Làm ăn thất bại, bạn gái đá luôn :(

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.94K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 38 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shisha Xem bài viết
    Vậy chắc là còn nhiều nguyên nhân nữa, nguyên nhân làm ăn thất bại của bạn có lẽ giống như giọt nước tràn ly, cái này xuất hiện rồi vô tình cộng hưởng với các nguyên nhân trước đó nên chia tay là hợp lý thôi, đừng chán nản làm gì

Mang tiếng dại gái 1 lần cũng chẳng sao (vài lần vẫn ok) bởi nó chứng tỏ bạn vẫn có tình cảm, cảm xúc. Có cái này thì vẫn yên tâm, dù hoàn cảnh nào vẫn sống nhăn răng Vì thế đừng nên mất niềm tin vào phụ nữ kẻo lại bỏ lỡ nhiều thứ hay ho đấy.

Họa vô đơn chí, phúc bất trùng lai. Chúc bạn mau bình tâm và quen đc nhiều bạn mới nhé

(chiều cn rảnh quá nói nhảm tí)
    Mình cũng nghĩ nguyên nhân kia là cú hích cuối, mà đang lúc thất bại còn bị đá đau ghê gớm ấy. Giờ cũng mong kết bạn được nhiều người vừa để lên tinh thần, vừa để có thêm kinh nghiệm ^^ mà chắc lên đây chỉ có thể tìm được bạn nói chuyện online chứ khó kiếm được người chịu đi cafe. Cám ơn bạn đã bỏ chút thời gian comment cho mình nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Khóa theo yêu cầu
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,144 Bài viết

• 1,221 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sunnyday86 Xem bài viết
    Mình cũng nghĩ nguyên nhân kia là cú hích cuối, mà đang lúc thất bại còn bị đá đau ghê gớm ấy. Giờ cũng mong kết bạn được nhiều người vừa để lên tinh thần, vừa để có thêm kinh nghiệm ^^ mà chắc lên đây chỉ có thể tìm được bạn nói chuyện online chứ khó kiếm được người chịu đi cafe. Cám ơn bạn đã bỏ chút thời gian comment cho mình nhé.
    thông thường lúc xui xẻo thì làm gì cũng đen, cái rủi này nó kg tới 1 mình mà rủ nhau tới liền 3, 4 đứa 1 lúc. Nhưng bù lại những lúc may mắn thì tụi nó cũng tới tấp lao vào mình chả kém, qtrong là có đợi đc tới lúc đó hay kg thôi

bạn muốn kiếm người đi cafe thì thấy top nào rủ người đi uống cafe thì nhảy vào gia nhập, mình ở trên đây thấy hoài, cũng dễ mà
    • 38 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

mình ko thích quá đông người bạn àh. Nếu vì mục đích khác thì chấp nhận được, chứ nếu đi cafe với bạn bè, mình chỉ muốn với 1-2 người thôi, đông quá loãng và giả tạo lắm.
    • 22 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Nói thật với bạn, là từ những gì mình trực tiếp thấy, thì giờ không còn nhiều phụ nữ như bạn mong đợi đâu, nếu không muốn nói là quá ít. Giờ phụ nữ ngày càng có giá vì nhiều lí do. Thế nên cô gái thường sẽ rất thực dụng trong chuyện ty, vừa thực dụng vừa mơ mộng đến 1 người yêu lí tưởng trong phim HQ. Chưa kể ngoài 1 anh mà họ xác định là chính, họ tạo dựng thêm 1 vài nhân tố dự bị nữa để ngay khi có biến họ cũng dễ có 1 mối khác thay thế, điều này với boy thì khó, chứ với girl mà chỉ cần ngoại hình ở mức ưa nhìn là quá dễ.
    Srr các bạn gái, mình không nói tất cả các bạn, nhưng thực tế hiện nay thì con gái như thế nhiều lắm. Đàn ông thì lăng nhăng hơn, còn phụ nữ thì núi này trông núi nọ, đối với số đông thì điều này đã và vẫn đúng.

