Tìm bạn...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.89K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình là nam, quê gốc ở Thái Bình, học rồi sống ở Hà Nội đã 14 năm. Thoáng cái hết non nửa cuộc đời, cứ nghĩ là còn trẻ còn chưa vội lập gia đình, vậy mà đã ngoài 30. Bạn bè đã 2-3 đứa, con đã đi học cả rồi, nhìn các bạn hạnh phúc với gia đình chạnh lòng đã đành, chợt nhận ra mình còn tính sai thời điểm kết hôn nữa, bản thân mất hẳn một thời gian dài đời người cô đơn lẻ loi giữa thành phố... cha mẹ cũng kịp già đi nhiều, còn chưa được bế cháu đã đau tay đau chân.
    Mình cũng trải qua vài mối tình, một trong số đó khá đậm sâu nên cũng khó bắt đầu lại với người khác, cũng thấy sai một chút nữa, phần vì nhiều tuổi mà các tiêu chí nó bỏ đi cả rồi Xung quanh thì ly hôn quá nhiều, hoặc là ko hạnh phúc hoặc là khá vất vả nọ kia... Nhưng không phải vì thế mà mình lựa chọn không lập gia đình, mình vẫn tin là tìm được người phụ nữ hợp với mình để cùng cố gắng xây dựng hạnh phúc, rất mong được trò truyện với các bạn. Bạn nào có cùng suy nghĩ thì tâm sự chút nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 40 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chúc đồng chí cùng quê sớm tìm được người thương 😁😁
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 258 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Sory
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phamtham89 Xem bài viết
    Cám ơn nhé!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của trachanhc2
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

💐
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

💐
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào em, anh nhận đồng hương với.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của WhatWhereWhen
    • 40 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi WhatWhereWhen Xem bài viết
    Chào em, anh nhận đồng hương với.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của WhatWhereWhen
    😁 dạ vâng , anh cứ nhận tự nhiên đi ạ

• 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ơ mấy anh em, mình viết bài đâu phải để họp đồng hương đâu 😄 Tết về hẵng hay 😌

• 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trachanhc2 Xem bài viết
    Ơ mấy anh em, mình viết bài đâu phải để họp đồng hương đâu ������ Tết về hẵng hay ������

.
    Hà nội không vội đc đâu , Mong muốn của Đ/c rồi cũng sẽ có người hữu tâm nghe thấy à.
    Mình cũng ở Hà Nội hơn mười năm, Giờ đang làm cánh chim cô đơn nơi đất cảng rồi .
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

