TIN TÀI TRỢ.

Bé hay đầy bụng vào ban đêm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.89K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé nhà m đc 1 tháng 20 ngày. Mấy hôm nay vào lúc gần 10h trở đi là bé hay bị đầy hơi, trướng bụng nên bé hay quấy khóc lắm. Có mẹ nào có con bị vậy k cho m xin ít kinh nghịêm với. Bé mới bị 1 tuần nay thôi, m để ý thấy trg 5 ngày thì có đến 4 ngày cháu bị đầy và quấy khóc lắm. Tks các mẹ đã đọc tin.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ ăn uống ra sao? Cháu có xì hơi k.?
    • 15 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mẹ ăn vẫn bt, cháu có xì hơi nhưng ít lắm. Nếu tu mẹ thì đi bt mà cho ti thêm sữa ngoài thì mới bị mẹ ạ.đã đổi loại sữa cho con rồi mà vẫn bị.
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cách duy nhất là bạn nên cho bé bú vừa phải,miệng ngậm khít ti ko phát ra tiếng tránh tình trạng ko khí chui vào dạ dày(nguyên nhân chính khiến bé đầy hơi)
    Nếu bé đã bị đầy hơi bạn nên bế xốc bé lên vai vỗ lưng cho bé ợ ra sau đó bạn có thể để bé nằm phần vai lên gối,bạn xoa bụng nhè nhẹ.
    Con mình mấy hôm nay cũng bị đầy hơi và nôn trớ,bé quấy khóc cả đêm cũng may chồng mình là bs và đó là cách mình thấy chồng mình áp dụng và có hiệu quả. Chúc bé mau khỏi!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của memeo2310
    • 15 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ nó nhé. M cũg có áp dụng cách này rồi mà cháu vẫn bị mẹ nó ạ.chắc tại m cho bé dặm thêm sữa ngoài nên bé k hợp, m để ý thấy bé bú mẹ thì k bị tình trạng đó nữa.
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Dù sao sữa mẹ vẫn tốt nhất,bé nhà mình cũng ăn sữa ngoài,1 2 hôm cũng bị đầy hơi chướng bụng rồi nôn trớ,nhưng sẽ hết khi bé đã biết ăn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của memeo2310
    • 15 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Uhm.m cũng bít vậy nhưng vẫn múôn cho con dặm thêm sữa ngoài cho con quen mùi với cả tập cho con ti bình kẻo mai mốt đi làm con ko quen thương con lắm mẹ mèo ạ