TIN TÀI TRỢ.

Tìm bạn qua WTT: Được và Mất

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.62K Lượt đọc
  • 96 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 47 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaotprd Xem bài viết
    Chảo cả nhà,
    Bản thân mình cũng đang FA, mình thấy trong diễn đàn có rất nhiều hot topic tìm bạn khác giới, nhưng mình thực sự rất tò mò không biết mức độ thành công và thất bại của mọi người thông qua cách này thế nào? Mình thấy nếu hai người xa lạ bắt đầu làm quen với nhau theo cách này thì tự nhiên hai đối tượng đã hình thành trong đầu ngay từ đầu những tiêu chuẩn hoặc yêu cầu nào đó, thậm chí thay đổi cả cách thể hiện vì mục đích tán tỉnh, không khí sẽ rất gượng gạo khi gặp nhau thực tế. Không biết có anh, chị, bạn nào đã trải qua việc này có thể chia sẻ cho những người ế nhưng có khí thế đi tìm gấu biết được không ạ???
    Thành công đi tới kết cục tốt đẹp nếu có chắc cũng ít. Nhưng không thành công có lẽ là nhiều. Online hay Offiline cũng chỉ là 1 cơ hội để gặp gỡ mà thôi. Cái chính vẫn là ở con người. Nếu nó đểu thì On hay Off cũng là đểu. Ngược lại cũng thế

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 475 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Haiz, tìm bạn trên wtt thì đúng là thành công rất ít. Bây giờ nhìu ng chỉ vào kiếm bạn nc cho vui hoặc chăn rau thôi chứ mục đích tìm bạn trong sáng ít lắm tỉ lệ 1/100.
    Con gái thì muốn tìm người đẹp trai, cao to, giàu có lại tốt tính yêu chìu ng yêu( loại này thì nó ko có lên wtt tìm bạn)=>ế vẫn hoàn ế
    Con trai cũng đâu vừa, muốn tìm ng xinh đẹp, chân ko dài ít nhất cũng ko quá ngắn. Biết kiếm tiền hoặc có cv ổn định, nc hay...vv ( loại này cũng có gấu hết rồi) => ế vẫn hoàn ế!
    Mà nc vs nhau chỉ chém là chính còn sự thật bản thân thì cũng chỉ công khai 10%. Thôi tìm bên ngoài cho lành.:cool:
    • 85 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thấy 1 số được và mất sau
    1. Được:
    - Thêm Bạn (Tốt xấu tùy vào duyên của mình)
    - Nếu cảm thấy hợp, sẽ muốn quan tâm hay chỉ đơn giản mỗi ngày một vài câu hỏi thăm, Thi thoảng đi cafe trà đá nói chuyện chia sẻ buồn vui... Cái cảm giác độc thân lâu ngày, vùi mình vào công việc nhưng mỗi khi có tin nhắn từ người bạn mới sẽ khác hơn, buổi tối thay vì full thời gian vào lướt web đọc tin tức thì sẽ có 1 khoảng tgian nói chuyện với người bạn này.
    - Tốt hơn nữa là có thể sẽ dẫn đến tình yêu
    2. Mất:
    - Nếu gặp người xấu: ví dụ: Chăn rau, lừa tình, tiền...hoặc nếu ko xấu thì sẽ là mối quan hệ hời hợt, chỉ nói chuyện 1 lần, biết được thông tin của nhau – Nếu người kia trọng hình thức, ngoại hình, kinh tế hoặc cviec.. ==> Mối quan hệ này lại coi như chưa từng tồn tại  Mất thời gian cho những mối quan hệ dù chỉ là bạn bè bình thường rồi lại chẳng đi đến đâu.
    - Nhiều người nghiêm túc. Nhưng cũng ko ít người chỉ gặp cho vui. 1 số (Ko phải là tất cả) bạn gái đánh giá người con trai thông qua xe cộ, cách ăn mặc ở lần gặp đầu  xe số hoặc đt cùi thì dễ bị cho out – Các bạn trai trong trường hợp này sẽ thất vọng với kiểu làm quen kết bạn như vậy  chán ko muốn gặp thêm bạn gái nào trên wtt nữa hoặc luôn có sự ngờ vực và đề phòng nếu gặp tiếp ai đó khác. Nếu xe xịn và Smartphone thì các nàng thân thiện, mối quan hệ tồn tại sau đó dễ là lợi dụng lẫn nhau  cũng sẽ ko đi đến đâu lâu dài. 1 số bạn trai thì chỉ là tìm kiếm mối quan hệ danh nghĩa lợi dụng tình cảm, số ít lợi dụng tiền bạc, các bạn gái trong trường hợp này khi phát hiện ra thì cũng hơi muộn  mất niềm tin, luôn tự hỏi đàn ông tốt đi đâu hết rồi…..
