TIN TÀI TRỢ.

Tìm bạn qua WTT: Được và Mất

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.62K Lượt đọc
  • 96 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 25 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Xin cảm ơn các chia sẻ của mọi người. Bản thân mình cũng không tin vào mấy chuyện tìm người yêu trên mạng, còn kết bạn thì mình nghĩ là ok. Tất nhiên cũng có những bạn rất "thanh niên nghiêm túc", ví dụ như mình chẳng hạn nhưng có lẽ bạn nào muốn kiếm người yêu thì năng tham gia hoạt động thực tế, vừa bổ ích vừa tăng khả năng va chạm.
    FA hóng chuyện và AQ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 45 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Haizz mình vừa comment mà lỗi tùm lum ko được, type lại vậy . Dù kết bạn online hay offline thì cũng đều có rủi ro cả, vì đâu cũng có người tốt người xấu, thậm chí là người do người thân/quen giới thiệu thì cũng ko thể sure 100%. Theo mình thì làm quen online qua các topic trên wtt hay các hội nhóm trên fb thì sẽ có nhiều cơ hội để quen biết nhiều người, mở rộng mối quan hệ. Mỗi hội nhóm đều có định hướng riêng, bạn nên tìm hiểu trước bằng cách liên lạc với BQT và đọc kỹ nội quy nhóm xem có phù hợp với bản thân không? Tất nhiên BTQ cũng ko thể đảm bảo 100% về mức độ thành thật của thành viên được, nên ngược lại tình huống người quen giới thiệu, thì ở mọi tình huống bạn trước hết phải là người tự bảo vệ mình. Làm quen trên mạng có thể sẽ dễ nói chuyện và đỡ gượng hơn so với "được" giới thiệu, nếu sau 1 thời gian nói chuyện thấy hợp gu thì nên bước ra đời thực gặp gỡ nhau và xác thực.
    Good luck to all!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 801 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mistake_87 Xem bài viết
    Trường hợp của tớ thì buồn hơn, tự thấy mình không đến nỗi nào, mọi thứ đều ok từ công việc, tính cách, ngoại hình đến gia đình. Chỉ mỗi tội hôm hẹn hò combo wave + nokia thần thánh, ăn mặc cũng hơi xuề xòa vì mình là dân xây dựng. Sau hum đó là chạ thấy nàng đâu . Biết là ai cũng có quyền đòi hỏi với lựa chọn nhưng đâu cần phũ thế, ít ra cũng cho ngta tí thjan mua SH, iPhone với quần áo chứ ???
    đừng bao giờ kỳ vọng vào tình yêu qua mạng, chỉ nên giao lưu kết bạn thôi, khi đã làm bạn thực tế ngoài đời nếu thấy có cơ hội phát triển thì mới hy vọng yêu đương nhé.

Nhất là những bạn có nhiều nỗi mặc cảm, tự ti (giống mình ) đừng có suy nghĩ tìm kiếm sự cảm thông trước, dùng vẻ đẹp tâm hồn cảm hóa ng ta trước rồi gặp mặt sau, thất vọng đấy, cũng thua hiện thực cả thôi. Hứa hẹn đủ điều, xong chỉ một câu "đùa chút chơi ai mượn tin" là xong, "tưởng em nói đùa thử lòng anh nên hứa cho em dzui", ui mẹ ơi sau đó thay sim đổi số, mất tích thì là hết, cảm giác vừa bị xúc phạm vừa giống như bị hoang tưởng quen biết một người ko tồn tại ấy.

Mình chưa từng tìm bạn qua WTT, nhưng cũng từng tìm bạn trên mạng từ các diễn đàn, MXH khác. Nói chung trên mạng thì ở trang nào cũng vậy , một lần nữa, giao lưu kết bạn thì được, đừng kỳ vọng tình yêu NGAY TỪ ĐẦU để tránh thất vọng.

