TIN TÀI TRỢ.

Tìm bạn bè tâm sự chia sẻ, nếu hợp sẽ tiến xa hơn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào mọi người

Đã gần 1 năm tôi không lên diễn đàn và chưa từng đăng một bài nào lên đàn, đây là bài đăng đầu tiên của tôi. Tôi mong muốn tìm bạn bè tâm sự, chia sẻ, cà phê lề đường, nếu hợp có thể duy trì mối quan hệ lâu dài.
    Còn sơ lược về tôi.
    Tôi tên Hà, 23 tuổi, cao 160, 49kg, ngoại hình nhìn lớn hơn tuổi, nhưng tâm hồn thì không đến nỗi, da trắng vừa phải, cv ổn định. Tôi là người có suy nghĩ, k teen như mấy bạn cùng tuổi...
    Tính tình tôi không màu mè ba lá hẹ. Thẳng và thật là 2 tiêu chí hàng đầu của tôi ( nhưng cũng tùy hoàn cảnh), có khi tôi nói như két chốn đông nười nhưng thật ra tôi khá ít nói và kín tiếng, chỉ nói khi chịu không nổi nữa. Tôi chịu khó làm việc, cũng chịu khó chơi bời ( có giới hạn theo luật gđ: 11 g phải có mặt ở nhà). Tôi biết chơi bida và đó là thú vui khi tôi rãnh hoặc stress, hút thuốc ( tôi nghĩ đó là thói hư duy nhất tôi có),thỉnh thoảng đến những những chốn ăn chơi nhộn nhịp... Nhưng mặt khác tôi cũng thích đi dạo công viên khi có tâm trạng.

Mong muốn tìm được người hợp ý tí với mình, như là: cao cao cỡ 170 trở lên, mỡ bụng ít thôi, ngoại hình tương đối, CÓ TẤM LÒNG, công việc ổn định, điều hết sức quan trọng đó là: KHÔNG GIA TRƯỞNG (tôi chúa ghét những anh chàng nào có tính gia trưởng hix)... Đầu tiên hãy nói chuyện vài câu, có thể gửi hình để biết mặt nhau, phải make sure là hình thật và không chỉnh sửa nhiều.
    Tôi thích nếu có người con trai như thế bên cạnh đặt biệt là con trai Hà Nội, nhưng than ôi, đa số gia trưởng...

À, cả những bạn nữa có gần điểm chung nữa... Inbox nhé!!, tôi sẽ trả lời mọi người khi đọc được.
    Chân thành cảm ơn mọi người đã quan tâm bài viết này mặc dù k biết có ai đọc không nữa,.....
    Chúc mọi người nhiều thành công!!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 93 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Có em đọc và nhiều ng khác sẽ đọc hi. chúc chị sẽ tìm đc người thật lòng và hợp ý chị nha.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn em. Chị chúc e cuộc sống tốt đẹp nhé!!! Lang thang trên này cũng vui quá nhỉ. hihi
    • 85 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Xin chào, cta có thể lm quen k.
    Tên tuổi như e thấy trên tên dăng nhập,
    Đag lm việc tại hải phòng
    • 100 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đủ tiêu chuẩn nhưng ko thích con gái hút thuốc =.=
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 144 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Thích nhất khoản hút thuốc của bạn....mặc dù mình k hút
    • 93 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuandat19 Xem bài viết
    Đủ tiêu chuẩn nhưng ko thích con gái hút thuốc =.=
    Um. Chẳng có vấn đề gì, tại sao con trai được mà con gái lại không?. Hút thuốc tuy không tốt cho sức khỏe nhưng nếu có tâm sự or có việc buồn gì đó thỉnh thoảng cũng không sao
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,065 Bài viết

• 404 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ^ Có những cái thì k nên đem so sánh theo kiểu người này làm được người kia cũng phải làm

Như kiểu nhiều người muốn trước hôn nhân nhưng nhiều người muốn để đêm tân hôn
    "Dân ta phải biết sử ta
    Cho tường gốc tích nước nhà Việt Nam"

"Các vua Hùng đã có công dựng nước. Bác cháu ta phải cùng nhau giữ lấy nước"

"Non sông Việt Nam có trở lên tươi đẹp được hay không, dân tộc Việt Nam có bước tới đài vinh quang để sánh vai với các cường quốc năm châu được hay không, chính là nhờ một phần lớn ở công học tập của các cháu"

Đất liền hãy yên tâm và tin tưởng chúng tôi! Chiến đấu và sẵn sàng hy sinh vì Tổ quốc là mệnh lệnh! (Thông điệp của các chiến sĩ Hải quân Nhân dân Việt Nam).
    Việt Nam-Hồ Chí Minh- Võ Nguyên Giáp

