Làm ăn thất bại, bạn gái đá luôn :(

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.93K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 38 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trước đây, mình luôn hy vọng vào 1 cuộc tình mà cả 2 nương tựa, giúp đỡ, chia sẻ nhau trong mọi chuyện, luôn hy vọng vào chuyện ăn đời ở kiếp với 1 người con gái mà mình yêu thương. Nhưng mà...

Mọi chuyện mơ thì vẫn cứ là mơ thôi. Cũng vì người ta, mình lao đầu vào làm ăn, muốn tự tay tạo dựng sự nghiệp riêng, cũng vì người ta, mình ko tiếc chi những đồng tiền cực nhọc làm ra để tạo điều kiện sống tôt hơn. Vài người bảo mình yêu thương thật lòng nên làm thế, vài người thì bảo dại gái. Mình nghĩ đã yêu thương thật lòng sao phải tính toán, sao fải đắn đo khi người mình yêu gặp khó khăn. Và mình lại lầm, người ta nói đúng, muốn biết người phụ nữ có yêu người đàn ông của mình thật lòng hay ko thì phải xem cách cô ta đối xử khi anh ấy ko có gì trong tay. Công việc làm ăn ko còn thuận lợi như lúc đầu, dẫn đến ko còn tiền bạc gì trong tay, vẫn còn tốt là ko nợ nần gì vì mình dù liều cũng ko bao giờ muốn vay nợ làm ăn. Vậy đấy, lúc kết thúc sự nghiệp thì tình yêu cũng bắt đầu nhạt dần, nhạt dần, và cuối cùng nhận được câu "xin lỗi, em đã thích người khác".

Đau đến ko tưởng, đấng sinh thành cũng chỉ có thể xót xa mà an ủi, khuyên bảo vì cũng thấy được những gì mình hy sinh cho cô ấy. Giờ chỉ muốn kết bạn, lâu lâu rủ đi cafe tâm sự, mình cũng muốn hiểu thêm về phụ nữ, muốn hiểu thêm để khỏa lấp cái hy vọng ko phải phụ nữ nào cũng như ng mình từng rất yêu. Dù bây giờ trắng tay, nhưng mong là ccác bạn nữ ko chê mà chấp nhận bỏ ra 1-2 buổi cafe nói chuyện với mình. Thông tin liên lạc xin inbox cho mình, mình có xài zalo, thông cảm vì ko tiện post số lên chỗ public như trên đây. Ah quên, mình ở Sài Gòn nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 17 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thử phụ nữ khi đàn ông ko có gì.
    Thử đàn ông khi họ có tất cả.
    Bạn nên vui mới phải vì thật may mắn bạn ko lấy cô ta về làm vợ.
    Khoan dung, tha thứ chính là giải thoát tâm hồn bạn: " buông" bạn nhé.
    Tiếc duyên mới có thể tục duyên, chúc bạn sớm tìm đc tri kỷ, hj.
    PS: Mình đã từng yêu 1 lần, và mất 2 năm cho mối tình đầu ấy để có thể quên đi người đó ^^…giờ ngẫm lại sao phải khổ thế, tiếc 1 ngọn cỏ để đánh mất cả rừng cây!
    • 17 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

PS: Mình đã từng yêu 1 lần, và mất 2 năm cho mối tình đầu ấy để có thể quên đi người đó ^^…giờ ngẫm lại sao phải khổ thế, tiếc 1 ngọn cỏ để đánh mất cả rừng cây!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 799 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    cái giá như thế cũng là rẻ rồi bạn, còn hơn sau này cưới về có con cái mà cổ bỏ theo thằng giàu hơn thì bạn càng bẽ mặt và nhục thêm.
    Dùng tiền bạc, vật chất để nhận rõ bản chất của một con người là rất rẻ vì tiền có thể kiếm lại được. Cái mất ở đây là tình cảm -niềm tin trong lòng, bạn nên dành time để bình tâm trước khi xây dựng mối quan hệ mới nhé, tránh khiến người khác ngộ nhận hoặc thừa nước đục thả câu vì nghĩ bạn đang khủng hoảng tình cảm
    Tôi vô cùng nghi ngờ, có phải Nguyệt Lão đã mang sợi chỉ đỏ của tôi đi may quần rồi không? (st)
    VŨ TRỤ BAO LA VÔ CÙNG TẬN - NHÂN SINH TỰ CỔ VỐN VÔ THƯỜNG
    -Con người ai cũng mơ, nhưng không phải như nhau. Những người mơ vào ban đêm trong nơi thầm kín bụi bặm của tâm tưởng thức dậy vào ban ngày và thấy tất cả chỉ là hư ảo, nhưng những người mơ vào ban ngày rất nguy hiểm, vì họ có thể hành động từ trong giấc mơ với cặp mắt rộng mở, để biến nó thành hiện thực.(T. E. Lawrence)
    - - Bọn này đúng là càng lớn càng... nhiều tuổi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 38 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi traingheohn8x Xem bài viết
    Có lẽ đến khi buông được ngta mới có thể ngẫm và thấy may mắn, mình tin mình cũng sẽ như vậy, nhưng giờ vẫn quá buồn và mất hết niềm tin vào phụ nữ

