TIN TÀI TRỢ.

Gửi đến anh - người em vẫn luôn chờ đợi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.45K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 47 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JaxtinaOneil Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Traitimmocoi88 Xem bài viết
    Nếu c thấy e ít tuổi hơn, k muốn mối tình c e thì e đành chịu. Còn e thì k quan trọng về tuổi tác. E k phải khuyết tật. Vì e k thiếu bộ phận nào cả. E tàn tật, nhưng k tàn phế. E là người viết văn, nên cái mà c nói tật xấu ấy lại hợp với e. Ai cũng có tật xấu. Chỉ khác là tật xấu vô hại với mọi người, hay ảnh hưởng k tốt đến mọi người. Người biết và dám nhận ra tật xấu của m là một người đáng tôn trọng. Chỉ sợ là k nhận ra dk tật xấu của m, càng đáng sợ những người biết rõ tật xấu của m mà k chịu thừa nhận.
    Có lẽ e k xứng với c cả về tuổi tác, hoàn cảnh. Nhưng những gì c chia sẻ đúng là mẫu người mà e vẫn luôn hằng mơ ước c ạ
    Chị ko dám và cũng ko có tư cách gì để so sánh với em cả, bởi bản thân chị tuy có đầy đủ chân tay, khỏe mạnh nhưng lại từng có tgian sống buông xuôi, phó mặc cho số phận, thậm chí có lúc cực đoan chị còn thích lao đầu vào những trò chơi cảm giác mạnh, hi vọng tử thần sẽ đón mình. (Tại sợ chết mà ko dám tự tử đó em, cắt cổ tay sợ đau, treo cổ hoặc nhảy sông thì sợ ngạt. Hơn nữa tự tử thì bảo hiểm ko bồi thường, lại sợ chết rồi ko ai lo cho người thân. Chơi cảm giác mạnh lỡ xảy ra sự cố chết người thì cuộc sống sau này của người nhà ít nhất còn được bảo đảm về mặt tài chính). Chị cứ sống lơ mơ trong 1 tgian dài, ko mục đích, ko niềm vui, bây giờ nghĩ lại mới thấy sao mình hồi ấy dở hơi quá. Em can đảm và bản lĩnh hơn chị nhiều lắm. Em cần 1 người phụ nữ dịu dàng, biết chăm sóc người khác, mà chị và “dịu dàng” lại cách nhau quá xa. Dù đã cố gắng khống chế bản thân, nhưng đôi lúc chị vẫn bị những cơn bộc phát cảm xúc tấn công bất chợt khiến chị trở nên nóng nảy, mất kiểm soát. Chị hay nói thật và sống thật với cảm xúc nên rất dễ làm mất lòng người khác, chị ko cho em cơ hội ko phải vì em ko đủ tốt mà vì em xứng đáng có được người tốt hơn, chị sợ những lúc vô ý lại làm tổn thương đến em. Nhưng, nếu em cho phép, chị rất vui được làm bạn cùng em.
    Thế nào là một người tốt hơn, tốt hơn về mặt gì hả c. Nếu cứ kén chọn. Ừh thì người này cũng tốt đó. Nhưng sao mình k chờ đợi thêm, biết đâu sẽ gặp dk người tốt hơn. Và cứ chờ đợi, chờ đợi cho đến khi phát hiện ra là người tốt hơn có đó, nhưng là của nta. Người cũ họ cũng k đợi m, cũng đã có hp riêng rồi. Còn bản thân m cứ kén chọn rút cuộc thì chỉ cô độc 1m. Sao c nghĩ e xứng đáng có được một người con gái tốt, mà người đó k phải là c. Trong ty tuổi tác, địa lý, giai cấp có quan trọng đến thế k c. Sao c k nghĩ e và c là Duyên trời sắp đặt ạ 
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 113 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

thế phi công có bằng lái chưa?
    Có bằng rồi nhé, mà máy bay ở đâu vậy, qua lái nào, hehe.
