TIN TÀI TRỢ.

Những thu hoạch khi đăng kết bạn trên WTT

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.7K Lượt đọc
  • 288 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 188 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Tớ thấy 2 bạn smile và hoanganh rất tâm đầu ý hợp đấy.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 304 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SingleDad1976 Xem bài viết
    Oái, cãi nhau chí chóe, Singledad nhận ra cái chung của 2 đứa mình kìa Smile85, thực ra cũng muốn được hợp lắm nhưng Smile85 lại nghĩ mình ham hố chân tay không yên, lại chỉ yêu cái giường và cái phòng.
    Smile85 có nghĩ thế không?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 443 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Về gặp xong lên đây kể lể thì cũng chẳng là loại con trai ra gì
    con gái nó có xấu tới đâu thì chấp nhận đi, kể lể làm gì . Chấp nhận quen, chấp nhận đi cf thì chấp nhận ko hợp
    Ngoài đời đầy đó sao ko kiếm mà lại lên đây rồi than, hay ngoài đời mình cũng chả ra sao.
    cho là bạn đi xe cùi đi, con gái có quyền đựơc lựa chọn cuộc sống sung sướng hơn. Thế bạn gặp 1 cô gái nghèo đi xe đap, tối bán nước mía lề đường . Bạn có tự tin khẳng định : 100% bạn sẽ quen cô đó không
    Là Con người thì ai cũng phải đi chọn giống nòi thôi

Mình ko bênh ai cả, con gái như bạn nói thế mình cũng ghét nhưng rút KN cho các lần sau . Lên đây lập topic làm gì ? Thể hiện mình là ng học thức à
    Góp ý vậy thôi. Lựơn đây kẻo ăn gạch
    • 304 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SoiHoang89 Xem bài viết
    Về gặp xong lên đây kể lể thì cũng chẳng là loại con trai ra gì
    con gái nó có xấu tới đâu thì chấp nhận đi, kể lể làm gì . Chấp nhận quen, chấp nhận đi cf thì chấp nhận ko hợp
    Ngoài đời đầy đó sao ko kiếm mà lại lên đây rồi than, hay ngoài đời mình cũng chả ra sao.
    cho là bạn đi xe cùi đi, con gái có quyền đựơc lựa chọn cuộc sống sung sướng hơn. Thế bạn gặp 1 cô gái nghèo đi xe đap, tối bán nước mía lề đường . Bạn có tự tin khẳng định : 100% bạn sẽ quen cô đó không
    Là Con người thì ai cũng phải đi chọn giống nòi thôi

Mình ko bênh ai cả, con gái như bạn nói thế mình cũng ghét nhưng rút KN cho các lần sau . Lên đây lập topic làm gì ? Thể hiện mình là ng học thức à
    Góp ý vậy thôi. Lựơn đây kẻo ăn gạch
    Mình không ý kiến cho bài này, ai cũng có quyền tự do ngôn luận, cứ nói đúng nói thật không được nhằm vào ai để gây kích động là được, nếu có đụng chạm đến ai cũng không được cay cú, trả đũa, các bạn trai kể cũng lạ, xấu thì đã sao mà cứ chê người ta, ngoài xấu nhưng trong đẹp là được rồi. người ta cũng đầy đủ chứ có thiếu gì đâu, nhất là anh SingleDad ấy rút KN đi nhé
    • 189 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Anh chị nào nhờ wtt mà thành vk ck hay đag yêu nhau, thì vào đây để cho e xin ít niềm tin và hy vọng vs ạ.chứ tình hình này e cũng chả hi vọng đc 2 từ nghiêm túc trên này rồi ạ.hazzzz
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 103 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smile85 Xem bài viết
    Như tớ trình bày trong các topic trc, xã hội giờ bận rộn lắm, đàn ông nghiêm túc, gia đình đàng hoàng , có nghề nghiệp tốt thì tự động gái theo đầy. Thời gian họ gõ bàn phím họ đi chơi; giao lưu bạn bè. Hoặc đọc những thông tin bổ ich trên này. Chứ đàn ông lêb đây tìm gái thì tớ thấy đa phần bản thân hoặc gia đình có khiếm khuyết.

Voi gái cũng vậy, gái xinh gái ngoan hiềb thì cần gì lên đây. Vừa chia tay anh này anh khãc nhảy vào ngay. Tớ biết có truong hơp, 2 người vừa cai nhau chỉ tạm chia ray nhau, cô bạn lên đây đăng ký tìm bạn trai mới ngay. Bây giờ voi zai làm lành rồi ah

Mạng giờ để lọng lua nhau. Thoi kiy mạng moi ra thì wen nhau và kết hôn nhờ mạng là bình thường. Wtt cũng vây. Bây giờ thì như mò kim dưới biển
    Không hẳn đâu bạn, mình có nghề nghiệp tốt, ngoại hình khá mà vẫn onl đấy thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,674 Bài viết

• 4,646 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi SingleDad1976 Xem bài viết
    Anh khéo đùa
    Một nụ hôn phá tan khoảng cách giữa tình bạn và tình yêu
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,674 Bài viết

• 4,646 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanganh156 Xem bài viết
    Oái, cãi nhau chí chóe, Singledad nhận ra cái chung của 2 đứa mình kìa Smile85, thực ra cũng muốn được hợp lắm nhưng Smile85 lại nghĩ mình ham hố chân tay không yên, lại chỉ yêu cái giường và cái phòng.
    Smile85 có nghĩ thế không?
    Da thôi anh ah....Với lại em đã quy y tam bảo rồi ah, ko thể bỏ đc đâu ah
    • 304 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Smile thử ok cái xem nào biết đâu gặp anh lại bỏ mọi thứ chỉ dc ở gần a thi sao
    • 304 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,674 Bài viết

