Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tôi bán bản thân mình!

• 2.04K Lượt chia sẻ
  • 60.5K Lượt đọc
  • 367 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 63 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babysnow1811 Xem bài viết
    thương vụ này khó đây, e rằng máu đổ thì ít nhưng kẻ bỏ cuộc thì nhiều đây
    chưa ra trận mà đã bỏ chạy rồi hả. tớ thấy vụ này cũng hay hay

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Còn trẻ còn có quyền lựa chọn, nhưng trong hoàn cảnh hiện tại thì e gái ơi! Rồi thời gian sẽ làm em bỏ bớt cái bảng chỉ tiêu rồi chỉ còn là: 【1 thằng đàn ông, đủ khả năng nuôi và biết chăm vợ con thôi】。Đời mà tính trc và đặt điều kiện đc như em thì chắc k có chương trình:「Ly hôn」 đâu em ạ。Hãy chạm chân xuống đất và đi bằng đôi bàn chân xinh xinh của mình, chúc em sớm tìm đc đối tượng.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em " bán " đi anh " mua "
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 99 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi betrayal_290991 Xem bài viết
    .... tôi rao bán bản thân mình, ... tôi chấp nhận mọi mức giá theo yêu cầu đối tượng ....
    Gíá cả : Đo lường bằng nhân phẩm, danh dự và trái tim của người mua.
    Tôi chỉ bán khi được giá ...
    Tôi chỉ có thể bán cho một người mua và tôi không hối hận khi bán cho một con người tốt ....
    Chào bạn betrayal_290991 !

Mình biết chắc có vài người muốn mua. Nhìn chung là thỏa mãn 8 tiêu chuẩn đầu.
    Tiêu chuẩn số 9 là ưu tiên chứ kg bắt buộc, phải vậy kg bạn ?
    Ngoài ra, 3 yếu tố để định giá đều đòi hỏi thời gian, chắc bạn cũng kg có ý bắt người mua
    phải lấy ra cho bạn kiểm tra ngay lập tức, đúng thế kg bạn ?
    Vì mấy người quen này của mình kg phải là mem WTT, mình chuyển cho bạn 2 câu hỏi từ họ :

1- Hiện giờ, hàng đã được bán chưa ?
    2- Điều kiện để xem hàng là những gì ?
    ( như bạn tự hiểu, dù là mua cái đinh hay cái nhà, người mua luôn muốn xem hàng ).
    • 58 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cần mua mà sao không thấy ai bán hết vậy ta?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào chị betrayal_290991 !

Em có theo dõi những bài đăng của chị, cũng thấy nhiều phản hồi. Có người đồng tình với quan điểm của chị, cũng có người phản đối, thậm chí có phần hơi tiêu cực.
    Bản thân em sau khi đọc xong, thấy rằng cách nói "mua - bán" thật ra chỉ là một cách nói. Bài đăng đầu tiên cho em cảm giác chị là người ấn tượng và khá hóm hỉnh, em rất thích. Nhưng em nghĩ chị không cần trở nên quá hiếu thắng và cố chấp, cho rằng quan điểm bản thân là đúng tuyệt đối và phản bác lại những ý kiến như vấn đề "mua - bán" hay "có kết hôn không" hay thế nào là phù hợp với thuần phong mĩ tục. Bởi mỗi người trưởng thành trong hoàn cảnh khác nhau, trải qua những chuyện khác nhau sẽ có tư tưởng không giống nhau.

Rõ ràng, điều chị cần là một người đàn ông "cây cao bóng cả", che chở, dạy dỗ , giúp đỡ chị. Em cũng ao ước có một người như thế. Để một người có thể hết lòng với chị như thế, trước hết phải có tình yêu. Không những yêu mà còn phải là yêu sâu sắc. Có vẻ như chị là người hiểu biết về đầu tư, hiểu được mọi thứ đều là trao đổi ngang giá. Không chỉ người đàn ông bên cạnh chị, mà cả bạn bè, gia đình, họ chỉ yêu chị nhiều khi chị cũng yêu họ nhiều như vậy. Các điều kiện giao kết hợp đồng chị đưa ra giống như chị đi ký kết hợp đồng lao động, muốn người sử dụng lao động đào tạo mình hết lóng nhưng không chắc chắn sau khi chị học xong có làm việc cho người sử dụng lao động nữa hay không. Nên em nghĩ nên bỏ hoặc nới lỏng điều kiện hoặc tìm cách diễn đạt đễ nghe hơn, trao cho đối tác của chị nhiều niềm tin hơn.

Cuối cùng, ngoài những lời đề nghị kiểu ko được thì thôi, vẫn có những người nghiêm túc. Có thể thử với những người đó.

Chúc chị sớm tìm được cây cao bóng cả cho mình!

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn chị, một bài viết rất hay , nhưng mà e muốn tìm 1 người bạn để tâm sự đc k
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hàng đã được bán rồi các bạn nhé .. đừng ai nhăm nhe mua nữa ...
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 97 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    lelemeomeo: Không phải cứ yêu ai nhiều là họ yêu lại mình nhiều như vậy đâu.

Đọc mấy cái mục quảng cáo của bạn Betrayal mà đau hết cả đầu
    • 28 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi laohodo2 Xem bài viết
    Hàng đã bán rồi các bạn nhé ... Đừng ai nhăm nhe mua nữa ...
    Làm sao bạn biết là " hàng đã bán rồi ". Bằng chứng đâu ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 106 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cái nghi hiểm nhất ở đây chính là bạn "yêu trẻ con"!
    Đèo cao.. thì mặc đèo cao. Mà đèo cao quá thì ta đi.. vòng..