Bản thân mình từng có lúc mới đi làm, ví còn 100K đưa cho ny 80K để tiêu, để 20K đổ xăng đi về, chăm lo cho nó quá rồi khi mình khó khăn 1 tí nó lăng nhăng loạn xạ. Đừng tin 1 ai quá, bao giờ cũng phải để 1 hướng suy nghĩ khác dự phòng.
    • 48 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

[QUOTE=Sunnyday86;33445369]Nhiều khi mình ko hiểu số phận, những người đáng được bên nhau thì ko ở bên nhau, mà cứ gặp những người ko xứng đáng. Chân thành thì gặp bội bạc. Đời. Mình nghĩ co khi nào những người như bọn mình nên ghê gớm hơn, chắc sẽ gặp những người hiền hơn chăng?
    Đã mất niềm tin vào đàn ông vẫn biết không phải ai cũng như ai nhưng hiện tại mình không thể nào suy nghĩ tích cực hơn được buồn..buồn ..buồn lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 79 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

[QUOTE=traingheohn8x;33445611]Cố gắng tĩnh tâm bạn nhé, vì người ta bảo: " tâm có tịnh thì trí óc mới thông ", khi đó bạn sẽ suy nghĩ thoáng và sáng suốt hơn. Mình hiểu cảm xúc của bạn vì ít nhiều từng giống bạn. Khác ở chỗ mình ko kinh doanh thua lỗ như bạn mà mình làm cho viettel từ hồi chưa lên tập đoàn, và đi làm xa, và rồi . Còn giờ đây, khi đã tự gây dựng kinh tế, có xe riêng, tiền kiếm 1 ngày cũng kha khá, với cái xã hội coi trọng đồng tiền thì có thể quan niệm coi trọng tình cảm hơn sẽ bị cười mỉa mai, nhưng xin thưa với bạn để tán 1 đứa sống vì tiền ko khó, nhưng với mình loại đấy chỉ có thể coi là trò chơi. Để tán và yêu 1 người phụ nữ thực sự về làm vợ mới khó, đó là lý do vì sao mình vẫn FA^^.
    " Mỹ nhân thiên hạ nhiều vô kể, thử hỏi chi âm được mấy người " là thế đó và cứ thế thôi, haha.[/QUO
    hiii...do bạn chưa gặp được người thôi. Mà đúng thật, nam hay nữ thì chuyệnn đến vs nhau vì tiền cũng nhiều..heyza, tìm đc người yêu thương mình thật khó!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 79 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi draculasxd Xem bài viết
    Nói thật với bạn, là từ những gì mình trực tiếp thấy, thì giờ không còn nhiều phụ nữ như bạn mong đợi đâu, nếu không muốn nói là quá ít. Giờ phụ nữ ngày càng có giá vì nhiều lí do. Thế nên cô gái thường sẽ rất thực dụng trong chuyện ty, vừa thực dụng vừa mơ mộng đến 1 người yêu lí tưởng trong phim HQ. Chưa kể ngoài 1 anh mà họ xác định là chính, họ tạo dựng thêm 1 vài nhân tố dự bị nữa để ngay khi có biến họ cũng dễ có 1 mối khác thay thế, điều này với boy thì khó, chứ với girl mà chỉ cần ngoại hình ở mức ưa nhìn là quá dễ.
    Srr các bạn gái, mình không nói tất cả các bạn, nhưng thực tế hiện nay thì con gái như thế nhiều lắm. Đàn ông thì lăng nhăng hơn, còn phụ nữ thì núi này trông núi nọ, đối với số đông thì điều này đã và vẫn đúng.

