Nữ 82 vẫn ế điểm danh nào!!!😁😁😁

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.7K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hnay rỗi rãi vào đây làm cuộc thống kê nhỏ xem còn bạn nữ nào sinh năm 82 mà vẫn phòng ko như mình ko? Mục đích lấy động lực để tiếp tục ế🤔. Hiện giờ thấy mọi người xung quanh từ gia đình đến đồng nghiệp luôn nhìn mình với ánh mắt ái ngại, người tế nhị nhắc khéo, kẻ vô duyên thì nói chẳng khác gì vỗ vào mặt như mình mang trọng tội ấy😂😂😂. Mà bản thân tự kiểm điểm ko có khiếm khuyết gì quá lớn: hình thức ko đến nỗi, cv ổn định, tính tình vui vẻ trẻ trung và cũng rất có thiện chí trong việc lập gia đình😁..., nhưng ko hiểu sao vẫn ế. Hiện tại thấy cuộc sống rất ổn, chỉ thấy chạnh lòng vào những dịp lễ, tết thôi. 
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 42 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Hình thức không đến nỗi. Có thiện chí lập gia đình. Mà giả yêu cầu chị quá cao nên chả có ai phù hợp thế thôi. Cái đứa đủ điều kiện mà chị yêu cầu thì giờ nó cưới mấy bé sinh năm 97, 98 cho ngon ngọt trẻ trung chứ việc quái gì rước chị về.
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamthanhphong119 Xem bài viết
    Hình thức không đến nỗi. Có thiện chí lập gia đình. Mà giả yêu cầu chị quá cao nên chả có ai phù hợp thế thôi. Cái đứa đủ điều kiện mà chị yêu cầu thì giờ nó cưới mấy bé sinh năm 97, 98 cho ngon ngọt trẻ trung chứ việc quái gì rước chị về.
    Cảm ơn bạn, tâm sự chút thôi nhưng đúng là nhiều khi cũng khó thật. Mình lên đây mục đích chính là tìm bạn nữ có hoàn cảnh giống mình để tìm động lực nghe những câu như bạn vừa nói. Ế ko phải là lỗi lớn nhưng nghe mọi người nói tự nhiên cũng sẽ cảm thấy tự ti.
    • 497 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Ô ôg này thái độ thế nhể

Gởi từ ứng dụng Webtretho của s2smilwoo
    • 68 Bài viết

• 494 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có tớ nè, hồi "còn trẻ" thì mải lo cho gia đình, em út học hành. Giờ Bố Mẹ ổn rồi + em út ra trường đi làm có thu nhập ổn, công việc của mình cũng ổn rồi mới nhìn lại mình thì cả 1 đống tuổi rồi

Thực ra mình vẫn yêu đời yêu người, cũng vui vẻ thân thiện, cũng có thiện chí lập gia đình mà nhiều khi đúng là kiểu như mình mang tội lớn lắm í hehe, họ hàng thì nói kiểu bất hiếu, đồng nghiệp + bạn bè thì nhiều khi nói bóng nói gió các kiểu, khộ thân tui qua . Cũng may tớ còn có công việc bận nhưng vui, GĐ tớ vẫn luôn vui vẻ đầm ấm, thi thoảng rảnh rỗi dẫn các Cụ đi lang thang ngắm đời, ngắm người nên cũng không có nhiều thời gian mà âu sầu lắm, nhưng cứ ngày lễ/tết or nhiều khi nhìn thấy các Cụ lo cho mình cũng thấy chạnh lòng và thi thoảng cũng suy nghĩ phết á.

Ah mà Gái có ở SG không kết bạn đi
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dungphan1412 Xem bài viết
    Có tớ nè, hồi "còn trẻ" thì mải lo cho gia đình, em út học hành. Giờ Bố Mẹ ổn rồi + em út ra trường đi làm có thu nhập ổn, công việc của mình cũng ổn rồi mới nhìn lại mình thì cả 1 đống tuổi rồi

Thực ra mình vẫn yêu đời yêu người, cũng vui vẻ thân thiện, cũng có thiện chí lập gia đình mà nhiều khi đúng là kiểu như mình mang tội lớn lắm í hehe, họ hàng thì nói kiểu bất hiếu, đồng nghiệp + bạn bè thì nhiều khi nói bóng nói gió các kiểu, khộ thân tui qua . Cũng may tớ còn có công việc bận nhưng vui, GĐ tớ vẫn luôn vui vẻ đầm ấm, thi thoảng rảnh rỗi dẫn các Cụ đi lang thang ngắm đời, ngắm người nên cũng không có nhiều thời gian mà âu sầu lắm, nhưng cứ ngày lễ/tết or nhiều khi nhìn thấy các Cụ lo cho mình cũng thấy chạnh lòng và thi thoảng cũng suy nghĩ phết á.