🤗🤗🤗
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anotherday86 Xem bài viết
    ���������������� �
    Hóng chi nữa em ơi, có gần chủ thớt thì giơ một cánh tay giúp nhau thoát ế đi .
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Anh sinh năm bn ạ
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linkduong93 Xem bài viết
    Anh sinh năm bn ạ
    Anh sinh năm 1987
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 103 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình là nam, quê gốc ở Thái Bình, học rồi sống ở Hà Nội đã 14 năm. Thoáng cái hết non nửa cuộc đời, cứ nghĩ là còn trẻ còn chưa vội lập gia đình, vậy mà đã ngoài 30. Bạn bè đã 2-3 đứa, con đã đi học cả rồi, nhìn các bạn hạnh phúc với gia đình chạnh lòng đã đành, chợt nhận ra mình còn tính sai thời điểm kết hôn nữa, bản thân mất hẳn một thời gian dài đời người cô đơn lẻ loi giữa thành phố... cha mẹ cũng kịp già đi nhiều, còn chưa được bế cháu đã đau tay đau chân.
    Mình cũng trải qua vài mối tình, một trong số đó khá đậm sâu nên cũng khó bắt đầu lại với người khác, cũng thấy sai một chút nữa, phần vì nhiều tuổi mà các tiêu chí nó bỏ đi cả rồi Xung quanh thì ly hôn quá nhiều, hoặc là ko hạnh phúc hoặc là khá vất vả nọ kia... Nhưng không phải vì thế mà mình lựa chọn không lập gia đình, mình vẫn tin là tìm được người phụ nữ hợp với mình để cùng cố gắng xây dựng hạnh phúc, rất mong được trò truyện với các bạn. Bạn nào có cùng suy nghĩ thì tâm sự chút nhé
    Chú muốn lấy gái trẻ dễ yêu thì làm quen với mấy đứa cấp 3 hoặc sinh viên vì tầm này toàn mối tình đầu, chưa yêu ai, còn muốn lấy gái già thì quen gái nào tầm trên 30t vì tầm này đa số là mối tình cuối nên cũng dễ yêu. Thường thì lấy những em kém 3-7 tuổi là đẹp, già quá nhìn như 2 chị em, con gái nó dậy thì trước nên già nhanh hơn con trai khoảng nửa con giáp đến tầm chục tuổi.Tốt nhất là làm quen trong công ty hoặc do họ hàng, bạn bè giới thiệu, và những người đã biết mình, như thế thì cả 2 bên tin tưởng nhau dễ làm quen hơn.Còn ở trên này hơi khó, tại vì mình chưa biết người ta ntn, và người ta cũng vậy, gặp những bạn nào mạnh dạn thì nói chuyện vài 3 lần là gặp mặt được rồi, còn gặp những bạn nào nói chuyện cả tháng, thậm chí cả năm, ngay cả khi thân thiết trên này mà ko gặp ở ngoài thì cũng Vứt. DUYÊN là do mình tạo ra thì phải tạo ra cơ hội gặp gỡ nhau thì mới nên DUYÊN được, chứ ngồi gõ phím trên này mà ko gặp thì chả bao giờ nên DUYÊN được, tiêu chí chỉ cần nói chuyện trên này trong 1 tuần là có thể gặp nhau rồi, tối đa 2 tuần nếu hay online, (tầm 30t trờ lên thì cũng có người mạnh dặn gặp mặt, vì họ nghĩ tầm tuổi này quen đc ai cũng khó, thôi cứ gặp xem thế nào, cưới xong cho nó ổn định rồi còn lo làm ăn, nhất là đối với con gái) còn tìm hiểu nhau thì trong vòng 3 tháng là yêu được rồi, tối đa là 6 tháng, nếu thường xuyên gặp nhau, còn quen tới tận hơn 6 tháng mà chưa yêu thì có thể là người đó có chuyện gì, có vấn đề gì, có việc riêng gì nên chưa yêu được, có khi phải kéo dài hơn có khi đến 1 năm, nếu trong vòng 1 năm mà 2 người thường xuyên qua lại nhau mà chưa yêu nhau thì có thể khẳng định rằng đó chỉ là tình bạn.Và bạn có thể quen và tìm hiểu người khác.
    Chốt lại là làm quen trên này, hay quen ở đâu thì phải gặp gỡ nhau thì mới có DUYÊN đến với nhau được, ko gặp gỡ thì muôn đời ko bao giờ có DUYÊN đến với nhau.
    LÀM QUEN ==> KẾT BẠN ==> GẶP GỠ ==> TÌM HIỂU ==> YÊU ==> KẾT HÔN.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chanbome Xem bài viết
    Chú muốn lấy gái trẻ dễ yêu thì làm quen với mấy đứa cấp 3 hoặc sinh viên vì tầm này toàn mối tình đầu, chưa yêu ai, còn muốn lấy gái già thì quen gái nào tầm trên 30t vì tầm này đa số là mối tình cuối nên cũng dễ yêu. Thường thì lấy những em kém 3-7 tuổi là đẹp, già quá nhìn như 2 chị em, con gái nó dậy thì trước nên già nhanh hơn con trai khoảng nửa con giáp đến tầm chục tuổi.Tốt nhất là làm quen trong công ty hoặc do họ hàng, bạn bè giới thiệu, và những người đã biết mình, như thế thì cả 2 bên tin tưởng nhau dễ làm quen hơn.Còn ở trên này hơi khó, tại vì mình chưa biết người ta ntn, và người ta cũng vậy, gặp những bạn nào mạnh dạn thì nói chuyện vài 3 lần là gặp mặt được rồi, còn gặp những bạn nào nói chuyện cả tháng, thậm chí cả năm, ngay cả khi thân thiết trên này mà ko gặp ở ngoài thì cũng Vứt. DUYÊN là do mình tạo ra thì phải tạo ra cơ hội gặp gỡ nhau thì mới nên DUYÊN được, chứ ngồi gõ phím trên này mà ko gặp thì chả bao giờ nên DUYÊN được, tiêu chí chỉ cần nói chuyện trên này trong 1 tuần là có thể gặp nhau rồi, tối đa 2 tuần nếu hay online, (tầm 30t trờ lên thì cũng có người mạnh dặn gặp mặt, vì họ nghĩ tầm tuổi này quen đc ai cũng khó, thôi cứ gặp xem thế nào, cưới xong cho nó ổn định rồi còn lo làm ăn, nhất là đối với con gái) còn tìm hiểu nhau thì trong vòng 3 tháng là yêu được rồi, tối đa là 6 tháng, nếu thường xuyên gặp nhau, còn quen tới tận hơn 6 tháng mà chưa yêu thì có thể là người đó có chuyện gì, có vấn đề gì, có việc riêng gì nên chưa yêu được, có khi phải kéo dài hơn có khi đến 1 năm, nếu trong vòng 1 năm mà 2 người thường xuyên qua lại nhau mà chưa yêu nhau thì có thể khẳng định rằng đó chỉ là tình bạn.Và bạn có thể quen và tìm hiểu người khác.
    Chốt lại là làm quen trên này, hay quen ở đâu thì phải gặp gỡ nhau thì mới có DUYÊN đến với nhau được, ko gặp gỡ thì muôn đời ko bao giờ có DUYÊN đến với nhau.
    LÀM QUEN ==> KẾT BẠN ==> GẶP GỠ ==> TÌM HIỂU ==> YÊU ==> KẾT HÔN.
    Vô cùng cảm ơn bạn nhé. Tâm mình tốt nhưng duyên kém thì đành phải chờ 1 chút. Không vội vã nhưng phải khẩn trương rồi

• 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cá mực khô ơi mình ko gởi tin đc cho bạn Làm ơn inbox mình sđt nhé!

• 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

E hóng thôi
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

rất vui làm quen các anh chị trong diễn đàn , chúc anh chị em vui vẻ
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 103 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Vô cùng cảm ơn bạn nhé. Tâm mình tốt nhưng duyên kém thì đành phải chờ 1 chút. Không vội vã nhưng phải khẩn trương rồi

Tôi cũng bằng tuổi ông nhưng vẫn đang độc thân đây, vài năm trước cái web này nhiều người F.A vào đây lắm, dạo này mất tích đâu hết rồi, để dễ tìm DUYÊN hơn thì ông nên gia nhập một nhóm độc thân nào đấy, tôi cũng đang như vậy, tôi cũng ở HN đây, nếu ok thì cùng tôi vào nhóm.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2