Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Dầu ăn cho bé có nấu chín không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.43K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 55 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con em đã tròn 4 tháng, em định tập cho bé ăn dặm. Trong bát bột của bé phải có dầu ăn. Vậy các mẹ cho em hỏi Dầu ăn có nên nấu chín khi cho vào bát bột hay không? Hay nấu chín bột rồi mới trộn dầu vào?
    Cảm ơn các mẹ!
    -------------------------------
    Tất cả vì cu Kem thân yêu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecua_kem Xem bài viết
    Con em đã tròn 4 tháng, em định tập cho bé ăn dặm. Trong bát bột của bé phải có dầu ăn. Vậy các mẹ cho em hỏi Dầu ăn có nên nấu chín khi cho vào bát bột hay không? Hay nấu chín bột rồi mới trộn dầu vào?
    Cảm ơn các mẹ!
    nấu bột chín tắt bếp rồi mới cho dầu ăn bạn a
    Kún là món quà hạnh phúc nhất mà bố mẹ nhận được :Kiss:
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecua_kem Xem bài viết
    Cảm ơn các mẹ!
    mecua_kem oi ,mình nghĩ việc cho dầu ăn vào bát bột cho con cũng tùy từng loại dầu thôi mẹ nó à.nếu là các lọa dầu ăn tinh khiết như :dầu Gấc ,Dầu oliu caroli, dầu mè đen thì mẹ bé cho một vài giọt vào bát bột của trẻ khi bắt ra ,để đảm bảo dinh dưỡng .Nhưng nếu bạn dùng dầu ăn thường như tường an , dầu đậu nành ..............bạn nên cho vào bột và nấu chín lên nhé .chúc mẹ bé thành công