Bản thân mình từng có lúc mới đi làm, ví còn 100K đưa cho ny 80K để tiêu, để 20K đổ xăng đi về, chăm lo cho nó quá rồi khi mình khó khăn 1 tí nó lăng nhăng loạn xạ. Đừng tin 1 ai quá, bao giờ cũng phải để 1 hướng suy nghĩ khác dự phòng.
    Bản thân mình là nữ đôi khi nghr những lời vậy cũng buồn..nhưng khôt nỗi chuyện đó là bình thường...nam hay nữ đều như nhau...nản thật.
    • 1,350 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Cũng muốn bon chen đi cafe với chủ top, nhưng phải nói trước mình là nữ mà chẳng giống đa phần các bạn nữ đâu. Chỉ đi cafe tán dóc thì được (mình gặp nhiều người trên này, cũng mấy anh chị em rủ rê cà phê cà pháo mà vui phết, thêm nhiều bạn nữa ^^ ) chứ có nhu cầu thông qua mình mà tìm hiểu tâm tư nguyện vọng của phụ nữ thời nay thì chủ top xác định là.......ế như mình luôn ấy ạ . Mấy đứa nhỏ mình chơi mình còn phải tìm bạn nữ nào dịu dàng giới thiệu cho nó nói chuyện, không thôi nó lại tưởng phụ nữ ai cũng hung dữ như chị nó thì...... tội lắm!
    Vì cuộc đời không vì bạn là con gái mà thương hoa tiếc ngọc
    • 38 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Hà...tóm lại thấy cả nam và nữ thời nay sống đểu như nhau cả, rốt cuộc thì chả bên nào tin tưởng bên nào. Chỉ muốn tìm ai đó thật lòng để làm chỗ dựa tinh thần khó đến vậy sao. Càng sống lâu càng ngưỡng mộ các bác thời trước, yêu nhau, lấy nhau và sống với nhau đến chết, ít khi ngoại tình dù cho ko còn tình yêu. Đàn ông thời nay thì thường ko kiềm chế nổi cái của lạ, còn phụ nữ thì cũng thực dụng hơn...càng nghĩ càng rối. Phải chăng bây giờ chỉ có cách đáp ứng theo thời thế? Đàn ông thì kiếm tiền để có cái của lạ và để đáp ứng cái nhu cầu thực dụgn của đàn bà?
    • 66 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Có ng nói b Ngu co vẻ hơi nặng nề nhưg đúng đấy! Cô ta chỉ lợi dụng bạn thui đâu y thương j bạn. Ty chân thành phải có thời hian mới hiểu đc bạn ạ. Yêu như bạn là đâm đầu mù quáng chứ k phải hết lòng vì ty! Dù sao cũng là bài hoc , nhớ sáng suốt cho lần sau, k tiếc của thì thui chả đáng để buồn! Phụ nữ k phải ai cũng xấu đâu, tại bạn tạo cơ hội cho ng ta lợi dụng mình thui! Hết mình vì vợ con và những ng thân của m thui chứ đừng hết lòng vì gái!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình kể cho bạn một câu chuyện: có hai người quen nhau, được nửa năm, cậu bạn trai lên đường đi Mỹ, người bạn gái lúc đó muốn cả hai đứa quay về làm bạn rồi tính tiếp, vì tương lai ở nơi xa xôi, bạn nam lại là người tham vọng, ko nên lấy tình cảm vẫn còn non trẻ lúc đó cản trở những dự định ở hai phương trời của hai người. Người bạn trai từ chối, và cam đoan là học xong sẽ về VN. Nhưng 2.5 năm sau, bạn trai đó có được công việc bên Mỹ và muốn làm định cư tại đây. Bạn trai quay về VN, thuyết phục bạn gái mình xin qua Mỹ học lên cao học, chi phí bạn ấy sẽ lo.

Bạn nghĩ người con gái sẽ vui mừng khi người bạn trai thành công của mình vẫn còn nhớ đến mình ?

Không, cô ấy từ chối: ở Vn có gia đình, có công việc làm cô ấy tự hào, tại sao lại qua đó ? Hơn nữa, cô gái cũng không thể sống được một nơi, mà cô ấy phải hoàn toàn chỉ phụ thuộc vào một người, từ tinh thần đến vật chất ?

Mối tình 3 năm đã kết thúc, dĩ nhiên điều trên không phải là nguyên nhân tất cả, nhưng kết quả vẫn là mỗi người một ngả, cô gái đôi lúc vẫn có tiếc nuối, đã 2 năm cũng ko thể quen lại người nào, nhưng cô ấy chưa bao giờ hối hận, cô ấy đã ở bên bạn trai những lúc bạn ấy thất vọng nhất, cần sự giúp đỡ nhất; nhưng cũng ra đi khi người ấy thành công nhất.