-------------------------
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chao ban chu thot nhe;
    Khong biet gio nay ban da tim duoc nguoi nhu ban mong muon chua, toi cung mong va chuc ban se tim duoc va hang phuc voi cuoc song cua minh suy nghi.
    Chac co le toi lon hon ban, toi la nu, toi chi noi voi ban mot vai y nhu mot nguoi ban tren dien dan nay thoi.. trong tinh yeu, cuoc song; cong viec, gia dinh va con cai .... no dieu co chu duyen het ban ah.... khi da den luc du duyen moi thu se han gan voi nhau. Dieu quan trong la ban song vui sog tot trong hien tai.. co the duyen lanh chua den; nhung biet dau den thoi khac dung no se xuat hien ma ban than minh cung o nhan ra duoc ...
    Chuc ban luon vui ve va song vui cho don moi niem duyen den voi minh ban nhe.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

k ai mua chị đâu.hay chị mua em đi ^-^

Gởi từ ứng dụng Webtretho của QuanKul
    • 11 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chào Bạn..
    Đọc bài viết của bạn mà thấy cũng tếu tếu..vui vui...
    Người ta nói.."Tình yêu, ai bán mà mua. làm sao mà mua hết trái tim của 1 người."
    E rao ban e như là 1 sản phẩm hàng hóa..?..mà đã là hàng hóa thì cũng phải hiểu rõ nó như thế nào thì mới mua chứ...?huống chi là hàng hóa lại là 1 con người, có lý trí,tình cảm, có suy nghĩ...vậy e thực sự muốn 1 ng đến với e và xem e như là 1 món hàng hóa kg?...ng đó thật lòng yêu e tha thiết, hy sinh cho e hết mình, chăm lo cho e...và rồi ng ta được cái gì...Tình yêu mà lại đòi sòng phẳng ah...Phải có sự hy sinh,chịu đựng và tha thứ từ cả 2 phía e ah...những cái điều kiện và thỏa thuận của e để trói buộc ng khác...vậy thì e có cái gì mà ng khác phải hy sinh cho e..? Họ được gì..?

1. Tuổi đời: 24t ,chiều cao 1 m 56, cân nặng 43 kg, dáng người nhỏ nhắn, nhan sắc bình thường.(Đâu có gì đặc biệt...cuốn hút..)
    2. Tính cách thẳng thắn, dễ gần nhưng đôi khi cũng rất khó tính.(
    Tính tình mâu thuẫn-khó tính mà dễ gần..?)
    3. Trình độ học vấn: Đại học, không tiền án tiền sự..(
    Trình độ ĐH..ok..nhưng cũng còn tùy.???..)
    4. Yêu trẻ con, động vật, thích cỏ hoa cây cảnh ...(
    Tốt..có tính cách,lãng mạn.)
    5. Dễ đào tạo, tuy hơi ương bướng....(
    ok...Tốt có cá tính..)
    6. Mục tiêu ngắn hạn: Muốn có một người đàn ông bên cạnh, đủ trưởng thành để che chở..(tính toán..che chở cái gì đây..kinh tế,hay osin cho e ah..)
    7. Mục tiêu dài hạn: Mong muốn có một đứa con với một người đàn ông tốt và sẽ trở thành một người mẹ tốt của rất nhiều đứa trẻ bất hạnh khác..(Ng đàn ông tốt thực sự sẽ quyết định có con hay kg, với ai và khi nào nên có con.)
    Trong phần tự giới thiệu...E chưa nói về công việc e hiện làm gì,GĐ e thế nào,ở đâu..?e thực sự đã trải qua những mối tình nào chưa.(sorry..để đỡ mất thời gian)...để tụi A còn biết đường mà lần..Con trai tụi a đối xử cũng tùy thuộc vào mức độ thẳng thắn thật thà của con gái thôi.cái gì cũng có cái giá của nó e ah..?Con trai con gái gì cũng vậy...con nào cũng toan tính.nhưng nếu toan tính thì con gái vẫn dưới con trai ít nhất là 1 bậc...cho nên...thẳng thắn,mạnh mẽ và thật thà là sợi dây trói buộc con trai hữu hiệu nhất...
    Cầu mong e sẽ tìm được một nửa đích thực của e .
    Thân chào
    Saigon 5/9/15
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 330 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Email và tên không có ý nghĩa thân thiện.
    • 489 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đọc có vẻ như đang đùa nhưng ngẫm nghĩ thì lại thấy 1 chút gì đó thương tâm trong đó.... phải chăng trong cs có rất nhiều gánh nặng đè nặng lên để tạo nên 1 con người như hiện tại?
    tớ ở HCM nếu sn 91 thì mình bằng tuổi. nếu có thể thì mình có thể chia sẻ 1 chút cho nhẹ tấm lòng. k hẳn là nhẹ nhõm hay mua bán gì chỉ là chia sẻ 1 chút gút mắc trong cs này ^^
    nếu bạn muốn thì hãy inbox mình nhé ^^
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Suy ngẫm.........
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Suy ngẫm....
    • 82 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

bạn có vẻ hơi hơi mất niềm tin vào tình yêu nhỉ đọc bài bạn có cảm giác nó chỉ là trách nhiệm vậy, có cũng được không có cũng không sao, tình yêu của bạn nó hơi khô khan và toán học. Nhưng dù sao thì bạn muốn thế nên mình chúng bạn may mắn tìm được người phù hợp!
    • 58 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bán được thân chưa em gái, hóng hoài mà chẳng thấy em để tâm tới.