    Đến tuổi này rồi thì
    1 là lấy phi công
    2 là lấy đàn ông ly hôn đã có con riêng
    3 là cứ tiếp tục độc thân và cứ ngồi chờ xem ai đến rước.
    Giờ mà để lấy những ông nào hơn tuổi 35 mà chưa kết hôn cũng siêu hiếm, 1 là ông thích gái trẻ hơn, 2 là bị sao đấy, ví dụ như què cụt giống ông trên, mới đi tù về, thần kinh có vấn đề.....v.v.....
    Tốt nhất có ông nào là múc luôn ông đấy cho nhanh, tầm tuổi này ko chờ đợi ai đến với mình được mà mình phải tự đi tìm mới nhanh hơn, cứ chờ đợi đến bạc hết đầu thì còn chả ai ngó tới đâu, con gái chủ động làm quen, tỏ tình thì xắc suất để có tình yêu là trên 90% đấy, cố lên máy bay. KAKAKAKA.
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Traitimmocoi88 Xem bài viết
    Thế nào là một người tốt hơn, tốt hơn về mặt gì hả c. Nếu cứ kén chọn. Ừh thì người này cũng tốt đó. Nhưng sao mình k chờ đợi thêm, biết đâu sẽ gặp dk người tốt hơn. Và cứ chờ đợi, chờ đợi cho đến khi phát hiện ra là người tốt hơn có đó, nhưng là của nta. Người cũ họ cũng k đợi m, cũng đã có hp riêng rồi. Còn bản thân m cứ kén chọn rút cuộc thì chỉ cô độc 1m. Sao c nghĩ e xứng đáng có được một người con gái tốt, mà người đó k phải là c. Trong ty tuổi tác, địa lý, giai cấp có quan trọng đến thế k c. Sao c k nghĩ e và c là Duyên trời sắp đặt ạ
    Chị cũng chứa trong tâm hồn mình đầy những khoảng tối, cần được người chiếu sáng thì làm sao chị có đủ tự tin và dũng khí để ở bên cạnh em? Những lúc chị nổi điên muốn hủy diệt tất cả mọi thứ xung quanh mình, thậm chí cả thể giới nếu như chị đủ sức để làm việc đó, những lúc như vậy em sẽ làm gì? Là người có cá tính mạnh và cố chấp chị cần người có đủ khả năng đặt chị lại vào đúng “vị trí” khi chị như con ngựa thoát cương mà vượt quá giới hạn, nói 1 cách hình tượng là xáng cho chị 1 cái bạt tai vào tâm hồn để giúp chị tỉnh lại. Lúc cáu giận lên chị có thể sẽ nói những lời lẽ rất tổn thương người khác - dù đã cố gắng kiểm soát bản thân nhưng ko phải lúc nào chị cũng thành công. Chị cần người coi chị là “ duy nhất” nhưng em lại là người “ai cũng được” miễn người phụ nữ đó chịu ưng em. Chị tin trong 1 hoàn cảnh khác, nếu có thể có lựa chọn tốt hơn em sẽ ko chọn chị. Còn chị lại cần 1 người dù có vô vàn sự lựa chọn khác cũng vẫn chỉ chọn chị mà thôi, vì với anh ta chị là sự lựa chọn phù hợp nhất bất chấp những tật xấu của chị. Chị đăng bài tìm người ấy ko phải vì chị cô đơn, cũng ko phải vì chị ko có người muốn lấy mà với chị, nếu ko phải là “người ấy” sẽ ko là ai khác. Chị chỉ có thể chúc em nhiều may mắn trong việc tìm kiếm nửa còn lại của mình. Chị luôn tin 1 điều, nếu ông trời đã tạo ra ta, nhất định sẽ tạo ra 1 nửa còn lại phù hợp với bản thân ta, ta chưa gặp được chỉ là chưa đến lúc mà thôi.
    Hãy kiên nhẫn thêm 1 chút nữa, chỉ 1 chút nữa thôi!
