TIN TÀI TRỢ.

Tìm bạn hôn nhân không hạnh phúc nói chuyện (nam, nữ gì cũng đc ^^) KHÔNG TÌM NGƯỜI YÊU CHỈ TÌM TRI KỈ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 486 Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 29 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chán quá mọi người ơi ! hôn nhân mình đứt k phải đứt mà liền cũng chả liền vợ chồng ly thân 2 năm rồi cơ bản là mình k muốn quay lại nhưng chưa thể ly hôn lúc này (bé mình 3 tuổi) mình tính đợi con vào lớp 1 ổn hết rồi ly hôn.. đọc đến chắc mọi người chửi mình khùng, k chịu rõ ràng.. nhưng hoàn cảnh tính cách của gia đình mình khác... chồng mình mà ly hôn là k thèm đến thăm con luôn mình chỉ mong con nhỏ có tình thương của cha nên nấng ná đợi con lớn ly hôn con cũng biết về cha biết cha thương mình ra sao.. chứ bt mà ly hôn thời điểm này chắc con e nó chả nhớ mặt cha nó là ai.. may là ck mình k bao giờ mở miệng là xin lỗi hay muốn quay lại (mặt dù muốn quay lại) tính mình mềm lòng k phải còn yêu gì cả mà tính mình k muốn làm người khác khó xử nên lỡ may ck mình mà nói mình lại k dám từ chối sao... giờ mà mọi người hỏi nguyên nhân vì sao gia đình mình như vậy thì chắc hàng ngàn nguyên nhân mà mình k thể chấp nhận được bao gốm cờ bac, gia trưởng, vũ phu, không tôn trọng.... đại ý vậy nói chung k thể sống cùng nhau được.. mình còn trẻ chỉ mới có 26t, "nhan sắc" cũng gọi mà ưa nhìn vậy mà giờ cứ như "hàng lô" ý ^^... mình bị mất cảm xúc yêu đương rồi... giờ nhìn bạn bè chưa chồng yêu đương tự nhiên ngẫm lại yêu nhau nó thế nào mà mình quên mất mà mình cũng không tò mò muốn có.. giờ quan trọng nhất là nuôi con và dạy con thôi... Ngẫm lại cuộc đời mình nói riêng phụ nữ nói chung ai cũng vậy nên thôi mình chấp nhận số phận chả oán gì ai chỉ mong người thân khỏe mạnh mình khỏe mạnh chăm con
    ps: nhìu lúc chạnh lòng lắm các mẹ.. giờ e về ở với nhà ngoại... ngoài Ba em là đàn ông ra còn lại 4 người con gái (mẹ, em, em gái, con em) .. chả có rể chả có đàn ông .. bữa đi chăm bà của em thấy có con rể con trai phụ ẵm bà em đi khám hay đi tập vật liệu mà e mún khóc e sợ sau này ba má e già e thân con gái sao ẵm bồng được ba mẹ.. tự nhiên tủi ghê mọi người..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 305 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Add facebook di nguoi oi. Hon nhan cung truc trac day

Gởi từ ứng dụng Webtretho của BarbieHunh
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BarbieHunh Xem bài viết
    Add facebook di nguoi oi. Hon nhan cung truc trac day

Gởi từ ứng dụng Webtretho của BarbieHunh
    ib tin nhắn nha bạn ^^.. rất vui được làm quen
    • 195 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Tìm tri kỷ ở thời điểm này như tìm kim đáy bể. Bản thân mình còn chưa hiểu mình thì có ai hiểu được mình khi mà kinh tế thị trường làm người ta sống gấp. Quả thực rất khó. Tìm được người cùng tư tưởng, cùng chí hướng mà đã thấy khó lắm rồi.
    Kẻ nào chưa từng mắc phải lỗi lầm cũng là kẻ chưa bao giờ thử làm việc gì cả.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sonln2810 Xem bài viết
    Tìm tri kỷ ở thời điểm này như tìm kim đáy bể. Bản thân mình còn chưa hiểu mình thì có ai hiểu được mình khi mà kinh tế thị trường làm người ta sống gấp. Quả thực rất khó. Tìm được người cùng tư tưởng, cùng chí hướng mà đã thấy khó lắm rồi.
    hi ! có thể chung hoàn cảnh sẽ đồng thông và hiểu nhau hơn.. thật ra nói cách khác chúng ta đang tìm bạn để an ủi nổi đau..
    • 58 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Cho mình tham gia với, tôi cũng ở trong trường hợp hơi giống lanhoa464 nè. Không tìm người yêu, chỉ cần người nghe tâm sự thôi
    • 42 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nếu bạn buồn bạn cứ kiếm tôi tôi sẽ làm bạn hết buồn ? bởi vì tôi đã trải qua tất cả những gì các bạn bắt đầu trải qua bạn có zalo thi vô 0934569935 mình hầu chuyện mấy bạn nhớ nói mình bên webtretho nhé
    • 29 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rongnuptrongdem Xem bài viết
    Cho mình tham gia với, tôi cũng ở trong trường hợp hơi giống lanhoa464 nè. Không tìm người yêu, chỉ cần người nghe tâm sự thôi
    hay là mình tâm sự ở topic này luôn đi bạn ? bạn có tâm sự gì bạn cứ nói ra đi mình lắng nghe và chia sẻ
    • 29 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuedosukien Xem bài viết
    nếu bạn buồn bạn cứ kiếm tôi tôi sẽ làm bạn hết buồn ? bởi vì tôi đã trải qua tất cả những gì các bạn bắt đầu trải qua bạn có zalo thi vô 0934569935 mình hầu chuyện mấy bạn nhớ nói mình bên webtretho nhé
    cảm ơn bạn bạn thật nhiệt tình
    • 195 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lanhoa464 Xem bài viết
    hi ! có thể chung hoàn cảnh sẽ đồng thông và hiểu nhau hơn.. thật ra nói cách khác chúng ta đang tìm bạn để an ủi nổi đau..
    Vậy là chỉ để an ủi nhau thôi nha. Chứ từ tri kỷ nặng kí lắm đó. Không nói chơi chơi được. Bạn thân chưa chắc đã là tri kỉ. Tri kỉ như là bạn tâm giao, không chỉ thấu hiểu, mà chia sẻ được, cùng hệ tư tưởng. Thường chí lớn mới có tri kỷ.
    • 29 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sonln2810 Xem bài viết
    Vậy là chỉ để an ủi nhau thôi nha. Chứ từ tri kỷ nặng kí lắm đó. Không nói chơi chơi được. Bạn thân chưa chắc đã là tri kỉ. Tri kỉ như là bạn tâm giao, không chỉ thấu hiểu, mà chia sẻ được, cùng hệ tư tưởng. Thường chí lớn mới có tri kỷ.
    Làm quen - tâm sự - an ủi - chia sẻ - dần dần từ bạn sẽ thành tri kỉ nếu ta hợp nhau ^^
    • 195 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lanhoa464 Xem bài viết
    Làm quen - tâm sự - an ủi - chia sẻ - dần dần từ bạn sẽ thành tri kỉ nếu ta hợp nhau ^^