TIN TÀI TRỢ.

(HN) Anh còn phải tìm em bao nhiêu lâu nữa?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.57K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Sơ qua về bản thân mình: giới tính nam, sinh năm 88. Hiện đang sống và làm việc tại Hà Nội. Mình có nhà riêng (chung cư) và sống 1 mình. Công việc thì cũng gọi là tạm ổn.
    Mọi người ai cũng nói người yêu hoặc vợ mình sau này chắc chắn sẽ sướng. Có lẽ do mọi người quan sát cách mình đối xử với những người xung quanh nên đưa ra nhận xét như vậy.
    Bản thân mình tự đánh giá thì thấy mình cũng thuộc kiểu người tử tế, ko nói tục chửi bậy, ko cờ bạc rượu chè, niềm vui nho nhỏ của mình là 1 tuần 2 buổi ra sân đá bóng cùng bạn bè sau giờ làm.
    Ngoài ra thì mình cũng có 1 số tài lẻ khác. Cũng có đôi lúc tự ti, mình nghĩ có thể do mình quá xấu trai, nhưng mình đã thử gửi ảnh cho 1 số người bạn quen trên mạng, chưa có dịp gặp nhau
    thì họ nhận xét là trông mình bình thường như bao người khác.
    Trước đây mình cũng đã từng trải qua 1 vài mối tình, nhưng rồi cũng ko đi đến đâu. Có thể lúc đó mình chưa có gì trong tay, hoặc có thể do mình chưa thực sự trưởng thành.
    Nên đa số họ chọn cách rời bỏ mình.
    Mình vẫn luôn cố gắng để hoàn thiện bản thân mỗi ngày, học cách trân trọng và yêu thương. Nhưng mỗi khi mình có chút tình cảm với ai đó, 1 là họ sẽ tìm cách né tránh và dần dần làm cho mình mất hy vọng, 2 là họ sẽ thẳng thắn những câu đại loại như "chúng ta chỉ nên là bạn..."

Có những ngày mình cảm thấy cô đơn đến cùng cực. Sau 1 ngày dài trở về nhà, không có ai sau cánh cửa chào đón. Lặng lẽ nấu cơm 1 mình, ăn 1 mình.
    Nhiều lúc mình tự hỏi tại sao có những người họ dễ dàng tìm đc nhau. Còn mình thì càng tìm kiếm lại càng thấy đau khổ?

Có câu nói đại ý: không cần phải tìm kiếm, tình yêu sẽ tự tìm đến vào lúc ta không ngờ tới. Nhưng mình ko muốn cứ ì ra đó và chờ đợi. Mình muốn tự mình tìm kiếm và quyết định niềm vui và hạnh phúc của mình, chứ ko phải là 1 thế lực nào khác.
    P/s: Anh cũng ko đặt quá nhiều kỳ vọng vào bài post này để có thể tìm ra em, nhưng nếu thấy rồi, anh xin hứa sẽ đối xử với em như với 1 nàng công chúa!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tiếc là m 91, cũng đã bị gia đình một người sinh 88 từ chối là ko hợp tuổi mà chia tay.
    • 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Giaumathungyen Xem bài viết
    tiếc là m 91, cũng đã bị gia đình một người sinh 88 từ chối là ko hợp tuổi mà chia tay.
    Mình thì chẳng tin vào mấy cái bói toán đấy. Cân hết. Haha. Định hỏi bạn cái fb hoặc zalo nhưng mà thấy bạn ở hưng yên nên lại thôi.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

uhm, mình ở Mỹ hào, Hưng Yên, haizzzz
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Anh gì ơi, anh đánh rơi người yêu này :v
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào anh, 
    Em vô tình nhìn thấy bài viết của anh nên nghĩ chắc cũng có duyên, em muốn chia sẻ với anh suy nghĩ với tư cách là một cô gái. Anh thử suy nghĩ xem sao nha. “Khi người đàn ông sẵn sàng, người phụ nữ sẽ xuất hiện”. Tất cả mối tình của anh trước đây đều chưa đi đến hạnh phúc là do anh chưa thực sự mong muốn cô gái đó sẽ là vợ của anh. Khi một người nam nhìn thấy người nữ, nếu như không cảm nhận được đây sẽ là người phụ nữ của mình, thì sẽ rất khó để chinh phục đến cùng. Đây là một điều lý tính rất đặc biệt mà người nam được Thượng đế ban tặng.Và khi anh luôn là người nam thực thụ, anh sẽ sớm gặp được cô gái mong muốn.Em chúc anh sẽ sớm tìm được cô gái mà anh muốn chăm sóc cả đời!
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

chắc những mqh trước đây nó sẽ kiểu như là có duyên, có phận nhưng chưa có nợ anh à .
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

nếu tự tin thì anh có thể tham gia chương trình: Bạn muốn hẹn hò đi anh ,,,
    An Nam Tour - Nhà tổ chức tour chuyên Nghiệp. Chuyên Citytour, Landtour, Tour gia đình Nha Trang, Tour lặn biển snorkeling, Scuba diving, Tour đảo Nha Trang, Tour Honeymoon,...

https://annamtourist.com/home.html
    • 134 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Hi anh!
    Nếu anh ở Hà Nội và cùng chung mục đích thì ib e nhé
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chúc chú sớm tìm đc ng đấy
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chúc bạn sớm tìm được người đó nhé hehe
    An Nam Tour - Nhà tổ chức tour chuyên Nghiệp. Chuyên Citytour, Landtour, Tour gia đình Nha Trang, Tour lặn biển snorkeling, Scuba diving, Tour đảo Nha Trang, Tour Honeymoon,...

https://annamtourist.com/home.html
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn có nghĩ đến việc tham gia 1clb hay hội nhóm fa nào đó ko? Đến đó bạn có thể gặp gỡ, giao lưu và tìm hiểu những người chung mục đích kiếm tìm bạn đời như mình.  Người thật việc thật bao giờ cũng hay hơn mà bạn. Nếu ko biết tham gia nhóm nào hay thì ib mình nhé. Mình sẽ giới thiệu nhóm cho. Mình ở hà nội nhé
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Anh nói thật không, a có thực sự tồn tại không???
    Em không cần anh coi như công chúa, chỉ cần yêu thương tôn trọng e là dc rồi,
    • 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Smile_912015 Xem bài viết
    Anh nói thật không, a có thực sự tồn tại không???
    Em không cần anh coi như công chúa, chỉ cần yêu thương tôn trọng e là dc rồi,
    Anh vẫn tồn tại này
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    87 dc ko bạn ơi?
    • 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cloudy151306 Xem bài viết
    87 dc ko bạn ơi?
    80 còn đc nữa là 87 chị nhể kaka
    • 112 Bài viết

• 14 Được cảm ơn