TIN TÀI TRỢ.

Thư gửi ANH- chồng tương lai của em, dù không biết anh có tồn tại hay không

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.58K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fizze Xem bài viết
    Cảm ơn suông hở? Phải chi Tặng card điện thoại vài ngàn cũng đở...
    Hình như you cận nặng lắm thì phải he he, góp ý thêm câu chót phụ nữ chỉ cần đẹp và biết chủ động giao tiếp giỏi than thở nữa là đủ có cái mình muốn. He he tốt bụng tặng card đi thank you
    Ủa. Bạn nói tui bị cận nặng ý là sao? Ý là bị cận nên đọc không hiểu lời bạn viết á hả?
    Mà tui bị cận nặng thiệt đó
    Mấy yếu tố bạn nói tui chỉ có 01 yếu tố thôi. Đó là giỏi than thở☺️
    Chứ đẹp và khỏi giao tiếp thì tôi không có rồi.... Cho 0 điểm ở phần này.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 385 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi besam01885921830 Xem bài viết
    Ủa. Bạn nói tui bị cận nặng ý là sao? Ý là bị cận nên đọc không hiểu lời bạn viết á hả?
    Mà tui bị cận nặng thiệt đó
    Mấy yếu tố bạn nói tui chỉ có 01 yếu tố thôi. Đó là giỏi than thở☺️
    Chứ đẹp và khỏi giao tiếp thì tôi không có rồi.... Cho 0 điểm ở phần này.
    - không có ý trêu đâu, với bạn thì tôi nói sự thật đó.
    - tham khảo loạt bài viết củ thì biết bị cận mà, đồng cảm cho vậy thôi. Góp lời thì cũng theo nhìn nhận cá nhân thôi có thể thiếu sót.
    - phụ nữ chỉ cần làm cho thật kute dể thương, bước đầu tiên hút người khác giới.
    - Chủ động ở đây không phải khuyến kích bạn đi tán trai, mà là tạo điều kiện thả thính sao cho thu hút khi làm quen ai.
    - khi người ta mến bởi 2 thứ trên thì than thở mới hiệu quả bạn ơi, còn đã chê từ đầu rồi than thở sẽ cho là phiền đó.
    - ai chẳng muốn có thứ tốt nhất trong điều kiện cho phép.
    - tôi thấy không đủ điều kiện thực dụng mà yêu thì tình yêu kiểu này như ngăm trăng dưới nước sáng long lanh nhưng là trăng ảo, cái duyên khiến người khác giới thầm yêu trộm nhớ giống như trời cho hay trò chơi ý... ( trời cho dc Thú vui cho mình, trò chơi thì làm thú vui cho người )
    Ấy dà vậy làm trò chơi đi là có ngươi yêu liền ka ka. bình luận quá trời bài viết luôn nuốt hết phần đứa khác rồi, tội lỗi ghê.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 385 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Sorry cái này vì tò mò rảnh rổi nên cũng mò ra zalo bạn :mặt mày thế bảo xấu không được ai yêu chưa được nếm mùi yêu (nếu không photoshop ) . Thấy than thở tưởng trông ngố lắm động lòng tội tội ai ngờ mỹ nhân. Trước giờ không ai làm quen ngó ngàng mới lạ đó
    • 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Sorry cái này vì tò mò rảnh rổi nên cũng mò ra zalo bạn :mặt mày thế bảo xấu không được ai yêu chưa được nếm mùi yêu (nếu không photoshop ) . Thấy than thở tưởng trông ngố lắm động lòng tội tội ai ngờ mỹ nhân. Trước giờ không ai làm quen ngó ngàng mới lạ đó
    Thiệt mà trời.
    Hình Photoshop banh chành, cà dữ lắm mới được vậy đó
    Ở ngoài là Natural ghê lắm. Không biết miếng kem phấn, sửa rửa mặt hay trang điểm gì luôn ý.... Tóc mái còn không thèm để vì vướng víu.
    Từ hồi đi học đến nay vẫn vậy. Kkkk
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 385 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Tấm Mặt áo dài màu đỏ bôi gì mà mặt giống markup thế, Phủ nhận thì thôi vậy, dù sao cũng chúc gặp được người đủ điều kiện thử trò tình ái với bạn môi trường sống của bạn. Nhưng cha mẹ bạn còn lâu để bạn tự do ở giá hay single mom. Lấy ck vì tình yêu hay do mai mối kiểu gì thôi
    Còn tuỳ thuộc định mệnh nữa, người vận tốt kiểu gì cũng thấy thuận lợi theo ý thích, sợ vì ám ảnh chuyện bố mẹ xưa chưa hẳn với you đã đúng, nhiều khi ngược lại you ăn hiếp hành hạ chồng. 25t vẫn còn trẽ chán để thử mọi thứ, khi nào tới 35, 40, 50 vẫn sống vậy thì tôi xin kết bạn già rủ đi xuống hố cho khỏi thành ma mô côi
    • 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tấm Mặt áo dài màu đỏ bôi gì mà mặt giống markup thế, Phủ nhận thì thôi vậy, dù sao cũng chúc gặp được người đủ điều kiện thử trò tình ái với bạn môi trường sống của bạn. Nhưng cha mẹ bạn còn lâu để bạn tự do ở giá hay single mom. Lấy ck vì tình yêu hay do mai mối kiểu gì thôi
    Còn tuỳ thuộc định mệnh nữa, người vận tốt kiểu gì cũng thấy thuận lợi theo ý thích, sợ vì ám ảnh chuyện bố mẹ xưa chưa hẳn với you đã đúng, nhiều khi ngược lại you ăn hiếp hành hạ chồng. 25t vẫn còn trẽ chán để thử mọi thứ, khi nào tới 35, 40, 50 vẫn sống vậy thì tôi xin kết bạn già rủ đi xuống hố cho khỏi thành ma mô côi
    Thì chụp ngoại cảnh có make up, photoshop.... Tất cả mọi biện pháp đều đc áp dụng mới ra đc vậy đó.
    Btw, 27/10/2019- một ngày chán chườnZa8IgzDZtWOQhKkpQsaVQGllGTTeNOfOPmpskW6Rfev1OQoqEPVPBIPLtjNYpHK79GZ7m4IgP8NrSJ7ngl_3-myYWUF1Nw