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chanbome Xem bài viết
    Đến tuổi này rồi thì
    1 là lấy phi công
    Giờ mà để lấy những ông nào hơn tuổi 35 mà chưa kết hôn cũng siêu hiếm, 1 là ông thích gái trẻ hơn, 2 là bị sao đấy, ví dụ như què cụt giống ông trên, mới đi tù về, thần kinh có vấn đề.....v.v.....
    Tốt nhất có ông nào là múc luôn ông đấy cho nhanh, tầm tuổi này ko chờ đợi ai đến với mình được mà mình phải tự đi tìm mới nhanh hơn, cứ chờ đợi đến bạc hết đầu thì còn chả ai ngó tới đâu, con gái chủ động làm quen, tỏ tình thì xắc suất để có tình yêu là trên 90% đấy, cố lên máy bay. KAKAKAKA.
    thưa với phi công, nơi mình sống với độ tuổi của mình thì nam độc thân bình thường, khỏe mạnh và thành đạt cũng như chưa thành đạt còn khá nhiều. Hơn nữa, với họ giá trị của người phụ nữ - người “vợ” ko phụ thuộc vào số tuổi sinh lý của cô ta. Ngoài ngoại hình người phụ nữ còn phải có “tố chất” và sự “lắng đọng”, thấu hiểu, điều đó ko phải cô gái trẻ mới lớn nào cũng có được. Mình xuất thân từ ngành du lịch, đã và đang tiếp xúc với rất nhiều người thành đạt nên có thể khẳng định với bạn điều này. Tuy nhiên, mình ko có ý định tìm người thành đạt làm chồng mà chỉ muốn đơn giản tìm 1 người “bạn đời” nên việc họ - những người đàn ông khác có ý nghĩ ra sao về phụ nữ ko quan trọng. Mình đồng ý với bạn 1 điểm đó là con gái cũng có thể là người chủ động trong việc tìm hiểu nhưng chủ động đến đâu lại là vấn đề khác. Đàn ông - bản năng được sinh ra để đi chinh phục liệu có thích là người “bị động”? Với mình hôn nhân ko phải trò đùa chỉ của riêng 2 người mà có thể vội vàng quyết định chỉ để cho có. Cho đến giờ mình sống vẫn rất ổn với cuộc sống độc thân, ko kết hôn ko có nghĩa là phải sống cô độc ko niềm vui, ngoài tình yêu người ta còn có thể dành tinh lực của cuộc đời mình cho rất nhiều mối quan tâm khác bạn thân mến à. Còn nếu bạn cho rằng ngoại hình và tuổi tác là yếu tố duy nhất quyết định việc hôn nhân thì với mình bạn đang tìm “bạn giường” hơn là bạn đời. Dù sao cũng cám ơn rất nhiều về lời khuyên và động viên của bạn.
    • 509 Bài viết

• 437 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em - cô nàng Ma Kết bướng bỉnh, chả có gì ngoài sự kiên nhẫn tưởng chừng như vô hạn vẫn đang chờ đợi anh. ..................
    Bạn là người con gái rất tốt nhưng nói thật nè những cô gái như bạn thường hay thiệt thòi trong hôn nhân và rất khó tìm được một người chồng mong muốn, đơn giản là bạn mạnh mẽ quá, cái gì cũng biết làm, không đòi hỏi, đàn ông sống với bạn sẽ cảm thấy buồn tẻ.

Mình cũng có rất ít tiêu chuẩn dành cho người bạn đời. Khi còn độc thân cứ nghĩ mình khá dễ tính nhưng đến khi vào cảnh cửa hôn nhân thì lại thấy có nhiều cái về chính bản thân mình không như mình nghĩ. Vị dụ ngày sinh nhật, ngày valentine không có quà cho mình là mình sẽ lảm nhảm nguyên năm, tối tối nằm khóc một mình mặc dù mình có thể cào thẻ để mua bất cứ quà gì mình thích nhưng mình quyết ko mua. Nói về ăn uống lại là một câu chuyện khác. Vợ chồng mình hầu như chỉ ăn ở nhà hàng cùng nhau, còn ở nhà thì mỗi người tự ăn, giờ giấc ăn uống cũng khác. Đối với mình đàn ông thì phải biết sửa chữa đồ đạc nên hư mà không sửa mà mình sửa thì tự nhiên trong lòng cũng thấy bực mình. Đi đâu mà không có đồ ăn về cho mình dù mình lúc đó đã no là mình cũng thấy bực mình.