• 4,646 Được cảm ơn

Hứ...em hem thích tẹo nào
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Anh ấy có lòng thì em có dạ gặp thử xem sao
    • 304 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smile85 Xem bài viết
    Hứ...em hem thích tẹo nào
    Từ từ mới thich dc chứ hả?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,674 Bài viết

• 4,646 Được cảm ơn

Từ từ mới thich dc chứ hả?
    Em lập trường vững lắm...ý đã quyết thì ko thay đổi được...em cũng ko có sức chịu 8 kiếp nạn đâu heng
    • 188 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Mình không ý kiến cho bài này, ai cũng có quyền tự do ngôn luận, cứ nói đúng nói thật không được nhằm vào ai để gây kích động là được, nếu có đụng chạm đến ai cũng không được cay cú, trả đũa, các bạn trai kể cũng lạ, xấu thì đã sao mà cứ chê người ta, ngoài xấu nhưng trong đẹp là được rồi. người ta cũng đầy đủ chứ có thiếu gì đâu, nhất là anh SingleDad ấy rút KN đi nhé
    Ấy, sao lại có gì liên quan đến tớ thế.
    • 304 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Ko biết ai reo rắc nỗi kinh hoàng cho smile mà khiếp sợ đàn ông thế, gặp mà cũng cự tuyệt
    • 1,037 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Huhu, em thì vô đây là công việc phải ôm máy tính suốt ngày nên chán chán thì vô chém gió chém bão cho đỡ ngột ngạt thui. Iem chẳng sợ gặp ai không ra gì, chỉ sợ gặp người nghiêm túc.
    [/URL="https://web.facebook.com/banhdayquanganhngontaihaiphong" Bánh dày quán Gánh ngon tại Hải Phòng]
    • 304 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenhuong246 Xem bài viết
    Huhu, em thì vô đây là công việc phải ôm máy tính suốt ngày nên chán chán thì vô chém gió chém bão cho đỡ ngột ngạt thui. Iem chẳng sợ gặp ai không ra gì, chỉ sợ gặp người nghiêm túc.
    Nguyễn Hương sống ở đâu thế?
    • 1,037 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nguyễn Hương sống ở đâu thế?
    Em ở Hà Tây ạ!
    [/URL="https://web.facebook.com/banhdayquanganhngontaihaiphong" Bánh dày quán Gánh ngon tại Hải Phòng]
    • 189 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ifindareason4me Xem bài viết
    Mới đăng topic được ba tuần và nói chung đã gặp một số, đủ để đưa ra những lời nhận xét ban đầu.

Con trai lên WTT vì nhiều nguyên nhân nhưng những người mong muốn kết bạn thì thực sự nghiêm túc.
    Tuy nhiên số đông mang tâm lý phòng thủ.
    Và thường có một điểm chung là nội tâm sâu sắc, nhưng hành động lại nông nổi, có một số điềm đạm, chín chắn nhưng rất hiếm.

Tất cả các bạn đều tốt, mà mình cũng chưa từng thấy ai xấu trong đời cả.
    Chúng ta đều tốt, tuy nhiên lại có tâm lý nghi ngờ đối phương, ngay từ đầu đã không tin tưởng, ảnh hưởng đến suy nghĩ, lời nói, hành động, dẫn đến không đi đến đâu, mất thời gian.
    Còn muốn gì thì phải nói ra người ta mới hiểu được.
    Và thường các mối quan hệ thất bại ở chỗ cứ cố tìm xem đối phương đang nghĩ gì.
    Bạn bè or người yêu cứ thoải mái, sao cứ phải thách thức EQ vs IQ của nhau làm gì???

Riêng về chuyện xấu đẹp, mình thấy đa phần là bình thường, thi thoảng cũng có người xuất sắc.
    Ân tượng ban đầu rất quan trọng, nhân tố hàng đầu xây dựng cảm tình. Các bạn không có nhan sắc thì cố gắng chỉn chu lịch sự.
    Đã là con người thì phải đẹp, không đẹp hơn được đứa khác thì phải đẹp nhất so với mình.
    Xấu trước là có tội với bản thân, sau là có tội với đám đông.
    Miệng không đẹp thì mũi đẹp, mặt không đẹp thì người đẹp, mà người không đẹp thì tâm hồn đẹp.
    Bạn cô đơn vì bạn lựa chọn sự cô đơn, không phải do ngoại hình.

Ngoài ra người ta sống được với nhau lâu dài là ở tính cách. Rất đơn giản, bạn tôn trọng người ta thì người ta tôn trọng bạn.
    Còn nếu bạn tốt với người ta mà người ta không tốt với bạn thì hoặc là bạn chưa đủ tốt hoặc là bạn quá ngu. Sao lại phải băn khoăn về một người cư xử tệ với mình?

Đôi điều tâm sự với các bạn trên kinh nghiệm thực tế. Mới có 3 tuần nên cũng không thể nói nhiều hơn. Tuy vậy có một điều chắc chắn. Đừng ngần ngại kết bạn trên WTT các bạn ạ, vui mà
    Giong như mình cũng có nhiều lỗ hổng về tính cách, và đã học hỏi được từ các bạn ấy rất nhiều.
    Bạn viết hay và đúng quá. Cám ơn bạn nhiều nhé!!!
    Thiết bị nhà hàng | Thiết bị bếp | Lò nướng