Trích dẫn Nguyên văn bởi naly86 Xem bài viết
    cái giá như thế cũng là rẻ rồi bạn, còn hơn sau này cưới về có con cái mà cổ bỏ theo thằng giàu hơn thì bạn càng bẽ mặt và nhục thêm.
    Dùng tiền bạc, vật chất để nhận rõ bản chất của một con người là rất rẻ vì tiền có thể kiếm lại được. Cái mất ở đây là tình cảm -niềm tin trong lòng, bạn nên dành time để bình tâm trước khi xây dựng mối quan hệ mới nhé, tránh khiến người khác ngộ nhận hoặc thừa nước đục thả câu vì nghĩ bạn đang khủng hoảng tình cảm
    Giờ mình chỉ muốn kết bạn đi cafe thôi, ko muốn khiến ai phải ngộ nhận tc với mình nữa. Sau bao năm quen, kết luận là mình vẫn ko thể hiểu được phụ nữ nghĩ gì. Thấy rất chán và nản. Có phải như nhiều người vẫn bảo, tc của 1 ng con gái dựa trên nền tảng tài chính của người con trai ko?
    • 48 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

"Thử đàn ông khi họ có tất cả"
    mình cũng đang ở trường hợp tương tự của bạn, tình yêu, niềm tin, hy vọng sụp đổ trong 1 ngày, ko báo trước, không hứa hẹn không gì cả. chỉ vì bố mẹ phản đối mà người ấy buông tay, 1 ngày, chỉ trong 1 ngày, thực sự mình đang thấy khủng hoảng
    • 48 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

tc chỉ dựa trên nền tảng tài chính khi mà tc đó không trân thành, khi thật lòng yêu 1 ai , chỉ cần được ở bên người ấy, cùng nhau cố gắng thì cho dù vất vả cũng thấy hạnh phúc, còn một khi tình cảm không trân thành thì sẽ có những suy nghĩ, những khó khăn khi nền tảng tài chính không chắc chắn.
    mình đang ở trường hợp này, mình chấp nhận tất cả để được ở bên người ấy, nhưng... người ấy đã buông tay lạnh lùng đến đáng sợ
    • 1,037 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    May mắn vì anh chưa lấy chị ấy nên cứ vui lên đi.
    Thực tình giờ nhiều người, cả con trai và con gái đều đặt nặng vấn đề công việc, tiền bạc lên trên tình cảm. Do thế mà họ luôn đòi hỏi bạn gái/bạn trai mình có công việc này hay mức thu nhập nọ. Biết là nên thực tế, bớt mộng mơ đi nhưng nếu cứ thế, khi công việc gặp bất chắc chư anh chủ topic thì họ còn có lý do gì để tiếp tục gắn bó. Nghĩ buồn quá. Em không dám comment nữa.
    [/URL="https://web.facebook.com/banhdayquanganhngontaihaiphong" Bánh dày quán Gánh ngon tại Hải Phòng]
    • 38 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuybinh03 Xem bài viết
    tc chỉ dựa trên nền tảng tài chính khi mà tc đó không trân thành, khi thật lòng yêu 1 ai , chỉ cần được ở bên người ấy, cùng nhau cố gắng thì cho dù vất vả cũng thấy hạnh phúc, còn một khi tình cảm không trân thành thì sẽ có những suy nghĩ, những khó khăn khi nền tảng tài chính không chắc chắn.
    mình đang ở trường hợp này, mình chấp nhận tất cả để được ở bên người ấy, nhưng... người ấy đã buông tay lạnh lùng đến đáng sợ
    Nhiều khi mình ko hiểu số phận, những người đáng được bên nhau thì ko ở bên nhau, mà cứ gặp những người ko xứng đáng. Chân thành thì gặp bội bạc. Đời. Mình nghĩ co khi nào những người như bọn mình nên ghê gớm hơn, chắc sẽ gặp những người hiền hơn chăng?

