TIN TÀI TRỢ.

Gửi đến anh - người em vẫn luôn chờ đợi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.64K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em - cô nàng Ma Kết bướng bỉnh, chả có gì ngoài sự kiên nhẫn tưởng chừng như vô hạn vẫn đang chờ đợi anh. Cả 2 chúng ta đều đã đi qua thanh xuân mà vẫn chưa tìm thấy nhau, và em nghĩ đã đến lúc mình cần phải làm 1 điều gì đó. Em không là người mơ mộng nhưng trong những phút giây nhàn rỗi em đã tưởng tượng ra cuộc sống chung của ta sau này: dù cuộc sống có bận rộn đến đâu chúng ta vẫn sẽ dành thời gian ít nhất để ăn với nhau 1 bữa cơm, để có thể chia sẻ với nhau những chuyện xảy ra trong ngày, để có thể cùng nhau phần nào trút bỏ những áp lực trong công việc, cuộc sống hoặc đôi khi chỉ đơn giản là trò chuyện với nhau dăm ba câu về những đề tài bất chợt. Em muốn mình không chỉ là người vợ, mà còn là người bạn, người em gái thân thiết của anh - người mà anh có thể chia sẻ mọi điều mà ko sợ bị đánh giá, chê bai. Em muốn được cùng anh trải qua mọi khó khăn, vui buồn, cùng nhau gánh vác trách nhiệm với cha mẹ 2 bên và con cái. Em muốn được tìm thấy niềm hạnh phúc khi có thể tự tay nấu cho chồng con và bạn bè thân yêu những món ngon, được cùng nhau trải qua những giây phút êm đềm sau bữa tối. Không cần hoa hồng hay nến thơm, không cần những nghi lễ long trọng vào mỗi ngày lễ, vì mỗi ngày trong trái tim chúng ta đã luôn nghĩ về nhau. Nói thật em rất dị ứng với các kiểu lễ lạt như 8/3, 20/10 vì em biết anh đã và sẽ luôn dành cho em sự trân trọng và yêu thương trong cả 363 ngày còn lại. Em muốn rằng trong những ngày đó cả 2 chúng ta sẽ dành thời gian để ở bên mẹ, làm cho mẹ vui - vì có mẹ mới có em và anh. Cùng nhau chúng ta sẽ cố gắng cho tương lai. Nhưng em cũng phải thú thật với anh 1 điều: em là cô gái rất đơn giản - em không biết trang điểm, cũng không thời trang. Nhưng anh yên tâm, những khi cần thiết em tuyệt đối sẽ không xuề xoà, không khiến anh mất mặt vì ngoại hình của em đâu (em thường được mọi người khen là khá xinh đẹp và trẻ hơn rất nhiều so với tuổi đấy - nhưng em chỉ dám nhận mình không đến nỗi xấu thôi. Khi người ta đã 35 tuổi thì cũng cần phải thận trọng trước những lời khen ngợi về ngoại hình của bản thân anh nhỉ.) Em cũng có 1 tật rất xấu nữa là rất tiết kiệm, thậm chí hơi keo kiệt với bản thân nhưng lại hào phóng với những người xung quanh. Có thể thời gian đầu anh sẽ phải mất chút thời gian để làm quen với việc em thường có thói quen nhấc lên đặt xuống khi mua 1 món đồ gì đó cho bản thân nhưng lại không ngần ngại khi mua gì cho người khác. À, nhân đây em cũng “khoe” với anh, là càng ngày tay nghề nấu ăn của em càng tiến bộ. Trước đây em rất hậu đậu và vụng về, nhưng trong lúc chờ anh em đã nghĩ cần phải cố gắng hoàn thiện bản thân 1 chút. Với em - hạnh phúc gia đình được vun đắp không chỉ bởi sự yêu thương và cảm thông giữa 2 bên mà còn từ gian bếp luôn đỏ lửa. Anh cũng đừng lo bởi khi không có anh em đã học được cách tự lập: tự thay bóng đèn, tự lắp ráp đồ điện tử, gia dụng. Em - người khi cần có thể mạnh mẽ như 1 người đàn ông, triết lý như 1 người già, nhưng đôi khi lại bỗng trở nên nũng nịu như đứa trẻ - đầy mâu thuẫn nhưng không khó chiều. Em cũng không biết rằng liệu anh có đọc được những dòng này không (em nghĩ ngay cả việc vào những diễn đàn ntn cũng là việc mà chúng ta thường ko làm) nhưng em muốn thử tất cả những gì mình có thể để giúp anh nhanh tìm thấy em hơn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng là suy nghĩ của cô gái - người chưa lấy chồng và mơ về 1 hạnh phúc.