Congai
    • 93 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tu141988 Xem bài viết
    ^ Có những cái thì k nên đem so sánh theo kiểu người này làm được người kia cũng phải làmNhư kiểu nhiều người muốn trước hôn nhân nhưng nhiều người muốn để đêm tân hôn
    Ô, a...., sao có thể so sánh nv được. Được và muốn khác nhau hoàn toàn nhá, con trai có quyền gì thì không có ai quy định là con gái không được phép làm cả, chẳng qua là họ có muốn hay không thui. Con trai thì đc phép rượu chè , cò bạc gái gú...gì gì đấy còn con gái thì ko à, chẳng có cái luật nào như thế cả. Chẳng qua từ xưa đến nay quyền thường bao h cũnG nghiệng về phía phái mạnh nhìu hơn và họ nghĩ con trai hút thuốc là phong độ mới là đàn ông gì gì đấy, còn con gái là hư hỏng gì gì đấy. Cái đấy cũnG chẳng đánh giá xác định được cái gì hết. Dạ xin hết ạ. Hihi
    • 304 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meocon1109 Xem bài viết
    Ô, a...., sao có thể so sánh nv được. Được và muốn khác nhau hoàn toàn nhá, con trai có quyền gì thì không có ai quy định là con gái không được phép làm cả, chẳng qua là họ có muốn hay không thui. Con trai thì đc phép rượu chè , cò bạc gái gú...gì gì đấy còn con gái thì ko à, chẳng có cái luật nào như thế cả. Chẳng qua từ xưa đến nay quyền thường bao h cũnG nghiệng về phía phái mạnh nhìu hơn và họ nghĩ con trai hút thuốc là phong độ mới là đàn ông gì gì đấy, còn con gái là hư hỏng gì gì đấy. Cái đấy cũnG chẳng đánh giá xác định được cái gì hết. Dạ xin hết ạ. Hihi
    nói mạnh mẽ và rất quyết liệt, nhưng không thể thấy người ta làm cái này mình cũng tự cho mình cái quyền làm thế, nếu ko tin thử mua rượu, thuốc lá về nhà gọi mấy bạn đến ngồi chém gió uống và hút xem? thử khắc biết
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 87 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Hút thuốc thì các anh ý chạy hết...
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào anh. Hà không uống rượu, thình thoảng uống vài chai khi gặp đối tác và khách hàng, bạn bè j đấy, chứ con gái mà suốt ngày chè chén thì chắc chắn có vấn đề. GĐ và bạn bè không hề biết h hút thuốc, và h cũng đã thừa nhận với mọi người: có lẽ đó là thói hư duy nhất mà h có.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hà cảm ơn Mèo, Mèo có sự cảm thông và hiểu Hà, mình rất trân trọng điều đó. Ý Mèo không có ý so sánh con trai và con gái, còn nếu muốn so sánh thì đây: Đàn ông đòi hỏi bạn gái/vợ còn trinh trong đêm tân hôn, trong khi bản thân đã xa rời cái zin từ "ngàn đời". SO, TAKE IT EASY
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Vâng, nhưng em ở HCM, hơi xa nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đó là vì mấy anh ý không thể chấp nhận đc tính đó. Nhưng bản thân Hà không che giấu điều gì, có thế nào nói thế đó, hihi. Đó là con người của h, đã muốn tìm người tâm sự thì ngại chi tật xấu, như thế mới hiểu được nhau.
    • 304 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

ai thích làm gì thì cứ làm thôi không ai ngăn cấm nhưng có làm được hay không và được mọi người ủng hộ hay không còn do hên xui. nhưng theo mình sống sao biết điều chút, nhìn trước nhìn sau chút, đừng có một mình một kiểu thì khac người quá. khó coi lắm. đồng ý là độc lập tự do tự tại nhưng cũng phải có khuôn phép của nó bao gồm pháp luật, văn hóa, đạo đức, lương tâm v.v
    • 356 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ý người ta là người ta vậy vậy đó, ai thấy theo dc thì theo, ai mướn chú bác anh chị em vào phê phán đâu.
    • 304 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nothing-impossible Xem bài viết
    ý người ta là người ta vậy vậy đó, ai thấy theo dc thì theo, ai mướn chú bác anh chị em vào phê phán đâu.
    anh bạn nói thế thì chỉ ở một mình cho khỏe, ở đây ko ai phê phán ai, đăng lên đây là đồng ý cho mọi người đọc và chia sẻ quan điểm rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đã dám đăng lên thì phải dám thừa nhận, quan điểm mỗi người mỗi khác, mọi người ai cũng đúng, mặt này mặt khác thôi. Cảm ơn mọi người. Nhưng cái ở đây KHÔNG phải vấn đề: PHÁP LUẬT, VĂN HÓA, ĐẠO ĐỨC, LƯƠNG TÂM... Nó không nặng nề như vậy đâu Hoàng Anh.Mình lên để tìm bạn, chấp nhận góp ý mọi người. Bạn nào chấp nhận được thì vui, còn không thì cũng không sao.
    • 304 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

nhờ bạn xóa các bài viết của mình đi cái chuoikho,
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2