Và cũng còn rất nhiều cái khác nữa. Không phải là chồng mình tệ nhưng hôn nhân là sự hòa hợp giữa truyền thống hai gia đình khác biệt. Như gia đinh chồng mình ko có truyền thống sinh nhật nên chẳng bao giờ nhớ hay tặng quà sinh nhật nhưng gia đình mình lại khác. Trước 1 tháng sinh nhật mình là cả nhà hí hố tính toán làm gì rồi. Mà nhà mình cũng là gia đình trọng nam khi nữ nên nam làm cái gì cũng được nên nữ như mình chuyện nặng nhọc, sửa chữa là mình hiểu mình không phải làm. Thêm nữa gia đình mình làm ăn nên suy nghĩ mình cũng khác. Đi ra ngoài là luôn luôn phải có gì đó đem về nhà. Ui có nhiều vấn đề lắm bạn, không phải mình nghĩ mình không để bụng, dễ tính... là có thể dễ dàng chấp nhận những điều khác biệt đâu.

Bạn có khi câu "Hôn nhân là một cái nhà cầu, người bên ngoài muốn vào, người bên trong muốn ra"? Đàn ông như bạn mong tưởng mình cũng có gặp rồi, hơn bạn vài tuổi, rất thành công, rất quyến rũ (nghĩ mà còn rộn cả tim) có điều mấy anh này toàn thích gái 20 để tuổi này sinh đẻ tốt. Còn có ít anh tuổi này không lấy vợ thì là những câu chuyện đau nòng: bạn gái mất, bạn gái anh đi lấy chồng nhưng anh vẫn còn rất yêu cô ấy,..
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuoihihihi Xem bài viết
    Mình cũng có rất ít tiêu chuẩn dành cho người bạn đời. Khi còn độc thân cứ nghĩ mình khá dễ tính nhưng đến khi vào cảnh cửa hôn nhân thì lại thấy có nhiều cái về chính bản thân mình không như mình nghĩ. Vị dụ ngày sinh nhật, ngày valentine không có quà cho mình là mình sẽ lảm nhảm nguyên năm, tối tối nằm khóc một mình mặc dù mình có thể cào thẻ để mua bất cứ quà gì mình thích nhưng mình quyết ko mua. Nói về ăn uống lại là một câu chuyện khác. Vợ chồng mình hầu như chỉ ăn ở nhà hàng cùng nhau, còn ở nhà thì mỗi người tự ăn, giờ giấc ăn uống cũng khác. Đối với mình đàn ông thì phải biết sửa chữa đồ đạc nên hư mà không sửa mà mình sửa thì tự nhiên trong lòng cũng thấy bực mình. Đi đâu mà không có đồ ăn về cho mình dù mình lúc đó đã no là mình cũng thấy bực mình.

Và cũng còn rất nhiều cái khác nữa. Không phải là chồng mình tệ nhưng hôn nhân là sự hòa hợp giữa truyền thống hai gia đình khác biệt. Như gia đinh chồng mình ko có truyền thống sinh nhật nên chẳng bao giờ nhớ hay tặng quà sinh nhật nhưng gia đình mình lại khác. Trước 1 tháng sinh nhật mình là cả nhà hí hố tính toán làm gì rồi. Mà nhà mình cũng là gia đình trọng nam khi nữ nên nam làm cái gì cũng được nên nữ như mình chuyện nặng nhọc, sửa chữa là mình hiểu mình không phải làm. Thêm nữa gia đình mình làm ăn nên suy nghĩ mình cũng khác. Đi ra ngoài là luôn luôn phải có gì đó đem về nhà. Ui có nhiều vấn đề lắm bạn, không phải mình nghĩ mình không để bụng, dễ tính... là có thể dễ dàng chấp nhận những điều khác biệt đâu.
