TIN TÀI TRỢ.

Ngại giao lưu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.17K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào mọi người. Tôi là 1 người ngại giao lưu bên ngoài. Ở trên mạng hay ở trong công ty thì không vấn đề gì. Nhưng ở xóm trọ tôi tôi không nói chuyện với ai và dường như cũng không ai nói chuyện với tôi. Bạn tôi chê tôi sau này làm vợ sẽ không ra gì.về nhà mà không đi giao lưu với ai sẽ không kiếm ra tiền. Thật ra tôi cũng là người thân thiện nhưng chưa quen thì rất khó bắt chuyện. Đến khi quen rồi thì nói cũng khá nhiều. Tôi phải làm sao để giải quyết vấn đề này đây mọi người ơi?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 51 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

ah cái này đơn giản, bạn tham gia vào mấy công ty bán hàng đa cấp hoặc đi làm sale, làm kiểu phát tờ rơi, phục vụ bàn, PG beer nếu xinh là bảo đảm sau nói như khiếu với người lạ ngay
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 325 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MrHihu Xem bài viết
    ah cái này đơn giản, bạn tham gia vào mấy công ty bán hàng đa cấp hoặc đi làm sale, làm kiểu phát tờ rơi, phục vụ bàn, PG beer nếu xinh là bảo đảm sau nói như khiếu với người lạ ngay
    Mỗi người một cảnh sống, tánh cách và ý và chí khác nhau! người ngoài nhìn vào cũng không bao giờ cảm nhận dc giống. Cùng một sự việc xảy ra với người này thì khó với Người Khác dể, với người này là sự phấn kích có mục đích cần đạt được, với  người khác là sự chán nãn mệt mõi muốn bỏ đi. 
    Nên theo quan điểm tôi không cần làm gì để trở nên giống mọi người, bị cho là lập dị cũng đã sao, cái cần làm đạt được nhu cầu đang thiếu để cảm giác thoải mái Tinh thần, Nếu cảm Giác mệt mõi nên đổi hết cảnh sống hiện tại nếu có cơ hội, đi xa chổ ở hiện tại hay đại khái ngông một chút.... Mà cái gì cũng cần thời, cơ hội ko có mưu cầu gì cũng thất bại... Mệt lắm, người tính không bằng ý trời... Ngay cả việc lựa chọn Bạn tình cũng thế thôi nhìn dể chớ chả dể kaka
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 325 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mời bạn nongthiboi xem cái linh dưới nha rồi so sánh xem mình còn phúc biết bao nhiêu... nên đừng buồn quá cố gắn kiếm một người bạn tri kỷ nữa là đủ an ủi tinh thân ah https://m.youtube.com/watch?v=Ssc7KDQz7Sw&t=925s

• 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MrHihu Xem bài viết
    Có điều mình cũng không xinh ,ăn nói cũng không giỏi nên sinh ra tính rụt rè nhút nhát 
    • 2,151 Bài viết

• 1,071 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nongthiboi Xem bài viết
    Có điều mình cũng không xinh ,ăn nói cũng không giỏi nên sinh ra tính rụt rè nhút nhát
    Quan trọng nhất là tìm đúng ng đàn ông của mình. Đừng lo và đừng nghĩ phải giống bất kỳ ai. Nhút nhát ko thô lỗ chịu khó quan sát học hỏi cách ứng xử của ng khác là Ok.
    What should I do next?
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ViToThich Xem bài viết
    Quan trọng nhất là tìm đúng ng đàn ông của mình. Đừng lo và đừng nghĩ phải giống bất kỳ ai. Nhút nhát ko thô lỗ chịu khó quan sát học hỏi cách ứng xử của ng khác là Ok.
    Người đàn ông biết thấu hiểu cho mình sao khó quá 
    • 2,151 Bài viết

• 1,071 Được cảm ơn

Yên tâm đi e, Thị Nở xấu nhưng có Chí Phèo. Quan trọng là e mê đàn ông thì bật mý cho họ tấn công chứ đừng nhút nhát quá mức mà ng ta e ngại. Sợ là ng ăn nói vô duyên và ko biết điều thôi.
    What should I do next?
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Yên tâm đi e, Thị Nở xấu nhưng có Chí Phèo. Quan trọng là e mê đàn ông thì bật mý cho họ tấn công chứ đừng nhút nhát quá mức mà ng ta e ngại. Sợ là ng ăn nói vô duyên và ko biết điều thôi.
    Lần đầu gặp mình không chào họ trc xong lần sau họ cũng chẳng có ý muốn chào mình luôn 
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 51 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

ah mấy cái đấy tập hết được ý mà bạn
    không xinh thì học cách trang điểm, tập fitness, thay đổi phong cách ăn mặc
    ăn nói không ổn thì cứ xinh đi, tự khắc có đứa đến dạy mình ăn nói =))
    • 2,151 Bài viết

• 1,071 Được cảm ơn

Lần đầu gặp mình không chào họ trc xong lần sau họ cũng chẳng có ý muốn chào mình luôn
    Ng đó có lẽ ko mê pn rùi. E ăn mặc thật sexy là zai xông vào hỏi chuyện ngay.
    What should I do next?
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 325 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Ng đó có lẽ ko mê pn rùi. E ăn mặc thật sexy là zai xông vào hỏi chuyện ngay.
    Haha mắc cười quá cần gì màu mè... Nếu tôi là nữ. Chỉ cần lại gần zai nào đó thỏ thẻ câu anh Ơi tôi nay đi dạo riêng Với em được không đủ chăn bánh mì Rồi