TIN TÀI TRỢ.

10 cách giúp một bà mẹ có con nhỏ luôn quyến rũ

• 3.18K Lượt chia sẻ
  • 39.5K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 157 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Có con sẽ giúp người phụ nữ có thêm một niềm tự hào nhưng đồng thời cũng bớt đi một niềm tự hào khác. Người mẹ có thể khoe về đứa con đáng yêu của mình, nhưng hiếm khi có thể vui khi được khen đẹp, quyến rũ, sexy như thời thiếu nữ nữa. Vậy có cách nào để giúp một bà mẹ có con nhỏ luôn quyến rũ không?

Chắc chắn là sẽ không có đáp án chung cho tất cả mọi người, và các chuyên gia cũng chưa chắc đưa ra được những lời khuyên chuẩn nhất. Biện pháp ở đây là hãy học hỏi từ “người thật việc thật”, từ những người mẹ có con nhỏ nhưng không đầu bù tóc rối, lùi xùi xấu xí mà luôn tự tin tỏa sáng với nhan sắc của mình.

1. Chú ý dáng người của mình. Khi đã có con, cô gái e lệ và giữ ý ngày xưa không còn nữa, thay vào đó là một bà mẹ nhếch nhác và chẳng buồn để mắt đến việc giữ hình tượng. Đừng như thế nữa, hãy luôn đứng thẳng lưng và duyên dáng mỗi khi nhặt món đồ gì đấy dưới sàn lên nhé. Lặp đi lặp lại hằng ngày sẽ cho bạn thói quen để ý dáng người của mình, và khi ra ngoài hay trong bất cứ trường hợp, bạn cũng sẽ rất lịch thiệp và quyến rũ với những động tác tưởng chừng rất bình thường của mình.

500047711

2. Từ khi những đứa trẻ xuất hiện, vị trí người chồng bị sụt giảm đáng kể. Bạn hãy làm cho chàng ta luôn vui vẻ và cảm nhận được sự quyến rũ của vợ bằng giọng nói dễ chịu. Mỗi khi chồng gọi hãy nói chuyện, hãy trả lời vui vẻ, có thể đùa nghịch hoặc ỡm ờ một chút cũng được, chỉ cần bạn chắc rằng lũ trẻ sẽ không nghe thấy. Nhiều người phụ nữ có giọng nói rất ngọt nhưng chẳng bao giờ chồng cảm thấy hấp dẫn, đó là do cô ấy quát nạt con quen nên dùng luôn giọng quát nạt đó để nói chuyện với chồng.

3. Ngại ngùng khi nhắc đến chuyện ấy nhưng đừng cáu gắt. Một chút đỏ mặt của bạn thôi cũng có sức hấp dẫn chết người với người khác phái - chính là chồng của bạn đấy.

4. Để ý đến cơ thể của mình sau sinh có những khuyết điểm nào và học hỏi cách ăn mặc để che đi khuyết điểm đó. Người đẹp vì lụa không hề là một câu nói suông đâu. Bạn có thể ăn mặc thoải mái khi ở nhà, nhưng đừng mặc những bộ đồ xấu xí hay dơ bẩn, rộng quá cỡ hay nhếch nhác. Vẫn có những bộ đồ ở nhà cực đẹp và những bộ trang phục khi đi ra ngoài còn đẹp hơn nữa. Không bao giờ cho phép bản thân ăn mặc qua loa chỉ vì bạn đã lên làm mẹ.

554061657

5. Tập yoga hoặc nhảy hoặc khiêu vũ. Không chỉ giúp bạn có vóc dáng đẹp, những bộ môn này sẽ giúp những động tác của bạn trong đời thường "chuẩn" hơn, hút hồn hơn. Bạn có thể học lớp căn bản rồi tự tập thêm ở nhà đều được, quan trọng là phải tập.

6. Bày biện bữa ăn tối một chút, có thể thắp nến lên cũng được. Sự mờ ảo và lung linh của ánh nến không chỉ giúp bạn đẹp hơn mà còn giúp không khí của bữa ăn thêm phần hấp dẫn.
    7. Muốn thỏa thuận một việc gì đó với chồng? Đừng ngồi đối diện nhau và bàn bạc "như hai người bạn", hãy tận dụng những lợi thế của mình. Trước dáng vẻ quá quyến rũ của vợ, chắc chắn chồng bạn sẽ nhanh chóng đầu hàng.
    8. Viết vài ghi chú nóng bỏng và để vào những nơi bất ngờ. Luôn chú ý rằng những nơi đó chắc chắn chồng bạn sẽ đụng vào còn lũ trẻ thì không bao giờ ngó tới nhé!

554061689

9. Khi ăn, luôn ăn chậm một cách đầy cám dỗ. Thật ra dáng vẻ khi ăn của phụ nữ rất thu hút, không tính trường hợp bạn ăn hùng hục như ma đói hoặc vờ như thục nữ ăn từng hột cơm nhỏ.

10. Thật ra dáng vẻ quyến rũ của người vợ là để dành riêng cho người chồng của mình. Đôi lúc nếu bạn quá quyến rũ trước mặt những người khác, anh ấy có thể sẽ rất ghen và có phản ứng. Người phụ nữ quyến rũ đúng nghĩa sẽ không thách thức hay to tiếng đáp trả, bạn có thể đơn giản bật cười và hỏi "Anh ghen à?".

>>>Cuộc sống gia đình

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 650 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

2 con nhỏ, đi là về 1 đống việc cần làm muốn quyến rũ quả thật quá khó
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)