TIN TÀI TRỢ.

Lên chọn vợ ra sao ?????

• 0 Lượt chia sẻ
  • 570 Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

'Chăm, hiền là những đức tính quý báu nhất của người vợ. Phụ nữ đẹp thường không chăm, phụ nữ thông minh thường không hiền. Tôi nghĩ phụ nữ không nên thành đạt mà chỉ nên là người dịu dàng và tinh tế. Là đàn ông thành đạt, tôi biết một điều rằng, một người đàn ông thông minh sẽ chẳng bao giờ lấy người phụ nữ thành đạt làm vợ'.!!!!
    Bạn thì sao ???

send by Mr. Robin

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 142 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

H chả có phụ nữ nào hiền, chăm cả. Ngta chỉ làm cho tròn trách nhiệm thôi. Bạn xđ lấy vợ về nó ko hầu bạn như bố đâu, tôi cũng thế. Quần áo chồng phải tự giặt, nhà cửa con cái phải lo 1 nửa, khi nào đau ốm bận bịu thì mới hộ. Còn hiền thì mức độ thôi, ko phải để các ông chồng mắng như con, cố gắng nhịn cho yên cửa nhà chứ làm quá là cự lại ngay.
    Bây h pn đc học nhiều + công việc có thu nhập ngta đòi bình quyền. Còn muốn lấy vợ chăm hiền để dễ bề thao túng thì tìm mấy em gái quê hoặc miền sơn cước thất học và làm ruộng ấy
    có sức khỏe là có tất cả
    không sức khỏe là không có gì
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đây là cách ý kiến của ông Châu_!! Tổng giám đốc của Báo Tín Minh Châu nhé !!! Nhưng có người đàn ông nào không mong muốn như vậy để được hạnh phúc !!!
    Lấy vợ khó lắm_!!! Chứ lấy 1 cục nợ thì dễ thôi ạ !!!!
    • 9 năm
    • 142 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Tôi có đọc về cái ông đấy trên báo rồi. Và cái quan điểm của ông ấy bị bao nhiêu ng ném đá, cho rằng tư duy ấy là của lớp người cũ, vẫn đậm chất phong kiến.
    Thời đại thay đổi, nếp sống thay đổi thì tiêu chí chọn vợ cũng thay đổi theo.
    Thời trước quan điểm của cả xh là tam tòng tứ đức, pn ko đc đi học và chỉ ở nhà lo sinh đẻ cả đàn con, lo nội trợ thì ngta mới có tiêu chí như bạn. Chăm để quán xuyến gđ, hiền để nghe lời chồng.
    Bạn tự nhận mình thành đạt? Ờ! Tại thời điểm bây h thôi, có ai dám đảm bảo bạn ko bị sa cơ lỡ vận. Đấy là lúc bạn cần 1 ng pn đủ thông minh để gánh vác gia đình cùng bạn, chứ ko phải 1 bà vợ ngồi khóc bên cạnh.
    Đàn ông cứ cố gồng mình lên, tự nhận cái trách nhiệm trụ cột gđ, mà đâu biết nó mệt mỏi cỡ nào.
    có sức khỏe là có tất cả
    • 1,125 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    anh ơi "Nên " chứ hok phải "Lên " nha
    Hồ Hoàng Hiệp
    Tel : 0942430000 - 0988348391
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình không biết bạn là nam hay Nữ !!! Nếu bạn là nữ thì mình chỉ nói vài vấn đề như này thôi này !! Thời nào cũng vậy thôi !!! Có những giá trị không thể nào mất đi !!!
    Lên bạn đừng nghĩ là cái thế kỷ 21 hay là xã hội đi lên thì mọi thứ phải thứ phải thay đổi đến chóng mặt !!! Còn ném đá ông ấy hả ??? Cái văn hóa Gato ở việt nam thì ai cũng biết !!! Được như ông ấu thì hãy phán xét người khác nhé !!
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hiepnongdan Xem bài viết
    anh ơi "Nên " chứ hok phải "Lên " nha

