưng cũng có lúc ngủ được 4tiếng
    Không biết có ai đỡ mẹ Amy2005 chăm bé không, nếu có thì nhờ bà hoặc bố cho con ăn sữa ngoài nhé, sẽ dễ hơn là mẹ cho con ăn đó, vì bé không ngửi thấy mùi của mẹ . Tâm lý mẹ thường cố cho con ăn sữa mẹ vì tốt nhất, nhưng mà mình nghĩ chỉ ti 5' mà bé ngủ 4 tiếng thì không đủ no đâu. Bé nhà mình hồi hơn 1 tháng cũng thế đó, mẹ cứ nghĩ con ngủ thì chắc là ổn. Sau khi cân bé thấy 1 tháng chỉ tăng 8 lạng, mình cố cho con ăn sữa mẹ được nhiều nhất có thể nhưng vẫn cho ăn thêm sữa ngoài, vì vài tháng đầu là thời gian bé tăng cân nhiều nhất mà, càng về sau càng chậm dần. Chúc bé nhà bạn hay ăn chóng lớn nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,076 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Từ trước tới giờ mình vẫn cố giữ cho bé mỗi ngày ăn một cữ ngoài để quen ti bình, vậy mà đến tháng thứ 3 lười mấy hôm là nó bỏ luôn, mình cũng lười nên không ép. Giờ thấy con lên cân chậm quá lại phải cố ép ăn thêm ngoài ngày 3 lần, mỗi lần 60cc (thường là còn dư một ít) mà cũng mất cả tiếng đồng hồ, sau đó thì cho ti mẹ lúc nào chán thì thôi để nó bớt nhớ. Được cái đồng chí nhà mình trộm vía ngủ thẳng một giấc đến sáng, chỉ dậy ọ ẹ 1 -2 lần thì nhét ti vào mồm ăn được một lúc lại ngủ tiếp nên đêm mẹ không mệt lắm. Lovelymonkey nói đúng đấy, Amy thử nhờ bà nội hoặc bố nó cho ăn xem có đỡ hơn không? Mà bé nhà Amy lên chậm nhưng lên đều thì còn đỡ lo, chứ bé nhà mình tháng vừa rồi gần như không lên mới lo
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,107 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trẻ con lúc lên nhiều lúc lên ít hoặc không lên cân là bình thường thôi. Nhưng quả thật mình thấy ăn sữa ngoài lên cân tốt và đều hơn bú mẹ ( Chẳng biết có phải là do sữa mình ít chất không). Còn sức đề kháng thì sữa mẹ cũng tốt nhưng sau 4 tháng thì cũng giảm dần chất lượng rồi. Mình nghĩ khi trẻ ở trong bụng mẹ, mẹ chịu khó ăn uống tốt, đủ chất cũng làm tăng sức đề kháng của trẻ khi ra đời.
    • 14 năm
    • 859 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Tớ chỉ ước là đêm nào đấy bé nhà tớ ngủ 1 mạch từ 12h-4h sáng thôi là tớ happy lắm rồi nhưng mà chưa bao giờ được như thế.(hôm qua nó ngủ từ 2h Am đến 4am rồi dậy chơi đến 6h30Am mới ngủ có chết k)
    Nhà tớ bà nội vẫn cho nó ăn bình đấy chứ (súc thìa thì đúng hơn, cũng dùng thìa Meji nhé), thì bà cho ăn 60cc mà 1 tay bà cắp nó chạy khắp nhà cũng phải mất đến 1h ý mà nó cứ oẹ oẹ chỉ sợ nó ọc ra thì mất công.
    2 hôm nay tớ tự cho ăn ngoài, mỗi lần tớ chỉ cho được 30cc thôi mà nó vừa ăn vừa phì ra k biết được bao nhiêu, mà con nhà tớ may là nó thích nước lọc, mỗi lần nó oẹ ra tớ lại cho nó tí nước lọc, k thì tớ chả biết phải làm thế nào.
    Nó ăn ít thế mà mỗi tháng cũng lên được mấy lạng nói thật là tớ cũng thấy may.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 152 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

mà con nhà tớ may là nó thích nước lọc, mỗi lần nó oẹ ra tớ lại cho nó tí nước lọc, k thì tớ chả biết phải làm thế nào.
    Nó ăn ít thế mà mỗi tháng cũng lên được mấy lạng nói thật là tớ cũng thấy may.
    Nếu vậy thì bạn thử nếm lại loại sữa bạn đang cho con ăn có vị gì? Có ngọt quá không mà sao bé oẹ? Bé thích nước lọc theo mình nghĩ bé ngán sữa ngọt rồi. Từ khi mới sinh do ti sữa mẹ lạt & không mùi nêu có nhiều bé không ưa được sữa có vị ngọt, khi cho ăn hay nôn oẹ & tỏ vẻ chán ăn.
    • 14 năm
    • 859 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Bạn ơi, con tớ sữa mẹ vắt ra đút thìa nó cũng cứ oẹ oẹ ý.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Tido
    Nếu vậy thì bạn thử nếm lại loại sữa bạn đang cho con ăn có vị gì? Có ngọt quá không mà sao bé oẹ? Bé thích nước lọc theo mình nghĩ bé ngán sữa ngọt rồi. Từ khi mới sinh do ti sữa mẹ lạt & không mùi nêu có nhiều bé không ưa được sữa có vị ngọt, khi cho ăn hay nôn oẹ & tỏ vẻ chán ăn.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 942 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Từ trước tới giờ mình vẫn cố giữ cho bé mỗi ngày ăn một cữ ngoài để quen ti bình, vậy mà đến tháng thứ 3 lười mấy hôm là nó bỏ luôn, mình cũng lười nên không ép. Giờ thấy con lên cân chậm quá lại phải cố ép ăn thêm ngoài ngày 3 lần, mỗi lần 60cc (thường là còn dư một ít) mà cũng mất cả tiếng đồng hồ, sau đó thì cho ti mẹ lúc nào chán thì thôi để nó bớt nhớ. Được cái đồng chí nhà mình trộm vía ngủ thẳng một giấc đến sáng, chỉ dậy ọ ẹ 1 -2 lần thì nhét ti vào mồm ăn được một lúc lại ngủ tiếp nên đêm mẹ không mệt lắm. Lovelymonkey nói đúng đấy, Amy thử nhờ bà nội hoặc bố nó cho ăn xem có đỡ hơn không? Mà bé nhà Amy lên chậm nhưng lên đều thì còn đỡ lo, chứ bé nhà mình tháng vừa rồi gần như không lên mới lo
    Bill nhà mình sinh cùng ngày với Ben đấy, hồi 3 tháng cũng được 7kg nhưng sau tới nay thấy chưa lên lạng nào. Bé của mình cũng bú mẹ, mẹ đi làm thỉ bú bình nhưng cũng là sữa mẹ vắt ra, mỗi ngày cũng chỉ được 250cc mà cũng ép lắm, chỉ bú trong giấc ngủ, thức thỉ không chịu ngậm ti bình, mỗi lần chỉ khoảng 15-20cc. Sáng bú mẹ trước khi đi làm, trưa bú mẹ được 1 lần, từ chiều tới sáng hôm sau thì toàn bú mẹ, không biết như vậy là đủ cho bé không mà chẳng thấy bé tăng cân từ khi mẹ đi làm. Chán thật. Khi nào thì be_Momma định ăn bột vậy?
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3