TIN TÀI TRỢ.

Bú sữa mẹ bao nhiêu là đủ & làm thế nào để đo được ?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 28.4K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà, em bé nhà mình được 2 tháng 1 tuần rồi, hiện nay mình đang cho bé bú sữa mẹ hoàn toàn
    nhưng mình rất lo lắng vì bé bú rất ít, mỗi lần chỉ bú khoảng 5 - 10 phút thôi, mà em bé nhà mình còn hay bị nôn trớ, thỉnh thoảng lại bị
    sặc sữa vì ra sữa mạnh quá, vì bú sữa mẹ nên mình cũng không biết bé có đủ no không nữa, cũng không biết một ngày bé bú được bao nhiêu ml sữa
    mình sổt ruột nên định cho bé bú thêm sữa ngoài nhưng bé không chịu bú bình mà đổ thìa thì toàn ra ngoài thôi
    mình sắp phải đi làm nên chưa biết làm thế nào?
    bé nhà mình hơn 2 tháng mà chỉ tăng 2 kg so với lúc sinh, mình lo bé bị còi
    Cả nhà cho mình góp ý với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn ơi tăng hơn 2kg là khá mà.đừng lo nha.mình thì vắt sữa ra,coi trong ngày vắt được bao nhiu ml.mình thì lúc 2thang vắt tầm 8-900 ml đó.con mình bú hết.thỉnh thoảng dặm thêm sữa ngoài.giờ 3 tháng rùi,mình k vắt but thấy con vẫn bú tốt.con mình 1-2h bú 1 lần,thấy lúc nào bú cũng nuốt ừng ực hết
    nn1lp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,284 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuxu0812 Xem bài viết
    Chào cả nhà, em bé nhà mình được 2 tháng 1 tuần rồi, hiện nay mình đang cho bé bú sữa mẹ hoàn toàn
    nhưng mình rất lo lắng vì bé bú rất ít, mỗi lần chỉ bú khoảng 5 - 10 phút thôi, mà em bé nhà mình còn hay bị nôn trớ, thỉnh thoảng lại bị
    sặc sữa vì ra sữa mạnh quá, vì bú sữa mẹ nên mình cũng không biết bé có đủ no không nữa, cũng không biết một ngày bé bú được bao nhiêu ml sữa
    mình sổt ruột nên định cho bé bú thêm sữa ngoài nhưng bé không chịu bú bình mà đổ thìa thì toàn ra ngoài thôi
    mình sắp phải đi làm nên chưa biết làm thế nào?
    bé nhà mình hơn 2 tháng mà chỉ tăng 2 kg so với lúc sinh, mình lo bé bị còi
    Cả nhà cho mình góp ý với
    Bé tăng như vậy là ok rồi mẹ nó, mẹ nó đưng so sánh với các bé khác chỉ cần trong chuẩn va khỏe mạnh là tốt rôi vì mỗi bé có 1 thể chất khác nhau.
    Bú mẹ thì ko đo đc nhưng bung bé căng bè sang 2 bên hoặc bé thôi bú, ngủ một cách mãn nguyện là bé no rồi, còn nếu sữa mẹ sặc làm bé sợ thì mẹ nó kẹp tay vào gần đầu vú (chỗ quầng vú ) để giảm lực xuống của sữa hoặc vắt bớt ra cho khi hết tia bắn thì cho con bú.
    Sữa Nhật- Pháp- Đức
    https://zaodich.com/forum/f2484/sua-m...k-lon-1849077/
    Con yêu của bố mẹ, bình an con nhé:
    UL1EGZpUL1Ep7
    GK1Fhj4GK1Fp7
    S7aZhIMS7aZp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 26 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Hiện nay trên thị trường có bán loại thìa cho uống sữa đó bạn , nó thiết kế giống như thìa trong hộp sữa meiji ý, thìa đấy uống dễ lắm không bị
    đổ ra ngoài đâu bạn ah.Hơn nữa một ngày bé uống bao nhiêu ml sữa là đủ thì cũng khó nói lắm bạn a, tại còn tùy thuộc vào cơ địa của từng bé
    nữa, những bé ăn uống được thì ngày có khi 1l sữa cũng chưa đủ, nhưng có những bé chỉ 800 -900ml là đã no rồi, bé hay nôn trớ thì mẹ có thể cho bé uống sữa S26 AR của Úc, loại sữa này giúp bé chống nôn trớ rất tốt, bé không bú bình thì mẹ bón cho bé bằng thìa như mình giới thiệu ý, hình như loại đấy khoảng 10k một chiếc thôi bạn a.Chúc 2 mẹ con luôn khỏe mạnh nhé.
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

sữa bạn nhiều vậy, mỗi lần cho bé bú bạn co cho bú hết một bên ti không vậy, vì sữa cuối là sữa chứa nhiều chất béo nhất đấy. bé mà không bú được đến sữa cuối đó là không đủ chất đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chào các mẹ. con mình được 6 tháng rùi. mình cho bú mẹ là chủ yếu. mấy tháng trước mình cứ cách 1 -2 tiếng là cho bé bú một lần, mỗi lần cho bú khoảng 10-20 phút là bé no rồi, và thấy một bên ti xẹp hẳn đi. bạn nhớ là nên cho bé bú hết một bên ti xong rồi hãy chuyển sang bên kia nhé, như vậy bé mới nạp được đầy đủ chất dinh dưỡng của sữa mẹ đấy. sữa cuối mới là sữa chứa nhiều chất béo. mình cũng chỉ biết chút đó thôi. Tôm nhà mình còn tuần nữa là được 6 tháng, vậy mà giờ mới có 7kg. như vậy có còi không các mẹ nhỉ.
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bé nhà bạn không chịu bú bình, bạn thử cho bé bú loại bình nalo siliver của hàn quốc xem sao nhé. \tom nhà mình huấn luyện mãi giờ đổi loại bình này thì bú ngon lành.
    • 6,418 Bài viết

• 12,999 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu bạn nhiều sữa quá và để tránh cho bé bị sặc, trước khi bú bạn kích thích đầu ty để sữa về, sau đó vắt bớt lớp sữa đầu tiên đi. Bé bú vừa không bị sặc lại bú được lớp sữa béo, lớp sữa này sẽ giúp bé tăng cân tốt hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)