Tui thấy chỉ có ngu mới đi tốn tiền ngày Valentine thôi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 605 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thú thật với cả n, mình quen 5 năm rồi có bao giờ quan tâm đâu nhỉ. Giờ nói thật mất lòng, chứ mình nghĩ ngu mới tốn tiền ngày valentine thôi!

Những ngày đầu yêu đương, mình hiểu các cô cũng trân trọng một món quà y một bữa ăn nào đấy, nhưng đến 1-2 năm sau, thì mình không quá quan trọng việc phải dắt gấu đi bon chen phố xá, quán a quán b, y xem phim này phim kia. Chúng mình khá quen với việc dắt nu ăn uống nên thấy valentine đi ăn bon chen bội lần, phục vụ vất vả, đồ ăn có thể kém ngon nên chẳng có vẻ gì y ho hơn ngày thường!

Cũng đành rằng, ‘một năm mới có một lần’ nên có vẻ như ‘quốc dân’ xả láng, yêu đương, chiều chuộng hết mức nhưng nói thẳng ra nếu không nhằm ngày này cũng đâu có chết! Ty vào đó, sinh nhật của người tình, mình chăm chút hơn, mình chuẩn bị món quà đặc biệt, có thể là tích cóp tiền cùng cô ấy đi hẳn một chuyến du lịch nhé.

Nên để cho người yêu hiểu rằng, valentine cũng không có quá gì đặc biệt khi ngày nào mình cũng trân trọng và yêu đương gấu n mình. Vậy đi cho nó thật, màu mè chi cho mệt!!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,524 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tngbom1010 Xem bài viết
    Thú thật với cả n, mình quen 5 năm rồi có bao giờ quan tâm đâu nhỉ. Giờ nói thật mất lòng, chứ mình nghĩ ngu mới tốn tiền ngày valentine thôi!
    Công nhận! Mình thì chẳng cần Valentine người ta tốn tiền vì mình đâu, cứ nhằm vào 364 ngày còn lại ngày nào cũng tốn là đc.
    When nothing goes right...
    Go left.
    • Thành viên Webtretho
    • 204 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 7miles Xem bài viết
    Công nhận! Mình thì chẳng cần Valentine người ta tốn tiền vì mình đâu, cứ nhằm vào 364 ngày còn lại ngày nào cũng tốn là đc.
    chỉ được cái nói đúng thôi cái bà này
    tôi chạy như trâu , được nghỉ mấy ngày lại lăn ra ngủ chả biết ất giáp gì. giờ lại chạy tiếp
    chúc bà năm mới vui hơn năm cũ phởn hơn năm cũ nhe
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Rõ ràng mình thấy ngày lễ để bày tỏ là quá đúng và tốt, người Việt mình ngày thường đã im re và nhạt phèo, thì ngày lễ để hâm nóng tình cảm chứ sao. Mình không thích bon chen phố xá, không thích la cà nhưng nhất định nên hỏi và chúc, đàn ông nên quan tâm vợ.
    • 2,082 Bài viết

• 5,841 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    valentine nghe nói n nghỉ cháy phòng đấy các anh chị ah ?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 222 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Giờ valentine để tốn kém mà một bộ phận muốn tốn kém vào ngày này, muốn ngu vào ngày này mà không được đâu bạn. Mà thôi mình cũng k nói vì ngày này mình k ăn socola, k cần hoa bảo vs ck là cứ quy đổi ra tiền rồi nấu cho vợ một bữa cơm kiêm rửa bát thì là valentine hạnh phúc nhất rồi.
    "Cả đời chỉ yêu một lần là tốt nhất. Yêu quá nhiều sẽ trở nên lãnh đạm, chia tay quá nhiều sẽ trở tnh thói quen, đổi người yêu quá nhiều sẽ y so sánh. Đến cuối cùng, bạn sẽ không còn tin vào tình yêu nữa. Thực ra, đối với tình yêu, càng đơn thuần sẽ càng hạnh phúc."
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,524 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dustiny Xem bài viết
    chỉ được cái nói đúng thôi cái bà này
    tôi chạy như trâu , được nghỉ mấy ngày lại lăn ra ngủ chả biết ất giáp gì. giờ lại chạy tiếp
    chúc bà năm mới vui hơn năm cũ phởn hơn năm cũ nhe
    Cám ơn bà, ngủ được là tốt rồi. Chúc bà năm mới c̣y nhiều nhưng không mệt mỏi n.
    When nothing goes right...
    Go left.