nhật ký

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.39K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tô một chút son . thay đổi kiểu tóc tự ngắm mình trong gương. cảm thấy bản thân ổn hơn rất nhiều
    đôi lúc chỉ cần thay đổi một thứ gì đó cũng cảm thấy cuộc sống tốt đẹp lên nhìu lắm. sau 1 thời gian chán ngán bản thân
    đến cuối cùng hôm nay cũng có thể tìm lại được chút gì đó gọi là sức sống. bắt đầu yêu chiều bản thân mình làm những gì tốt đẹp nhất.
    yêu một người ở bên một người là một điều gì đó rất khó khăn và xa vời nên cách tôt nhất chính là yêu bản thân mình thật nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    có lẽ em chưa tìm dc ng phù hợp với mình thôi
    • 56 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhật ký ngắn gọn quá!
    Thì trước hết hãy yêu bản thân mình, rồi mới đến người kia
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chúc bạn nhiều sức khỏe nhé
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

đúng rồi ạ, hãy yêu quan tâm, chăm sóc bản thân mình sẽ tốt hơn
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cám ơn mọi người nhìu nhé !! thật ra nhật ký này cũng chỉ là những lúc buồn không nói được với ai thì mình muốn dùng nơi đây để trải lòng thôi.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hôm nay, mình cảm thấy mọi thứ đang dần bảo hòa, rõ ràng đã từng bắt đầu rất tốt vậy mà giờ đây đang giống như người mất phương hướng vậy. Mình biết nếu bây giờ mình dừng lại hoặc không tìm ra phương pháp mọi thứ sẽ trở lại con số 0 . hy vọng sẽ sớm khắc phục được tình trạng này . (((((((((((((((
    • 35 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

cùng một tâm trạng...
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nửa kia của tương lai: anh ở đâu, em có rất nhiều tình yêu muốn trao anhEm đã chuẩn bị xong rồi, đang đợi để gặp anh, vậy thì anh đang ở đâu, đến tìm em nhanh đi; em đã dang rộng cánh tay đợi cái ôm của anh, vậy thì anh hãy đến nhanh lên, chúng ta đừng bỏ lỡ nữa; em biết rằng sau khi trải qua sự trêu chọc duyên phận và thử thách của thế gian em nhất định sẽ tìm đến anh, sau đó trong mắt đều là anh
    • 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

đến tuổi này rồi nên tìm 1 người tốt ở gần mà tìm hiểu, không nên chờ mong cái gọi là tình yêu nữa đâu. rồi vỡ mộng thôi.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vậy nếu tìm hiểu mà không có tình yêu thì sẽ thành cái gì ???
    • 45 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Em đang mất phương hướng? Có cảm giác tìm mãi không thấy gấu ở đâu. . Anh cũng thế, a vẫn đang đi tim này, đời mà, có sao đâu, mình chậm hơn người khác chút thôi,
    Muốn người khác yêu em thì em phải yêu bản thân mình trước. Em hãy luôn là cô gái xinh đẹp, ko cần phải lòe loẹt, chỉ cần một chút thôi, vì em biết chăm sóc cho bản thân thì mới biết chăm sóc cho người khác.
    Tự tin và cởi mở nên vì con trai họ rất thích nói chuyện với những cô gái như vậy. Tỏ ra cao ngạo, chảnh chọe, ít nói thì họ sẽ ko lại gần em đâu vì họ cảm thấy em khó gần.
    Đừng mong 1 a chàng bạch mã vì điều đó không có thật, em sẽ rất dễ đánh mất chú ý ở xung quanh, biết đâu người e tìm đang ở gần. Cũng đừng chép miệng, tình yêu thật sự ko có thật, kiếm 1 người lấy cho xong vì lấy 1 người ko yêu e sẽ phải chịu đựng. Không ai là hoàn hảo nên sống chung rồi e sẽ thấy những điểm ko tốt của ng kia và những điểm 2 người ko phù hợp. Tình yêu là thứ để e và người đó nhìn nhau mà sống, không có nó hoặc em phải chịu đựng mà sống hoặc tan vỡ, ly hôn, bà mẹ đơn thân giờ nhiều.
    Cứ giao tiếp nhiều lên, đừng đặt nặng vấn đề tìm hiểu, cứ kết bạn đi, a ta có thể ko phải là người em lựa chọn nhưng bạn a ta thì sao? ^^!. Kết giao nhiều thì sẽ tăng cơ hội tìm kiếm.
    Em có tin vào duyên không? Như là a chợt mất ngủ này, buồn buồn vào đọc tin và feedback cho e. Đó là duyên, đơn giản vậy thôi.
    Theo quy tắc "cho-nhận", em thật sự hi vọng điều tốt đẹp đến với em thì nó sẽ đến với em, ngược lại, em suy nghĩ tiêu cực thì điều tiêu cực sẽ đến với em. Em luôn suy nghĩ tiêu cực, mặt mày cau có, lầm lỳ, nếu như 1 a chàng phù hợp với em đi qua em, em cũng chẳng chận ra mà tiến tới làm quen, vì e đang bận than thân trách số trời bạc bẽo.
    Hi vọng và ước ao khác nhau nhé. Người chỉ biết ước ao sẽ chỉ hi vọng điều gì đó tự đến và ko làm gì cả. Ng thật sự hi vọng thì họ hành động em ạ, hành động để có được cái mình tin nó là của mình.