    Cũng đúng thôi bởi vì hãy cứ lãng mạn như vậy cho đến khi lấy xong rồi thì sẽ là:
    Bữa cơm lúc có đủ lúc ăn 1 mình vì lúc đó chồng bạn còn đang ở công ty với hàng núi công việc hoặc đơn giản là bù khú với bạn bè sau ngày dài mệt mỏi. Về nhà thì mỗi đứa 1 cái điện thoại để "sống" với thế giới ảo của riêng mình, vài ba câu chuyện cho qua rồi là ngủ và đi làm.
    Cuộc sống của 8x, ngoài 30 rồi thì đa phần đều có chức có tước trong công ty hoặc ông chủ ở thương trường, quá nửa ngày để làm việc thì còn đâu sự lãng mạn của thời trai trẻ.
    Đấy là sẽ có người nghĩ như vậy, còn mình tin sự chân thành trong từng câu chữ của bạn sẽ làm lay động đúng người, và mong là bạn sớm tìm thấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 114 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JaxtinaOneil Xem bài viết
    Em - cô nàng Ma Kết bướng bỉnh, chả có gì ngoài sự kiên nhẫn tưởng chừng như vô hạn vẫn đang chờ đợi anh. Cả 2 chúng ta đều đã đi qua thanh xuân mà vẫn chưa tìm thấy nhau, và em nghĩ đã đến lúc mình cần phải làm 1 điều gì đó. Em không là người mơ mộng nhưng trong những phút giây nhàn rỗi em đã tưởng tượng ra cuộc sống chung của ta sau này: dù cuộc sống có bận rộn đến đâu chúng ta vẫn sẽ dành thời gian ít nhất để ăn với nhau 1 bữa cơm, để có thể chia sẻ với nhau những chuyện xảy ra trong ngày, để có thể cùng nhau phần nào trút bỏ những áp lực trong công việc, cuộc sống hoặc đôi khi chỉ đơn giản là trò chuyện với nhau dăm ba câu về những đề tài bất chợt. Em muốn mình không chỉ là người vợ, mà còn là người bạn, người em gái thân thiết của anh - người mà anh có thể chia sẻ mọi điều mà ko sợ bị đánh giá, chê bai. Em muốn được cùng anh trải qua mọi khó khăn, vui buồn, cùng nhau gánh vác trách nhiệm với cha mẹ 2 bên và con cái. Em muốn được tìm thấy niềm hạnh phúc khi có thể tự tay nấu cho chồng con và bạn bè thân yêu những món ngon, được cùng nhau trải qua những giây phút êm đềm sau bữa tối. Không cần hoa hồng hay nến thơm, không cần những nghi lễ long trọng vào mỗi ngày lễ, vì mỗi ngày trong trái tim chúng ta đã luôn nghĩ về nhau. Nói thật em rất dị ứng với các kiểu lễ lạt như 8/3, 20/10 vì em biết anh đã và sẽ luôn dành cho em sự trân trọng và yêu thương trong cả 363 ngày còn lại. Em muốn rằng trong những ngày đó cả 2 chúng ta sẽ dành thời gian để ở bên mẹ, làm cho mẹ vui - vì có mẹ mới có em và anh. Cùng nhau chúng ta sẽ cố gắng cho tương lai. Nhưng em cũng phải thú thật với anh 1 điều: em là cô gái rất đơn giản - em không biết trang điểm, cũng không thời trang. Nhưng anh yên tâm, những khi cần thiết em tuyệt đối sẽ không xuề xoà, không khiến anh mất mặt vì ngoại hình của em đâu (em thường được mọi người khen là khá xinh đẹp và trẻ hơn rất nhiều so với tuổi đấy - nhưng em chỉ dám nhận mình không đến nỗi xấu thôi. Khi người ta đã 35 tuổi thì cũng cần phải thận trọng trước những