TIN TÀI TRỢ.

hic, sữa các mẹ có vị gì?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 29.6K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 114 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi giúp e với. Con em 2 tháng nay tăng tổng cộng có 700g. Em đang muốn cho con bú bình nhưng cháu ko chịu bú vì sữa bình khác với sữa em quá, hi. Người ta nói sữa mẹ mặn mặn tanh tanh, nhưng sao sữa e trong vắt và chỉ có vị ngọt nhạt thôi, chẳng thấy tanh gì cả. E muốn đổi sữa ngoài mà sữa ngoài thì sữa nào cũng quá ngọt nên bé nhà e ko chịu bú. Có mẹ nào biết sữa ngoài nào có vị ngọt nhạt như sữa e ko? hic, kíu e với. Thế sữa các mẹ có vị gì? Sữa mẹ mà ngọt thì có tốt ko các mẹ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,941 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

chắc bạn nghe các cụ xưa truyền miệng là sữa mẹ có vị mặn chứ gì. Hoàn toàn k có đâu nhé. Sữa của mình cũng có vị ngọt nhạt như của bạn thôi, chẳng có mặn hay tanh đâu. Chỉ khi nào vắt ra để lâu thì mới có vị tanh. Lúc đó thì chắc sữa hỏng rồi.
    Bạn cứ cố gắng cho bé bú sữa mẹ đi,rất có lợi cho bé, không phải mình nói mà WHO nói đấy chứ. Do sữa mẹ chẳng có vị mặn gì hết nên k cần tráng miệng nước cho bé luôn nhé.

Nếu bé tăng cân k tốt thì bạn thử làm như vầy. TRước khi đến cữ bú của bé, bạn vắt bớt ít sữa trong cho vào ly, đậy nắp lại, sau đó cho bé bú mẹ bình thường (bé sẽ bú phần sữa đục, phần sữa này cho bé no lâu, rất tốt cho bé). Khi bé bú cạn sữa mà vẫn chưa no thì có thể dùng thìa bón cho bé phần sữa lúc đầu vắt ra ly.

Bạn cứ làm theo cách này, bé không những tăng cân tốt mà còn kích thích cho bạn có nhiều sữa tốt nữa đó.

Chúc bé mau ăn chóng lớn nha.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 549 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Bây h e mới nghe thấy sữa mẹ có vị mặn ạ , e chỉ thấy bảo sữa mẹ thường nhạt hơn với sữa hộp thôi . E thử sữa e thấy vị ngọt mát , rất thơm , e toàn uống sữa thừa của 1 bên bé ko ty . hihi
    Lá : bú mẹ 100%
    NB : 3kg6 : 1M : 5 kg ; 2M : 6 kg - 57 cm ; 3M : 7 kg - 60 cm ; 3M 25D : lẫy thành thục . 8 kg ; 5M : 7,5 kg - 65 cm . ; 6M : 8 kg ; 7M : 8 kg 1 . ( con đã biêt tự vịn đứng , đang năm có thể ngồi dậy được) ; 9M ; 8,5 kg ; 10M : 8,7 kg biết đi men , tênh tênh , nhú chiếc răng đầu tiên 11M : 8,8 kg , 73cm e đã có 4 răng , đi đc 2,3 bước ! 12M : 9,5 kg đã biết đi vững ^^
    30M : 13,5kg .

nyfPp7

j3IIPufj3IIp7
    Hạnh phúc là khi ta biết thế nào là đủ !!!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,109 Bài viết

• 12,360 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em có thấy sữa mẹ tanh đâu, em toàn vắt ra cho con uống, dư em tiếc lại uống luôn, thấy ngọt nhạt thôi, cũng khá ngon đấy chứ.. Bé nhà em đang vừa bú sữa mẹ vắt ra, em vừa cho uống thêm Similac và Lactogen, hihi em thấy 2 loại này là khá giống nhất
    • 135 Bài viết

• 345 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em sinh mổ nên ít sữa, sữa có vẻ không mát như những bạn sinh thường. Cơ địa em là sữa loãng vì hồi bầu tháng cuối làm gì sữa đã chảy dầm dề rồi. Còn sữa thì hồi dưới 3 tháng trộm vía nghìn lần ngọt như sữa tươi pha đường luôn, không biết có sao không nhỉ, nên Bông chỉ thích sữa mẹ. Giờ thì nhạt tèo, hơi ngọt thôi.
    • 64 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Em thì thấy sữa mẹ nhạt,bé nào đã bú bình thì không còn thích sữa mẹ nữa chị ạ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,109 Bài viết

• 12,360 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trộm vía, mình cho con mình bú Similac từ lúc mới sinh, sau táo quá, nên uống thêm Lactogen, mẹ vẫn vắt sữa đều đặn cho bú, con mình chẳng những không chê sữa mẹ, mà lại thích nha, từ chỗ không biết bú mẹ, giờ biết bú và bú cũng tàm tạm, hihi bé mút thấy thương lắm cơ, con thích mỗi sữa mẹ, nhưng sữa hộp con cũng không chê, sữa mẹ ít chất quá, nên phải cho dùng thêm sữa ngoài (em bệnh, với ăn uống thất thường lắm..)