TIN TÀI TRỢ.

Giúp tớ với! Tớ Bị tắc tia sữa vì nhiều sữa quá:(

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.44K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 570 Bài viết

• 438 Được cảm ơn

Mình sinh bé gần 1,5m rồi trộm vía đủ sữa cho con nếu k muốn nói là nhiều hơn bt, chính vì thế mình bị tắc tia sữa vì con bú k hết. Thời gian đầu k biết cứ thấy căng là lại hút cạn ra, mà càng hút sữa càng về lắm, thời gian giữa các cữ hút gần nhau cứ 1,5h là đi hút. Nguỷen nhân là tớ bị vón cục ở ngực nên thấy vón cục là đi hút. Nhiều sữa nên con bú toàn tràn trề sữa ra ngoài. Tớ nghe bảo nước lá bồ công anh và nước lá đinh laeng trị tắc tia sữa rất hiệu quả nẻn mua về rồi nhưng vẫn có thắc mắc là 2 loại đó có loại nào uống vào làm trị tắc tia sữa nhưng lại làm sữa về nhiều hơn k? Chứ về nhièu hơn nữa thì tớ chịu k uống đâu. Lá bồ công anh của tớ là khô. Ai biết nói tớ với. Tớ muốn hết tắc tia sữa nhưng k muốn nhiều sữa thêm. Hjx.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Bin thối chào đời 16h20p 29/11/2013-3,1kg
    Trộm vía tỉ lần con ngoan!
    Yêu lắm nhé Thối của mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 135 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

bây giờ bạn mới 1,5m nên cơ thể chưa kịp điều chỉnh lượng sữa cho phù hợp vs nhu cầu của bé thôi. hồi trước mình cũng nhiều như bạn, trc khi con bú toàn phải hút bớt ra nếu ko sữa phun ra thành tia đầy mặt, mũi bé nữa cơ! vậy mà đến nay bé đc 5m sữa ko đủ so với nhu cầu của bé nữa.
    Còn chuyện dùng lá bồ công anh trị tắc tia sữa thì đúng thật, hồi mình mới sinh cũng bị tắc, đau khủng khiếp phát khóc cả ngày trời, mẹ mình sắc lá bồ công anh với lá sài đất uống vài cốc là thông đấy. bạn thử xem!

• 570 Bài viết

• 438 Được cảm ơn

Cảm ơn chia sẻ của mn. Tia sữa của mình cũng mạnh lắm, con ti toàn bị sặc với nghẹn dù mình đã hút trước khi cho con ti r, tia sức cứ như vòi hoa sen ấy. Mấy hôm nay con ăn ngủ thất thường quá nên k căn giờ hút sữa được. Trước đêm cứ hơn 2 tiếng con mới dậy ti 1 lần mà mấy nay đã k ngủ thì chớ lại con ti lắt nhắt đâm ra ... Chả bít uống có khỏi k chứ áp xe thì khổ quá. Huhu. Con ti chả đúng bữa gì nên hút ra truoc cũng dở mà k hút trước cũng dở. Con có vẻ k thích ti binh dù miễn cưỡng thì vẫn hợp tác:3

Bin thối chào đời 16h20p 29/11/2013-3,1kg
    Trộm vía tỉ lần con ngoan!
    Yêu lắm nhé Thối của mẹ
    • 135 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

bây giờ con còn bé mà bạn ko luyện cho bé cả ti bình nữa thì mấy tháng nữa khó lắm! b cứ vắt sữa ra để tủ lạnh cũng đc. càng bị tắc thì lại càng phải hút sữa ra, ko đc để tình trạng sữa về căng ướt áo đâu nhé. ít sữa còn khổ hơn ấy! thế nên cố gắng mẹ bé nha! ^^

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 219 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

M cũng từng bị mấy lần như b.
    M massa ngực dưới vòi sen nước nóng, vắt sữa ra. Thường xuyên chườm nóng, day day mấy cục cứng khoảng 2-3 ngày thì hết.
    • 308 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Không biết các mẹ chuyên bị tắc tia sữa ở đây đã ai từng sử dụng cái Booby Tubes này chưa? Hồi trc mình cũng hay bị tắc lắm, mà mỗi lần tắc chờ kiếm là đinh lăng về phơi thì thật là cực, trong Nam chỗ mình ko có nhiều lá đinh lăng bồ công anh để hái đâu cm ạ. Xong mình được 1 đứa bạn ở bên Mỹ gửi về cho cái này, xài thấy nhẹ nhõm giảm luôn số lần tắc tia sữa, từ đó mình lấy bán luôn đấy. Mn tìm hiểu sản phẩm này nhé, hữu ích lắm, giá 600k/gói.[booby-tubes-with-product
    Nếu có 1 ngày bạn muốn đi thật xa...
    Hãy gọi tôi nhé...
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trời ơi !!!!!!!!! tátc sữa thì khổ lắm mẹ nó ah!!!!!bằng chứng sống là tớ đây, bị tắc sữa nhưng kô biết cứ để kéo dài thành viêm tuyến vú (để lâu tí nữa thì thành áp xe vú rùi) tớ phải chữa ở nghĩa dũng mất 5 ngày đấy ,ngày nào cũng kết hợp cả matxa và chạy giãn mạch sữa nữa mới khỏi đấy,sau khi bé ti xong phải hút hết sữa thừa ra ,kô lại tắc tiếp thì khủng khiếp lám
    • Thành viên Webtretho
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn phải thường xuyên cho con bú, còn nhiều quá phải hút bớt ra, đừng có tiếc, có thể trữ tủ lạnh cho con uống dần.

mình có video cho bé về học các con vật, các mẹ mở cho bé xem nhé
    https://youtu.be/xjRcySs6Ev8