lời khen ngợi về ngoại hình của bản thân anh nhỉ.) Em cũng có 1 tật rất xấu nữa là rất tiết kiệm, thậm chí hơi keo kiệt với bản thân nhưng lại hào phóng với những người xung quanh. Có thể thời gian đầu anh sẽ phải mất chút thời gian để làm quen với việc em thường có thói quen nhấc lên đặt xuống khi mua 1 món đồ gì đó cho bản thân nhưng lại không ngần ngại khi mua gì cho người khác. À, nhân đây em cũng “khoe” với anh, là càng ngày tay nghề nấu ăn của em càng tiến bộ. Trước đây em rất hậu đậu và vụng về, nhưng trong lúc chờ anh em đã nghĩ cần phải cố gắng hoàn thiện bản thân 1 chút. Với em - hạnh phúc gia đình được vun đắp không chỉ bởi sự yêu thương và cảm thông giữa 2 bên mà còn từ gian bếp luôn đỏ lửa. Anh cũng đừng lo bởi khi không có anh em đã học được cách tự lập: tự thay bóng đèn, tự lắp ráp đồ điện tử, gia dụng. Em - người khi cần có thể mạnh mẽ như 1 người đàn ông, triết lý như 1 người già, nhưng đôi khi lại bỗng trở nên nũng nịu như đứa trẻ - đầy mâu thuẫn nhưng không khó chiều. Em cũng không biết rằng liệu anh có đọc được những dòng này không (em nghĩ ngay cả việc vào những diễn đàn ntn cũng là việc mà chúng ta thường ko làm) nhưng em muốn thử tất cả những gì mình có thể để giúp anh nhanh tìm thấy em hơn.
    35 tuổi rồi cơ à, nhanh nhanh triển sớm thôi, có lấy phi công ko, hehe
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 92 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

cũng mong được như em!nhưng cs nhiều việc xảy ra quá..ko như ý mình được

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Tranvuvp
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 98 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    good luck. ko co info infiec gi ca
    My company: Www.tekf.org
    Email:caophuongduy11@yahoo.com

My life ll b nothing without hard challenge - mình vẫn còn độc thân và đang tìm 1 nửa còn lại

Video của tôi: https://www.youtube.com/watch?v=s5crMCepj_I
    facebook:
    https://www.facebook.com/cao.duy.393
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mong rằng chị sẽ tìm được người đàn ông của mình.
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chẳng biết đúng hay sai, nhưng em tin là "cơ hội chỉ dành cho người biết chờ đợi" chị ạ
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đọc một bài dài mà ko bít em ở đâu nhể?
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mylifemyrules Xem bài viết
    Đúng là suy nghĩ của cô gái - người chưa lấy chồng và mơ về 1 hạnh phúc.
    Cũng đúng thôi bởi vì hãy cứ lãng mạn như vậy cho đến khi lấy xong rồi thì sẽ là:
    Bữa cơm lúc có đủ lúc ăn 1 mình vì lúc đó chồng bạn còn đang ở công ty với hàng núi công việc hoặc đơn giản là bù khú với bạn bè sau ngày dài mệt mỏi. Về nhà thì mỗi đứa 1 cái điện thoại để "sống" với thế giới ảo của riêng mình, vài ba câu chuyện cho qua rồi là ngủ và đi làm.