    Cám ơn bạn về những lời góp ý thẳng thắn, chân thành. Bạn nói đúng, khi yêu chúng ta thường hay đơn hoá mọi chuyện, hay đánh giá cao về bản thân, thậm chí có rất nhiều góc khuất trong tính cách mà khi còn độc thân ta ko nghĩ là mình có. Bởi vậy mình mới nói, trong hôn nhân ngoài tình yêu lãng mạn người ta còn cần đến cả sự bao dung. Mình là người chỉ đến xét quá trình, chứ ko nhìn kết quả. Bản thân mình lớn lên ở trong Gđ cũng ko có truyền thống tặng quà cho nhau vào mỗi dịp đặc biệt, lại càng ko có những lời chúc sáo rỗng. Nhưng với nhà mình cả 365 ngày trong năm đều có thể là ngày đặc biệt, mọi người hiểu rõ sở thích của nhau, mỗi khi đi đâu thấy cái gì mà ai đó trong nhà thích sẽ mua cho người đó, ko nhất thiết là phải sn hay lễ lạt gì. Ngay cả với bữa ăn hàng ngày cũng vậy, dù ở bất cứ đâu (cả Gđ họ hàng mình sống rải rác ở các châu lục) vẫn giữ truyền thống trong Gđ phải có ít nhất 1 bữa trong ngày cùng ăn với nhau, trừ trường hợp bất khả kháng như phải đi công tác xa hoặc giờ giấc làm việc trái với nhau quá nhiều (chẳng hạn như người làm ca ngày, người làm ca đêm). Có đồ ăn gì ngon cũng phải đợi nhau về cùng ăn, ko phải là nhà mình ko có đk để mua nhiều mà đơn giản đó là thói quen cùng nhau chia sẻ. Nhà mình cũng từng nhiều đời làm thương nhân (nhà mình đã từng 2 lần bị tịch thu tài sản, bị bắt đi cải tạo tư sản, bị quản thúc) nhưng truyền thống trong Gđ mình là mọi sự tính toán, so đo đều phải bỏ lại sau cánh cửa. Khi đã bước vào nhà thì chỉ còn lại sự yêu thương, mọi người vì 1 người và 1 người vì mọi người.

Mình cũng đã nhiều lần khẳng định, mình ko có ý định tìm người thành đạt làm chồng mà muốn tìm người hoà hợp với mình và Gđ, bản thân mình cũng phải là người có thể hoà hợp với Gđ anh ấy. Có thể bạn sẽ nói, chưa sống chung làm sao biết có phù hợp hay ko. Nhưng mình nghĩ, nếu ta luôn sống “thật” với bản chất mình, trong quá trình tìm hiểu lẫn nhau cố gắng tỏ rõ thói quen, quan điểm, tính cách chứ ko chỉ tìm cách thể hiện toàn ưu điểm của bản thân thì sự ngỡ ngàng sau hôn nhân sẽ giảm đi được phần nào. Ngoài ra, khái niệm về người đàn ông “thành đạt” của mình hơi khác so bạn 1 chút, với mình “sự thành đạt” ko nhất thiết phải là địa vị, tiền tài hay danh vọng. Mình cũng ko cần những người đàn ông đẹp trai, giàu có, người như vậy mình ko đủ tự tin để “giữ” người. Quan điểm của mình là, người đàn ông càng xuất sắc càng có nhiều phụ nữ thèm muốn, cạm bậy giăng ra càng nhiều, mình là người đơn giản lại có tính chiếm hữu cao nên chỉ muốn tìm đến sự bình yên, mình chỉ cần 1 người đàn ông “bình thường”, người biết tôn trọng giá trị của Gđ thế là đủ. Như bạn nói, sống với mình đàn ông “sẽ cảm thấy buồn tẻ” nên mình cũng ko dại dột gì tự đi tìm phiền não cho bản thân. Khi đã bước vào lứa tuổi này thì mình ko nghĩ là mình còn có được sự “mơ mộng” của những cô gái trẻ để có thể hi vọng về 1 cs hôn nhân toàn màu hồng, mình hiểu rõ điều gì sẽ chờ đợi bản thân sau cánh cửa hôn nhân bạn à.
