Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ thông thái giúp em với nhé.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 908 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 88 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Em có chuyện cá nhân nên sẽ nuôi con bằng sữa ngoài từ khi bé mới đẻ luôn ạ. không nhất thiết bé sẽ phải bú ngoài ngay từ đầu nhưng chắc sẽ trong khoản 10 ngày bú mẹ và sau đó là bú sữa ngoài hoàn toàn nên các mẹ tư vấn giùm em là nếu bú sữa ngoài thì loại sữa nào là tốt nhất, hiệu ? giá cả ? em tính cho bé uống XO của Namyang, do ox từng làm hãng sữa này nên ox tin tưởng tuyệt đối. có mẹ nào cho con bú sữa này rồi thì chia sẻ với ạ. Thứ 2 là em sẽ đi xin sữa cho con, nên dùng loại túi trữ sữa nào là tốt nhất? cách bảo quản ạ. Em hiện nay rất lo lắng về vấn đề này, các mẹ giúp em với nhé
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 924 Bài viết

• 509 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi violet_ngaythutu Xem bài viết
    Em có chuyện cá nhân nên sẽ nuôi con bằng sữa ngoài từ khi bé mới đẻ luôn ạ. không nhất thiết bé sẽ phải bú ngoài ngay từ đầu nhưng chắc sẽ trong khoản 10 ngày bú mẹ và sau đó là bú sữa ngoài hoàn toàn nên các mẹ tư vấn giùm em là nếu bú sữa ngoài thì loại sữa nào là tốt nhất, hiệu ? giá cả ? em tính cho bé uống XO của Namyang, do ox từng làm hãng sữa này nên ox tin tưởng tuyệt đối. có mẹ nào cho con bú sữa này rồi thì chia sẻ với ạ. Thứ 2 là em sẽ đi xin sữa cho con, nên dùng loại túi trữ sữa nào là tốt nhất? cách bảo quản ạ. Em hiện nay rất lo lắng về vấn đề này, các mẹ giúp em với nhé
    Mình nuôi con bằng sữa mẹ nên chưa thực tế là sữa nào tốt cả, chỉ thấy chị gái mình dùng sữa meiji khen mát, bé trộm vía cứng cáp, nhanh nhẹn. Túi trữ sữa có nhiều loại, nếu bạn có điều kiện thì dùng loại medela -loại này hơi mắc, còn không thì túi trữ lashino sản xuất tại Thái Lan , unimom sản xuất tại hàn quốc nhiều mẹ dùng lắm. mình cg dùng unimom thấy giá cả phải chăng, chất lượng túi cg chắc chắn.
    Zgxap7
    e5f1aeu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không biết khuyên mẹ nó thế nào vì sữa A có thể bé này dùng tốt nhưng bé khác chưa chắc, mỗi bé hợp với mỗi loại sữa khác nhau bạn ạ.
    • 402 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi violet_ngaythutu Xem bài viết
    Các hãng sữa nhập khẩu lớn thì mình nghĩ chắc là tốt cả- Có rất nhiều sự lựa chọn dành cho mẹ - chỉ có điều có phù hợp với bé hay không thôi. Mình thấy có các dòng sữa khác nhau mà mọi người nói rõ rệt là ( sữa ngọt, sữa nhạt)- cái này tùy sở thích mỗi bé . Đặc biệt có những bé rất dễ bị táo bón nên đòi hỏi mẹ lại càng phải tìm sữa thích hợp hơn. Mình thì chưa dùng XO bao giờ, nhưng gia đình bạn chắc chắn là tốt rồi thì cho bé dùng thử. Bé có thích uống ko, output có tốt ko? cân nặng, chiều cao phát triền thế nào? Nếu bé hợp sữa này thì chả phải lăn tăn gì.