Anh cảm ơn em nhé !!! Hihi
    • 9 năm
    • 142 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhlaHaiRobin Xem bài viết
    Mình không biết bạn là nam hay Nữ !!! Nếu bạn là nữ thì mình chỉ nói vài vấn đề như này thôi này !! Thời nào cũng vậy thôi !!! Có những giá trị không thể nào mất đi !!!
    Lên bạn đừng nghĩ là cái thế kỷ 21 hay là xã hội đi lên thì mọi thứ phải thứ phải thay đổi đến chóng mặt !!! Còn ném đá ông ấy hả ??? Cái văn hóa Gato ở việt nam thì ai cũng biết !!! Được như ông ấu thì hãy phán xét người khác nhé !!
    Tôi có nói là bỏ 2 yếu tố hiền hậu và chăm chỉ trong tiêu chí tìm vợ đâu. Tôi nói là 2 yếu tố đó chưa đủ với pn hiện đại. Và những người tìm vợ hoặc những phụ nữ chỉ hướng tới 2 tiêu chí ấy là vô cùng sai lầm.
    Theo tiêu chí bạn đặt ra "phụ nữ đẹp thì lười, phụ nữ thông minh thì không hiền, chỉ cần chăm chỉ và hiền". Thì sau này bạn sẽ lấy 1 cô nhan sắc tầm trung (ko loại trừ khả năng xấu). Hiểu biết ko rộng, chỉ biết bàn chuyện chợ búa cơm nước với bạn. Tiêu chí chọn vợ rất chi là hay nhé!

Còn ông chủ tịch bảo tín minh châu bị ném đá bởi vô số phụ nữ và đàn ông. Cứ phản đối ý kiến của 1 người giàu có thì bị cho là ghen ăn tức ở à.
    Cứ giàu thì nói gì cũng thuyết phục à, Ông ấy giàu mà nói về cách làm kinh tế thì mình còn nghe. Chứ tiêu chí về người vợ chuẩn mực của ông ấy chỉ phù hợp với riêng ông ấy, bạn, và 1 số ít đàn ông nữa thôi.
    có sức khỏe là có tất cả
    • 9 năm
    • 142 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Riêng cái tiêu đề viết sai chính tả là tôi đủ biết bạn thành đạt ra sao rồi
    có sức khỏe là có tất cả
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Câu hỏi đặt ra là " bạn có phải người đàn ông thành đạt? Có lẽ người đàn ông thành đạt thì xác suất người đó viết sai chính tả là rất thấp?" . Mình chỉ đùa chút thôi bạn đừng giận theo mình nghĩ chuyện chọn 1 người vợ chả Liên quan gì đến sự thành đạt của người đàn ông hay không. Một người đàn ông thông minh sẽ có sự lựa chọn khôn ngoan từ quyết định ban đầu, một người đàn ông bản lĩnh sẽ biết chấp nhận, vượt qua được quyết định sai lầm của mình sau này. Lòng dạ con người không nói trước được gì, nhưng để trở thành 1 người bản lĩnh, bao dung, làm chủ cảm xúc của mình thì ta có thể làm được. Cuộc sống là trải nhiệm, nhạc gì cũng nhảy. Để mọi chuyện đơn giản đi nghĩ nhiều làm gì:d
    • 753 Bài viết

• 5,180 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mệt quá, mấy bạn góp ý cái giề, em nó sinh năm 93, là sinh viên mới lớn thôi. Em nó thích chọn vợ thế nào thì kệ ẻm đi, mỗi người có 1 chính kiến, ai khôn thì sướng, ai dại ráng chịu, chứ ở cái tuổi của ẻm, nghe ko lọt tai lời khuyên người khác đâu.
    Nội chuyện đặt cái tên topic sai chính tả với viết câu nào cũng chấm than mấy phát là đọc mắc mệt rồi.

