TIN TÀI TRỢ.

Làm thế nào biết bé bú đủ sữa mẹ?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 64.5K Lượt đọc
  • 133 Trả lời

• Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,958 Bài viết

• 1,022 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecutyhqv Xem bài viết
    Hic hic, con nhà mình cũng phải nằm trên người mẹ mới ngủ, chỉ có mẹ mới ru ngủ
    Khoản này mình đang quyết tâm ko cho bé nằm đây!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 272 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aurola Xem bài viết
    Khoản này mình đang quyết tâm ko cho bé nằm đây!
    Cái khoản này là phải kiên quyết tập thôi các mẹ ạ, chứ lâu bé sẽ bắt hơi thành quen đấy, trẻ con có biệt tài là bắt hơi nhanh lắm. Mình đang khổ sở vì con nhà mình chỉ bồng trên tay ầu ơ mới ngủ, bồng nhưng phải đi lại nữa các mẹ ạ, chứ ngồi cũng không chịu đâu, khổ lắm cơ! ngủ say đặt xuống giường thì độ 1/2 giờ là dậy ngay và la ré như bị ai đánh vậy, lại phải bồng lên... Chỉ tại chị bé giữ em thôi, thấy em khó ngủ nên thương cứ bồng mãi trên tay không thả xuống giường đấy. Bây giờ mình đang cương quyết tập lại cho em í đây, khổ quá các mẹ ạ! Sữa thì em í ăn mỗi cữ được 120ml, ngày 6 cữ (em í được 4 tháng rồi, chưa cho ăn dặm), có ít không các mẹ nhỉ?
    Không một hương hoa nào bay ngược chiều gió thổi.
    Chỉ hương người đức hạnh bay ngược gió ngàn phương!:Rose:
    • Chờ kích hoạt
    • 11 năm
    • 1,077 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Bé nhà em chủ yếu là bú mẹ, nhưng có lúc thì bé đòi bú liên tục, có lúc lại ngủ lâu lắm, mấy tiếng mới dậy bú, nên em chẳng biết lúc nào bé đói nữa, hic
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Em là thành viên mới,xem các chị tư vấn nuôi con hay quá,nên em học hỏi chút kinh nghiệm.
    Con em tròn 5 tháng,cân nặng 7.6kg.Giờ thì bé ăn dặm ngày 2 lần.Sáng dậy bú mẹ một chút,rồi chơi, 8h bú mẹ ngủ tiếp,10h dậy ăn bột,mỗi lần em pha 2 muỗng ngạt ngang vối 60ml nước hoặc sữa công thức,rồi 12h lại bú ngủ tiếp đến 2h-3h,dậy chơi bú một chút,4h ăn tiếp,sau đó bé bú cũng nhiều,rồi ngủ một chút,tới 8h tối thì ngủ luôn,khuya bé dậy 2-3 lần,bú chút xíu lại ngủ tiếp.Các mẹ ơi,em thấy be`1 bú như vậy cảm giác không được nhiều,mỗi lần bé bú khoảng 10p à,bé ham chơi lắm.Với lại dạo này em thấy ngực mình không căng sữa như trước nữa nên lo là bé không đủ sũa bú,định dặm thêm sữa ngoài,nhưng bé lại không chịu bú,cứ ngặm núm vú chơi thôi.Cứ vậy hoài,chắc bé sụt ký mất.Các chị có kinh nghiệm chỉ lại cho em nhé.Với lại không biết sữa mẹ bé bú vậy có đủ không nữa.Bé ăn dặm thì ok rồi,nhưng ăn phải có người đúng nói chuyện mới chịu ăn.
    Tư vấn giúp em nhé.:Crying:em lo quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trộm vía con mình giờ bé chỉ bú bình ban đêm thôi.ban ngày bú toàn mẹ,khi gần ngủ mới chịu bú bình,không biết như thế thì làm sao biết có đủ sửa hay không?mỗi cữ bú bé bú 90ml,bé đã 3tháng rồi.ai chỉ giúp mình với
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chao chi.be dc 5 thang rui chi co the cho an them bot dam.vua tap cho be an them vua giup be phat trien.co the luong sua me giam di nen chi hay thu cho be an dam xem sao.cu nha em dang an bot hipp.:Angel:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mới được hơn 1 tuần. mình vừa bị tắc sữa bây giờ mới đang cho con bú , be vừa bú vừa ngủ không như bú bình không biết thế liệu bé cmejbus đủ cữ không các mẹ. à bé nha mình lại hay bị chớ cư khóc hoặc đang ngủ cũng chớ các me có cách nao giup mình với..:Sad:
    • 156 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

