TIN TÀI TRỢ.

Nam 85 ở SG, mong muốn kết bạn và tìm hiểu nghiêm túc các bạn nữ ở SG

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.68K Lượt đọc
  • 60 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các bạn, mình đang sống và làm việc ở SG. Cũng không hẳn là mình gấp gáp trong chuyện tìm vợ, nhưng vì có quen biết thì cũng cần một khoảng thời gian tìm hiểu xem có hợp với nhau không, nên hôm nay mình post bài lên WTT với mong muốn được kết bạn với các bạn nữ cũng đang sống hoặc có ý định sẽ sống và làm việc ở SG lâu dài.

Cho dù sau khi gặp nhau, nếu có cảm thấy không hợp về mặt tình cảm yêu đương thì vẫn có thể làm bạn, giúp đỡ nhau trong công việc và cuộc sống. Nếu bạn nữ nào có ý định nghiêm túc trong việc tìm người yêu hoặc có thêm 1 người bạn tốt ở SG thì gửi tin nhắn vào hộp thư diễn đàn cho mình nhé, mình sẽ hồi âm sớm nhất có thể và cùng nhau tìm một cách nói chuyện thoải mái hơn, có thể là bằng Zalo hoặc 1 cuộc hẹn gặp mặt cafe, trà sữa, sinh tố, ... để có thể hiểu thêm về nhau.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các bạn nữ ở SG có người yêu hết rồi hay sao mà không thấy vào nói 1 câu gì hết vậy, không lẽ do mình giới thiệu chưa đủ ấn tượng.
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 163 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi forever16485 Xem bài viết
    Các bạn nữ ở SG có người yêu hết rồi hay sao mà không thấy vào nói 1 câu gì hết vậy, không lẽ do mình giới thiệu chưa đủ ấn tượng.
    Có e đây rồi...a tìm ai nữa...hihi
    • 163 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenlinh2710 Xem bài viết
    Con gái vẫn còn nhiều lắm ..chỉ có điều đag lạc đường thôi ạ :-D
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con gái SG trong WTT giờ hiếm thật, hoặc có khi chỉ vào đọc xong rồi lại đi ra. Nếu cứ như vậy thì biết bao giờ chúng ta mới tìm thấy nhau, Sài Gòn rộng lắm ^^
    Có khi nào trên đường đời tấp nập - Ta vô tình lặng lẽ bước qua nhau
    • 163 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Con gái SG trong WTT giờ hiếm thật, hoặc có khi chỉ vào đọc xong rồi lại đi ra. Nếu cứ như vậy thì biết bao giờ chúng ta mới tìm thấy nhau, Sài Gòn rộng lắm ^^
    Có khi nào trên đường đời tấp nập - Ta vô tình lặng lẽ bước qua nhau
    Oh.,thế a k tin e la con gai ah..
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KHIETBONG0102 Xem bài viết
    Oh.,thế a k tin e la con gai ah..
    Đâu có, a chỉ nói về mức độ ảm đạm của topic thôi, a có gửi tin nhắn cho e rồi đó, e đã đọc chưa? Rất vui được làm quen với e ^^!
    • 163 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Đâu có, a chỉ nói về mức độ ảm đạm của topic thôi, a có gửi tin nhắn cho e rồi đó, e đã đọc chưa? Rất vui được làm quen với e ^^!
    Me too..a co zalo k..
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,674 Bài viết

• 4,654 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Tớ cùng tuổi...Nhưng tớ ko thích...Đến hạn 49, nhất là hạn 53 hai người toàn gặp cái xui nặng
    Một nụ hôn phá tan khoảng cách giữa tình bạn và tình yêu
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

92 có trẻ quá ko ah, hi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

e đang có ý định tìm ny rất nghiêm túc ạ )
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smile85 Xem bài viết
    Tớ cùng tuổi...Nhưng tớ ko thích...Đến hạn 49, nhất là hạn 53 hai người toàn gặp cái xui nặng
    Chào bạn smile85, mình cũng hay vào webtretho để đọc những câu chuyện tâm sự về gia đình hoặc tình yêu. Hôm nay khi đọc nhiều hơn những lời chia sẻ của bạn trên forum này, mình thực sự cảm thấy rất hào hứng và thích thú với những chia sẻ ấy. Mình khá ấn tượng với cách biểu lộ cảm xúc chắc chắn và sâu sắc của bạn về những vấn đề xung quanh hoặc những lời khuyên cũng mạnh mẽ không kém.