"Tạo ra từ một khúc xương sườn, chiếc xương mỏng manh dùng để nâng đỡ, bảo vệ", người phụ nữ lúc nào cũng tạo ra cho mình những nỗi lo vô cớ và khi nào cũng có cảm giác thiếu an toàn.

Câu chuyện của mình và bạn khác nhau từ nguyên nhân, nhưng kết quả là một: chia tay vì thiếu sự an toàn mà mình muốn có.
    Sự an toàn đó có ở mọi việc trong cuộc sống, ví như khi bạn vay ngân hàng vậy , chỉ có thể là "tín chấp" (có lòng tin vào cách hành động và "lịch sử" của bạn) hoặc là "thế chấp"( có tài sản đảm bảo)
    Những nguyên tắc cơ bản trong xã hội cũng đã là vậy, cớ sao phải trách đó là nam hay nữ ? Là mê tiền hay hám lợi ?

Nếu bạn muốn hỏi phụ nữ muốn gì cần gì thiếu gì, thì đó chính là an toàn, tại sao khi bạn thất bại ở lần đầu tiên, cô ấy lại không tin bạn nữa ? Có khi nào ở đời sống, niềm tin bạn gây dựng cho cô ấy không đủ chăng ?

Trong chăn mới biết chăn có rận, mình cũng không biết câu chuyện của bạn như thế nào, cũng không dám nói ai đúng ai sai, chỉ mong rằng bạn đừng quá buồn,hãy nhanh chóng vực dậy
    "Nồi nào úp vung nấy", không thể khi người ta chế tạo nồi lại quên làm vung đúng ko ? ^^. Cái vung của bạn có lẽ cũng ở gần đây thôi, just go, fight and focus on ur business
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 38 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyennguyenphuongvn Xem bài viết
    Mình kể cho bạn một câu chuyện: có hai người quen nhau, được nửa năm, cậu bạn trai lên đường đi Mỹ, người bạn gái lúc đó muốn cả hai đứa quay về làm bạn rồi tính tiếp, vì tương lai ở nơi xa xôi, bạn nam lại là người tham vọng, ko nên lấy tình cảm vẫn còn non trẻ lúc đó cản trở những dự định ở hai phương trời của hai người. Người bạn trai từ chối, và cam đoan là học xong sẽ về VN. Nhưng 2.5 năm sau, bạn trai đó có được công việc bên Mỹ và muốn làm định cư tại đây. Bạn trai quay về VN, thuyết phục bạn gái mình xin qua Mỹ học lên cao học, chi phí bạn ấy sẽ lo.

Bạn nghĩ người con gái sẽ vui mừng khi người bạn trai thành công của mình vẫn còn nhớ đến mình ?

Không, cô ấy từ chối: ở Vn có gia đình, có công việc làm cô ấy tự hào, tại sao lại qua đó ? Hơn nữa, cô gái cũng không thể sống được một nơi, mà cô ấy phải hoàn toàn chỉ phụ thuộc vào một người, từ tinh thần đến vật chất ?

Mối tình 3 năm đã kết thúc, dĩ nhiên điều trên không phải là nguyên nhân tất cả, nhưng kết quả vẫn là mỗi người một ngả, cô gái đôi lúc vẫn có tiếc nuối, đã 2 năm cũng ko thể quen lại người nào, nhưng cô ấy chưa bao giờ hối hận, cô ấy đã ở bên bạn trai những lúc bạn ấy thất vọng nhất, cần sự giúp đỡ nhất; nhưng cũng ra đi khi người ấy thành công nhất.

"Tạo ra từ một khúc xương sườn, chiếc xương mỏng manh dùng để nâng đỡ, bảo vệ", người phụ nữ lúc nào cũng tạo ra cho mình những nỗi lo vô cớ và khi nào cũng có cảm giác thiếu an toàn.

Câu chuyện của mình và bạn khác nhau từ nguyên nhân, nhưng kết quả là một: chia tay vì thiếu sự an toàn mà mình muốn có.
    Sự an toàn đó có ở mọi việc trong cuộc sống, ví như khi bạn vay ngân hàng vậy , chỉ có thể là "tín chấp" (có lòng tin vào cách hành động và "lịch sử" của bạn) hoặc là "thế chấp"( có tài sản đảm bảo)
    Những nguyên tắc cơ bản trong xã hội cũng đã là vậy, cớ sao phải trách đó là nam hay nữ ? Là mê tiền hay hám lợi ?

