Trở thành người mẹ thật kỳ diệu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 773 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 126 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thật ra trở thành người mẹ thật kỳ diệu, mọi thứ đều mới mẽ từ lúc mang thai đến lúc sinh con và con minh được ba tháng. Thiết nghĩ, cha mẹ nào cũng mong đứa con mình sinh ra lớn lên mạnh khoẻ. Vì vậy chuẩn bị có con, chúng ta phải ăn uống có sức khoẻ và có một tinh thần, thời gian hợp lý. Khi phát hiện có thai tôi đã đi khám định kỳ cho bác sỹ theo dõi, Bên cạnh đó để tốt cho sức khoẻ, chồng tôi đã mua sữa Friso goldmum cho tôi uống, rất mừng là nhờ uống sữa mà tôi vẫn lướt qua ba tháng thai nghén đã hành tôi ăn không được (một ngày tôi uống 4ly sữa). Sau ba tháng tôi ăn uống lại bình thường và thế là tôi ăn các thức ăn có chứa nhiều canxi (tôm, cua…) và các loại rau cần thiết bổ sung chất sắt, chất xơ giúp người mẹ mang thai không bị táo bón, lúc này kết hợp sữa friso goldmum để bổ sung hoàn chỉnh (tôi đã uống hai ly mỗi ngày sáng và tối trước khi ngủ). Nhờ thế sức khoẻ và thai nhi trong bụng mẹ tôi phát triển tốt. Tăng trọng tôi là 12kg cuối thai kỳ và bé được sinh ra là 3kg. Đến nay con tôi đã được ba tháng nặng 6.4kg và dài 65cm. Tôi đã cho bé bú sữa mẹ kết hợp uống thêm sữa friso gold1 (có chất miễn dịch cao) bảo vệ sức khoẻ bé tôt hơn. Sau 3tháng bé vẫn phát triển tốt tăng trọng cuả bé rất hợp lý. Friso gold bé uống không bị táo bón. Tôi cũng đã tin tưởng nhãn hiệu Friso thật sự giúp bé yêu cuả tôi hoàn thiện hơn. Tôi an tâm sau bốn tháng đi làm con tôi vẫn khống lo ngại.
    Cảm ơn friso gold đã tạonên chương trình này!! Mọi người cùng chia sẽ, thế giới bé yêu phát triển hơn.:Rose::LoveStruc:

LÂM CHẤN VINH – 2008

LÝ HỒNG HẠNH – HCM
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 550 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Mình không hiểu bài của bạn có 2 tên ở dưới phần chữ ký , không biết đây là bài sưu tầm hay là bài dự thi để voite nhỉ ????
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhgioto Xem bài viết
    Mình không hiểu bài của bạn có 2 tên ở dưới phần chữ ký , không biết đây là bài sưu tầm hay là bài dự thi để voite nhỉ ????
    anhgioto và các mẹ thân,
    Đối với các bài viết được post bởi ID: HT015_BĐ_Phú_Nhuận là các bài viết BTC nhận được thông qua hộp thư Bưu điện Phú Nhuận, đây là những lá thư tay và BTC đã đánh máy và post lên diễn đàn chúng ta để các mẹ cùng chia sẽ thông tin này.
    Với 2 dòng tên dưới cuối mỗi bài là tên em bé - năm sinh; dòng thứ 2 là tên chủ nhân bài viết.
    Tuy các mẹ chưa là thành viên của diễn đàn Webtretho chúng ta, nhưng BTC tin các mẹ của Webtretho sẽ luôn công tâm và comment cho tất cả các bài xứng đáng.
    BTC tặng các mẹ :Kiss::Kiss:.
    Chúc các mẹ đầu tuần làm việc tốt - vui khỏe :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 9,522 Bài viết

• 7,858 Được cảm ơn

Cái "anh giò to" này định "bắt giò" người ta í mà, hihi! Mà đúng thật mấy hôm nay tớ thấy khâm phục lắm, cứ tưởng HT015_BĐ_Phú_Nhuận là cái nick của mẹ nào đấy, thấy post liền một lúc mấy bài, đọc không kịp , nhưng mà không để ý phần chữ ký như "anh giò to", chỉ thắc mắc chẳng biết mẹ nào chọn cái ID dài như thế Thật ra các mẹ đấy đáng hoan nghênh lắm chứ, vì cất công ngồi viết từng chữ, và ra bưu điện gửi. Còn tớ với các mẹ trong WTT này thì dễ hơn nhiều, chỉ "xoẹt xoẹt click click" vài cái là xong. BTC phải cộng thêm điểm chịu khó và nhiệt tình cho các mẹ gửi thư tay nhé.
    Đời rất dở nhưng vẫn phải niềm nở....!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 550 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SucKhoeCuaBe-NiemVuiCuaMe_BTC Xem bài viết
    anhgioto và các mẹ thân,
    Đối với các bài viết được post bởi ID: HT015_BĐ_Phú_Nhuận là các bài viết BTC nhận được thông qua hộp thư Bưu điện Phú Nhuận, đây là những lá thư tay và BTC đã đánh máy và post lên diễn đàn chúng ta để các mẹ cùng chia sẽ thông tin này.
    Với 2 dòng tên dưới cuối mỗi bài là tên em bé - năm sinh; dòng thứ 2 là tên chủ nhân bài viết.
    Tuy các mẹ chưa là thành viên của diễn đàn Webtretho chúng ta, nhưng BTC tin các mẹ của Webtretho sẽ luôn công tâm và comment cho tất cả các bài xứng đáng.
    BTC tặng các mẹ :Kiss::Kiss:.
    Chúc các mẹ đầu tuần làm việc tốt - vui khỏe :LoveStruc:
    Ah là như vậy !!! Lần sau có bài dạng như thế này BTC nên có tiêu đề giải thích ở dwois đây là bài do bạn này, bạn kia gửi bài qua hộp thư ...để bà con còn biết !

@@@BTC tặng các mẹ :Kiss::Kiss:. >>>> Chẳng thấy tặng các bố gì cả, chắc là BTC toàn là "đàn ông" !!!!!onttella:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 111 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

... thì ra vậy, mình cũng đang khâm phục bạn này đây vì có nhiều bài viết quá, mà lại trong vòng có 2 ngày hihiii.... phải cộng điểm thôi...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,056 Bài viết

• 1,953 Được cảm ơn

:Applause::Applause::Applause: hoan hô các mẹ, tặng hoa hồng này :Rose::Rose::Rose: