Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tôi bán bản thân mình!

• 2.04K Lượt chia sẻ
  • 60.4K Lượt đọc
  • 367 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 88 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhanhcovenduong Xem bài viết
    Bởi thế nên đang cần hợp tác với nhà kinh tế học đây
    Em là dân tài chính.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 342 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    có 1 sự tính toán không hề nhẹ
    • 88 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

" Gửi anh, người đàn ông em đang đi tìm!
    Khi anh đọc được những dòng chữ này là lúc mà em rất cần có anh bên cạnh, chỉ để đưa bàn tay anh ra cho em nắm lấy, em chỉ cần như thế thôi, chính vì vậy, em đặt bút rao bán bản thân mình, cũng đồng nghĩa em bán cả con người, trí tuệ, niềm tin và cả cái tôi vốn có hay tất cả những gì thuộc về em cho anh, em mặc nhiên cho anh quyết định. Ở cái tuổi này, em cũng chẳng còn trẻ để mơ về câu chuyện của chàng hoàng tử và công chúa nữa, cũng chẳng phải là từng trải để cảm nhận đủ cái vị đắng chát cuộc đời, em chỉ có thể hiểu rằng bao nhiêu là đủ, bao nhiêu là vừa. Nếu như anh đã mệt mỏi với đường đời, nếu anh cần có ai đó bên cạnh thì cứ gục vào vai em, em chẳng có gì để cho anh ngoài một tấm lòng, một cá tính, một trái tim và một sự chân thật. Em chỉ muốn chúng ta bên nhau bình dị, không văn hoa lá cành, không lọc lừa dối trá, bình an, tự tại, dù là một ngày hay là một trăm năm là em cũng thấy vui rồi. Ở bên anh, em chỉ có thể là một người tri kỷ, còn để làm một người vợ hay một người mẹ thì em còn phải học nhiều lắm nên em cũng chẳng dám suy nghĩ nhiều đâu. Anh à, người ta chẳng có thể yêu nhau ngay được nhưng để làm một người bạn vô tư thì có thể được đúng không anh?"
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 81 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi betrayal_290991 Xem bài viết
    Em có thể hơi khó tính, tuy nhiên, em không đủ kiên nhẫn để giải thích cho ai đó rằng em như thế nào và em tìm một người như thế nào thì mới đúng, em chỉ biết rằng em đang tìm một người phù hợp với cuộc sống của em. Người đàn ông của em đi tìm không phải là một người chỉ biết sống vì gia đình, chỉ biết sống vì yêu mà không quan tâm đến mọi điều xung quanh, nếu như vậy chẳng khác nào em bức tử người đàn ông của mình. Người đàn ông của em có thể đi bên em cả đời nhưng không hẳn là chồng em nếu như anh ấy không thích hôn nhân nhưng em luôn muốn trong mắt em, anh ấy là những điều trọn vẹn nhất mà em lưu giữ.
    Có thể anh ấy là một người thầy, một người kinh doanh, một người làm công ăn lương nhưng em chỉ mong anh ấy đến với em, có thể dạy dỗ em, nhào nặn em như thế nào thì tùy, nhưng anh ấy bên em khi em cần là đủ và là một con người thiện lương, sống vì người khác.
    Cả cuộc đời này, chúng ta có thể có rất nhiều người bạn nhưng để có duy nhất một người để đi bên nhau, để lúc chết mà nhớ dến nhau thì em đi tìm một người như vậy.
    Chắc ở 1 thế giới khác bạn sẽ tìm đc ng như bạn đang muốn đó
    Mình ko có ác ý gì đâu. Chỉ là nhìn vào thực tế 1 chút thì những bấy nhiêu đó chỉ là lý thuyết suông. Trách nhiệm là thứ có thể ràng buộc lâu dài và vững chắc nhất. Ngta kết hôn cũng là để ràng buộc trách nhiệm ấy vậy mà nhiều đôi còn chẳng đi đc vs nhau hết đời nói gì đến 1 mqh ko ràng buộc
    Mình ko phê phán hay nhận xét j về bạn cả, mình chỉ thấy hơi hơi có j đó chưa đúng lắm

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 81 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    [QUOTE=Phi_Truong1986;33497527][QUOTE=haiyenng;33497487][QUOTE=betrayal_290991;33497242]