Mà giao lưu kết bạn thì dựa vào sở thích, cá tính, quan điểm sống, văn hóa sống là nhiều chứ ko nhìn vào thu nhập hay tài sản kèm theo =)))) Còn gặp phải các trường hợp như trên thì có lẽ hai bên đã nhầm/sai/không cùng mục tiêu ngay từ đầu, người muốn kiếm bạn (thường ko có tiêu chuẩn, hoặc ít), người muốn kiếm ng yêu (sẽ đặt ra tiêu chuẩn cao) nên mới cư xử khiến đối phương bẽ bàng, bị phũ phàng ngay sau lần gặp đầu tiên

Có ng cũng làm bạn được 1-2 năm, ko yêu nhau được thì thôi, kết thúc, nhưng như vậy cảm giác nhẹ nhàng hơn, ít ra mình cũng ko tệ đến mức bị đá out ngay vòng đầu, ko có bị tự ái
    Tôi vô cùng nghi ngờ, có phải Nguyệt Lão đã mang sợi chỉ đỏ của tôi đi may quần rồi không? (st)
    VŨ TRỤ BAO LA VÔ CÙNG TẬN - NHÂN SINH TỰ CỔ VỐN VÔ THƯỜNG
    -Con người ai cũng mơ, nhưng không phải như nhau. Những người mơ vào ban đêm trong nơi thầm kín bụi bặm của tâm tưởng thức dậy vào ban ngày và thấy tất cả chỉ là hư ảo, nhưng những người mơ vào ban ngày rất nguy hiểm, vì họ có thể hành động từ trong giấc mơ với cặp mắt rộng mở, để biến nó thành hiện thực.(T. E. Lawrence)
    - - Bọn này đúng là càng lớn càng... nhiều tuổi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhiều lúc tôi không hiểu tại sao tôi lại xuất hiện ở thế giới ảo này.
    Tôi có một cơ sở vững chắc với công việc ổn định, đẹp trai thu hút. Tôi không nghĩ tôi lại lang thang nơi này, tôi thấy mình thật ngớ ngẩn.
    Tôi đã có nhiều cơ hội ngoài thực tại và đã phũ phàng bỏ qua vậy tại sao tôi lại tìm kiếm nơi này? Nơi mà tôi luôn cho rằng những người kém cói về cả hình thức lẫn trình độ ngoài thực tại lui tới.
    Có lẽ tôi bị điên.
    Trong cuộc sống có 3 điều hạnh phúc: Có ai đó để yêu, có việc gì đó để làm và có điều gì đó để hi vọng.
    -St-
    • 88 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đức ơi t cảm giác như bạn đang bị lạc lối ấy, loay hoay tìm kiếm.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ai bieu noi doi chi....tu dim hang thu long ng khac day mak
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Toi cung cha hieu vi sao minh lai lang thang vao xứ so nay nua. Chac ngay tu dau la vi to mo song sao do la suy nghi chả ai wen ai nen chac la se de noi toat ra nhung suy nghi trong long hon ma chang so xau ho. Ngta bao hinh thuc k wan trong nhung toi nghi thien cam se bdau tu cai nhin dau tien. K nhat thiet dep nhung wa hinh thuc co the nhan dien dc thai do song cua 1ai do.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 801 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trinhduc1420 Xem bài viết
    Tôi có một cơ sở vững chắc với công việc ổn định, đẹp trai thu hút. Tôi không nghĩ tôi lại lang thang nơi này, tôi thấy mình thật ngớ ngẩn.
    Tôi đã có nhiều cơ hội ngoài thực tại và đã phũ phàng bỏ qua vậy tại sao tôi lại tìm kiếm nơi này? Nơi mà tôi luôn cho rằng những người kém cói về cả hình thức lẫn trình độ ngoài thực tại lui tới.
    Có lẽ tôi bị điên.
    Ng ta nói thế giới ảo là nơi để ta trốn tránh hiện thực, tìm kiếm và dựng xây những cái ta chưa hoặc khó có được trong hiện tại. Là nơi một nửa bản chất tiềm ẩn muốn bùng nổ.
    Chắc bạn đang stress vấn đề gì trong cuộc sống thực hả, ko tuôn xả được nên mới đi lạc dzô thế giới ảo này.
    Tôi vô cùng nghi ngờ, có phải Nguyệt Lão đã mang sợi chỉ đỏ của tôi đi may quần rồi không? (st)
    -Con người ai cũng mơ, nhưng không phải như nhau. Những người mơ vào ban đêm trong nơi thầm kín bụi bặm của tâm tưởng thức dậy vào ban ngày và thấy tất cả chỉ là hư ảo, nhưng những người mơ vào ban ngày rất nguy hiểm, vì họ có thể hành động từ trong giấc mơ với cặp mắt rộng mở, để biến nó thành hiện thực.(T. E. Lawrence)
    • 77 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trinhduc1420 Xem bài viết
    Có lẽ tôi bị điên.
    Nơi những người kém cỏi về cả hình thức lẫn trình độ thực tại lui tới đúng rồi, họ kém cỏi nên họ tìm nhau ở đây, vì họ có điểm chung là kém về hình thức và trình độ, còn bạn đúng là điên rồi, bạn nên xóa nick cho rồi và ra thực tế tìm vì ngoài thực tế chắc toàn những kẻ giỏi về trình độ, đẹp về ngoại hình.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giao hay lưu, kết hay hợp gì thì củng xếp kèo ra ngài gặp nhau chứ bộ ngồi cào phím với nhau hoài àh
    Bộ lúc mes, zalo, viber, hay FB ko send nhau đc tấm hình tự sướng nào hay sao mà để đến lúc gặp mới thất vọng :v
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,674 Bài viết