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thiệt là 25t chưa iu ai lần nào luôn? 
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 385 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Khoe chân hả? Tôi cũng có nè đẹp hông. Bớt chán đi vậy nha... Mỗi lần chán thường kiếm cảnh vậy ngồi chơi hết giờ về ngủ you thử xem... Không biết nói gì hơn đừng tự ti, 25t còn trẻ  không ràng buột gì nên tự do lắm đó muốn làm gì làm, không phải lo lắng hay sợ ai quản.... He he Có cơ duyên nghe you than lạ lạ. Tiếc là không đủ gan dám kết bạn, vì nghiệp quật phải tránh xa nữ sắc riết rồi biết luôn ý trời kaka

PqigC-mgfbxOTplDm-m5jYtcr7THNzDLbNe0ocdrZzmvHmpUmDrACgQqw-44z7ZqWnCH47FB0zgh7di8nMM3_Vqyx7fx6g

• 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Khoe chân hả? Tôi cũng có nè đẹp hông. Bớt chán đi vậy nha... Mỗi lần chán thường kiếm cảnh vậy ngồi chơi hết giờ về ngủ you thử xem... Không biết nói gì hơn đừng tự ti, 25t còn trẻ  không ràng buột gì nên tự do lắm đó muốn làm gì làm, không phải lo lắng hay sợ ai quản.... He he Có cơ duyên nghe you than lạ lạ. Tiếc là không đủ gan dám kết bạn, vì nghiệp quật phải tránh xa nữ sắc riết rồi biết luôn ý trời kaka