bé nhà em gần 2 thnág rồi mà mỗi lần ti mỗi lần chỉ vài phút thôi, mà có khi 4,5 tiếng mới ti 1 lần, k thể hiểu nổi, mà em lúc nào cũng căng sữa chứ có phải là k có đâu. tháng đầu thì xì xoẹt nhiều lắm, bây giờ thì khoảng 5, 6 lần 1 ngày. em thấy lo quá, cấc mẹ tư vấn giúp em với. à mà hình như các bé quấy 11h đêm đến 1h sáng là phổ biến hay sao ý, bé nhà em y như thế.
    • 3,760 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Bé nhà mình ko chịu bú bình nên ko biết bé bú bao nhiêu là đủ cả, hic, bé 1,5 tháng rồi, tập cho bé như thế nào bé cũng không chịu ti bình, chỉ ti mẹ thôi. Khổ quá cơ.
    Hạnh Phúc Của Mẹ Là Khi Các Con Cười
    Mẹ Yêu Lắm Hai Chàng Trai Bé Nhỏ Của Mẹ
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi em bé nhà mình được gần 2 tháng rồi, ngủ đêm thì chỉ được 1 tiếng là bé lại thức dậy làm đêm nào cung dậy 4 lần có cách nào giúp bé ngu ngon hơn được không. em đang lo con mình bị thiếu canxi nên hay bi giật mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,740 Bài viết

• 1,505 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zenyeu2010 Xem bài viết
    các mẹ ơi em bé nhà mình được gần 2 tháng rồi, ngủ đêm thì chỉ được 1 tiếng là bé lại thức dậy làm đêm nào cung dậy 4 lần có cách nào giúp bé ngu ngon hơn được không. em đang lo con mình bị thiếu canxi nên hay bi giật mình.
    bạn ơi xem con đã no chưa, và có tiếng ồn không? Và bạn có phơi nắng hay cho uống Aquadetrim D3 không?
    eNortjK1UrIwNDcyVbIGXDASwQKj20
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn bạn mình mỗi sáng vẫn cho bé phơi nắng ban đêm thì nhà mình yên tĩnh lắm. mình sợ bé chưa đủ no nhưng mà cho bú thì bé không bú. bé nhà mình h không chịu ti bình với ăn sữa ngoài. bà nội cứ trách mình đang cho ăn lúc 1 tháng tự nhiên lại thôi, h có cách nào cho bé ăn lại không các mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 453 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhdu Xem bài viết
    Mẹ nó đang dùng loại bình gì cho bé? Hay thử đổi bình mà núm vú thiết kế gần với bầu vú mẹ cho bé, có loại Avent và Nuk, mình đang cho bé dung bình của Nuk.
    Mình vote cho núm và bình của Dr Brown
    OmaOp7

NB 3kg; 1M 4kg; 2M 5,5kg 61cm; 3M 6,4kg 63cm; 4M 6,8kg 65cm 14M 11kg 78cm
    • 2,485 Bài viết

• 7,302 Được cảm ơn

Em bé của tớ được 2 tháng, tớ không nhiều sữa lắm nên lúc nào cũng lo con đói mà không biết phải làm sao vì cho con ăn sữa ngoài (ăn Nan Pro) thì chớ ra bằng sạch. Không hiểu làm thế nào để biết con bú có đủ hay không và tập cho con ăn sữa gì bây giờ các Mẹ ơi!
    Thêm nữa đã 3 ngày mà con cũng không output, dù vẫn đánh bỉm bình thường (đánh to lắm như người lớn) vẫn ăn ngủ, chơi bình thường, không quấy khóc, không thức đêm. Như thế là em bé bị táo hay ăn không đủ nên không output?
  • Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7