TIN TÀI TRỢ.

Sống thật với chính mình

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.8K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 29 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cuộc sống cần sự Chân thành và Thật thà. Vì người giả cũng như hàng Fake sẽ không tồn tại lâu dài. Những kẻ dối trá, chỉ hào nhoáng vẻ bề ngoài rồi cũng bị loại ra ngoài cuộc chơi. Tôi cũng thường gặp những người đàn ông vô cùng thành đạt và quyền lực với chiếc Rado cũ rích và vài gã trai trẻ hợm mình bên rolex Fake chỉ vì tính sĩ diện khoe khoang muốn oai với đời dùng đồ giả để lòe thiên hạ
    Còn bạn thì sao? Liệu bạn có thể sống thực với bản thân mình không? Bạn có thực hiện được đúng những lời hứa về giá trị mà bạn sẽ mang tới cho người khác hay không? Bạn có phải là người đáng tin cậy khi bạn bị sức ép hay bạn sẵn sàng đâm vào lưng người khác hoặc đạp lên họ để tìm lối thoát cho bạn ?… Nếu như bạn sống GIẢ, cả xã hội sống GIẢ thì liệu ai còn tin ai nữa, liệu khách hàng có còn tin vào doanh nghiệp? Một lần mất tin vạn lần mất tín!
    Quả thực là khó nhưng hãy bắt đầu bằng việc đầu tiên SỐNG THẬT VỚI CHÍNH MÌNH và làm một người tốt. Hãy cố gắng dù cho trong hoàn cảnh khó khăn nhất cũng đừng đánh mất mình! Đói cho sạch rách cho thơm! Đừng thoả hiệp hay đồng loã với sự giả dối!
    Chúc tất cả mọi người 1 ngày vui vẻ !
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 584 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Muốn lắm..nhưng quá khó để thực hiện.
    • 189 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

A viết đúng ạ.nhưg có những khi vì hoàn cảnh mà 1 số ng k đc sống lm chính mình.còn ai chả hi vọng lm ng tốt,có ích....
    Quan điểm cá nhân thôi ạ.^^
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 29 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Hãy cố gắng dù cho trong hoàn cảnh khó khăn nhất cũng đừng đánh mất mình ! Anh nghĩ vậy !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 189 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sống thực với chính bản thân mình là một điều rất nên làm nhưng vì một số lí do bạn không được sống thực với chính con người mình thì bạn chọn cách sống ntn giải quyết nó ra sao?
    Thiết bị nhà hàng | Thiết bị bếp | Lò nướng
    • 189 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangvtv Xem bài viết
    Hãy cố gắng dù cho trong hoàn cảnh khó khăn nhất cũng đừng đánh mất mình ! Anh nghĩ vậy !
    Nghĩ đc và lm đc là 2 chuyện khác nhau
    Nhưg dù sao e vẫn rất thích bài viết này của a.hehe
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 29 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nên đối mặt chứ đừng buông tay
    Nhanh quá rất nguy hiểm !
    • 113 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Đôi lúc đôi người tự giả dối bản than mình mà ko biết ấy chứ. ^^
    Thật giả do mỗi ng tự cảm nhận và lựa chọn thôi.
    Cả bản than mình cung đang ko biết mình có thật vs chính mình ko nữa....
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 584 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

làm sao sống thật giữa một rừng mặt nạ...
    • 180 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Like bài viết này, không sống thật với chính mình thì cảm giác như mình không phải sống vì mình mà đang sống vì người khác...
    • 103 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thật thật giả giả... Ta thành thật còn người khác thì giả dối.
    Chắc sẽ còn người thật với người đâu nhỉ?
    • 1,037 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sống thật quá không tốt ợ
    [/URL="https://web.facebook.com/banhdayquanganhngontaihaiphong" Bánh dày quán Gánh ngon tại Hải Phòng]
    • 93 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Sống thạt với mình và gia đình người thân là tốt rồi. H ra xã hội ai trả có những chiếc mặt lạ khác nhau.
    • 67 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nhưng hoàn cảnh ko cho mình sống thật với chính mình thì làm sao?
    • 58 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangvtv Xem bài viết
    Đúng vậy ! mình nghĩ " cuộc sống có bao lâu mà hờ hững " . Chỉ 1 lần dc sống trong đời thui .Vì thế cứ sống đúng là mình . Sống nhiệt tình vs mọi thứ mình có và trân trọng nó . Thực sự sống giả sẽ rất mệt mỏi .
    • 100 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trc đây mình cũng đã sống rất thật nhưng thứ mình nhận đc chỉ là dối trá...
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Những người sống thật thì luôn bị lợi dụng. Bài học rút ra từ 25 năm qua. Đắng lòng lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vậy có nghĩa là chỉ những ng bị đối đãi một cách giả dối thì mới đau lòng, buồn khổ sao? Thật ra em nghĩ những ng sống giả mới thật sự đáng thương! Nhiều lý do họ ko thể sống thật, hoặc họ sống giả vì bị tổn thương quá nhiều. Và nhiều lí do,...
    Đôi lúc em cũng tự hỏi "rốt cuộc em mong muốn những gì?"
    Nếu những người dc xem là sống giả đó, họ sống giả vì họ muốn, vì họ cảm thấy thoải mái với những điều đó. Và đôi lúc thì họ vẫn có lí do cho mình để tiếp tục những việc giả đó. Nhưng đến lúc họ phát hiện họ ko cách nào cứu vãn, thì bế tắc hay đau khổ vẫn là họ nếm nhiều nhất.
    Vậy nên, nếu chúng ta thật sự sống thật, đó là điều tốt cho bản thân, may mắn cho người khác. Còn đối với họ, nếu là những người chúng ta quan tâm, hãy cho họ cơ hội sửa đổi. Vì chúng ta sẽ chẳng bao giờ muốn ng chúng ta quan tâm phải khổ sở.
    Đau khổ nhất là hiện tại họ ko biết họ sống vì cái gì là thật, vì cái gì là giả nữa a ạ! =)))

Gởi từ ứng dụng Webtretho của gaopera