TIN TÀI TRỢ.

Gửi Bà Xã Tương Lai (Phần 2) - IcarusJustOnce

• 0 Lượt chia sẻ
  • 25.3K Lượt đọc
  • 319 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 440 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AnnaNguyen12345 Xem bài viết
    mình muốn tìm 1 người bạn đời sao mà khó quá, mình ít ra ngoài, vì cv chủ yếu trên máy tính, mà bạn lại ở Hà Nội. Mình ở SG
    Không biết có ai hẹn hò từ webtretho mà thành công chưa? lần đầu tiên vào webtretho kết bạn, tìm chồng ^^.
    Ước gì có người đến cưới mình liền rùi về hẹn hò sau cũng dc, đỡ mất thời gian.
    còm men chất vãi nồi 🤣
    Nói thẳng 1 câu đàn ông vn ngu thật, ko nhận ra dc bản chất và vẻ đẹp của phụ nữ VN.
    Tuy nhiên đã có 1 bộ phận thông minh, yêu chiều vợ, đấy là những ng ko động lòng hay tức giận khi đọc câu trên

Gởi từ ứng dụng Webtretho của IcarusJustOnce

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 440 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Những người phụ nữ năng động, thông minh, hoạt bát mới chính là động lực để phát triển xã hội
    Thế mà các cụ lại trù dập
    Các cụ sai rồi
    Các cụ nghĩ sống lâu là có nhiều kinh nghiệm, chả phải
    Thời thế đổi thay, ai nhanh nhạy, thích ứng nhanh mới phát triển được
    Những "nữ cường nhân" hay những người phụ nữ thông minh chính là những con người như thế

Con thì con nghĩ thế thôi
    Nhưng thể hiện thì con vẫn phải tôn trọng các cụ

• 440 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IcarusJustOnce Xem bài viết
    Những người phụ nữ năng động, thông minh, hoạt bát mới chính là động lực để phát triển xã hội
    Thế mà các cụ lại trù dập
    Các cụ sai rồi
    Các cụ nghĩ sống lâu là có nhiều kinh nghiệm, chả phải
    Thời thế đổi thay, ai nhanh nhạy, thích ứng nhanh mới phát triển được
    Những "nữ cường nhân" hay những người phụ nữ thông minh chính là những con người như thế

Con thì con nghĩ thế thôi
    Nhưng thể hiện thì con vẫn phải tôn trọng các cụ

P/s: Tư tưởng của 1 thằng sợ vợ chính gốc

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Buồn ghê. Sao mình không được sinh ra vào cái thời cha mẹ đặt đâu con ngồi đó. Như vậy chắc đã không có từ "ế" này rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AnnaNguyen12345 Xem bài viết
    mình muốn tìm 1 người bạn đời sao mà khó quá, mình ít ra ngoài, vì cv chủ yếu trên máy tính, mà bạn lại ở Hà Nội. Mình ở SG
    Không biết có ai hẹn hò từ webtretho mà thành công chưa? lần đầu tiên vào webtretho kết bạn, tìm chồng ^^.
    Ước gì có người đến cưới mình liền rùi về hẹn hò sau cũng dc, đỡ mất thời gian.
    Chắc cũng có, nhưng không nhiều thôi bạn.
    • 440 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Có lẽ phụ nữ cũng nên học "Bí quyết cua trai" để tìm dc ng đàn ông của mình
    Đứa nào óc bé, tiểu nhân nghĩ bậy khi thấy câu trên thì anh ko chấp

• 440 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BT2V2 Xem bài viết
    Buồn ghê. Sao mình không được sinh ra vào cái thời cha mẹ đặt đâu con ngồi đó. Như vậy chắc đã không có từ "ế" này rồi.
    Lỗi tại mình chịu ngồi yên đấy

• 440 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thế giới luôn chia làm ít nhất 2 phe mà em chỉ có thể chọn 1
    Yêu phe này thì phải chiến đấu với phe kia
    Yêu phe này thì phải bảo vệ phe này
    Vì phe kia luôn rình rập để ăn phe này
    Nhưng phe này cũng rình rập để ăn được phe kia
    Đất thì chật, người lại đông, chiến tranh và mâu thuẫn là những điều ko thể tránh khỏi
    Hạnh phúc chỉ được tạo ra khi ta chiến đấu xong
    • 440 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nếu bạn nào ở HN mà biết khu Bãi Đá Sông Hồng
    Khu ấy đẹp lắm, tư nhân vào làm, giờ ko dc vào miễn phí như xưa nữa mà phải trả tiền, haizzz
    Buồn quá, VN thay đổi cũng kha khá, những kỷ niệm xưa cũng thay đổi
    DM thằng thời gian