Trích từ topic tìm bạn hẹn hò của ẻm
    Chào mọi người ạ !!
    Mình là Hải Robin , sn 93 hiện tại đang học tập và sinh sống tại Hà Nội ạ !!!!
    Đây là hình của mình ạ !!
    Ðính kèm 378378
    Về ngoại hình thì :
    Cao : 173( hơi lùn... Huhu)
    Nặng : 64 ( hơi gầy ._)
    Nhìn cũng k đến nỗi nào ạ !!!
    Tính tình thì vui vẻ , hay làm cười người khác, tâm lý , ga lăng và hay chiều chuộng con gái !!!!
    Hôm nay mình mạo muội lập Topic để tìm bạn gái hẹn hò ạ !!
    Bạn gái của mình chỉ cần đáp ứng 3 yêu cầu khó khăn là :
    1- Là con gái 100% , không đồng tính ,không chuyển giới !!
    2- là con gái Miền Bắc , học tập hoặc đang sinh sống tại Hà Nội
    3- không béo quá, gầy quá , cao quá hoặc lùn quá !!!
    Chỉ 3 tiêu chí trên thôi ạ !!
    À về tuổi tác thì có thể là { 88-98} ạ !!!
    Cầu trời khấn phật cho con tìm được người làm nơi con dừng chân mãi mãi !!!
    send by Mr. Robin
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

theo mình thì thế này, quan trọng là hợp nhau, cùng nhau chung sống, ko lợi dụng dựa dẫm vào nhau quá, ai mạnh mặt nào thì phát triển mặt đó, mọi thứ đơn giản vậy thôi.
    • 183 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

hiền là dễ đần lắm anh ,Tốt nhất là chọn vợ thông minh nhưng biết điều là được.Con cái thường co xu hướng trí tuệ theo mẹ và ngoại hình theo ba nhiều hơn.
    • 1,125 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @mikejacko : bình tĩnh đã nào bạn gái ơi, mỗi ng 1 quan điểm, 1 hoàn cảnh, 1 môi trường riêng, 1 suy nghĩ riêng mà
    Hồ Hoàng Hiệp
    Tel : 0942430000 - 0988348391
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 212 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

'Chăm, hiền là những đức tính quý báu nhất của người vợ. Phụ nữ đẹp thường không chăm, phụ nữ thông minh thường không hiền. Tôi nghĩ phụ nữ không nên thành đạt mà chỉ nên là người dịu dàng và tinh tế. Là đàn ông thành đạt, tôi biết một điều rằng, một người đàn ông thông minh sẽ chẳng bao giờ lấy người phụ nữ thành đạt làm vợ'.!!!!
    Bạn thì sao ???

send by Mr. Robin
    "Phụ nữ đẹp thường không chăm, phụ nữ thông minh thường không hiền"
    => Bạn là phụ nữ chúng tớ hay sao mà bạn vơ đũa cả nắm thế?????????????
    "Phụ nữ không nên thành đạt mà chỉ nên là người dịu dàng và tinh tế"
    => Bạn ạ, một người phụ nữ thành đạt, họ luôn có đủ nhận thức để hoàn thiện bản thân mình kể cả "đối nhân xử thế" như thế nào cho tốt. "Dịu dàng và tinh tế" luôn luôn đồng hành cùng họ rồi, không thể nào tách rồi ba yếu tố đó ra được đâu ạ.
    Bây giờ là thế kỷ nào rồi ạ, nam nữ bình đẳng và phụ nữ cũng có "quyền" thành đạt bạn nhé! ^^

Quay trở lại câu hỏi của chủ thớt: Theo quan điểm của riêng mình, chọn vợ thì nên chọn người hiểu bạn, luôn luôn đồng hành cũng bạn trên mọi chặng đường,luôn tạo động lực cho bạn phấn đấu, tốt nhất bạn chọn theo lời chỉ dẫn của con tim mình ấy....còn nếu chưa tìm thấy thì cũng đừng vội vàng, cứ để "vạn sự tùy duyên" ạ!
    Chớ hỏi tuổi, tôi nhất định già hơn bạn. Chớ hỏi diện mạo, tôi xấu dọa chết người. Chớ hỏi bằng cấp, từ khi người người đều tốt nghiệp đại học, tôi là kẻ mù chữ. Chớ hỏi tên, tên tôi không phải Rio. Chớ hỏi sở thích, bởi tôi thích Phượt và chinh phục những thử thách mới! ^^