Từ 1 chút tò mò cũng như cảm thấy thú vị về cách suy nghĩ của bạn, liệu mình có thể xin kết bạn và có cách nào đó (hộp thư diễn đàn của bạn đã đầy) để nói chuyện với bạn thoải mái hơn được không? Ví dụ như qua Zalo hoặc sắp xếp 1 cuộc gặp mặt trực tiếp chẳng hạn, chỉ là gặp mặt nói chuyện kết bạn thôi, không mang tính chất hẹn hò gì đâu, bạn có thể yên tâm. Biết đâu chúng ta có thể là bạn tốt của nhau, đâu cứ nhất thiết cứ quen biết thì phải là người yêu ^^

P/s Hình như bạn khá tin vào duyên số và quẻ bói ^^! Cách xưng hô "tớ" làm mình nghĩ ngay đến người ngoài Bắc, vì mình gốc Hà Nội. Dù sao cũng rất vui được đọc chia sẻ của bạn.
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhtuyet1992 Xem bài viết
    92 có trẻ quá ko ah, hi
    Hihi, 92 trẻ mà, quá thì không quá vì anh cũng có bạn cưới vợ cách đến 5-6 tuổi, tuy đôi khi cũng có cách biệt 1 chút trong suy nghĩ nhưng như vậy cuộc sống mới thú vị, tùy vào quan điểm và cách ứng xử mỗi người nữa ^^! E có thể gửi tin nhắn diễn đàn giới thiệu 1 chút về bản thân được không? Rất vui khi nhận được comment của em trong topic này.
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi flyup123 Xem bài viết
    e đang có ý định tìm ny rất nghiêm túc ạ )
    Thường thì nghiêm túc sẽ thể hiện bằng hành động cụ thể nào đó, hihi. Mình xin 1 ít thông tin về bạn được không? Có thể nhắn tin vào hộp thư diễn đàn cũng được, mình sẽ hồi âm lại.
    • 65 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chúc anh sớm tìm được người như ý ạ. Mà em nghĩ nếu anh muốn tìm bạn gái thì nên giới thiệu sơ lược những đặc điểm của mình trước thì tốt hơn.

Không liên quan lắm nhưng nghe anh nói là anh gốc HN chuyển vào SG sống. Vậy cho em hỏi là anh có thể nhận xét khách quan về gia đình của anh được không ? Có dễ tính không ạ ?
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kami.TuDang Xem bài viết
    Chúc anh sớm tìm được người như ý ạ. Mà em nghĩ nếu anh muốn tìm bạn gái thì nên giới thiệu sơ lược những đặc điểm của mình trước thì tốt hơn.

Không liên quan lắm nhưng nghe anh nói là anh gốc HN chuyển vào SG sống. Vậy cho em hỏi là anh có thể nhận xét khách quan về gia đình của anh được không ? Có dễ tính không ạ ?
    Cảm ơn lời chúc của bạn Kami.TuDang. Lý do mình không nêu điều gì về bản thân cũng như điều kiện về người yêu vì mình nghĩ đây không phải là cuộc thi để sàng lọc. Đôi khi chưa chắc cứ nêu ra những cái mình thích lại là những cái phù hợp với bản thân mình. Nếu mình có đưa ra tiêu chuẩn người yêu cao quá hoặc mình tự giới thiệu bản thân quá hoành tráng thì nó lại là con dao 2 lưỡi khiến người đọc topic này cảm thấy không phù hợp 1 điểm nào đó. Điều đó làm hạn chế cơ hội được tiếp xúc giao lưu với mọi người, nên hãy cứ nói chuyện trên mạng trước hoặc gặp nhau thực tế thì sẽ hiểu rõ về nhau hơn thôi, chỉ là mất thêm 1 chút thời gian nhưng nếu có thêm 1 người bạn tốt hoặc tìm ra người tâm đầu ý hợp với mình thì khoảng thời gian đó theo mình nghĩ là cũng hoàn toàn xứng đáng.