• 440 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Từ xưa đến nay tại vì sao mà lại có quan?
    Bởi vì dân "ngu" và cần phải được cai trị
    Nhưng bản chất cái đứa bị cai trị lại luôn không vừa lòng và muốn lên lật thằng cai trị để rồi lại trở thành thằng cai trị đứa khác
    Đó là mâu thuẫn giai cấp trong xã hội luôn tồn tại
    Xu hướng của đám đông là tìm đến những thứ tự hủy diệt mình
    Vì vậy ở đâu cũng thế, luôn có tầng lớp cai trị và bị cai trị
    Nước càng giàu, dân và quan càng ko thích nhau, khoảng cách càng xa
    Nhưng dù sao thì
    Dân vẫn cứ là dân
    Còn quan thì vẫn cứ là quan
    • 440 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Alo em chào anh Icarus ạ, em là Dung gọi điện từ trung tâm đào tạo của thầy Lê Thẩm Dương
    - Ờ anh ko quan tâm nhé, bảo thầy thẩm du ít thôi
    - Vâng em chào anh ạ
    (Xin lỗi thầy Dương, em nói đùa thôi)
    (Tại thầy đồng ý cho bạn telesale làm phiền em)
    • 272 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

xây đến tầng 2 rồi mà vẫn chưa tìm đc Bà Xã. Em ko chê bai hay đánh giá nhưng riêng cá nhân em thì em thấy anh hơi dài dòng

Gởi từ ứng dụng Webtretho của wildflower17602
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 440 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wildflower17602 Xem bài viết
    xây đến tầng 2 rồi mà vẫn chưa tìm đc Bà Xã. Em ko chê bai hay đánh giá nhưng riêng cá nhân em thì em thấy anh hơi dài dòng

Anh ko quan tâm đến ý kiến của em đâu
    Bye Bye

• 440 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Lo cho bản thân tốt trc đã
    Còn em ko có quyền đánh giá bất kỳ ai đâu, tự giữ những đánh giá tiêu cực trong đầu mình thì hay hơn đấy
    Đừng nói gì còn hơn là để người khác biết mình ngu ngốc - Mark Twain dạy thế

• 440 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

1 con gà nhiều chuyện đã bị ăn mắng, còn những ng khác ko liên quan hay ko thiện chí đừng có mà vào mà cà khịa nếu ko muốn nhé
    Còn tớ ko ngại đối đầu đâu
    Tiện thể có content up bài

• 440 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Ý kiến cá nhân của em hoàn toàn ko quan trọng
    Em chả là gì mà dc nói ra ý kiến cá nhân mình

• 440 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Tiện đây chửi thẳng dm cái lũ ko phải chuyện mình mà hay bày tỏ ý kiến
    Vì những tư duy ấu trĩ như vậy mà bao nhiêu ng bị khổ
    Cách tốt nhất là lo việc của mình tốt trước rồi mới lo cho ng khác
    Nếu lo cho ng khác thì bạn phải nghĩ từ phía họ, xem họ muốn gì thì mới có giải pháp thích hợp
    Còn đánh giá kiểu cái này dc cái kia ko dc thì Icarus bảo 1 câu là: "Bạn cút mẹ bạn đi"

• 440 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Còn nếu ko lo dc cho ng khác, hay gặp chuyện ko liên quan đến mình
    Ví dụ như topic này, bạn thấy ko thích thì bỏ qua, tập trung vào việc của mình, tìm kiếm ng yêu thương, tập trung sản xuất, tạo giá trị cho xã hội, thế là sống tốt đấy
    Còn ko làm thế mà đánh giá này kia để tớ nghe tớ chửi ngay đấy
    Còn nếu bạn thích thì bắn thẳng những điều bạn muốn nói vào email
    Cuộc sống đơn giản, làm nó đơn giản như nó vốn thế
    Quy trình kết bạn tớ viết đấy nhé
    Đánh giá ít thôi, mà loại bỏ hẳn đi
    Làm nhiều lên, trải nghiệm nhiều lên

• 440 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bản quyền câu chuyện thuộc về IcarusJustOnce

Câu chuyện của wildflower17602

Lâu lắm rồi mình mới có hứng thú viết chuyện, nay xin kể cho bà con cô bác làng nước lối xóm miền Bắc miền Nam miền Trung miền Tây Vịnh Bắc Bộ Đồng Bằng Sông Cửu Long và cả Nam Trung Bộ một câu chuyện về 1 tâm hồn có tên wildflower17602
    Câu chuyện hoàn toàn mang tính chất giải trí thuần túy wildflower17602 đơn thuần chỉ là 1 nick ảo, ko mang tên người thật, là 1 trong số vô vàn các username trên mạng