Ah mà Gái có ở SG không kết bạn đi
    Hiện tại tớ thấy mọi thứ vẫn rất ổn, tớ cũng rất yêu đời và luôn suy nghĩ tích cực. Tiếc quá tớ lại ở Hà Nội!
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Gái 84 nè, độc thân vui tính )

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mouse12
    • 810 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tiếp theo 84, em 88 xin xếp hàng đời còn dài, zai còn đầy mà chị, bao giờ chán đi 1 mình thì kiếm đứa con thoai
    "Bây giờ ván đã đóng thuyền...
    Thấy người nhiều tiền gỡ ván bán ngay
    "
    P/s: Em bán BỘ LAU NHÀ 360 độ nhé các tình yêu
    • 42 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honganh1988 Xem bài viết
    tiếp theo 84, em 88 xin xếp hàng đời còn dài, zai còn đầy mà chị, bao giờ chán đi 1 mình thì kiếm đứa con thoai
    Đó là suy nghĩ ích kỷ nha bạn. Bạn kiếm 1 đứa con để đi cùng mình. Nhưng có bao giờ bạn nghĩ đến trẻ không có bố thì nó sẽ thiệt thòi thế nào chưa? Có thể bạn cảm thấy không vấn đề gì. Nhưng con của bạn có cảm thấy như thế hay không?Những lúc nhìn người khác được bố, được ba ôm ấp. Được bồng đi chơi. Được tình yêu thương từ ba. Nhìn lại bản thân thì...Bạn đã trải qua cảm giác đó chưa? Có nghĩ đứa bé sẽ cảm thấy như thế nào không?
    • 810 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đó là suy nghĩ ích kỷ nha bạn. Bạn kiếm 1 đứa con để đi cùng mình. Nhưng có bao giờ bạn nghĩ đến trẻ không có bố thì nó sẽ thiệt thòi thế nào chưa? Có thể bạn cảm thấy không vấn đề gì. Nhưng con của bạn có cảm thấy như thế hay không?Những lúc nhìn người khác được bố, được ba ôm ấp. Được bồng đi chơi. Được tình yêu thương từ ba. Nhìn lại bản thân thì...Bạn đã trải qua cảm giác đó chưa? Có nghĩ đứa bé sẽ cảm thấy như thế nào không?
    thế bạn có thấy như vậy là ích kỷ với bản thân mình ko??? mỗi người một quan điểm, khi bạn ko thể sống tốt cho chính mình thì đừng mơ mộng mang lại hạnh phích cho người khác. Và tất nhiên, bên cạnh những người vẫn mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ như bạn thì cũng cần có những người như mình để cuộc sông thêm đa dạng nhiều màu sắc chớ. Đời mình không vui thì con mình vui sao dc, nhể
    "
    • 42 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honganh1988 Xem bài viết
    thế bạn có thấy như vậy là ích kỷ với bản thân mình ko??? mỗi người một quan điểm, khi bạn ko thể sống tốt cho chính mình thì đừng mơ mộng mang lại hạnh phích cho người khác. Và tất nhiên, bên cạnh những người vẫn mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ như bạn thì cũng cần có những người như mình để cuộc sông thêm đa dạng nhiều màu sắc chớ. Đời mình không vui thì con mình vui sao dc, nhể
    Em cạn lời với bà chị. Uhm. Cứ giữ quan điểm đó mà sống cho bản thân đi. Còn đứa trẻ thế nào thì mặc kệ. Tiên trách kỷ, hậu trách nhân. Trước khi than trách tại sao mình lại bị như thế này thì phải tự vấn lại xem bản thân trước. Stop and don't talk.
    • 49 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hóng kn của các vị tiền bối
    • 810 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cạn lời với bà chị. Uhm. Cứ giữ quan điểm đó mà sống cho bản thân đi. Còn đứa trẻ thế nào thì mặc kệ. Tiên trách kỷ, hậu trách nhân. Trước khi than trách tại sao mình lại bị như thế này thì phải tự vấn lại xem bản thân trước. Stop and don't talk.
    ủa, cái gì thế??? đã bảo mỗi người 1 quan điểm rồi sao có vẻ gay gắt với cách sống của người khác thế nhỉ??? Nên nhớ, ko phải đứa trẻ nào đầy đủ bố mẹ cũng hạnh phúc, và ko phải đứa trẻ nào không bố cũng đều bất hạnh nhé bạn chẻ )
    Hơn nữa, cái gì mà trách kỷ với trách nhân ở đây nhể??? cháu có chắc là cháu hạnh phích hơn chụy không??? ) Đừng nhìn cái gì cũng gay gắt như vậy chớ Ở đời này, cái gì cũng chỉ là tương đối thôi nhé cháu
    "
    • 68 Bài viết