• 4,646 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Chẳng được gì đâu
    Một nụ hôn phá tan khoảng cách giữa tình bạn và tình yêu
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tìm bạn thôi mà đâu phải ban đời đâu sao các bác cứ lăn tăn thế nhỉ. Theo tớ trong suy nghĩ chỉ có thêm bạn thôi (Kiểu như bạ bè thuần túy, như khi mình đi học hay bạn bè đồng nghiệp trong công ty mới, quen bạn mới đúng nghĩa ý)
    Nếu hợp thì tìm hiểu thêm, Không thì thôi, nếu có nhiều mối quan hệ thấy rất tôt - hỗ trợ cho công việc kinh doanh khá hiệu quả(riêng mình heee)
    • Khóa theo yêu cầu
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,143 Bài viết

• 1,223 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mistake_87 Xem bài viết
    Trường hợp của tớ thì buồn hơn, tự thấy mình không đến nỗi nào, mọi thứ đều ok từ công việc, tính cách, ngoại hình đến gia đình. Chỉ mỗi tội hôm hẹn hò combo wave + nokia thần thánh, ăn mặc cũng hơi xuề xòa vì mình là dân xây dựng. Sau hum đó là chạ thấy nàng đâu . Biết là ai cũng có quyền đòi hỏi với lựa chọn nhưng đâu cần phũ thế, ít ra cũng cho ngta tí thjan mua SH, iPhone với quần áo chứ ???
    Bạn này giống mình thế. Mình gặp người quen trên mạng cũng nhiều nhưng ở wtt này mới gặp 1 người thôi. Lão ở wtt này khác mấy người mình đã gặp trước đó nhiều. Khác ở chỗ quá để ý đến hình thức (cái này thì ok, con trai mà) và vật chất. Ngay lần đầu thấy mình đi xe cùi (lão tưởng xe TQ), dùng đt đen trắng, ăn mặc xuề xòa (quần short áo thun đầy vết chân chó) lão đã thể hiện ánh mắt & lời nói khinh khỉnh rồi, sau vài bữa thấy mình vẫn giữ style đó lão cũng nhạt dần. Mình cũng kg thèm chơi nữa, vì kg thích những người đề cao vật chất mà coi thường giá trị khác. Gì chứ cái xe xịn với đt cảm ứng bây giờ kg phải là vấn đề chính của mình nữa rồi.

Nói vậy thôi chứ chắc lão này kg phải đại diện cho số đông mấy bác zai trên wtt này đâu. Mấy năm ở trên này mình cũng có nc với mấy bạn, thấy tính được lắm. Có điều ở tuổi này mình kg muốn có thêm bạn, thêm mối quan hệ từ trên mạng nữa nên kg thích gặp nhau ngoài đời. Ảo thì cứ nên để là ảo thì hay hơn. Có duyên trời cho thì tình cờ gặp nhau ở ngoài, còn vô duyên thì vẫn chỉ là 1 cái nickname mà thôi.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn Châm, với mình giờ đây mọi thứ đều không tốt.
    Trong cuộc sống có 3 điều hạnh phúc: Có ai đó để yêu, có việc gì đó để làm và có điều gì đó để hi vọng.
    -St-
    • 77 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

ĐƯỢC: nhiều chuyện, xả stress có người hưởng ứng.
    MẤT : tiền net hoặc tiền 3G, nếu xài wifi chùa thì mất thời gian. Nếu dư thời gian thì mất thị lực (vì đọc nhiều). Nếu thị lực tốt thì mất định hướng, vì thấy tốt xấu búa xua ko biết đâu mà lần.
    • 2,391 Bài viết