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenhuong246 Xem bài viết
    May mắn vì anh chưa lấy chị ấy nên cứ vui lên đi.
    Thực tình giờ nhiều người, cả con trai và con gái đều đặt nặng vấn đề công việc, tiền bạc lên trên tình cảm. Do thế mà họ luôn đòi hỏi bạn gái/bạn trai mình có công việc này hay mức thu nhập nọ. Biết là nên thực tế, bớt mộng mơ đi nhưng nếu cứ thế, khi công việc gặp bất chắc chư anh chủ topic thì họ còn có lý do gì để tiếp tục gắn bó. Nghĩ buồn quá. Em không dám comment nữa.
    Mình nghĩ bất cứ ai vào trường hợp của mình thì cũng shock vì sự trở mặt nhanh chóng của ng ấy. Mà mình chỉ thất bại mới vậy thôi, mình vẫn luôn có ý chí sau này sẽ làm ăn tiếp chứ đâu phải ngập trong tệ nạn hay nợ nần đâu mà cô ấy lại...Mà thôi, giờ có nói gì cũng vậy, mất thì cũng mất. Vượt qua giai đoạn này có lẽ mình nên vui như mấy bạn khuyên, mà giờ thật là vui ko nổi. Cũng có thể vì mình quá tập trung sự nghiệp mà ko tìm hiểu hơn suy nghĩ của cô ấy. Giờ nghĩ lại, phụ nữ thật khó hiểu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 37 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

một chữ thôi : NGU.
    cha mẹ là bậc sinh thành, đáng ra anh phải nghĩ cho cha mẹ trước rồi mới đến bản thân mình chứ. đằng này nuôi gái cho đã rồi nó nó cất cánh bay xa. tóm lại. anh không có mắt nhìn và ngu thôi. em trai 22 tuoiuoi3 nói thẳng. có gi mất lòng anh thông cảm.
    • 17 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cố gắng tĩnh tâm bạn nhé, vì người ta bảo: " tâm có tịnh thì trí óc mới thông ", khi đó bạn sẽ suy nghĩ thoáng và sáng suốt hơn. Mình hiểu cảm xúc của bạn vì ít nhiều từng giống bạn. Khác ở chỗ mình ko kinh doanh thua lỗ như bạn mà mình làm cho viettel từ hồi chưa lên tập đoàn, và đi làm xa, và rồi . Còn giờ đây, khi đã tự gây dựng kinh tế, có xe riêng, tiền kiếm 1 ngày cũng kha khá, với cái xã hội coi trọng đồng tiền thì có thể quan niệm coi trọng tình cảm hơn sẽ bị cười mỉa mai, nhưng xin thưa với bạn để tán 1 đứa sống vì tiền ko khó, nhưng với mình loại đấy chỉ có thể coi là trò chơi. Để tán và yêu 1 người phụ nữ thực sự về làm vợ mới khó, đó là lý do vì sao mình vẫn FA^^.
    " Mỹ nhân thiên hạ nhiều vô kể, thử hỏi chi âm được mấy người " là thế đó và cứ thế thôi, haha.
    • 38 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trydoing1 Xem bài viết
    một chữ thôi : NGU.
    cha mẹ là bậc sinh thành, đáng ra anh phải nghĩ cho cha mẹ trước rồi mới đến bản thân mình chứ. đằng này nuôi gái cho đã rồi nó nó cất cánh bay xa. tóm lại. anh không có mắt nhìn và ngu thôi. em trai 22 tuoiuoi3 nói thẳng. có gi mất lòng anh thông cảm.
    Phải, mình ngu vì ko nhìn rõ người, nhưng mình ko ngu vì lo lắng, quan tâm cho người mình yêu thương, nếu yêu mà giữ khư khư cho bản thân hoặc chỉ lo hết cho cha mẹ, vậy yêu đương để làm gì huh bạn? cha mẹ đương nhiên phải lo rồi, còn bản thân, thường thì đàn ông, con trai mấy ai quan tâm mấy đến bản thân đâu, làm thằng đàn ông thì nên lo cho người yêu, vk con hơn chứ (tất nhiên là đối với ng phụ nữ xứng đáng). Cám ơn bạn đã góp ý thẳng thắn cơ mà mìh ko yêu cách ích kỷ được bạn ạ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi traingheohn8x Xem bài viết
    Cố gắng tĩnh tâm bạn nhé, vì người ta bảo: " tâm có tịnh thì trí óc mới thông ", khi đó bạn sẽ suy nghĩ thoáng và sáng suốt hơn. Mình hiểu cảm xúc của bạn vì ít nhiều từng giống bạn. Khác ở chỗ mình ko kinh doanh thua lỗ như bạn mà mình làm cho viettel từ hồi chưa lên tập đoàn, và đi làm xa, và rồi . Còn giờ đây, khi đã tự gây dựng kinh tế, có xe riêng, tiền kiếm 1 ngày cũng kha khá, với cái xã hội coi trọng đồng tiền thì có thể quan niệm coi trọng tình cảm hơn sẽ bị cười mỉa mai, nhưng xin thưa với bạn để tán 1 đứa sống vì tiền ko khó, nhưng với mình loại đấy chỉ có thể coi là trò chơi. Để tán và yêu 1 người phụ nữ thực sự về làm vợ mới khó, đó là lý do vì sao mình vẫn FA^^.
    " Mỹ nhân thiên hạ nhiều vô kể, thử hỏi chi âm được mấy người " là thế đó và cứ thế thôi, haha.
    Hì, những comment của bạn thật nhẹ nhàng, nếu ko biết chắc mình sẽ nghĩ bạn là người con gái nào đó chứ ko phải con trai. Thiên hạ mỹ nhân đúng nhiều vô kể, mà mấy ai thật lòng bạn nhỉ, thời giờ yêu khó thật.
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