PqigC-mgfbxOTplDm-m5jYtcr7THNzDLbNe0ocdrZzmvHmpUmDrACgQqw-44z7ZqWnCH47FB0zgh7di8nMM3_Vqyx7fx6g

Chân đó hả?
    Sao tui không nhìn ra cái chân mà nhìn ra cái gì tầm bậy tầm bạ vậy?
    • 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

-Sao bạn biết không ai quản hả bạn? T thì cảm thấy hơi ngột ngạt. Ba t quản 1 kiểu. Mẹ t quản 1 kiểu. Ba tui ít khi nói nhưng nói là nói thẳng. 1 là 1 . 2 là 2. Nhất nhất phải nghe .
    Còn Mẹ tui thì quản theo 1 kiểu nhẹ nhàng hơn. Mẹ không bao giờ nói " Cấm t có bạn trai trước khi có việc làm" nhưng khi nào đi học về Mẹ lúc nào cũng nói không nên có bạn trước khi có việc làm ổn định con ạ, có bạn nó dụ dỗ, abcd các kiểu... Như chị X chị Y chị Z bị này kia kia nó..... Rồi quen rồi bỏ.
    T đi ĐH học xa thì một ngày ít nhất là 3 cuộc gọi. Sáng. Trưa và Tối. Dù mẹ t đi dạy cũng bận chứ không có rãnh rỗi gì. Nếu tối t đi ra ngoài thì phải gọi báo trước, khi về tới phòng trọ thì gọi về báo Mẹ đã về tới rồi, không là bà ấy không ngủ được. Nên t đi đâu cũng phải tức tốc trở về sớm, cỡ 9h mấy về gọi bả cho bả yên tâm ngủ.
    Còn đi đâu ngoài việc đi học thì mẹ sẽ hỏi đi đâu, đi với ai, ng đó học ngành gì, abcd các kiểu. B nghĩ 1 ngày nói chuyện điện thoại ít nhất 3 lần thì hỏi bao nhiêu thứ.
    Có khi sáng lu bu, sắp trễ học mà Mẹ cứ gọi. Nhiều khi thấy cũng bực. Bữa nó nói đại, nói cũng tinh tế sợ mẹ buồn. Nhưng bà ấy nói 1 câu làm t hết biết nói gì luôn
    " Không nghe được giọng của con, mẹ thấy thiếu thiếu làm sao á"
    Vậy coi có cảm động không. Thì chịu luôn chứ sao... Thấy vậy cũng hạnh phúc. Biết bao nhiêu ng ước đc như mình mà k đc.
    T học cách nhà 50 cây số. Tuần nào t cũng về. Từ năm nhất đến năm cuối đều như vậy.
    Thật ra 4 năm Đại học k phải là không ai để ý tui và tui cũng k để ý ai. Miễn mà t để ý ai là tui tự kiềm chế bản thân mình lại. Tự nhủ rằng "không được say nắng ai lúc này nghe mậy". Còn ng để ý tui thì cũng có 1, 2 ng gì đó. Nhưng t chủ động né tránh họ. 25 năm không mối tình vắt vai chắc cũng tại mình thôi.
    Hồi xưa t đi học t hay bệnh lắm. Bệnh lên bệnh xuống hoài. Rồi xui nữa. Ở trọ toàn gặp chuyện tào lao tào lao gì không. Đó cũng là lí do Mẹ tui để ý, quản lí, trông chừng tui nhiều đến vậy.
    Tui không biết có sự liên kết kỳ diệu nào không. Hay chỉ là sự trùng hợp. Hồi năm 3  ĐH t có đi thực tế ở trên NÚI với khoa. Ngủ nguyên 1 đám 70 mấy đứa. Nhóm nhỏ 4 đứa sẽ có 1 đứa con trai giúp đỡ mấy đứa con gái khi leo núi. Rồi tối ngủ t nằm kế thằng nhóm trưởng là Nam đó. Mấy bữa sau Mẹ t nói nằm mơ thấy tui có Bồ. Hỏi mơ hồi nào. Tính ngày lại thì ngay cái đêm ngủ kế thằng bạn đó.🤔🤔. Ghê thiệt.
    Rồi đi xe,  xe lên lề bị ngã xe bầm 1 cục cái dò. Xong bả điện lên bả kệ nằm mơ thấy tui bị tai nạn giao thông....
    Ý là bình thường bả con lo, còn quản như vậy. Tui mà có bồ hồi còn đi học là chắc Mẹ t bả còn lo dữ hơn. Nên tui tự nhủ là không bao giờ có ng yêu trước khi ra trường. Để Mẹ đc yên tâm.
    Nhưng mà ra trường rồi, cũng không có luôn.haha
    • 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Không kết bạn là phải rồi.
    Tại có kết bạn tui cũng..... Đâu có chấp nhận. Hehehe
    Zalo tui không có xài nhiều, hồi đó tạo chủ yếu để gọi Video call cho Mẹ mở cho bà ý coi coi đang làm gì làm gì thôi. Chứ Facebook là đã tốn thời gian rồi. Thêm Zalo nữa chi mắc công nghiền nữa. Tốn thời gian
    Zalo tui có 5 bạn hà. Chủ yếu là những ng thân thiết nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 385 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Ok chúc vui ve tìm đc hướng đi cho tâm trạng you. Không phiền topic you nữa he.
    Mà nhìn cái gì ra tầm bậy bạ hay zậy??? Bộ trông thấy ở ngoài hình dạng chân với cái bậy bạ giống sao??? Chắc thấy rồi nên mới đoán ra thứ khác ha há
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 385 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Mà nhìn cái gì ra tầm bậy bạ hay zậy??? Bộ trông thấy ở ngoài hình dạng chân với cái bậy bạ giống sao??? Chắc thấy rồi nên mới đoán ra thứ khác ha há

