TIN TÀI TRỢ.

Có nên mua máy hút sữa hay không? các mẹ tư vấn giúp em với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.49K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 37 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Vấn đề của e như này ạ, em sắp sinh bé đầu lòng, nhà thì gần cơ quan thôi (3km), nên sau có đi làm thì cũng có thể cho bé tranh thủ ti giữa giờ đc. E cũng ko biết có nhiều sữa ko, nhưng trc mẹ đẻ e thì đủ sữa cho e bú. E đang băn khoăn ko biết có nên mua máy hút sữa ko, vì nếu mua e muốn mua máy hút điện của avent hoặc medela. Vì tốn 1 khoản kha khá nên đang băn khoăn ko biết có cần thiết phải mua ko, các mẹ tư vấn giúp e nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 52 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

lên cho mẹ nó, em cũng cùng câu hỏi này đây. Các mẹ chia sẻ giúp mẹ nó và em với ạ
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nên mua nhé mn, hút sữa đều đặn sẽ nhiều sữa và có thể duy trì lâu dài. Có thể trữ lạnh cho bé uống trong ngày luôn cũng được. Lúc mình sanh cũng sợ ít sữa nên chỉ mua đồ vắt tay 3h vắt được có 90ml mà mỏi tay nữa, sau đầu tư mhs điện giờ hút được tầm 200ml -250 ml /3h rồi. Nhanh và khỏe nữa.
    • 68 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nên mua mẹ nó nhé.

Thứ nhất là máy hút sữa giúp kích sữa

Thứ 2 là sau này đi làm mẹ nó cần hút sữa cho bé ti ở nhà - rất tiện lợi
    • 37 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

• 51 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mua Medela làm gì cho tốn tiền. Mình dùng Spectra S1 của Hàn Quốc thấy rất ổn, giúp mẹ vắt được những giọt sữa non đầu tiên cho con, tránh tắc sữa và giúp duy trì sữa đều đặn cho con.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 161 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Máy hút sữa thì nên mua mẹ nó ah. Mình thấy dùng vừa tiêt kiệm thời gian, máy hút khỏe không lo hết sữa cho con không sợ tình trạng mất sữa mà cho con bú được nhiều. Tuy nhiên cũng tùy thuộc vào điều kiện kinh tế gia đình và công việc của mẹ nó nữa nếu chăm được con kỹ thì nên suy nghĩ kỹ hơn.