Em là con gái, em có quyền đc ai đó yêu thương, có quyền được nũng nịu, 1 xíu thôi, có quyền đc làm đẹp và đc khen mình xinh đẹp. Xã hội giờ thay đổi nhiều, ko phải kiểu cha mẹ đặt đâu con ngồi đấy, cũng ko phải kiểu cho xong 1 tấm chồng. Nhìu lúc bi quan, hụt hơi, em cứ nhớ đến điều mình thực sự muốn và hành động. Có công mài sắt, có ngày nên kim
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lần đầu em thấy 1 bài comment dài như vậy. thanks anh về những chia sẽ chân thành...
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thật ra mình vốn dĩ không phải cô gái đơn thân lang thang đi tìm bạch mã hoàng tử. Mà là một người từng trải qua những đổ vỡ của cuôc hôn nhân chóng vánh. Nên bạch mã hoàng tử từ lâu đã không còn nằm trong list những việc cần làm nữa. có lẽ đơn thân lâu quá khiến người ta dần quen với cảm giác một mình. ngại ngùng những nổi đau. chán lắm những nổi buồn. dần đần cũng tự cô lâp chính mình.
    có lẽ rất nhiều người đã từng trải qua cảm giác mất phuong hướng . cảm thấy con đường phía trước thật mịt mờ lắm. tôi cũng vậy.
    rất nhiều lần , rất nhiều kế hoạch được đặt ra nhưng ngày này qua tháng nọ vẫn là con số ko tròn trĩnh.
    chỉ hy vọng sẽ sớm tìm được nhiệt huyết. tìm lại con người tươi trẻ như xưa..)
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thật ra có một nơi chia sẽ rất tốt, có những chuyện nhỏ nhặt thường ngày nhưng không thể nói với ai. cũng không có ai để nói. liền lên đây viết vài dòng tâm trạng cũng từ đó nhẹ nhàng hơn rất nhiều.
    đôi khi người ta không phải không có ai để nói mà là không muốn nói với ai......
    • 178 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongvy1992 Xem bài viết
    thật ra có một nơi chia sẽ rất tốt, có những chuyện nhỏ nhặt thường ngày nhưng không thể nói với ai. cũng không có ai để nói. liền lên đây viết vài dòng tâm trạng cũng từ đó nhẹ nhàng hơn rất nhiều.
    đôi khi người ta không phải không có ai để nói mà là không muốn nói với ai......
    Cố lên cô bé. Chúc em dc những gì mong ước.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cảm ơn nhìu ạ. hi
    • 25 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Lạc quan và suy nghĩ tích cực 👍🏻😄