    • 93 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chào nhà văn, xin được làm quen với nhà văn để học hỏi nhé
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bài viết của chị rất cảm xúc, em cũng từng mơ mộng như chị nhưng thực tế, cuộc sống vợ chồng có rất nhiều vấn đề. Dẫu sao em vẫn chúc chị sớm được tình yêu
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chanbome Xem bài viết
    Đến tuổi này rồi thì
    1 là lấy phi công
    Ngày xưa thời phong kiến vợ cõng chồng đi chơi mà, thời nay tổng thống Pháp còn lái máy bay khủng, chuyện tuổi tác là bình thường thôi. Quan trọng vẫn là ở bên người nào mà mình thấy vui vẻ thoải mái.
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghia1978 Xem bài viết
    chào nhà văn, xin được làm quen với nhà văn để học hỏi nhé
    Đằng ấy muốn “hỏi” thì cứ hỏi, chứ tớ chưa được là nhà văn đâu. Trình độ viết cỡ này mà đã được đằng ấy “phong tặng” danh hiệu nhà văn thì tớ thấy ái ngại quá, cũng tự hỏi ko biết đằng ấy hay đọc sách thể loại gì chứ những gì tớ viết đến thể loại ngôn tình 3 xu cũng còn hay hơn gấp tỉ lần mà. Dù sao, tớ sống theo tinh thần “thêm bạn, bớt thù” nên nếu đằng ấy thật tâm muốn làm quen tớ cũng rất sẵn lòng muốn kết bạn.
    • 99 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em thấy chị khá hay mà, nhưng ko sao chị ah, hãy cứ tự tin lên vì cuộc sống còn muôn vàn điều bất ngờ và kì diệu sẽ đến với chúng ta. Có thể thanh xuân của chị ko dành cho ai đó, không có người yêu nhưng thanh xuân chị dành cho bản thân mình, cuộc vui, sự tự do, và cho cả công việc nữa. Ai cũng muốn có sự độc lập riêng về công việc và tình cảm mà. Chỉ là chị thì dành cho cv nhiều hơn là tình cảm mà thôi. Đối với em 35 chưa phải quá muộn, như kiểu 30 chưa phải là tết đó chị. Mình vẫn còn tự tin về bản thân thì không có gì mà phải lo ngại cả. Phụ nữ hiện đại giờ lấy chồng muộn hay tìm bạn đời muộn, có thể có nhiều lý do. Với mỗi người có cách suy nghĩ khác nhau, họ nghĩ sao kệ họ nhưng mình vẫn tự tin với bản thân và quyết định của mình là được chị nhé.Cố gắng lên, em tin chị sẽ tìm dk người bạn đời tốt và chia sẻ cùng chị trong cả cs và công việc, hiểu và thương yêu chị. Chậm mà chắc chứ ko cần nhanh rồi ko hiểu nhau, sau này lại có chuyện cũng ko vui gì cả c ah .
