Tí xíu kinh nghiệm tắm cho bé sinh non nhẹ cân.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 905 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,056 Bài viết

• 1,953 Được cảm ơn

Mình nghĩ, chắc cũng có nhiều mẹ lo lắng về vấn đề tắm cho bé, mà nhất là bé sinh thiếu tháng nhẹ cân (34 tuần, 1,8 kg) như bé nhà mình. Khi tắm cho bé mình dùng nước đun sôi để nguội pha thêm nước sôi cho âm ấm, thử độ nóng của nước bằng cùi tay. Dùng bông gòn tiệt trùng nhúng nước vắt khô lau nhè nhẹ cho bé. Lau mặt trước rồi mới lau dần xuống, chỉ lau bằng nước thôi chứ không dùng xà bông, để tránh tình trạng dị ứng, ra tháng mình mới dám dùng xà bông tắm bé. Trước khi tắm bé cần chuẩn bị sẵn mọi thứ cần thiết để khi tắm xong thao tác thật nhanh, tắm trong phòng kín gió để không làm bé lạnh. Thật dễ dàng phải không các mẹ, bé rất cần được vệ sinh sạch sẽ vì da của bé rất mỏng manh và dễ bị nhiễm trùng hơn những bé sinh đủ ngày đủ tháng. Đó là tí xíu kinh nghiệm tắm bé của mình, xin chia sẽ với các bạn.!Vừa sinh nhật tròn 01 tuổi của con xong đây ạ!UpNhAnHdotC0M2008091525838ztg4oddmzt776600
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 49 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đúng là kinh nghiệm hay, thật là điều kỳ diệu khi bé sinh ra chỉ có 1,8 cân thế mà bây giờ trông khỏe mạnh vậy rồi, chúc em bé nhà mẹ nó mạnh khỏe và mau ăn chóng nhớn nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình ngày mới sinh cũng không dám tự tắm được, không hiểu sao cứ sợ sợ thế nào ấy, có lẽ vì nhỏ quá nên mẹ sợ tuột tay, mẹ Hạnh giỏi ghê a.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 380 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ui chời ơi, nhìn bé dể thương quá, càng lớn càng đẹp trai giống ba hi hi ( vì mới thấy hình ba chứ chưa thấy hình mẹ à nha).
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,056 Bài viết

• 1,953 Được cảm ơn

Bạn nhanhoa82 ơi, mình đã nhận được tinh nhắn của bạn hỏi về kinh nnghiệm chăm sóc bé thiếu tháng, nhưng từ sáng tới giờ mình gởi tin nhắn lại cho bạn không được, toàn báo lỗi không hà. Mong bạn thông cảm nhé, mình sẽ thử nhắn lại cho bạn nha.