TIN TÀI TRỢ.

Có nên cho bé dưới 2 tháng tuổi uống sữa ngoài thêm không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.46K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ
    mình là 1 ông bố..hi.nhưng hum nay mình muốn xin ý kiến của các mẹ có kinh nghiệm nuôi con rui..
    chuyện là vậy.bé Nhím nhà em đến hum nay là được 50 ngày tuổi rồi.bé bú sữa mẹ đều đặn và hiện giờ bé tăng được 1,5kg.lúc sinh bé được 3kg hiện giờ là 4,5kg rùi.mẹ của bé thì muốn cho con ăn thêm sữa ngoài cho bụ bẫm chút nhưng em không đồng ý
    vậy theo các mẹ thì bé Nhím đc 50 ngày tuổi tăng 1,5kg có bình thường hay không?có cần thiết phải ăn them sữa ngoài hay không?và nếu có thì nên chọn loại sữa nào ah?
    cảm ơn các mẹ thông thái..
    111

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ cho em xin ý kiến với ah???????????
    • 95 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chỉ có sữa mẹ mới tốt nhất cho bé thôi, bố bé hãy cho bé ăn sữa mẹ tiếp bố nhé vì sữa mẹ có đầy đủ chất dinh dưỡng cũng như các chất kháng thể giúp bé phát triển tốt và hạn chế các bệnh lặt vặt đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 185 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Bé tăng cân như thế ok rồi bạn ạ. Nhìn trẻ con bụ bẫm thì thích rồi, nhưng đâu có cần thiết . Mình cũng nhiều sữa, mình cũng cho bé dùng thêm sữa ngoài, nhưng không phải với mục đích tăng cân, mà chỉ để bé làm quen thôi. Sau lỡ mình có đi đâu hoặc có vấn đề gì về sức khỏe mà ko tiếp tục cho bú được thì bé vẫn có thể ti sữa ngoài bất kì lúc nào Sữa mẹ vẫn là chính, mỗi ngày bé chỉ dùng 1 lần sữa ngoài.
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu mẹ có nhiều sữa cho bé bú mà bé pt tốt thì nên để bé bú sữa mẹ anh ạ. nếu muốn uống thêm sữa ngoài thì chỉ nên uống làm quen thội ạ. sữa mẹ vẫn là tốt nhất với trẻ sơ sinh mà. nhà em ngày trước cũng cho con uống thêm sữa ngoài để làm quen dần, để lỡ mẹ đi làm bé cũng có thể thích nghi tốt, ngày chỉ 1 lần khoảng 20ml thôi ạ. Anh chọn cho bé loại sữa CT nhạt mà giống sữa mẹ ấy để bé thích nghi tốt mà không ảnh hưởng đến khẩu vị của bé.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 260 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trộm vía nhìn bé đáng yêu quá. Tốc độ tăng cân thế ổn rồi. Nếu thích , bạn vẫn có thể cho bé uống thêm sữa ngoài để làm quen .