TIN TÀI TRỢ.

hội thất tình (online, offline) chia sẻ nỗi buồn, niềm vui

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.42K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 163 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

thưa cả nhà, tình hình là e bị thất tình và ủ dột 3 tháng ko nguôi. ở cái tuổi mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ thì sự thật thất tình còn mang theo gánh nặng tâm lí hơn lúc còn trẻ trung chơi bời nhiều. e mạo muội mở group này để chia sẻ nỗi buồn vs mn, cùng nhau sống tốt, nghĩ thoáng hơn (chủ đề muôn thủa nên chắc cũng có topic chia sẻ nhiều rồi, nếu trùng lặp, mod xóa bài e cũng đc)
    e đang ở độ tuổi dở dang, công việc lúc có lúc ko, vẫn phải học hành thêm để có chút nghề nghiệp, vốn liếng. e là con út, nhà Hà nội gốc, nên bố mẹ chỉ mong cho lấy chồng gần, kha khá chút cho yên tâm. e thì hình thức ko đẹp, còm và thấp, mãi khi tốt nghiệp đại học mới có mỗi tình đầu. a ấy hơn e nhiều tuổi,măng cho e sự hy vọng, tin tưởng, tương lai đẹp đẽ lắm... chí ít e tưởng tượng vậy. nhưng sau bao ngày tháng mặn nồng, a đột ngột lừa dối, phản bội, mang mọi thứ đi hết... về con người ko đáng đó, e thôi ko nói thêm.
    hiện tại, sau 3 tháng chia tay, e vẫn đau lòng và ko nguôi nhớ về người cũ. người e vẫm mơ đc làm vợ,làm ng ở bên a ta mãi mãi.
    trăm biện pháp e đã sử dụng: yoga, cày phim,.. vân vân mây mây... nhưng ko có tác dụng. thời gian chắc chưa nhiều nên chưa nguôi. vẫm khóc lóc hoài, vì e cũng yếu đuối. chỉ khi tâm sự với bạn bè, e mới quên đi chút ít. e muốn lên đây cùng chia sẻ nỗi buồn với mọi người. ai có hạnh phúc mới thì cũng nc vs e cho e vui. vì sự thật e hơi mất niềm tin vào tương lai và hạnh phúc sau này, nhỡ đâu yêu mãi 1 người, khổ ls
    rất mong đc làm quen thêm, và biết đâu những trái tim rạn nứt gặp nhau lại vá lành và là nửa chắp vá còn lại của nhau... hehe
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 56 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chia sẻ cùng thớt. Khổ thân. Do mới chia tay 3 tháng nên mọi thứ chưa nguôi ngoai liền được, bạn cố lên nhé, suy nghĩ tích cực làm việc tích cực sẽ cho bạn kết quả tích cực. Thân
    Don't make someone your priority if you're just their option.
    https://duhocvic.com
    • 84 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

xin chào! tôi thì chia tay 5 năm và năm năm qua tôi không thể có đc cảm giác yêu là gì? kiểu là không thể yêu ai ngoài người ấy, 5 năm rồi quen quá ròi " ai rồi cũng khác" có ai như tôi kêt bạn và nc sdt khuyến maị 01632014682
    • 1,995 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cố gắng vượt qua bạn ơi mình cũng từng trải và buôn thê thảm . Bây giờ đã vượt qua , mặc dù chưa có bạn gái mới nhưng rất yêu đời
    • 163 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthanh012 Xem bài viết
    xin chào! tôi thì chia tay 5 năm và năm năm qua tôi không thể có đc cảm giác yêu là gì? kiểu là không thể yêu ai ngoài người ấy, 5 năm rồi quen quá ròi " ai rồi cũng khác" có ai như tôi kêt bạn và nc sdt khuyến maị 01632014682
    e rất sợ giống anh/chị... sợ bị yêu mãi 1 người... nếu có gì cần chia sẻ anh/chị cũng có thể inbõ chia sẻ vs e
    • 163 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi soidondoc Xem bài viết
    Cố gắng vượt qua bạn ơi mình cũng từng trải và buôn thê thảm . Bây giờ đã vượt qua , mặc dù chưa có bạn gái mới nhưng rất yêu đời
    là con trai cũng đỡ, là con gái mà yếu đuối thì bị phụ thuộc lắm. vả lại đến tuổi băm tới nơi rồi, trái tim còn sứt mẻ tn, sao sau này quen người khác được. mình là con trai 35 38 mố lấy vợ, ok. chứ con gái, ai cũng chồng con, bố mẹ lớn tuổi giục giã... gớm
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

M vừa chia tay ngươi yêu hôm nay. Cũng là nhưngx sự thất vọng và đau đớn. Chẳng biết rồi đây m có thể quên mọi thứ không nữa. Mình có nên lấy chồng bây giờ để quên ngta không!!!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bietphailamsao
    • 163 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tính hình chủ top giới tính nam ước mơ ấp ủ làm vợ ngta là hơi kỳ nha sáumàu hả bạn, nói vui tý klq lắm thư giãn chút đi bạn . số thời gian để tìm lại niềm tin khi con tim tan vỡ là khoảng trống khủng hoảng, bạn mất thời gian cho việc thất vọng buồn phiền chán nản các kiểu con đà điểu, xong đếm thời gian vực dậy bản thân để về nề nếp cũ khi chưa có người ta, rồi thời gian đi tìm tình yêu mới, hạnh phúc mới, rồi nhiều lúc có rồi lại sợ hãi vì ám ảnh cũ làm cản trở mình đón nhận cái mới, nói chung tóm váy tóm tay tóm chân các loại là mất thời gian, mình bình thường mất 1 năm rưỡi cho các hoạt động nêu trên để tự tin sải bước catwalk trên sàn tình yêu mới, trong thời gian ý mình tập trung đi chơi bạn bè và làm việc kiểu xin chết để đỡ cảm xúc vớ vẩn hoặc nghĩ quẩn chọn bừa 1 ng ko tốt, nếu bạn có nhã hứng và thời gian thì h có thể qua hội ăn uống vặt bên mình nhiều chị em thất tình nên có nhiều hoạt động giải khuây hát hò để giảm stress tình cảm link đây nhé https://www.webtretho.com/forum/f78/h...eng-p-2065834/ hoặc inbox mình sdt để vào zalo hội
    • Khóa theo yêu cầu
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,162 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthanh012 Xem bài viết

Cho số dt ma coa add dc zalo dau mà kiêu kb
    • 1,995 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi jaegermeister Xem bài viết
    là con trai cũng đỡ, là con gái mà yếu đuối thì bị phụ thuộc lắm. vả lại đến tuổi băm tới nơi rồi, trái tim còn sứt mẻ tn, sao sau này quen người khác được. mình là con trai 35 38 mố lấy vợ, ok. chứ con gái, ai cũng chồng con, bố mẹ lớn tuổi giục giã... gớm
    Ở đô tuổi 30 giờ mình rất sợ yêu ai đây mà trắc trơ thi nguy lắm . Người ta chia tay buổi sáng buổi chiều có người yêu , con mình chia tay là mấy năm sau mới nghĩ tới người khác . Bô me mình ngày nào cũng nhắc rồi phỉnh như tre con ý
    • 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

coi như là thoáng qua rồi cho nó qua luôn thôi!
    • 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn lên trên đây đọc tâm sự của chị Thu. - Bạn se thấy mình thật sự nhỏ bé so với chị

Đọc thật kỹ hết tất cả các chia sẻ của độc giả. - Bạn sẽ thấy lỗi đau của mình được vơi đi rất nhiều

http://vnexpress.net/tin-tuc/tam-su/...i-3184215.html

Và từ độ ấy, anh đi
    Chiều buông một tiếng Chia ly . Buốt lòng
    Dở cười . Tiễn sáo qua sông
    Ta về nhặt khúc mộng lòng . Mồ côi .
    Rung câu thơ. Rớt bên đời.
    Xanh rêu phong. Khóc . Ru lời xanh xao
    Đành rằng chẳng nợ gì nhau
    Dốc đời . Lượm - chút - hanh - hao - cuối - mùa
    Trả anh một thủa đón đưa
    Còn ta giữ chút duyên thừa . Cũng hay !

Và từ độ ấy , đến nay
    Anh đi . Để lại tháng - ngày - chênh - vênh !
    • 163 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bietphailamsao Xem bài viết
    M vừa chia tay ngươi yêu hôm nay. Cũng là nhưngx sự thất vọng và đau đớn. Chẳng biết rồi đây m có thể quên mọi thứ không nữa. Mình có nên lấy chồng bây giờ để quên ngta không!!!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bietphailamsao
    mới chia tay sáng, chiều có cơ quay lại ko? hehe (đùa chút)
    bạn à, chia tay còn dằn vặt nhau nhiều thứ, có những đôi mãi ko dứt nhau ra đâu... cần thời gian, mình nghĩ vậy
    còn nếu bạn tìm cách lấy chồng để quên ng cũ thì hơi quá đấy. ng bạn lấy yêu và tốt thì tốt cho bạn, nhỡ đâu ko hợp, sau này mới lắm chuyện thì sao. bạn cần thời gian thêm chút để suy nghĩ đi bạn ơi. cách đó ko hay lắm,mình khuyên thật lòng
    • 163 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Firefly_in_night Xem bài viết
    tính hình chủ top giới tính nam ước mơ ấp ủ làm vợ ngta là hơi kỳ nha sáumàu hả bạn, nói vui tý klq lắm thư giãn chút đi bạn . số thời gian để tìm lại niềm tin khi con tim tan vỡ là khoảng trống khủng hoảng, bạn mất thời gian cho việc thất vọng buồn phiền chán nản các kiểu con đà điểu, xong đếm thời gian vực dậy bản thân để về nề nếp cũ khi chưa có người ta, rồi thời gian đi tìm tình yêu mới, hạnh phúc mới, rồi nhiều lúc có rồi lại sợ hãi vì ám ảnh cũ làm cản trở mình đón nhận cái mới, nói chung tóm váy tóm tay tóm chân các loại là mất thời gian, mình bình thường mất 1 năm rưỡi cho các hoạt động nêu trên để tự tin sải bước catwalk trên sàn tình yêu mới, trong thời gian ý mình tập trung đi chơi bạn bè và làm việc kiểu xin chết để đỡ cảm xúc vớ vẩn hoặc nghĩ quẩn chọn bừa 1 ng ko tốt, nếu bạn có nhã hứng và thời gian thì h có thể qua hội ăn uống vặt bên mình nhiều chị em thất tình nên có nhiều hoạt động giải khuây hát hò để giảm stress tình cảm link đây nhé https://www.webtretho.com/forum/f78/h...eng-p-2065834/ hoặc inbox mình sdt để vào zalo hội
    mình lấy mail của thằng e trai đăng kí, cũng lâu rồi, ko quan tâm phần profile lắm mình gơn 100% nha...
    đương nhiên tất cả biện pháp bạn gơij ý mình đều đã thử. căn bản là yêu ngta quá, nhiêì lúc thấy đúng kiểu yêu ngta hơn chính bản thân.
    hiện tại mình đang quay lại nối lại mqh với những ng quen, ng bạn cũ, vì trong thời gian yêu nhau, mình bỏ bẵng và coi a ta là tất cả...
    cảm ơn nhiêù và mình sẽ cân nhắc tham gia ăn uôngs đập phá cùng các bạn
    • 163 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Ở đô tuổi 30 giờ mình rất sợ yêu ai đây mà trắc trơ thi nguy lắm . Người ta chia tay buổi sáng buổi chiều có người yêu , con mình chia tay là mấy năm sau mới nghĩ tới người khác . Bô me mình ngày nào cũng nhắc rồi phỉnh như tre con ý
    mình nằm vùng và theo dõi wtt cũng lâu lâu, thấy bạn cũng hot lắm, hay tham gia chia sẻ cùng chị e và nhiều chị e cũng gửi lời qua lại quen biết bạn. sao bạn ko mở lòng nghiêm túc vs ai đó? ngại yêu à?
    mình thì yêu a nhìu tuổi, h mất cảm xúc vs những bạn trẻ mà thực ra cũng ko dám tin ai,sợ đau lần nữa. bản thân cũng thấy mình ko tốt nên ko tự tin. hehe
    • 163 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhminhob Xem bài viết
    Bạn lên trên đây đọc tâm sự của chị Thu. - Bạn se thấy mình thật sự nhỏ bé so với chị

Đọc thật kỹ hết tất cả các chia sẻ của độc giả. - Bạn sẽ thấy lỗi đau của mình được vơi đi rất nhiều

http://vnexpress.net/tin-tuc/tam-su/...i-3184215.html

Và từ độ ấy, anh đi
    Chiều buông một tiếng Chia ly . Buốt lòng
    Dở cười . Tiễn sáo qua sông
    Ta về nhặt khúc mộng lòng . Mồ côi .
    Rung câu thơ. Rớt bên đời.
    Xanh rêu phong. Khóc . Ru lời xanh xao
    Đành rằng chẳng nợ gì nhau
    Dốc đời . Lượm - chút - hanh - hao - cuối - mùa
    Trả anh một thủa đón đưa
    Còn ta giữ chút duyên thừa . Cũng hay !

Và từ độ ấy , đến nay
    Anh đi . Để lại tháng - ngày - chênh - vênh !
    hehe... câu chuyện này ngay từ mấy ngày đầu chia tay vì bị phản bội, mình đã đọc rồi. câu chuyện này tóm tắt từ 1 bài của 1 chị trong diễn đàn mình hay sao í.
    tình hình là trường hợp của mình cungx nhiều nét tương đồng với câu chuyện trên. cảm ơn bạn đã chia sẻ. thực ra đây cũng là 1 trong những biện pháp mình dùng để cố quên ng cũ đấy. đó là đọc những TH bi đát hơn mình, để thấy mình còn may mắn, sống tốt. nhưng đọc mãi rồi mình lại đau đáu câu hỏi, tại sao mình tốt vs họ, mà họ lại đối xử vs mình như thế? xong thấy sợ cuộc đời hơn mới chết chứ ))
    • 163 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatchihoa Xem bài viết
    coi như là thoáng qua rồi cho nó qua luôn thôi!
    huhu khó lắm bạn ơi
    • 1,995 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi jaegermeister Xem bài viết
    mình nằm vùng và theo dõi wtt cũng lâu lâu, thấy bạn cũng hot lắm, hay tham gia chia sẻ cùng chị e và nhiều chị e cũng gửi lời qua lại quen biết bạn. sao bạn ko mở lòng nghiêm túc vs ai đó? ngại yêu à?
    mình thì yêu a nhìu tuổi, h mất cảm xúc vs những bạn trẻ mà thực ra cũng ko dám tin ai,sợ đau lần nữa. bản thân cũng thấy mình ko tốt nên ko tự tin. hehe
    Mình thích lên diễn đàn lắm , lên nhiều nhưng FA cũng rất nhiều vì bệnh ngại gái .
    Trong chuyện tình cảm mình thích nghiêm túc , không thích lắm mối tình , cang lắm mối tình lúc lâp gia đình sẽ tạo nên sự nhàm chán n trong hanh phúc hôn nhân . Càng ít mối tình càng tôt .
    Yêu vưa một người thì thấy người ây rât tuyệt vời nhưng yêu qua nhiều người thì chẳng thấy ai vừa ý mình .

Cuộc sống có luc ko như ý muốn đâu ban
    • 1,128 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    haizzz, mình thì chia tay 2 năm rồi, giờ chả thấy đau khổ gì nữa, cơ mà cũng chả iu ai được cả
    Hồ Hoàng Hiệp
    Tel : 0942430000 - 0988348391
    • 163 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Mình thích lên diễn đàn lắm , lên nhiều nhưng FA cũng rất nhiều vì bệnh ngại gái .
    Trong chuyện tình cảm mình thích nghiêm túc , không thích lắm mối tình , cang lắm mối tình lúc lâp gia đình sẽ tạo nên sự nhàm chán n trong hanh phúc hôn nhân . Càng ít mối tình càng tôt .
    Yêu vưa một người thì thấy người ây rât tuyệt vời nhưng yêu qua nhiều người thì chẳng thấy ai vừa ý mình .

Cuộc sống có luc ko như ý muốn đâu ban
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hiepnongdan Xem bài viết
    haizzz, mình thì chia tay 2 năm rồi, giờ chả thấy đau khổ gì nữa, cơ mà cũng chả iu ai được cả
    vậy có khi nên ra ngoài thực tế nhiều hơn, để yêu lại khó vầy, có khi nào nên chọn 1 ng tương đối để lấy, rồi yêu sau, hoặc ko cũng vì tình nghĩa mà ở vs nhau thôi vậy ???
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4