• 3,239 Được cảm ơn

Mình cũng thích có bạn thân khác giới, mà từ khi lấy chồng mấy ông í tránh xa mình ra ngàn cây số, nhiều khi buồn muốn tâm sự chả có ai. Nên cứ lên đây 88888 mà không ai biết mình.
    • 30 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Hú hú. Nơi này rất tuyệt để biết các anh chị em đang nghĩ gì, làm gì mà khỏi cần hàng tuần vác mẹt ra đường cafe giao lưu ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 801 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YooColdSG_1989 Xem bài viết
    Giao hay lưu, kết hay hợp gì thì củng xếp kèo ra ngài gặp nhau chứ bộ ngồi cào phím với nhau hoài àh
    Bộ lúc mes, zalo, viber, hay FB ko send nhau đc tấm hình tự sướng nào hay sao mà để đến lúc gặp mới thất vọng :v
    =))) chắc bạn ít xem tiểu phẩm yêu nhau qua mạng lắm nhỉ, đưa hình cách đây 20 chục năm hoặc photoshop làm sao bạn biết được.
    Mình tự thấy bản thân chat chit quen bạn onl cũng thâm niên hơn 10 năm rồi đây, từ 16t (2003) đến 28t(2015) nè, từ cái thời chat đa số chỉ biết chat có chữ (mIRC) ko icon mặt cười, ko hình (chỉ có thể gửi qua mail), ko webcame (dù lúc đó cũng có yahoo rồi). Và mình thấy là chính vì hiện giờ có đầy đủ quá nên tình cảm ko bền vững như ngày xưa, ngày xưa chat chit muốn biết mặt nhau khó khăn, ng ta quý trọng gặp mặt lắm bạn, mình có những người bạn chơi với nhau cả 5-6 năm chỉ uống nước mía vẻ hè cũng thấy vui, chơi đến lúc họ lập gia đình có con lun, rồi mỗi ng có cuộc sống riêng mới ko liên lạc nữa. Bây giờ dễ quá nên thành bình thường (nếu ko muốn nói là tầm thường).

Ko biết các bạn được cảm giác webcame ảo luôn chưa. Mình cũng được trải nghiệm luôn rồi. ko tin hình ảnh, đòi xem WC, vâng, ng ta mở cho coi luôn. Lúc đó quen 1 chị tên Lisa, con lai, nhìn WC rất dễ thương, hai chị em cứ mở WC chat với nhau, sau này mình mới biết đó là WC giả, =.= đằng sau nó là 1 bạn trai đang sống ở Pháp. Cái nick của bạn ấy nổi tiếng chuyên chọc gái trên mạng luôn (khá nổi tiếng giai đoạn 2006-2008 khi còn blog 360* của yahoo), giai thoại về bạn ấy chủ yếu trên blog 360* nên giờ ko còn nữa nếu ko thì mình cũng up cho mọi ng đọc rồi.

Nên đừng bao giờ tin tuyệt đối những thứ mình thấy qua mạng, ở đời thực còn có thể "tạo hiện trường giả" nửa là mạng miết.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,674 Bài viết

• 4,646 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Thôi các nàng và các anh kinh mến
    Mọi sự trên đời này đều có duyên có phận, có người số thế này, có người số thế kia...Mấy năm trc tui đi coi bói, người ta nói số mình phải lấy chồng muộn thì mới tốt- vì cung minh là cung phu- đi đến đâu ai cũng nói vậy(kiểu như càng già thì càng có giá)...Người ta còn mô tả ch minh như thế nào, đẹp ra sao, nhà thế nào giàu có hay nghèo...Lúc đó tui ko tin, vì lúc đó có dự định cưới năm 29...Bây giờ thì y như vậy thật các nàng các anh ah...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,674 Bài viết

• 4,646 Được cảm ơn

Người ta coi tử vi, tứ trụ của mình....Ngừoi ta nhìn thấy thằng chồng và nhà chồng của mình, tính cách chồng mình....hậu vận ra sao...Lúc trc thầy nói, tuổi thơ đến thanh niên có chút cơ cực...Mình mới nói sao số con lại vậy...thầy hỏi: bây giờ con muốn cực trước sướng sau, hay muốn sướng trc sau cực khổ....Nhiều thầy nói, khi nào lấy chồng và khí có cuộc sống ổn định thì nói các thầy một tiếng vì thầy nói tử vi mình cực kỳ tốt, các thầy muốn chiêm nghiệm xem đúng hay sai
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5