Nữ sinh năm 1985 tìm bạn nam trò chuyện nếu hợp tính sẽ kết hôn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.33K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình lượn trên này cũng một thời gian rồi một phần vì ngại một phần vì lười nhưng mà thôi cứ liều viết 1 cái topic lên đây biết đâu đấy ...

Như tiêu đề mình sinh năm 85 cũng gọi là băm một vài nhát rồi, mình ra đời sớm 16t ra đời tự bươn chải đi làm thuê, phụ quán cơm, bán bánh mì, bán giày, trông tiệm nét ... nói chung là mình làm qua rất nhiều việc rồi vừa làm vừa học trầy trật cũng lấy được tấm bằng đại học như người ta. Nói đến cái sự ế cũng vì vừa làm vừa học vất vả quá chả biết yêu đương gì sất, ra trường thì môi trường làm việc toàn các bạn trẻ hơn, mình lại không biết lái phi công nên chịu.

Mình tỉnh lẻ cách Hà Nội 80km. Mình đang làm nhân viên văn phòng ở Hà Nội, chỉ có lương không có lậu

Nói ế thì cũng chẳng phải ế mà là chưa tìm thấy người hợp với mình, mà bố mẹ thì sốt ruột hết khuyên nhủ nhẹ nhàng đến hù dọa bảo "mày không lấy tao gả", rồi lại đến bài "con không lấy là không được, dòng họ nhà mình không ai thế, ... rồi có lỗi với tổ tông" mình sắp điên luôn rồi.

Nhiều người cũng bảo sao không lấy chồng đi, lấy chồng đâu phải muốn lấy là được, cũng phải hợp tính phải thích thì mới lấy được. Mình không yêu cầu nhiều chỉ có vài điểm dưới đây thôi có anh chàng nào cảm thấy hợp nhãn thì kết bạn với mình nhé!

+ Có trách nhiệm: Trách nhiệm với bản thân mình (không cờ bạc rượu chè) cái này mình thấy nhiều rồi ngay gần nhà mình, chồng cờ bạc nợ khắp nơi vợ con è cổ ra trả, bố mẹ mang thân già chạy vạy khắp nơi tội lắm thương lắm. Có thể mình không làm ông nọ bà kia nhưng mình chịu thương chịu khó cày cuốc thì cũng lo được cho bản thân mình, phụ giúp bố mẹ - anh chị em trong nhà khi gặp khó khăn đó là điều đáng quý.

+ Chung thủy: Mình không thích đàn ông lăng nhăng, thích thì nói thích ko thích thì bảo "tôi không thích cô nữa chia tay đi (hay ly hôn đi cũng được)", mình ghét người ăn trong bát ngó trong nồi. Lỗi nào có thể bỏ qua được nhưng lỗi này thì mình nhất định không bỏ qua được, giống như đồ của mình mà người khác lấy xài là mình không dùng lại nữa.

+ Bằng tuổi hoặc lớn tuổi hơn mình: Mình không thích đối tượng nhỏ tuổi hơn mình, phụ nữ sinh con xong mau già lắm mai mốt đi chung ngta lại hỏi chị gái hay mẹ thì mệt lắm

+ Đừng đánh mình: Mình thấp bé nhẹ cân nên chỉ cần hẩy tay cái mình bay mất, mọi chuyện có gì từ từ nói đừng thượng cẳng chân hạ cẳng tay mất hòa khí mà rất khó giải quyết hậu quả.

p/s: Nhiều bạn cũng bảo là đàn ông tuổi này có vợ con đuề huề hết rồi, chỉ còn lại ... thôi, nhưng biết đâu đấy có người hợp với mình nồi tròn úp vung tròn mà. Có nhiều người cũng va vấp cũng thất bại cũng bị đời vùi dập te tua như mình nhưng vẫn cố gắng vươn lên tìm kiếm hạnh phúc cho riêng mình. Cô đơn một mình tự đi, ngã tự đứng dậy cũng mệt mỏi quá rồi thôi tìm bạn để biết ấm lạnh như người ta.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

E ở đâu thế?Cách Hà nội 80km a đoán e ở Thái Bình nhỉ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của skybluehd
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 90 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

chúc bạn nhanh tìm thấy người yêu người bạn đời của mình, với người xuất phát điểm thấp như chị em mình thì vất vả nhưng cứ cố gắng rồi sẽ được đền đáp xứng đáng.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi skybluehd Xem bài viết
    E ở đâu thế?Cách Hà nội 80km a đoán e ở Thái Bình nhỉ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của skybluehd
    Con gái Thái Bình đảm đang chịu thương chịu khó nhưng em ko phải ở Thái Bình ạ, Em ở Phú Thọ tính về đến sân nhà là 80km ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baby60s Xem bài viết
    chúc bạn nhanh tìm thấy người yêu người bạn đời của mình, với người xuất phát điểm thấp như chị em mình thì vất vả nhưng cứ cố gắng rồi sẽ được đền đáp xứng đáng.
    ừ, nhiều lúc cũng tủi thân sao số mình vất vả quá,
    sáng nay nghe cô bé hàng xóm được bố nhờ cất cái chìa khóa mà kêu là ôi cái cuộc đời này, nghĩ lại buồn cười mới 6t đã biết cái cuộc đời này rồi
    • 41 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