Không phải bị quản tới linh ứng mà là nghiệp quả linh ứng, phúc cũng là nghiệp, hoạ cũng là nghiệp, phúc hoạ đang xen kiếp này chịu cảnh gì nơi nội tâm. Nói khó hiểu nhưng cuộc sống của bạn sẽ trãi qua trên con đường bạn đi có phải tôi đi đâu mà biết cảm nhận nội tâm sao. Qua lời tôi đoán ra thế đúng sai không biết gì hết nha.

không phải bạn thân you thì chắc người lạ rồi nên không dám nhiều chuyện quá đà. Chúc mau cân bằng được cảm xúc chấm hết
    ps: mà tự nhiên cân bằng được thì con cá biết leo cây con kỳ đà biết bay. Thề luôn nếu cơ duyên không bị hành sấp mặt tới mức tự ngộ hoặc dc quý nhân giúp
    • 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Sao không chụp 2 chân chụp chi có 1 vậy.😆😆😆. Trời lại tối và ....
    • 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Không phải bị quản tới linh ứng mà là nghiệp quả linh ứng, phúc cũng là nghiệp, hoạ cũng là nghiệp, phúc hoạ đang xen kiếp này chịu cảnh gì nơi nội tâm. Nói khó hiểu nhưng cuộc sống của bạn sẽ trãi qua trên con đường bạn đi có phải tôi đi đâu mà biết cảm nhận nội tâm sao. Qua lời tôi đoán ra thế đúng sai không biết gì hết nha.

không phải bạn thân you thì chắc người lạ rồi nên không dám nhiều chuyện quá đà. Chúc mau cân bằng được cảm xúc chấm hết
    ps: mà tự nhiên cân bằng được thì con cá biết leo cây con kỳ đà biết bay. Thề luôn nếu cơ duyên không bị hành sấp mặt tới mức tự ngộ hoặc dc quý nhân giúp
    Dù sao thì tui thấy cuộc sống tui vậy là ổn, là có phúc, là tốt hơn biết bao nhiêu người rồi.
    Không có gì là hoàn hảo.
    Đôi khi phiền não thì viết ra vậy thôi chứ nói chung thì cũng OK
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2