Còn về vấn đề "không liên quan" kia thì mình có thể hiểu là bạn đang quen 1 người có gia đình là gốc Bắc nhỉ? Mình vào SG từ bé và phong cách của mình cũng gần gần như người SG rồi, tuy nhiên năm nào mình cũng ra thăm họ hàng 1-2 lần nên mình sẽ đưa ra nhận xét giúp bạn từ những quan điểm cá nhân của mình: ở vùng miền nào thì cũng có người khó người dễ thôi, cha mẹ nào thì cũng yêu thương con ruột mình cả, nên nếu có khó tính với con dâu thì cũng chỉ là muốn con trai họ có cuộc sống như cách mà họ cho là tốt, cái này tùy thuộc vào từng nền tảng gia đình. Vì bạn hỏi về gia đình của mình nên mình sẽ trả lời rằng gia đình mình không khó mà cũng không dễ, muốn nói với bạn nhiều hơn tuy nhiên có những chuyện nói ra trên mạng không tiện lắm, nên nếu bạn muốn tìm hiểu kỹ hơn thì có thể gặp mặt mình hỏi trực tiếp, mình sẵn sàng trả lời thẳng thắn, hihi.
    Cảm ơn những chia sẻ và góp ý của bạn ^^!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thường thì nghiêm túc sẽ thể hiện bằng hành động cụ thể nào đó, hihi. Mình xin 1 ít thông tin về bạn được không? Có thể nhắn tin vào hộp thư diễn đàn cũng được, mình sẽ hồi âm lại.
    anh xin thông tin j pm e sẽ trả lời nghiêm túc
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng gốc bắc vào đây ah, hiện e đang làm việc tại tphcm ah va cũng có ý tưởng ở đây, mặc dù e ko tin lắm về vấn đề làm quen trên mạng sẽ mang lại kết quả tốt, nhưng em nghĩ m nên tạo điều kiện mở rộng lòng hơn biết đâu đó là 1 nửa của m hay chí it cũng thêm được 1 ng bạn, ah muốn biết thông tin j về e ah cứ hỏi e sẽ tloi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,674 Bài viết

• 4,654 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Chào bạn smile85, mình cũng hay vào webtretho để đọc những câu chuyện tâm sự về gia đình hoặc tình yêu. Hôm nay khi đọc nhiều hơn những lời chia sẻ của bạn trên forum này, mình thực sự cảm thấy rất hào hứng và thích thú với những chia sẻ ấy. Mình khá ấn tượng với cách biểu lộ cảm xúc chắc chắn và sâu sắc của bạn về những vấn đề xung quanh hoặc những lời khuyên cũng mạnh mẽ không kém.

Từ 1 chút tò mò cũng như cảm thấy thú vị về cách suy nghĩ của bạn, liệu mình có thể xin kết bạn và có cách nào đó (hộp thư diễn đàn của bạn đã đầy) để nói chuyện với bạn thoải mái hơn được không? Ví dụ như qua Zalo hoặc sắp xếp 1 cuộc gặp mặt trực tiếp chẳng hạn, chỉ là gặp mặt nói chuyện kết bạn thôi, không mang tính chất hẹn hò gì đâu, bạn có thể yên tâm. Biết đâu chúng ta có thể là bạn tốt của nhau, đâu cứ nhất thiết cứ quen biết thì phải là người yêu ^^

P/s Hình như bạn khá tin vào duyên số và quẻ bói ^^! Cách xưng hô "tớ" làm mình nghĩ ngay đến người ngoài Bắc, vì mình gốc Hà Nội. Dù sao cũng rất vui được đọc chia sẻ của bạn.
    Cam ơn bạn đã nhiệt tình chia sẻ nhé...Mình còn trẻ con và nghịh ngợm lắm, hiếu thắng ah...Mình chỉ nói theo những gì mình quan sát được thôi ah...Còn ai phản kháng lại mình chịu, vì mình ko thể làm hài lòng đuọc tất cả mọi người, cũng ko thể điều chỉnh suy nghĩ của người ta được. Nhưng mình vẫn mong 1 ngày nào đó, họ sẽ nhận ra những điều minh nói là đúng

Mình trước ko tin vào duyên số, quẻ bói...Người ta coi cho mình thì mình cũng ờ ờ, rồi bỏ ngoài tai, thậm chí mẹ đi lấy quẻ xâm ở chùa mẹ mình nói năm nay cẩn thân cái gì...rồi cũng quên nên sự việc xảy ra đúng như vậy...Bạn tin ko, năm ngoái đích thân mình đi chùa bốc quẻ, thầy giải quẻ trăm câu ngàn dặn ko được nghe lời người khác vì họ lừa mình...đúng rồi mình bị lừa thật...Nen mình tổng hợp tất cả, những gì trải qua, nên mình nghĩ mỗi cuộc gặp gỡ, những vận hên xui, nghề nghiệp, khi mình được đầu thai làm người, tất cả đều được ông trời định sẵn từ lúc sinh ra đời, cho đến lúc lập gia đình, và lia đời, có chăng mình phải làm sao để hạn chế nó thôi

Mình gốc bắc bạn ah...quê bắc giang ah...nhưng từ nhỏ mính sinh ra và lớn lên trong nam rồi. Mình đã xóa hộp thư cho thông thoáng, bạn có thể gửi thư cho mình
    Cám ơn bạn nhiều
    Một nụ hôn phá tan khoảng cách giữa tình bạn và tình yêu
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4