    Cuộc sống của 8x, ngoài 30 rồi thì đa phần đều có chức có tước trong công ty hoặc ông chủ ở thương trường, quá nửa ngày để làm việc thì còn đâu sự lãng mạn của thời trai trẻ.
    Đấy là sẽ có người nghĩ như vậy, còn mình tin sự chân thành trong từng câu chữ của bạn sẽ làm lay động đúng người, và mong là bạn sớm tìm thấy.
    Cám ơn lời chúc phúc của bạn, mình tuy chưa già nhưng cũng ko còn trẻ để có những ảo tưởng viển vông với cuộc sống hôn nhân đâu, đặc biệt là khi cuộc sống của mình được vây quanh bởi những cuộc hôn nhân thất bại của người thân, bạn bè. Nếu vì công việc, thì dù là người chồng hay người vợ cũng đáng được thông cảm khi vì hoàn cảnh bắt buộc mà phải hi sinh tgian cá nhân cho công việc, kể cả những cuộc gặp gỡ xã giao ngoài văn phòng để tạo mối quan hệ - mà như nhiều hay đánh đồng là ăn nhậu chơi bời đấy. Nhưng tan làm về mà chỉ biết lao đầu vào bù khú ko vì mục đích gì mà ko có tgian dành cho gia đình thì đó sẽ ko phải là người đàn ông dành cho mình rồi. Nếu chỉ đơn giản lấy để cho có thì mình đã lấy từ lâu rồi (ơn trời đến tận bây giờ mình cũng chưa đến nỗi bị liệt vào loại hàng tồn kho mất chìa ������). Người đàn ông của mình chờ đợi là người biết tôn trọng giá trị của gia đình, hiểu rõ cuộc sống hôn nhân ko có chỗ dành cho sự ích kỉ. Còn nếu đã ko đủ sự đồng cảm và hoà hợp, mỗi người chỉ sống trong thế giới riêng của mình thì tốt hơn hết là ko nên kết hôn.
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chanbome Xem bài viết
    35 tuổi rồi cơ à, nhanh nhanh triển sớm thôi, có lấy phi công ko, hehe
    thế phi công có bằng lái chưa?
    Hãy kiên nhẫn thêm 1 chút nữa, chỉ 1 chút nữa thôi!
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tranvuvp Xem bài viết
    cũng mong được như em!nhưng cs nhiều việc xảy ra quá..ko như ý mình được

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Tranvuvp
    ko như ý là do mình ko muốn hay nửa kia ko muốn ạ? Theo em hạnh phúc chỉ có được khi cả 2 cùng biết cố gắng. Nếu người ta muốn người ta sẽ tìm ra cách anh ạ, bản thân em đã từng có thời gian mà cứ mỗi tuần vượt quãng đường 1800 km đi về với tổng cộng 6 lần đổi tàu xe chỉ để có thể về ăn với mẹ 1 bữa cơm rồi lại vội vã lên đường. Mẹ em cũng từng mỗi sáng dậy sớm từ lúc 5h chỉ để pha cho con tách cà phê, nói với con dăm ba câu trước lúc con đi học, đi làm dù bản thân đêm hôm trước 1,2 h đêm mới tan làm về đến nhà. Đủ yêu thương người ta sẽ biết cách tạo ra thời gian dành bên nhau dù cuộc sống có bận rộn đến đâu đi chăng nữa, anh ạ.
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chilamotcanhmai Xem bài viết
    Chẳng biết đúng hay sai, nhưng em tin là "cơ hội chỉ dành cho người biết chờ đợi" chị ạ
    Cám ơn em, cái gì chị ko có chứ kiên nhẫn thì chị có thừa. Nhưng đôi khi cũng còn phụ thuộc vào duyên số nữa em. Rất may trong lúc chờ đợi chị luôn biết tự tìm niềm vui cho mình và việc khiến bản thân bận rộn để ko sốt ruột. Dù sao chị cũng xác định nếu ko gặp được chị sẽ ngồi chơi nước cho đến già. Kiếp sau nếu gặp được người ấy chị sẽ đòi đủ cả vốn lẫn lời cái tội trốn kĩ quá ở kiếp này để chị tìm ko thấy.
