Theo m.n nghĩ con gái/con trai quen và yêu trên mạng được hay không được?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 986 Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo m.n nghĩ con gái/con trai có nên quen và yêu trên mạng xã hội không nè?,vì mình thấy trên trang web trẻ thơ này nhiều bạn đăng bài tìm người yêu và muốn cưới gấp nữa chứ,liệu những người trên đây có đáng tin để làm quen hay yêu và cưới gấp không? hay là quen rồi cưới đại về rồi cảm thấy không hợp rồi lại bỏ nhau nữa.Theo ý kiến mình thì mình cho là không nên,bởi vì mình thấy mình ra ngoài xh giao lưu cùng bạn bè đi đây đi đó sẽ gặp gỡ nhiều người biết đâu được bạn sẽ gặp được người biết thương biết quan tâm tới bạn thì sao đúng không m.n? còn m.n nghĩ như thế nào thì bình luận ý kiến nhiều vào nhé ^____^

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 56 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không thử sao biết được bạn
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đây là kết luận sau kết quả của 2 mối tình thú vị, ko quá tệ trên mạng của bạn đó sao? Mình thấy hơi là lạ đó ). Mạng giúp kết nối thôi, trò chuyện với ai là quyền của bạn, họ có được gặp bạn ko cũng là quyền của bạn mà...khi gặp ngoài đời kiểm chứng rồi tiếp tục hay ko là tùy mỗi người, tốt đẹp hay ko là do khôn ngoan hoặc may mắn thôi ko phải lỗi mạng :v. Với những người yếu kém ko có điều kiện như mình thì có mạng chí ít là được bình luận vu vơ, chứ ngoài đời thực, thực sự ko có cơ hội luôn . Chết lại viết lan man rồi, câu trả lời theo ý chủ đề của bạn theo mình là "được" nhá
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Quen qua mạng tán dóc thôi. Chứ chả ra j
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1,207 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thả thính là chính thôi em. Chứ còn kén chọn chán ra
    • 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cứ thử ddi banj, được thì trời cho, mà chẳng đc thì trò chơi, )
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 433 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Không được nhé bạn, trừ khi bạn là trí tuệ nhân tạo. Quen nhau trên mạng là quen nhau kiểu gì? Hai bạn trèo lên mạng như đu dây điện rồi hôn nhau à? Nghĩ đến đó mình phì cười.

Mạng chỉ là phương tiện liên lạc mà thôi, hãy sử dụng nó để liên lạc hẹn gặp nhau ở ngoài đời. Tránh tâm sự quá nhiều thông qua chat chit (kể cả có video conference cũng dẹp). Nếu lạm dụng việc "sống ảo", đến khi sống thật với nhau chắc chắn nhiều hệ lụy.
    Công danh trước mắt trôi như nước
    Nhân nghĩa trong lòng chẳng đổi phương.

-- Hải Thượng Lãn Ông --
    Tất tần tật về SuperThin >>Mời vào<<
    • Thành viên Webtretho
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi thứ đều được nhưng cần thời gian và tìm hiểu thực tế. Chứ không đạt hết niềm tin vào thông tin trên mạng và tin tưởng được. ok
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 224 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Được chứ sao nè. T với ck tôi quen nhau qua zalo qua tìm quanh đây. hi hi lúc đầu quen chơi thôi xong dần dần yêu mới muốn gắn kết với nhau. Nhưng mà làm cái gì thì làm cũng có người tốt người xấu, tốt nhất nên tỉnh táo nhé!
    "Cả đời chỉ yêu một lần là tốt nhất. Yêu quá nhiều sẽ trở nên lãnh đạm, chia tay quá nhiều sẽ trở thành thói quen, đổi người yêu quá nhiều sẽ hay so sánh. Đến cuối cùng, bạn sẽ không còn tin vào tình yêu nữa. Thực ra, đối với tình yêu, càng đơn thuần sẽ càng hạnh phúc."