    Theo ý kiến của em, Khi 2 người nghiêm túc gặp nhau, nếu thực sự cảm thấy hợp thì nên rõ ràng và thẳng thắn để cùng cho nhau cơ hội – rút ngắn thời gian và tránh gặp phải những điều mất kia. Các chị em tỉnh táo khi làm quen qua mạng ^^ - không nên vì những gì bên ngoài và lời nói hay (Phụ nữ yêu bằng tai) - mà bỏ qua khâu quan sát tìm hiểu, các anh trai đừng để ngoại hình chị em (Các anh thường yêu bằng mắt mà) - đánh bật các ngờ vực )
    E nghĩ tốt nhất nếu muốn kết bạn nên tham gia vào hội nhóm để giảm thiểu độ rủi ro, học hỏi đc khá nhiều điều hay cũng như kinh nghiệm cv, csong – Do thường xuyên có các buổi off giúp mọi người hiểu nhau và gần nhau hơn. Thường mọi người trong nhóm sẽ đủ biết ai thật ai gian…. Tât nhiên ở 1 nhóm thì cơ hội cho các FA sẽ cao hơn và an toàn hơn ^^
    Em xin hết ạ )
    Tôi vẫn đang vui với gì mà cuộc đời sắp xếp...
    Chỉ cần người cần tôi - tôi đến, Người tôi cần - đừng đi...
    • 41 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Con lạy bố!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trinhduc1420 Xem bài viết
    Nhiều lúc tôi không hiểu tại sao tôi lại xuất hiện ở thế giới ảo này.
    Tôi có một cơ sở vững chắc với công việc ổn định, đẹp trai thu hút. Tôi không nghĩ tôi lại lang thang nơi này, tôi thấy mình thật ngớ ngẩn.
    Tôi đã có nhiều cơ hội ngoài thực tại và đã phũ phàng bỏ qua vậy tại sao tôi lại tìm kiếm nơi này? Nơi mà tôi luôn cho rằng những người kém cói về cả hình thức lẫn trình độ ngoài thực tại lui tới.
    Có lẽ tôi bị điên.
    • 92 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thấy topic bàn luận rôm rả quá tớ cũng xin vào góp vui. Theo như những trải nghiệm của tớ về kết bạn qua mạng thì như này. Tớ quen cả nam và nữ qua mạng. Sau họ có người trở thành bạn lâu dài của tớ, có người chỉ thoáng gặp rồi ko bao h gặp nữa. Nhìn chung là do con mắt và sự lựa chọn nên chơi vs ai của bản thân mình thôi. Tớ thấy mạng internet là chỗ tốt để mình có cơ hội gawph đc nhiều người. Nhưng khi quen rồi nhất ddinhn phải gặp mặt xem thế nào. Tớ luôn tin vào trực giác của mình. Thông thường người ta chỉ mất đến lần thứ 2 để quyết định có nên tiếp tục gặp gỡ người này ko. Thick vs yêu là chuyện sau này nhé.
    Kể từ đầu đến h, tớ toàn gặp đc người bình thường (tức là ko bị bất thường là đc rồi ). Nhìn chubg tớ thấy nhuwbgx ng tớ quyết định gặp đều là ng đàng hoàng.
    Tớ nghĩ các bạn cứ gặp gỡ giao lưu đi. Nhận định ngta có pai là ng tốt, ng phù hợp vs mình ko thì khi gặp gỡ offline các bạn là ng quyết định cơ mà. Ko sao đâu, thanh niên thời đại, sao pải xoắn. Bạn chả làm ji ai thì thôi ai lừa đc bạn )
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mistake_87 Xem bài viết
    Trường hợp của tớ thì buồn hơn, tự thấy mình không đến nỗi nào, mọi thứ đều ok từ công việc, tính cách, ngoại hình đến gia đình. Chỉ mỗi tội hôm hẹn hò combo wave + nokia thần thánh, ăn mặc cũng hơi xuề xòa vì mình là dân xây dựng. Sau hum đó là chạ thấy nàng đâu . Biết là ai cũng có quyền đòi hỏi với lựa chọn nhưng đâu cần phũ thế, ít ra cũng cho ngta tí thjan mua SH, iPhone với quần áo chứ ???