ôi, chuyên gia phân tích đây rồi. cơ mà bạn phân tích vậy làm sao em nó dám dám tiếp tục bán thân đây?
    Ko có ác ý j cả. Chỉ là đọc xong thấy nó sao sao ý

• 88 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Mình không thích hai từ trách nhiệm cho lắm, có lẽ mình ghét nó, vậy cứ coi mình là một người thuộc thế giới khác bạn đi, trong cuộc sống của mình, có sự tự do của hai bên, vì vậy tự do trách nhiệm cũng là một dạng chăng? Mình từng nói rằng đây là cuộc sống của mình và mình cũng không đòi hỏi ng đàn ông ấy đi bên mình cả cuộc đời mà, mình cần một người đàn ông để anh ấy bên mình, giúp cho cuộc sống của mình nhiều chiều hơn thôi. Đối với mình,cuộc sống muôn hình vạn trạng và vô thường, đến bên nhau chỉ để ràng buộc, chỉ để trách nhiệm, mình xin hỏi bạn một câu? Có bao nhiêu người phụ nữ Việt Nam hạnh phúc với cái trách nhiệm ấy, hay là những giọt nước mắt lăn dài trong bóng tối? Và bao nhiêu người đàn ông dám đứng lên dõng dạc tuyên bố rằng tôi là đàn ông, tôi mang trách nhiệm, danh dự của chính bản thân mình ra để đảm bảo vẹn toàn cho người phụ nữ của tôi, xin hỏi có bao nhiêu người nấu cơm, giặt giũ, bế con, giặt tã cho con? Vâng, rất ít phải không ạ! Điều tôi cần là một tâm hồn, một thực thể sống động, chứ không phải một hình nộm đề hai chữ "trách nhiệm". Cảm ơn bạn đã có lời nhận xét! Bạn Haiyenng!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 81 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình không thích hai từ trách nhiệm cho lắm, có lẽ mình ghét nó, vậy cứ coi mình là một người thuộc thế giới khác bạn đi, trong cuộc sống của mình, có sự tự do của hai bên, vì vậy tự do trách nhiệm cũng là một dạng chăng? Mình từng nói rằng đây là cuộc sống của mình và mình cũng không đòi hỏi ng đàn ông ấy đi bên mình cả cuộc đời mà, mình cần một người đàn ông để anh ấy bên mình, giúp cho cuộc sống của mình nhiều chiều hơn thôi. Đối với mình,cuộc sống muôn hình vạn trạng và vô thường, đến bên nhau chỉ để ràng buộc, chỉ để trách nhiệm, mình xin hỏi bạn một câu? Có bao nhiêu người phụ nữ Việt Nam hạnh phúc với cái trách nhiệm ấy, hay là những giọt nước mắt lăn dài trong bóng tối? Và bao nhiêu người đàn ông dám đứng lên dõng dạc tuyên bố rằng tôi là đàn ông, tôi mang trách nhiệm, danh dự của chính bản thân mình ra để đảm bảo vẹn toàn cho người phụ nữ của tôi, xin hỏi có bao nhiêu người nấu cơm, giặt giũ, bế con, giặt tã cho con? Vâng, rất ít phải không ạ! Điều tôi cần là một tâm hồn, một thực thể sống động, chứ không phải một hình nộm đề hai chữ "trách nhiệm". Cảm ơn bạn đã có lời nhận xét! Bạn Haiyenng!
    Bạn lại hiểu sai lệch rùi. Ngta đến vs nhau hầu hết là vì yêu, vì t.c hoặc chí ít là có thiện cảm chứ có ai tự nhiên muốn "trách nhiệm" vs "ràng buộc" đâu. Họ kết hôn là vì yêu (đa số là vậy) hoặc vì 1 lý do nào đó. Sau khi kết hôn sẽ hình thành "trách nhiệm" và "nghĩa vụ" đồng thời cũng là có "ràng buộc". Thôi bỏ qua đi, tranh luận thôi, ko nên giận dữ nhé ^^
    Mọi thứ nên dĩ hòa vi quý
    • 88 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