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caoduy11 Xem bài viết
    good luck. ko co info infiec gi ca
    Thế đằng ấy muốn biết thêm gì nà😜
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wooden_bridge1 Xem bài viết
    Đọc một bài dài mà ko bít em ở đâu nhể?
    Em ở trên trái đất, và nếu trời xe duyên biết đâu sẽ được trú ngụ trong tim của ai đó.
    • 49 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

1 bài viết, 1 dòng tâm sự rất hay, và đầy xúc cảm. Tính của b rất hợp với m. Nhưng tiếc là m ít hơn b mấy tuổi, m 88. Và là một người tàn tật. Nên có lẽ k có cơ hội gì b nhỉ
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Traitimmocoi88 Xem bài viết
    1 bài viết, 1 dòng tâm sự rất hay, và đầy xúc cảm. Tính của b rất hợp với m. Nhưng tiếc là m ít hơn b mấy tuổi, m 88. Và là một người tàn tật. Nên có lẽ k có cơ hội gì b nhỉ
    Cho phép mình xưng “chị” với bạn nhé, vì mình sn 84 hơn bạn mấy tuổi mà. Bạn ko tàn tật, bạn là người khuyết tật, mà khiếm khuyết trên cơ thể ko đánh sợ bằng sự khiếm khuyết trong nhân cách, tâm hồn. Mình có vô vàn tật xấu (chỉ là ko “khoe” trên đây thôi - tốt khoe, xấu che mà), lại hành động theo phương châm mà ông bà ta đã dậy “mang mật đi hỏi vợ chứ ai mang dùi đục” nên trong công cuộc đăng bài tìm chồng mình chỉ khoe ưu mà ko nhắc đến khuyết. Biết đâu khi quen biết đủ lâu, bạn lại nghĩ “may mà hồi ấy mình tự nguyện rút lui trước, tưởng bà chị thế nào hoá ra là “con đàn ông thần kinh xuất trại xổng chuồng”. Nhưng mình rất vui nếu được kết bạn với bạn, và sẵn sàng lắng nghe nếu bạn cần người tâm sự. Mình có thể nói với bạn 1 câu thế này “nghe bằng tai, nhìn bằng mắt có thể dẫn đến sự sai lầm, nhưng dùng trái tim để “nghe”, để “nhìn” sẽ khiến bản thân sáng suốt hơn. Tâm hồn rộng mở, biết bao dung, sự chân thành khi đối đãi với mọi vật và mọi người xung quanh có thể đưa ta đi mọi nơi nhanh hơn cả đôi chân, giúp ta giữ được người chặt hơn cả đôi tay. Câu nói này xuất phát từ chính những trải nghiệm của bản thân mình khi sống 20 năm nơi đất khách quê người, bản thân mình đã từng có tgian có miệng mà ko thể “nói”, có tai mà ko thể “nghe”, có chân mà ko thể “đi” vào những ngày đầu đặt chân sang xứ người, lúc tiếng tăm chưa biết. Vì môi trường làm việc mình cũng đã phải tiếp xúc với đủ mọi loại người trong xã hội nên mình nghĩ, có đôi khi ko thể nói, ko nghe được cũng là 1 loại hạnh phúc “mắt ko thấy, tâm ko phiền”.