    =)) bác này giống mình. Combo đó làm mình cũng chưa đủ tự tin
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Gái trai j chả vậy, không khéo đàn ông bữa nay còn thực dụng hơn ấy chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đọc xong ko dám làm quen qua mạng luôn.@@
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 126 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Toàn vớ vẩn. Đàn ông thì đi lừa tình. Đàn bà thì mỗi thằng thử tý. Toàn hấp. Nói đến lâu dài lại kiểu chưa muốn ràng buộc. Dăm ba câu hỏi han công việc, gia đình, tên tuổi rồi cũng thôi. VÌ thực tế mà nói" topic thì nhiều nhưng độ thật thì đc tầm 10%'
    • 127 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình thì vẫn hy vọng trên mạng vẫn có người tốt, đàng hoàng tử tế (mặc dù biết là thành phần này cực hiếm). Cũng làm quen đc với một số người trên diễn đàn này nhưng kết quả vẫn chẳng đâu vào đâu, cảm thấy hơi nản rồi . Cố gắng kiên trì vậy ..........
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 143 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile85 Xem bài viết
    Người ta coi tử vi, tứ trụ của mình....Ngừoi ta nhìn thấy thằng chồng và nhà chồng của mình, tính cách chồng mình....hậu vận ra sao...Lúc trc thầy nói, tuổi thơ đến thanh niên có chút cơ cực...Mình mới nói sao số con lại vậy...thầy hỏi: bây giờ con muốn cực trước sướng sau, hay muốn sướng trc sau cực khổ....Nhiều thầy nói, khi nào lấy chồng và khí có cuộc sống ổn định thì nói các thầy một tiếng vì thầy nói tử vi mình cực kỳ tốt, các thầy muốn chiêm nghiệm xem đúng hay sai
    chị chỉ chỗ coi cho em được ko ạ
    • 56 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile85 Xem bài viết
    Người ta coi tử vi, tứ trụ của mình....Ngừoi ta nhìn thấy thằng chồng và nhà chồng của mình, tính cách chồng mình....hậu vận ra sao...Lúc trc thầy nói, tuổi thơ đến thanh niên có chút cơ cực...Mình mới nói sao số con lại vậy...thầy hỏi: bây giờ con muốn cực trước sướng sau, hay muốn sướng trc sau cực khổ....Nhiều thầy nói, khi nào lấy chồng và khí có cuộc sống ổn định thì nói các thầy một tiếng vì thầy nói tử vi mình cực kỳ tốt, các thầy muốn chiêm nghiệm xem đúng hay sai
    Tại sao lại tin những chuyện như vầy đc nhỉ. Vận mệnh tất cả là do ta. Nếu ko làm, ko ham học hỏi thì thử có sướng đc hay ko.
    • 37 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

cũng không dám mong đợi trên wtt này chủ yếu vào 888 và hóng thui ạ không biết có ai giống em hông???
    Ai rồi cũng gặp một người nào đó rất đặc biệt, vào một thời điểm đặc biệt…dành cho ta. Người chỉ đến một lần trong đời. Người sẽ ở lại rất rất lâu trong trái tim ta, dù mọi sợi dây kết nối đã tan biến theo những hợp tan khó lường của tháng năm.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phi_Truong1986 Xem bài viết
    Nói chung là. M thấy wtt bjo nó giống như cái sân bay cho các phi công trẻ và là bến đỗ cho các máy bay bà già ấy. Nói sẽ trạm vào lòng tự ái của vô số bạn. Bạn nào muốn bom thì xin inbox chứ đừng té tát trên topic xấu mẹt tớ. Và làm topic của bác chủ lộn xộn nhé
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của Phi_Truong1986
    Có vẻ như những cách làm quen và kết bạn ở cái thế hệ anh em mình nó đã bị Zalo, FB... hóa rồi. Thôi dẫu sao thì cũng là một sự phát triển. Còn chuyện máy bay với phi công thì ai biết việc nấy thôi.
    Đêm hôm, đọc cái topic này với vài comment bất chợt nhớ đến những bức thư bé bé hồi cấp 3 đặt trong ngăn bàn...
    • 42 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kệ cứ vô rảnh nói dóc cũng sướng mà
    cần chi phải y chứ cả hai đâu có mất gì đâu
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng đình tìm bạn để làm quen nếu đc thì tìm đc bạn gái, hic đọc bài của bạn mà mình mất lòng tin vào sự thật lòng khi các cô hay các anh cứ đem tình yêu ra làm trò đùa
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 143 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nói chung vào đây đọc để thêm cái nhìn về 1 xã hội thu nhỏ...ở đâu cũng có người tốt kẻ xấu cả thôi
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5