[QUOTE=haiyenng;33498774]Bạn lại hiểu sai lệch rùi. Ngta đến vs nhau hầu hết là vì yêu, vì t.c hoặc chí ít là có thiện cảm chứ có ai tự nhiên muốn "trách nhiệm" vs "ràng buộc" đâu. Họ kết hôn là vì yêu (đa số là vậy) hoặc vì 1 lý do nào đó. Sau khi kết hôn sẽ hình thành "trách nhiệm" và "nghĩa vụ" đồng thời cũng là có "ràng buộc". Thôi bỏ qua đi, tranh luận thôi, ko nên giận dữ nhé ^^
    Mọi thứ nên dĩ hòa vi quý
    Ai thèm giận dữ với cậu chứ, hihi, tớ đã bắt được ai đâu mà yêu hay thiện cảm, đang giăng bẫy đây, cơ mà mình chẳng có mùi hương quyến rũ lan tỏa, toàn mùi cáo thôi, nên các anh chạy đâu hết rồi ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào bạn !
    không hiểu sao tui lại ngồi đọc hết những bài viết này của bạn, tui thấy bạn có 1 điều j đó rất phiêu, 1 ý tưởng 1 lỗi suy nghĩ khác thường, giống như theo kiểu mọi người đi bên phải mình bạn đi bên trái, đương nhiên bạn có ý và lý cho những suy nghĩ đó. tui muốn kết bạn để hiểu hơn về 1 người như bạn được chứ ?
    cảm ơn vì đã đọc !
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ak thêm 1 điều nữa là. bạn đừng nghĩ chỉ những người nhiều tuổi mới có suy nghĩ chín chắn và trải qua nhiều cay đắng của cuộc đời. còn nhiều ng lạ lắm. tuổi trẻ nhưng suy nghĩ như người 30-40 ^^!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 81 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Haizzzz, thường thì ngta có yêu, có t.c mới quyết định kết hôn. Kết hôn rồi mới hình thành "trách nhiệm" và "nghĩa vụ" và cả "ràng buộc" nữa. Truyền thống ng VN là vậy. Giờ ng fụ nữ có thể ko giặt giũ, nấu cơm, chăm con,....nhưng họ vẫn luôn đảm bảo quần áo của ck con luôn thơm tho sạch sẽ, nhà cửa luôn gọn gàng, con cái luôn mạnh khỏe và vẫn có những bữa ăn ngon cho gia đình. Bạn nên nghĩ theo hướng tích cực hơn. Mình ko fủ nhận là vẫn còn nhiều đôi ko hp sau khi kết hôn, và mình cũng nói ở trên là họ kết hôn rồi cũng ly hôn, cũng ko sống vs nhau cả đời đc. Nhưng bên cạnh số ít đau khổ và tan vỡ đó, vẫn còn rất nhiều đôi hp sau hôn nhân và đi cùng nhau đến cuối đời. Và dù hp hay đau khổ, mình vẫn rất thích lối sống của ông cha ta xưa. Ừ thì fụ nữ có thiệt thòi hơn đó, có khổ hơn đó, bít chịu đựng, có lòng vị tha, nhưng đó mới là fẩm chất tốt đẹp của ng fụ nữ VN.
    Mà thôi bỏ qua đi, chỉ là tranh luận thôi, ko nên giận dữ nhé ^^
    Mọi thứ nên dĩ hòa vi quý )

• 88 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Tóm lại là bạn nào yêu tớ thì vào đây xem nào, tranh luận nhiều đau đầu quá, tớ yêu được hai giới. Haiyenng yêu tớ không?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haiyenng Xem bài viết
    Haizzzz, thường thì ngta có yêu, có t.c mới quyết định kết hôn. Kết hôn rồi mới hình thành "trách nhiệm" và "nghĩa vụ" và cả "ràng buộc" nữa. Truyền thống ng VN là vậy. Giờ ng fụ nữ có thể ko giặt giũ, nấu cơm, chăm con,....nhưng họ vẫn luôn đảm bảo quần áo của ck con luôn thơm tho sạch sẽ, nhà cửa luôn gọn gàng, con cái luôn mạnh khỏe và vẫn có những bữa ăn ngon cho gia đình. Bạn nên nghĩ theo hướng tích cực hơn. Mình ko fủ nhận là vẫn còn nhiều đôi ko hp sau khi kết hôn, và mình cũng nói ở trên là họ kết hôn rồi cũng ly hôn, cũng ko sống vs nhau cả đời đc. Nhưng bên cạnh số ít đau khổ và tan vỡ đó, vẫn còn rất nhiều đôi hp sau hôn nhân và đi cùng nhau đến cuối đời. Và dù hp hay đau khổ, mình vẫn rất thích lối sống của ông cha ta xưa. Ừ thì fụ nữ có thiệt thòi hơn đó, có khổ hơn đó, bít chịu đựng, có lòng vị tha, nhưng đó mới là fẩm chất tốt đẹp của ng fụ nữ VN.
    Mà thôi bỏ qua đi, chỉ là tranh luận thôi, ko nên giận dữ nhé ^^
    Mọi thứ nên dĩ hòa vi quý )