P/S: mới có nhiêu đây thôi chắc bạn đã đủ để phát hiện ra thêm 1 tật xấu nữa của mình phải ko: tính dông dài, thích giảng giải - ngắn gọn trong 1 từ là “lắm điều” 😛😛😛
    • 49 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JaxtinaOneil Xem bài viết
    Cho phép mình xưng “chị” với bạn nhé, vì mình sn 84 hơn bạn mấy tuổi mà. Bạn ko tàn tật, bạn là người khuyết tật, mà khiếm khuyết trên cơ thể ko đánh sợ bằng sự khiếm khuyết trong nhân cách, tâm hồn. Mình có vô vàn tật xấu (chỉ là ko “khoe” trên đây thôi - tốt khoe, xấu che mà), lại hành động theo phương châm mà ông bà ta đã dậy “mang mật đi hỏi vợ chứ ai mang dùi đục” nên trong công cuộc đăng bài tìm chồng mình chỉ khoe ưu mà ko nhắc đến khuyết. Biết đâu khi quen biết đủ lâu, bạn lại nghĩ “may mà hồi ấy mình tự nguyện rút lui trước, tưởng bà chị thế nào hoá ra là “con đàn ông thần kinh xuất trại xổng chuồng”. Nhưng mình rất vui nếu được kết bạn với bạn, và sẵn sàng lắng nghe nếu bạn cần người tâm sự. Mình có thể nói với bạn 1 câu thế này “nghe bằng tai, nhìn bằng mắt có thể dẫn đến sự sai lầm, nhưng dùng trái tim để “nghe”, để “nhìn” sẽ khiến bản thân sáng suốt hơn. Tâm hồn rộng mở, biết bao dung, sự chân thành khi đối đãi với mọi vật và mọi người xung quanh có thể đưa ta đi mọi nơi nhanh hơn cả đôi chân, giúp ta giữ được người chặt hơn cả đôi tay. Câu nói này xuất phát từ chính những trải nghiệm của bản thân mình khi sống 20 năm nơi đất khách quê người, bản thân mình đã từng có tgian có miệng mà ko thể “nói”, có tai mà ko thể “nghe”, có chân mà ko thể “đi” vào những ngày đầu đặt chân sang xứ người, lúc tiếng tăm chưa biết. Vì môi trường làm việc mình cũng đã phải tiếp xúc với đủ mọi loại người trong xã hội nên mình nghĩ, có đôi khi ko thể nói, ko nghe được cũng là 1 loại hạnh phúc “mắt ko thấy, tâm ko phiền”.

P/S: mới có nhiêu đây thôi chắc bạn đã đủ để phát hiện ra thêm 1 tật xấu nữa của mình phải ko: tính dông dài, thích giảng giải - ngắn gọn trong 1 từ là “lắm điều” 😛😛😛
    Nếu c thấy e ít tuổi hơn, k muốn mối tình c e thì e đành chịu. Còn e thì k quan trọng về tuổi tác. E k phải khuyết tật. Vì e k thiếu bộ phận nào cả. E tàn tật, nhưng k tàn phế. E là người viết văn, nên cái mà c nói tật xấu ấy lại hợp với e. Ai cũng có tật xấu. Chỉ khác là tật xấu vô hại với mọi người, hay ảnh hưởng k tốt đến mọi người. Người biết và dám nhận ra tật xấu của m là một người đáng tôn trọng. Chỉ sợ là k nhận ra dk tật xấu của m, càng đáng sợ những người biết rõ tật xấu của m mà k chịu thừa nhận.
    Có lẽ e k xứng với c cả về tuổi tác, hoàn cảnh. Nhưng những gì c chia sẻ đúng là mẫu người mà e vẫn luôn hằng mơ ước c ạ 
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nếu c thấy e ít tuổi hơn, k muốn mối tình c e thì e đành chịu. Còn e thì k quan trọng về tuổi tác. E k phải khuyết tật. Vì e k thiếu bộ phận nào cả. E tàn tật, nhưng k tàn phế. E là người viết văn, nên cái mà c nói tật xấu ấy lại hợp với e. Ai cũng có tật xấu. Chỉ khác là tật xấu vô hại với mọi người, hay ảnh hưởng k tốt đến mọi người. Người biết và dám nhận ra tật xấu của m là một người đáng tôn trọng. Chỉ sợ là k nhận ra dk tật xấu của m, càng đáng sợ những người biết rõ tật xấu của m mà k chịu thừa nhận.