Nếu bạn muốn hỏi phụ nữ muốn gì cần gì thiếu gì, thì đó chính là an toàn, tại sao khi bạn thất bại ở lần đầu tiên, cô ấy lại không tin bạn nữa ? Có khi nào ở đời sống, niềm tin bạn gây dựng cho cô ấy không đủ chăng ?

Trong chăn mới biết chăn có rận, mình cũng không biết câu chuyện của bạn như thế nào, cũng không dám nói ai đúng ai sai, chỉ mong rằng bạn đừng quá buồn,hãy nhanh chóng vực dậy
    "Nồi nào úp vung nấy", không thể khi người ta chế tạo nồi lại quên làm vung đúng ko ? ^^. Cái vung của bạn có lẽ cũng ở gần đây thôi, just go, fight and focus on ur business
    Xét về mặt tình cảm, mình thậm chí dẫn cô ấy về ra mắt gia đình mình, xác định cô ấy sẽ là người lâu dài, vì vậy mình ko hề có suy nghĩ lăng nhăng và luôn làm cô ấy yên tâm về tình cảm của mình. Điều duy nhất mình thấy có lẽ vì cô ấy thấy sụ thất bại của mình và ko tin vào tương lai nơi mình nữa thôi.

Tình cờ thôi, gần đây mình phát hiện cô ấy vừa chia tay bạn trai mới quen vì hắn đã có ng yêu và bắt cá 2 tay. Thật sự ko biết quả báo là có thật ko, nhưng mình thấy cô ấy khá hối hận vì chia tay mình. Giờ cảm xúc đúng là lẫn lộn. Thấy cảnh đó ko biết nên xót xa hay ko. Con gái lúc nào cũng vậy, luôn đuổi hình bắt bóng.
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Haizz, thật lúc đầu viết bài vì muốn an ủi bạn vì bạn rất giống mình 2 năm trước, lúc đó mình mới ra trường nhưng đã xớn xác tự kinh doanh, lúc đổ vỡ thì bạn mất, tiền mất, tcam cũng mất (nhưng khác chút là cái này do mình chủ động =.=)
    Mình cũng từng "lý tưởng hóa" chuyện tình cảm, sự nghiệp nhưng cuối cùng cũng là thơ trên gió, cuộc sống mà cứ như mình suy nghĩ thì chắc mình là Vanga mất rồi.
    Cuối cùng mình mới mới nhận ra là: thật may mắn khi mình vấp ngã thời trẻ, như thế lúc này mình còn có sức làm lại, những thứ đánh mất giá trị chưa quá lắm; và để quên đi sự hụt hẫng phải tập trung vào một cái gì mình thích như du lịch, đọc sách hoặc là bắt đầu bằng việc thực tế/đơn giản hơn để xây lại sự nghiệp.

