TIN TÀI TRỢ.

Bổ sung sữa công thức cho bé như thế nào là hợp lý?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,025 Bài viết

• 3,235 Được cảm ơn

Thưa chuyên gia và các mẹ thông thái Webtretho, mình có điều này muốn được sự tư vấn từ các mẹ. Mình cũng muốn cho bé được bú sữa mẹ trong những tháng đầu đời ( hoàn toàn sữa mẹ trong 6 tháng đầu và duy trì cho tới khi bé được 2 tuổi). Nhưng mình thường xuyên bị tắc tia sữa. Mà tắc tia sữa thì mẹ mệt vô cùng, vừa sốt, vừa đau. Mình muốn hỏi chuyên gia và các mẹ là trong thời gian mình bị tắc tia sữa và phải dùng thuốc: kháng sinh, giảm đau và chống viêm thì mình có nên cho bé bú không và bên vú còn lại không bị viêm thì có cho bé bú bình thường không? Vì mình đã thử vắt sữa ở bên vú bị viêm ra thì thấy có mùi khó chịu và chua. Mình rất mong nhận được câu trả lời từ chuyên gia và sự tư vấn từ các mẹ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 267 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Bị tắc tia sữa thì càng phải cho bé bú để kích thông sữa đó mẹ nó. Nếu mẹ hay bị tắc sữa thì mình khuyên mẹ nó nên nặn sữa thường xuyên và cho bé bú đều 2 bên, chứ tắc sữa đau nhức lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,153 Bài viết

• 17,250 Được cảm ơn

Mẹ cho bé bú 1 bên k viêm, bên viêm thì hút sữa bỏ nha!
    • 1,240 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

khi em sinh con em đẻ mổ những ngày đầu em chưa có sữa cho con nên em cho con uống 20ml , sau dần mẹ có sữa mối ngày em chỉ bổ sung 1 bình 60ml cho con trước khi ngủ chi ah
    • 1,240 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ivy_le Xem bài viết
    Mẹ cho bé bú 1 bên k viêm, bên viêm thì hút sữa bỏ nha!
    nhưng nếu bị viêm thì đau nắm chị ơi, bạn em có đứa còn phải bỏ luôn không cho con bú nữa ý ah 1
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,153 Bài viết

• 17,250 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanh0701. Xem bài viết
    nhưng nếu bị viêm thì đau nắm chị ơi, bạn em có đứa còn phải bỏ luôn không cho con bú nữa ý ah 1
    Thế bên bị viêm thì phải làm gì nhỉ?
    Cảm xúc khi 2 vạch

Ai chưa 2 vạch thì có 2 vạch, ai có 2 vạch rồi thì bình an 9m10d, con yêu khoẻ mạnh, thông minh, đáng yêu nhất trên đời!!!

Om ta rê, tút ta rê, tu rê soa hoa Tự hào vì là Thành viên Nhà MUM