    Có lẽ e k xứng với c cả về tuổi tác, hoàn cảnh. Nhưng những gì c chia sẻ đúng là mẫu người mà e vẫn luôn hằng mơ ước c ạ
    Chị ko dám và cũng ko có tư cách gì để so sánh với em cả, bởi bản thân chị tuy có đầy đủ chân tay, khỏe mạnh nhưng lại từng có tgian sống buông xuôi, phó mặc cho số phận, thậm chí có lúc cực đoan chị còn thích lao đầu vào những trò chơi cảm giác mạnh, hi vọng tử thần sẽ đón mình. (Tại sợ chết mà ko dám tự tử đó em, cắt cổ tay sợ đau, treo cổ hoặc nhảy sông thì sợ ngạt. Hơn nữa tự tử thì bảo hiểm ko bồi thường, lại sợ chết rồi ko ai lo cho người thân. Chơi cảm giác mạnh lỡ xảy ra sự cố chết người thì cuộc sống sau này của người nhà ít nhất còn được bảo đảm về mặt tài chính). Chị cứ sống lơ mơ trong 1 tgian dài, ko mục đích, ko niềm vui, bây giờ nghĩ lại mới thấy sao mình hồi ấy dở hơi quá. Em can đảm và bản lĩnh hơn chị nhiều lắm. Em cần 1 người phụ nữ dịu dàng, biết chăm sóc người khác, mà chị và “dịu dàng” lại cách nhau quá xa. Dù đã cố gắng khống chế bản thân, nhưng đôi lúc chị vẫn bị những cơn bộc phát cảm xúc tấn công bất chợt khiến chị trở nên nóng nảy, mất kiểm soát. Chị hay nói thật và sống thật với cảm xúc nên rất dễ làm mất lòng người khác, chị ko cho em cơ hội ko phải vì em ko đủ tốt mà vì em xứng đáng có được người tốt hơn, chị sợ những lúc vô ý lại làm tổn thương đến em. Nhưng, nếu em cho phép, chị rất vui được làm bạn cùng em.
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cs hôn nhân ko có chỗ cho sự ích kỷ, đủ sự đồng cảm và hòa hợp để hiểu, thông cảm vs chia sẻ mọi việc. 1/2 mà chủ thớt chờ... Khó mà cũng ko khó
    😥
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hôm nay lại là lần thứ 1001 nghe câu “lấy chồng đi cháu, lấy con/cháu của cô/chú nhé”. Và cũng là lần thứ 1001 em phải tìm lý do để từ chối lời mai mối. Em vẫn luôn biết mình ko khó để lấy được chồng - từ lúc chỉ là cô gái 20 hay cho đến tận bây giờ, khi đã bước vào tuổi ngoài băm, nhưng tất cả những người đó đều ko phải là anh. Họ ko là người “bạn đời” của em. Cậu bạn cùng lớp trước khi đi Mỹ định cư đã từng hỏi em rằng “liệu có bao giờ cậu thấy mệt mỏi với sự chờ đợi vô vọng này ko? Cậu thậm chí còn chẳng biết anh ta là ai”. Cũng chỉ mới tháng trước thôi, người đã từng chờ đợi em trong 7 năm trời cuối cùng cũng lấy vợ - người ấy cũng từng nói với em rằng “rồi em sẽ hối hận”. Em nghĩ cuộc đời đôi khi thật lạ, họ chờ đợi em quay đầu, còn em lại chờ đợi anh, và biết đâu anh cũng lại đang chờ đợi 1 người con gái khác. Nhưng em khác với họ, bởi em biết rõ mình muốn gì, vì nếu ko phải là anh sẽ ko là 1 ai khác. Ko được kiếp này, em sẽ dành kiếp sau và cả kiếp sau nữa chỉ để chờ anh đến. Em ko mệt mỏi với sự chờ đợi, trong lúc chờ anh, em sẽ tìm niềm vui trong những sở thích riêng của mình.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2