    Mai Chiến
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em - cô nàng Ma Kết bướng bỉnh, chả có gì ngoài sự kiên nhẫn tưởng chừng như vô hạn vẫn đang chờ đợi anh. Cả 2 chúng ta đều đã đi qua thanh xuân mà vẫn chưa tìm thấy nhau, và em nghĩ đã đến lúc mình cần phải làm 1 điều gì đó. Em không là người mơ mộng nhưng trong những phút giây nhàn rỗi em đã tưởng tượng ra cuộc sống chung của ta sau này: dù cuộc sống có bận rộn đến đâu chúng ta vẫn sẽ dành thời gian ít nhất để ăn với nhau 1 bữa cơm, để có thể chia sẻ với nhau những chuyện xảy ra trong ngày, để có thể cùng nhau phần nào trút bỏ những áp lực trong công việc, cuộc sống hoặc đôi khi chỉ đơn giản là trò chuyện với nhau dăm ba câu về những đề tài bất chợt. Em muốn mình không chỉ là người vợ, mà còn là người bạn, người em gái thân thiết của anh - người mà anh có thể chia sẻ mọi điều mà ko sợ bị đánh giá, chê bai. Em muốn được cùng anh trải qua mọi khó khăn, vui buồn, cùng nhau gánh vác trách nhiệm với cha mẹ 2 bên và con cái. Em muốn được tìm thấy niềm hạnh phúc khi có thể tự tay nấu cho chồng con và bạn bè thân yêu những món ngon, được cùng nhau trải qua những giây phút êm đềm sau bữa tối. Không cần hoa hồng hay nến thơm, không cần những nghi lễ long trọng vào mỗi ngày lễ, vì mỗi ngày trong trái tim chúng ta đã luôn nghĩ về nhau. Nói thật em rất dị ứng với các kiểu lễ lạt như 8/3, 20/10 vì em biết anh đã và sẽ luôn dành cho em sự trân trọng và yêu thương trong cả 363 ngày còn lại. Em muốn rằng trong những ngày đó cả 2 chúng ta sẽ dành thời gian để ở bên mẹ, làm cho mẹ vui - vì có mẹ mới có em và anh. Cùng nhau chúng ta sẽ cố gắng cho tương lai. Nhưng em cũng phải thú thật với anh 1 điều: em là cô gái rất đơn giản - em không biết trang điểm, cũng không thời trang. Nhưng anh yên tâm, những khi cần thiết em tuyệt đối sẽ không xuề xoà, không khiến anh mất mặt vì ngoại hình của em đâu (em thường được mọi người khen là khá xinh đẹp và trẻ hơn rất nhiều so với tuổi đấy - nhưng em chỉ dám nhận mình không đến nỗi xấu thôi. Khi người ta đã 35 tuổi thì cũng cần phải thận trọng trước những lời khen ngợi về ngoại hình của bản thân anh nhỉ.) Em cũng có 1 tật rất xấu nữa là rất tiết kiệm, thậm chí hơi keo kiệt với bản thân nhưng lại hào phóng với những người xung quanh. Có thể thời gian đầu anh sẽ phải mất chút thời gian để làm quen với việc em thường có thói quen nhấc lên đặt xuống khi mua 1 món đồ gì đó cho bản thân nhưng lại không ngần ngại khi mua gì cho người khác. À, nhân đây em cũng “khoe” với anh, là càng ngày tay nghề nấu ăn của em càng tiến bộ. Trước đây em rất hậu đậu và vụng về, nhưng trong lúc chờ anh em đã nghĩ cần phải cố gắng hoàn thiện bản thân 1 chút. Với em - hạnh phúc gia đình được vun đắp không chỉ bởi sự yêu thương và cảm thông giữa 2 bên mà còn từ gian bếp luôn đỏ lửa. Anh cũng đừng lo bởi khi không có anh em đã học được cách tự lập: tự thay bóng đèn, tự lắp ráp đồ điện tử, gia dụng. Em - người khi cần có thể mạnh mẽ như 1 người đàn ông, triết lý như 1 người già, nhưng đôi khi lại bỗng trở nên nũng nịu như đứa trẻ - đầy mâu thuẫn nhưng không khó chiều. Em cũng không biết rằng liệu anh có đọc được những dòng này không (em nghĩ ngay cả việc vào những diễn đàn ntn cũng là việc mà chúng ta thường ko làm) nhưng em muốn thử tất cả những gì mình có thể để giúp anh nhanh tìm thấy em hơn.

Năng đi chơi gặp gỡ nhiều người, tăng cơ hội làm quen nhiều người, bạn của bạn của bạn .v.v.Nhiều cơ hội tỉ lệ ăn bàn thắng là cao chiến thắng trong tầm tay. :d
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2