• 494 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    úi, sao lại tranh cãi ở đây thế này? Mình cũng có mấy cô bạn làm Mẹ đơn thân (có người thì tự lựa chọn, có người thì trục trặc gia đình nên vô tình thành Mẹ đơn thân). Mình thì mình tôn trọng mọi quyết định và quan điểm của mỗi người, và thực lòng rất ngưỡng mộ những Bà mẹ đơn thân, riêng bản thân mình thì chưa nghĩ tới vì thấy mình chưa đủ can đảm . Còn chuyện kết hôn muộn hay sớm thì mỗi người có một hoàn cảnh, mỗi phúc phận khác nhau, có ở trong từng hoàn cảnh mới hiểu được. Dù sao thì chúng ta chỉ có 1 cuộc đời để sống, vậy nên dù ở hoàn cảnh nào thì cũng sống hết mình với cuộc sống mà bản thân có được nhỉ

Chúc mọi người đầu tuần nhiều niềm vui.
    • 42 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Chả có gì gay gắt ở đây cả. Tất cả chỉ là tương đối thì chả có gì đảm bảo đứa bé đó sẽ được hạnh phúc nếu không có ba cả. Dù đầy đủ cha mẹ chưa chắc đã hạnh phúc nhưng không đầy đủ cha mẹ thì chắc chắn sẽ bị xã hội đối xử khác biệt. Khi mắc lỗi thì sẽ nói thế này: "Cái đồ không có cha, không có ai dạy dỗ nên mới thế". Khi làm tốt lại thế này: "Không có cha thì làm gì vẫn là cái thằng không có chai". Nổi trội hơn bạn bè thì lại bị đem cái không có cha ra trêu. Kém cỏi hơn bạn bè cũng bị đem ra trêu. Đến cả giáo viên còn phân biệt đối xử giữa trẻ giàu với trẻ nghèo, giữa trẻ có cha và trẻ không có cha cơ mà. Việc gì bọn trẻ phải kiêng dè. Có cha mà không ra gì thì cha mẹ cứ mỗi người một nẻo. Còn hơn là chả biết ghi gì trong phần họ tên cha của bản lý lịch.
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình nghĩ mỗi người một quan điểm, miễn quan điểm đó ko trái đạo đức, ko trái pháp luật thì đều nên tôn trọng. Còn riêng bản thân mình cũng có quan điểm giống bạn Phandung1412, tuy rất ngưỡng mộ các bà mẹ đơn thân nhưng vẫn chưa đủ can đảm.
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cảm ơn honganh1988! Chị vẫn hi vọng vào một ngày mai tươi sáng. Chỉ là thỉnh thoảng bị chỉ trích hơi nặng nề nên lên đây tìm chút an ủi thôi
    • 2,138 Bài viết

• 5,883 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    công nhận bây giờ 82, kiếm chồng hơi bị khó. Mấy người mình quen tuổi từ 81 đến 83 năm vửa rồi, bạn thì lấy a tây già 50 tuổi, bạn thì lấy a gà trống nuối con. Con trai bằng tuổi thì sẽ chọn các e ít hơn từ 5-7 tuổi, chứ ko lấy bằng tuổi được. Mong muốn là 1 chuyện nhưng bản thân phải nỗ lực, sục sạo mọi ngóc ngách xem có a nào ngủ quên ko ? chứ cứ đợi đợi thì chắc là ko cải thiện được. chúc chủ thớt cố gắng lên.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trẻ con luôn được hp nhất khi gđ trọn vẹn. Tuy nhiên vì 1 lý do nào đó, m vẫn ủng hộ nếu làm mẹ đơn thân khi đã đảm bảo về tinh thần và vật chất để chăm con

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mouse12
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhhieu_83 Xem bài viết
    công nhận bây giờ 82, kiếm chồng hơi bị khó. Mấy người mình quen tuổi từ 81 đến 83 năm vửa rồi, bạn thì lấy a tây già 50 tuổi, bạn thì lấy a gà trống nuối con. Con trai bằng tuổi thì sẽ chọn các e ít hơn từ 5-7 tuổi, chứ ko lấy bằng tuổi được. Mong muốn là 1 chuyện nhưng bản thân phải nỗ lực, sục sạo mọi ngóc ngách xem có a nào ngủ quên ko ? chứ cứ đợi đợi thì chắc là ko cải thiện được. chúc chủ thớt cố gắng lên.
    Đúng là như thế bạn ạ, tuổi này ở VN là rất rất khó rồi, tuy nhiên mình vẫn hi vọng, còn trường hợp xấu nhất thì ở vậy, nhận con nuôi or nuôi đứa cháu ruột để nương tựa tuổi già, hihi. Cũng may gia đình mình anh em đông và yêu thương nhau lắm nên mình độc thân nhưng chưa bao giờ cảm thấy cô đơn.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4