nếu đã là suy nghĩ tích cực thì " trách nhiệm" , " nghĩa vụ" vs " ràng buộc" đều là điều hạnh phúc. bạn có nghe câu nói chỉ cần ng mình yêu hp thì bao nhiêu khổ cực phải chịu cũng cảm thấy xứng đáng không ?. vất vả làm điều gì đó với 1 niềm tin sẽ mang lại hp cho người mình yêu là điều HP. hp ko khó lý giải, quan trong là cảm nhận. tôi nghĩ vậy ^^!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tóm lại là bạn nào yêu tớ thì vào đây xem nào, tranh luận nhiều đau đầu quá, tớ yêu được hai giới. Haiyenng yêu tớ không?
    bạn này làm tôi nhớ đến ng nhận tôi là A trai. để thêm huyền bí tôi gợi ý cho bạn nick name Mèo Đen nhé. ^^!
    • 88 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Đọc sự chia sẻ của một người mà buồn cười chứ không giận được,
    • 88 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BaTu0c Xem bài viết
    bạn này làm tôi nhớ đến ng nhận tôi là A trai. để thêm huyền bí tôi gợi ý cho bạn nick name Mèo Đen nhé. ^^!
    Xin lỗi anh nhé! Em có một người anh trai và anh ấy là duy nhất cũng như là mãi mãi được là anh trai của em, anh nhận nhầm người sao?
    • 22 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Lạ nhỉ, tôi đọc đi đọc lại bài viết đầu tiên của chủ topic, tôi không thấy có điều gì quá khác thường cả ??? Có chăng chỉ là cách viết mang 1 phong cách riêng biệt thôi. Nhưng đọc cũng thấy hay hay và hài hước.
    Tôi không có nhiều time để đọc hết các cmt khác, nhưng chỉ dựa vào 1 bài post đầu tiên mà quy chụp cho em ấy 1 điều gì đó thì thật không đúng.
    • 88 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi draculasxd Xem bài viết
    Lạ nhỉ, tôi đọc đi đọc lại bài viết đầu tiên của chủ topic, tôi không thấy có điều gì quá khác thường cả ??? Có chăng chỉ là cách viết mang 1 phong cách riêng biệt thôi. Nhưng đọc cũng thấy hay hay và hài hước.
    Tôi không có nhiều time để đọc hết các cmt khác, nhưng chỉ dựa vào 1 bài post đầu tiên mà quy chụp cho em ấy 1 điều gì đó thì thật không đúng.
    Em cảm ơn anh!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 81 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BaTu0c Xem bài viết
    nếu đã là suy nghĩ tích cực thì " trách nhiệm" , " nghĩa vụ" vs " ràng buộc" đều là điều hạnh phúc. bạn có nghe câu nói chỉ cần ng mình yêu hp thì bao nhiêu khổ cực phải chịu cũng cảm thấy xứng đáng không ?. vất vả làm điều gì đó với 1 niềm tin sẽ mang lại hp cho người mình yêu là điều HP. hp ko khó lý giải, quan trong là cảm nhận. tôi nghĩ vậy ^^!
    Ô, mình vẫn đang ca tụng cái "trách nhiệm", "nghĩa vụ" và "ràng buộc" trong hôn nhân đây hây. Có chủ top ko thích mấy thứ đấy thôi. Đọc lại cmt cái coi, haizzzzzz. Tranh luận cho vui thôi nha. Ko khuyến khích khiêu chiến nha ^^

Sent from my GT-S5360 using WebTreTho mobile app
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 81 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi draculasxd Xem bài viết
    Ớ, ai quy chụp ai ta, quy chụp cái j vậy. Các bác này suy nghĩ đi đâu vậy ta

Sent from my GT-S5360 using WebTreTho mobile app