TIN TÀI TRỢ.

bé trai bị ẩn tinh hoàn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.21K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ ơi giúp em với, tình hình là thế này thằng cu nhà em đến hôm nay đã đc 2 tháng tuổi rồi nhưng từ khi sinh ra tới giờ chỉ 1 bên bìu phải có tinh hoàn thôi,còn bên bìu trái chẳng thấy tinh hoàn đâu hết. các mẹ nào có kinh nghiệm về chuyện này không truyền đạt lại cho em với ạ. tinh hoàn có tự xuống hay không? thời điểm nào là hợp lý để mình đưa cháu đi bệnh viện để bác sĩ can thiệp? cảm ơn các mẹ nhìu nhìu ạ
    Con dù lớn vẫn là con của mẹ
    Đi hết cuộc đời mẹ vẫn theo con

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 309 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lactacyd Xem bài viết
    các mẹ ơi giúp em với, tình hình là thế này thằng cu nhà em đến hôm nay đã đc 2 tháng tuổi rồi nhưng từ khi sinh ra tới giờ chỉ 1 bên bìu phải có tinh hoàn thôi,còn bên bìu trái chẳng thấy tinh hoàn đâu hết. các mẹ nào có kinh nghiệm về chuyện này không truyền đạt lại cho em với ạ. tinh hoàn có tự xuống hay không? thời điểm nào là hợp lý để mình đưa cháu đi bệnh viện để bác sĩ can thiệp? cảm ơn các mẹ nhìu nhìu ạ
    bạn nên cho bé đi khám càng sớm càng tốt nhé, vì có lần mình nghe BS khám cho 1 bé cũng bị ẩn tinh hoàn, BS bảo là phải can thiệp vì nếu để lâu nó sẽ tiêu luôn ( còn lâu là bao lâu thì mình không rõ)
    :LoveStruc::LoveStruc:x9Ru
    :Angel::Angel::Angel::Angel:
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,549 Bài viết

• 12,050 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    à, đây rồi, đúng đối tượng cần tư vấn luôn. con m cũng bị 1 bên tinh hoàn ẩn, m biết từ khi còn sắp sinh cơ. bs có dặn là 3,4m hoặc muộn là 5m bạn đưa bé đến khoa thận niệu của bệnh viên nhi khám, 6m thì bs sẽ cho mổ (6m bé mới có sức đề kháng), mổ càng sớm càng tốt. đây là m nói trong trường hợp con b có tinh hoàn nhé, còn trường hợp bs khám ko thấy tinh hoàn ở bẹn thì phải siêu âm và có trường hợp thì bé chỉ có 1 bên tinh hoàn. may mắn là con m có cả 2, bs mổ nhanh, trong ngày là về (ở việt nam đó), vì càng trẻ con nên bé liền cũng nhanh, nhưng riêng m vì có điều kiện nên m đã cho con sang mỹ, mọi chuyện khá đơn giản, mẹ ko nên lo.
    • 267 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Bạn comuito trả lơi đung đo, bạn đứng quá lo, n bé bị ân tinh hoàn lắm. Bé nhà m cũng mơi ở khoa thân tiết niêu viên nhi về vì mổ thoát vị bẹn nên m biết rất rõ. Bạn cho bé đi khám cho yên tâm. Mổ htrc hôm sau về luôn, vết mổ đẹp và nhỏ thôi.mổ yêu câu khoảng 7-10tr tùy bênh. Ở đo có phòng yêu câu 1 tr, bạn cho von ở đó là ok
    • 95 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình mới phát hiện ra bé nhà mình tinh hoàn ko bình thường hôm nay, mai muốn cho đi khám luôn.
    Các mẹ tư vấn giúp mình xem nên khám ở khoa thận niệu của bệnh viên Nhi hay BV Việt Đức

Mình lo quá