Hơn nữa, đừng cứ nghĩ rằng"con gái lúc nào cũng đuổi hình bắt bóng", cuộc đời vàng thau lẫn lộn, nếu bạn cứ tâm niệm nó, có khi bạn sẽ bỏ lỡ nửa kia thực sự của mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em nghĩ bác nên mỉm cười, bởi người đau khổ sẽ là cô ấy. Bác vẫn may mắn không mang nợ, nếu thêm vài trăm triệu hay chín số 9 một linh hồn thì thôi rồi
    • 189 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào bạn đọc tâm sự của bạn mình cũng có đôi phần thông cảm và chia sẻ. Trong một cuộc thi sắc đẹp có một câu hỏi đã được đặt ra như sau "Nếu bạn được quyển ra lệnh hay ngược đãi, bạn sẽ ngược đãi ai hay cái gì". Và câu trả lời là:"Chồng tương lai của em. Đây là đặc quyền của phụ nữ. Mình đẹp mình có quyền mà". Nếu bạn yêu người phụ nữ đẹp thì họ sẽ có rất nhiều đặc quyền và nếu như bạn không có tiền họ sẽ sẵn sàng ra đi. Một em sale đã nói với mình rằng nếu người yêu em không có tiền em sẵn sàng bỏ để đi theo người khác. Em đẹp em có quyền lựa chọn. Đó là một điều tất yêu vì đẹp sẽ có nhiều đặc quyền bạn ạ.
    Vì vậy bạn cũng đừng trách họ. Bởi mọi người đều yêu cái đẹp. Nên đó cũng là một phần của cuộc sống. Mình nghĩ rằng đó là điều bình. Còn đối với những cô gái trời không phú cho họ sắc đẹp thì họ lại có sự thủy chung, sâu sắc và quan tâm người khác. Cuộc sống là vậy mà ông trời rất công bằng được điều này thì mất điều kia phải không bạn. Rồi bạn sẽ tìm được cho mình một người vừa xinh đẹp vừa thủy chung. Có lẽ chưa phải lúc này và vào một thời điểm khác phù hợp hơn bây giờ.
    Những khó khăn bây giờ sẽ là động lực là cơ hội để cho bạn phát triển hơn và cũng là những trải nghiệm, kinh nghiệm cho những lựa chọn sáng suốt sau này bạn à. Phụ nữ hay đàn ông đều vậy đôi khi trong tình cảm có tính toán. Mình gặp một bạn nam có tiêu chuẩn chọn người yêu của bạn: xinh, kiếm được nhiều tiền, nội trợ tốt. Một người phụ nữ quá hoàn hảo phải không. Chắc ít người đã có đủ điều kiện như vậy mà có đủ điều kiện như vậy thì cũng không chọn bạn đấy. Mặc dù bạn đấy khá là điểm trai giờ vẫn ế.
    Đối với mình trong tình yêu là dung cảm, sự chia sẻ cũng nhau vượt qua khó khăn thì thấy cuộc sống nó có ý nghĩa và bền chặt hơn. Có lẽ mình không xinh nên cũng chả dám có những đặc quyền này nọ nhưng không vì thế mà mình đánh mất bản thân của mình để làm hài lòng người khác. Hãy là chính mình và hãy yêu thương và giúp đỡ mọi người hạnh phúc sẽ đến sớm hay muộn thôi. Vài dòng chia sẻ với bạn cho ngày chủ nhật nắng nóng Hà Nội.
    Thiết bị nhà hàng | Thiết bị bếp | Lò nướng
    • 38 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