nghe có vẻ bạn kỹ tính đới, đừng áp bất cứ tiêu chuẩn nào vào đối tượng mà bạn quan tâm cứ cảm thấy ở bên họ thoải mái là được rồi, chúc bạn may mắn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 185 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chúc chị sớm tìm được người tâm đầu ý hợp ạ, các anh zai đâu hết rồi, nhanh chân lên nào
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vantaithanden Xem bài viết
    nghe có vẻ bạn kỹ tính đới, đừng áp bất cứ tiêu chuẩn nào vào đối tượng mà bạn quan tâm cứ cảm thấy ở bên họ thoải mái là được rồi, chúc bạn may mắn
    ko kỹ tính đâu nhưng có cảm tình thích và tiến xa hơn với người khác giới thì hơi khó, bạn mình bảo số mình đào hoa đi tàu cũng có người lấy số đt cho = được, đi đường thấy cùng biển ở quê là hỏi tạt đầu xe vào hỏi làm quen, đi học toàn em thua mình 3-4t tán, quan trọng là tim nó không rung rinh hic
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loanxinh92 Xem bài viết
    Chúc chị sớm tìm được người tâm đầu ý hợp ạ, các anh zai đâu hết rồi, nhanh chân lên nào
    ừa ko vội được em ạ, chị ko sốt ruột đâu, còn bố mẹ thì ít về sẽ không bị nói nhiều hic hic, chuẩn bị một cái tết cam go vì không chỉ mẹ nói mà cả họ hàng nội ngoại nói. Lúc trước chả yêu đương gì cứ im im nghĩ bụng bảo già chả ai lấy ở vậy cho sướng giục mãi rồi cũng chán thì bố chị bảo con không lấy chồng là không được, chị mới bảo bố cứ từ từ con tìm thấy rồi mới lấy thì cụ lại bảo ừ bố bảo thế

p/s: Em làm cùng nghề với chị đấy, qua tết có muốn đổi chỗ làm ko đang có 1 job hot lắm, thích nhích thì ib chị hehe
    • 41 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi violetpt Xem bài viết
    ko kỹ tính đâu nhưng có cảm tình thích và tiến xa hơn với người khác giới thì hơi khó, bạn mình bảo số mình đào hoa đi tàu cũng có người lấy số đt cho = được, đi đường thấy cùng biển ở quê là hỏi tạt đầu xe vào hỏi làm quen, đi học toàn em thua mình 3-4t tán, quan trọng là tim nó không rung rinh hic
    Vậy mà bảo ko kỹ tính, cứ tiếp xúc thôi tình cảm thì bồi đắp dần dần
    • 129 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    a đang tìm vk đây, 85 hợp tuổi đấy, e cao và nặng bn?
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomebongcoi Xem bài viết
    a đang tìm vk đây, 85 hợp tuổi đấy, e cao và nặng bn?
    vầng, chúc anh mau tìm thấy ạ, em cao 1m52 nặng 40kg
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 90 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi violetpt Xem bài viết
    ừ, nhiều lúc cũng tủi thân sao số mình vất vả quá,
    sáng nay nghe cô bé hàng xóm được bố nhờ cất cái chìa khóa mà kêu là ôi cái cuộc đời này, nghĩ lại buồn cười mới 6t đã biết cái cuộc đời này rồi
    ai cũng có phúc có phần của riêng mình, nỗ lực thôi còn kết quả thì tùy vào phương án mình lựa chọn
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tết xong lăn ra ốm vì về chơi bị cả nhà oanh tạc chuyện chồng con mà, rồi các cậu bảo thôi lấy cho có chồng thôi cũng được. Sao con người ta dễ thỏa mãn thế nhỉ dần dần theo thời gian thì ai cũng sẽ vậy, thôi thì ko cần cao to đẹp trai kiếm tiền giỏi chỉ cần trời mưa biết chạy vào nhà là được có gì để em lo, ahihi.
    Chỉ chạnh lòng khi ốm ko ai sờ chán xem nóng lạnh thế nào, hỏi có ăn chưa, uống thuốc chưa có mệt không thôi ah.
    Chúc hội độc thân năm mới ko còn độc toàn thân nữa, tiền bạc rủng rỉnh, mọi sự như ý còn lại vạn sự tùy duyên thôi
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mjnh muon lam wen

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lien he nghiem tuc zalo 0984437325
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào e e có thể lh với a đc chứ e 01276441944
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em có khỏe không em ! Cs của em bgio có tốt không ..
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh cam đoan se lam cho ban phai đê me! Minh se cho ban thay đàn ông rất gọi cam! Minh chat video nhe

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tienanhyeuemko90
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

0826.325.660. m dang lam va song o ha noi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2