cũng không quá trách được người ta, vì giờ tình yêu nghèo nó khổ lắm mình là đàn ông, nhưng nếu như mà bị bạn gái đá vì mình thất bại thì mình cũng ko trách gì cô ấy, tâm sự thật lòng mình
    • 38 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Nhà mình ko nghèo bạn ạ. Chỉ là mình muốn làm ăn để làm chủ tài chính thôi. Thất bại trong làm ăn mình nghĩ là chuyện bình thường, mà ko lẽ thấy người yêu của mình mới gặp thất bại vậy đã chạy làng?
    • 8 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hãy làm tất cả vì mình, vì mình và vì mình đã Đừng nghĩ là làm hay hi sinh cái gì vì ai cả, bạn sẽ thấy mọi chuyện thật giản đơn và nhẹ nhàng. Kể cả chuyện người yêu bạn ra đi, đó sẽ là động lực nhiều hơn cho bạn

P/S: Công nhận h yêu thật khó, chẳng biết ai thật lòng với mình, chẳng rõ họ đến với mình vì điều gì.
    Chỉ có thời gian, rồi trải qua nhiều thứ mới đo được lòng người
    • 38 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Cám ơn bạn think.big
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 97 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

chúc mừng bác không lấy phải "nợ"
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình không tin anh bạn này lắm.! Cố mà làm ăn đi ông bạn, đã biết đàn bà con gái là thế rồi còn rủ rê,hẹn hò làm chi nữa. Đã thấm thía cái câu có tiền thì gái mới theo, vậy thì tốt nhất anh bạn nên tập trung kiếm thật nhiều tiền đi rồi hãy tính tới chuyện hẹn hò. Thân ái.!
    • 38 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhcd Xem bài viết
    chúc mừng bác không lấy phải "nợ"
    ai cũng chúc vậy nhỉ =.=" hixx
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Vu.Hoang.92 Xem bài viết
    Mình không tin anh bạn này lắm.! Cố mà làm ăn đi ông bạn, đã biết đàn bà con gái là thế rồi còn rủ rê,hẹn hò làm chi nữa. Đã thấm thía cái câu có tiền thì gái mới theo, vậy thì tốt nhất anh bạn nên tập trung kiếm thật nhiều tiền đi rồi hãy tính tới chuyện hẹn hò. Thân ái.!
    Mình mới dừng việc kd gần đây thôi, tâm trạng nào làm tiếp đc nữa, mình ko phải thánh đâu. Thử dồn tâm trí, tiền bạc, công sức làm ăn thử đi rồi biết ha bạn ha. Mình tìm bạn uống cafe cho khuây khỏa và lấy lại tinh thần thôi chứ có tìm ng yêu đâu mà hẹn với hò.
    • Khóa theo yêu cầu
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,144 Bài viết

• 1,221 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sunnyday86 Xem bài viết
    Nhà mình ko nghèo bạn ạ. Chỉ là mình muốn làm ăn để làm chủ tài chính thôi. Thất bại trong làm ăn mình nghĩ là chuyện bình thường, mà ko lẽ thấy người yêu của mình mới gặp thất bại vậy đã chạy làng?
    Vậy chắc là còn nhiều nguyên nhân nữa, nguyên nhân làm ăn thất bại của bạn có lẽ giống như giọt nước tràn ly, cái này xuất hiện rồi vô tình cộng hưởng với các nguyên nhân trước đó nên chia tay là hợp lý thôi, đừng chán nản làm gì

Mang tiếng dại gái 1 lần cũng chẳng sao (vài lần vẫn ok) bởi nó chứng tỏ bạn vẫn có tình cảm, cảm xúc. Có cái này thì vẫn yên tâm, dù hoàn cảnh nào vẫn sống nhăn răng Vì thế đừng nên mất niềm tin vào phụ nữ kẻo lại bỏ lỡ nhiều thứ hay ho đấy.

Họa vô đơn chí, phúc bất trùng lai. Chúc bạn mau bình tâm và quen đc nhiều bạn mới nhé

(chiều cn rảnh quá nói nhảm tí)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2