@nguyennguyenphuongvn: uhm, cám ơn bạn đã chia sẻ ^^ mình cũng đang nguôi ngoai dần. Hy vọgn là sẽ gặp được những người con gái tốt như bạn nói
    @imgur: hì, đúng là khi nguôi ngoai, mình dần cảm thấy mình may mắn thật bạn ạ ^^
    @lazycat: trước giờ mình ko bao giờ có cảm xúc với người con gái nào quá đẹp, chả hiểu sao. Mình lại bị hấp dẫn bởi phụ nữ chân ngắn, độc lập, nhan sắc cũng trung bình, có người còn hơi múp múp nữa cơ thế mà vẫn ko chung thủy mới đau, chạy theo người khác để rồi họ cũng bị phản bội sau đó. Kiểu này chắc kiếm dưới trung bình bác nhỉ?
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lazycat872011 Xem bài viết
    Chào bạn đọc tâm sự của bạn mình cũng có đôi phần thông cảm và chia sẻ. Trong một cuộc thi sắc đẹp có một câu hỏi đã được đặt ra như sau "Nếu bạn được quyển ra lệnh hay ngược đãi, bạn sẽ ngược đãi ai hay cái gì". Và câu trả lời là:"Chồng tương lai của em. Đây là đặc quyền của phụ nữ. Mình đẹp mình có quyền mà". Nếu bạn yêu người phụ nữ đẹp thì họ sẽ có rất nhiều đặc quyền và nếu như bạn không có tiền họ sẽ sẵn sàng ra đi. Một em sale đã nói với mình rằng nếu người yêu em không có tiền em sẵn sàng bỏ để đi theo người khác. Em đẹp em có quyền lựa chọn. Đó là một điều tất yêu vì đẹp sẽ có nhiều đặc quyền bạn ạ.
    Vì vậy bạn cũng đừng trách họ. Bởi mọi người đều yêu cái đẹp. Nên đó cũng là một phần của cuộc sống. Mình nghĩ rằng đó là điều bình. Còn đối với những cô gái trời không phú cho họ sắc đẹp thì họ lại có sự thủy chung, sâu sắc và quan tâm người khác. Cuộc sống là vậy mà ông trời rất công bằng được điều này thì mất điều kia phải không bạn. Rồi bạn sẽ tìm được cho mình một người vừa xinh đẹp vừa thủy chung. Có lẽ chưa phải lúc này và vào một thời điểm khác phù hợp hơn bây giờ.
    Những khó khăn bây giờ sẽ là động lực là cơ hội để cho bạn phát triển hơn và cũng là những trải nghiệm, kinh nghiệm cho những lựa chọn sáng suốt sau này bạn à. Phụ nữ hay đàn ông đều vậy đôi khi trong tình cảm có tính toán. Mình gặp một bạn nam có tiêu chuẩn chọn người yêu của bạn: xinh, kiếm được nhiều tiền, nội trợ tốt. Một người phụ nữ quá hoàn hảo phải không. Chắc ít người đã có đủ điều kiện như vậy mà có đủ điều kiện như vậy thì cũng không chọn bạn đấy. Mặc dù bạn đấy khá là điểm trai giờ vẫn ế.
    Đối với mình trong tình yêu là dung cảm, sự chia sẻ cũng nhau vượt qua khó khăn thì thấy cuộc sống nó có ý nghĩa và bền chặt hơn. Có lẽ mình không xinh nên cũng chả dám có những đặc quyền này nọ nhưng không vì thế mà mình đánh mất bản thân của mình để làm hài lòng người khác. Hãy là chính mình và hãy yêu thương và giúp đỡ mọi người hạnh phúc sẽ đến sớm hay muộn thôi. Vài dòng chia sẻ với bạn cho ngày chủ nhật nắng nóng Hà Nội.
    Chị ơi, (cho phép e gọi vậy nhé vì qua dòng tâm sự e nghĩ mình nhỏ tuổi hơn chị ^^), thật lòng ko hiểu sao khi đọc chia sẻ của chị e thấy đồng điệu lắm, hình như thấy những suy nghĩ của mình dường như nằm hết trong bài viết của chị. Thích nhất câu "Có lẽ mình không xinh nên cũng chả dám có những đặc quyền này nọ nhưng không vì thế mà mình đánh mất bản thân của mình để làm hài lòng người khác" .

Một năm tàu ngầm ở wtt nhưng đến bây h mới lặn lên đc, c ở hà nội nhỉ, e cứ bay giữa hai nơi, có khi nào c em mình có cái hẹn ngoài kia ko, nếu chị ko chê chỉ là một ly cà phê :P
    • 189 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyennguyenphuongvn Xem bài viết
    Chị ơi, (cho phép e gọi vậy nhé vì qua dòng tâm sự e nghĩ mình nhỏ tuổi hơn chị ^^), thật lòng ko hiểu sao khi đọc chia sẻ của chị e thấy đồng điệu lắm, hình như thấy những suy nghĩ của mình dường như nằm hết trong bài viết của chị. Thích nhất câu "Có lẽ mình không xinh nên cũng chả dám có những đặc quyền này nọ nhưng không vì thế mà mình đánh mất bản thân của mình để làm hài lòng người khác" .

Một năm tàu ngầm ở wtt nhưng đến bây h mới lặn lên đc, c ở hà nội nhỉ, e cứ bay giữa hai nơi, có khi nào c em mình có cái hẹn ngoài kia ko, nếu chị ko chê chỉ là một ly cà phê :P
    Được em. hôm nào ở hà nội thì ới chị nhé. E inbox chị đt nhé.
    • 20 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nói chung cũng tùy người thôi, nếu đến với nhau từ lúc khó khăn thì khả năng sau này sẽ vẫn bền vững hơn. Còn nếu đến với nhau lúc thuận lợi, lúc nhiều tiền thì ko biết đâu mà lần!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 86 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

đồng cảnh ngộ bro!
    Cố lên bro nhé
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2