Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cấp cứu các mẹ ơi!!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.49K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con em được 10 ngày tuổi, đang dùng sữa Similac advanced cho trẻ từ 0-6 tháng tuôi. Nhưng em thấy bé táo bón quá, cả ngày chẳng đi đc lần nào. Bé khó chịu quấy khóc lắm. Em nghe chị gái em ( cũng đang nuôi con nhỏ) nói rằng chị cho bé uống Similac Organic rất bụ mà không bị táo bón. Em cũng đã mua sữa này nhưng chưa dám đổi sữa cho con vì nghe nói đổi sữa k tốt cho dạ dày của con
    các mẹ có kinh nghiệm chỉ cho em với ah, chứ nhìn con thế này em xót quá

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình hơn 2 tháng rồi và cũng cho bé dùng sữa similac advance cũng bị táo 2-3 ngày mới đi 1-2 lần/ ngày nhưng cũng không có gì phải lo lắng lắm . Nhưng mình đang lo là bé nhà mình hay uốn éo ngọ nguậy như con tôm nên bị trớ . Còn về việc đổi sữa thì mình thi thoảng lại cho bé dùng abbott grow 1 thì bé lại không bị táo nữa . Mỗi lần bé ăn đc 60ml mà ngày chỉ 2-3 bình như vậy có nhiều quá không ?
    • 157 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Hxxx e nghe nói sữa similac hay táo lắm í . Con mẹ nó có rặn đỏ hết cả mặt k ạ?? Còn 1 ngày 1 lần thì chưa bị gọi là táo đâu ạ ? Phân có đẹp k ạ ?? Còn e nói thật cứ mạnh dạn đổi sữa cho con . Vì e cx thế nè , đổi đến mấy loại cho con r ý , mà con e mới đc có 1 tháng mấy ngày
    • 136 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con đầu nhà chị uống Abbott, rất tốt, nhưng đến đứa sau, dùng Abbott thì táo bón kinh khủng, phân xanh lá cây. Chị chuyển sang dùng sữa Nan, rất mát. Em cứ thử đổi sữa xem sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,416 Bài viết

• 664 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi h.ngocle Xem bài viết
    Con em được 10 ngày tuổi, đang dùng sữa Similac advanced cho trẻ từ 0-6 tháng tuôi. Nhưng em thấy bé táo bón quá, cả ngày chẳng đi đc lần nào. Bé khó chịu quấy khóc lắm. Em nghe chị gái em ( cũng đang nuôi con nhỏ) nói rằng chị cho bé uống Similac Organic rất bụ mà không bị táo bón. Em cũng đã mua sữa này nhưng chưa dám đổi sữa cho con vì nghe nói đổi sữa k tốt cho dạ dày của con
    các mẹ có kinh nghiệm chỉ cho em với ah, chứ nhìn con thế này em xót quá
    Nếu vẫn cho bé uống sữa cũ thì mẹ cho bé uống thêm 1 thìa nước lọc nhỏ sau mỗi lần bú sữa xem sao, có thể bé táo bón vì thiếu nước. Ngoài ra nên massage bụng bé vào mỗi buổi sáng để giúp nhu động ruột tốt hơn, dễ đi vệ sinh hơn như sau:
    Bước 1: Xoa kem massage cho bé vào tay. Sau đó, hai tay mẹ vuốt nhẹ bụng bé từ trên xuống.
    Bước 2: Tiếp tục dùng một tay xoa bụng bé theo chiều từ phải sang trái.
    Bước 3: Cuối cùng, mẹ dùng các ngón tay 'phím' nhẹ lên bụng bé giống như những hạt mưa đang rơi.
    Bước 4: Massage xong cho bé, mẹ dùng khăn bông mềm quấn người bé nhé!
    Có thể xem video này để xem cách làm của cô y tá để làm theo nè mẹ:

Lưu ý: Không massage cho bé sau khi ăn. Chúc mẹ ngocle thành công!
    • 135 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Bé nhà mình 2 tháng tuổi. mình đã đổi cho bé rất nhiều loại sữa Nan nga, dê Nga, similac, xo nhưng đều bị táo. thương lắm! trộm vía tỉ lần mình chuyển cho bé sang BeBa của Đức, bé đi ị và lên cân tốt. bạn thử xem
    • 135 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wakasaki Xem bài viết
    Con mình hơn 2 tháng rồi và cũng cho bé dùng sữa similac advance cũng bị táo 2-3 ngày mới đi 1-2 lần/ ngày nhưng cũng không có gì phải lo lắng lắm . Nhưng mình đang lo là bé nhà mình hay uốn éo ngọ nguậy như con tôm nên bị trớ . Còn về việc đổi sữa thì mình thi thoảng lại cho bé dùng abbott grow 1 thì bé lại không bị táo nữa . Mỗi lần bé ăn đc 60ml mà ngày chỉ 2-3 bình như vậy có nhiều quá không ?
    bé nhà bạn ăn sữa ngoài hết hay cả ti mẹ?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cả bú mẹ nhưng sữa mẹ về thì bé cáu rồi dỗi hờn khóc bù lu bù loa k dỗ đc luôn nên cũng mệt khi cho bé nhà mình ăn.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn ý kiến của các mẹ. Bé nhà e ăn cả sữa mẹ cả sữa ngoài mà vẫn bị táo lắm. 2 ngày vẫn k đi ngoài được, em vừa phải massage cho con vừa phải dùng mật ong bơm 1 ít vào hậu môn cho con. Nhìn con rặn ị mà thương ghê lắm. E vừa đổi cho con qua sữa Physiolac của Pháp vì đưa con đi khám bác sĩ bảo sữa này giống sữa mẹ nhất lại là sữa mát. Hy vọng lần này sẽ tốt hơn