Nhưng đây là 1 câu chuyện giải trí về 1 con người, mình nghĩ ra, sáng tạo ra để kể cho anh chị em bà con cô bác khắp lối xóm từ Nam ra Bắc vào tận miền Trung đến luôn Tây Nguyên, Dak Lak và Buôn Mê Thuột đọc để mang tính giải trí.
    Câu chuyện bắt đầu:
    Từ thuở xưa ơi là xưa, từ hồi vũ trụ còn chưa tồn tại, kiểu chưa có 1 cái gì trên đời này cả, xung quanh chỉ là 1 màn đêm tăm tối mù mịt. Rồi không hiểu từ đâu lóe lên 1 tia sáng và xuất hiện vụ nổ Big Bang oánh bùm 1 cái rõ to
    Từ trong bóng tối đen thui ấy vạn vật tinh hoa, tinh túy, tinh anh, tinh trùng… à nhầm, tinh thần và cả những gì xấu xa nhất phụt ra, văng tung tóe khắp nơi trên vũ trụ này
    Tâm điểm của vụ nổ ấy chính là mặt trời, đó là lý do vì sao bây giờ nó vẫn to, sáng, nóng và lúc nào cũng chói lòa như thế
    Mà mặt Trời thì hay lắm nhé, nó có sức hút và có sự kiểm soát các thứ xung quanh.
    Các cục đất văng tứ tung xung quanh, cục nào cũng phải quay quanh nó
    Mà ko hiểu sao cục đất thứ 3 gần với Mặt Trời lại may mắn được tập trung nhiều thứ gọi là Tâm Hồn quy tụ đến thế, có lẽ đây là sự may mắn có tỷ lệ 1 trên 1 tỷ tỷ. Trên hành tinh này còn có những thứ tài nguyên giúp cho các Tâm hồn phát triển, vì thế sự sống mới tồn tại trên cái cục đất hình tròn mà sau này người ta gọi là Trái Đất này.
    Trong số những tâm hồn bay tung tóe đến Trái Đất có 1 tâm hồn được gọi là Hoa
    Hồi xưa mọi thứ đơn giản lắm, cái gì cũng chỉ có 1 loại, hoa cũng 1 loại, thú vật cũng có 1 loại, nước cũng 1 loại, cái gì cũng chỉ có mỗi 1 loại, sau này chúng nó mới phân hóa ra ấy chứ, các tế bào tự trong nó cũng muốn nhân lên, tách ra và phân hóa ra nên mới sinh ra nhiều loài thế các cụ ạ
    Linh tinh luyên thuyên làm gì, bài này viết về 1 tâm hồn tên Hoa thôi.
    Hoa bay đến trái đất và đậu xuống đất, may mắn thế quái nào phát triển ra 1 loại cây, lúc ấy vẫn chỉ gọi là Hoa. Hoa cũng tự nhân lên, số hoa nhân lên đưa hạt giống cuốn theo gió đến những vùng đất mới, đậu xuống đất ấy và lại phát triển thành hoa.
    Nhưng mỗi hạt hoa cũng có những suy nghĩ khác nhau và những lựa chọn khác nhau.
    Trong số muôn vàn hạt giống nhỏ nhẹ tí tí bay được theo gió ấy, có những hạt chọn đến những nơi nào đẹp, nó nghĩ: “Chị đẹp nhưng ko dễ đến gần chị đâu nhé”. Nên là nó mọc ra loại hoa rất đẹp, rất thơm nhưng có gai mà sau này người ta gọi là hoa hồng ấy. Hoa hồng rất thơm, màu rất đẹp, nhưng lại có gai
    Đấy là thời khắc đầu tiên các Hoa bắt đầu chia loại.
    Các chị em tính tình hiền lành hơn, không muốn nổi bật 1 mình thì thành hoa cúc, với vẻ đẹp dịu nhẹ, hiền hòa, không có mùi hương nổi trội nhưng cũng đủ thu hút sự chú ý của đám đông khi đứng cạnh nhau
    Dần dần các loại hoa đều phân hóa, thành hình và có tên cả.
    Nhưng lại còn những loại hoa ko biết mình muốn gì, lúc nào cũng bay mà chả biết nên đậu vào đâu, lúc nào cũng đánh giá, kén chọn. Nào là đất này màu xấu, không đẹp, đất kia cao, đất nọ thì lại nhiều rừng quá che hết. Loại hoa này ko biết mình muốn gì và sinh ra trên đời chả biết để làm gì nên nó cứ bay theo gió và chả đậu xuống đâu cả.
    Nó không có tên, nó cũng ko quyết định hình hài, mùi hương, điều kiện sống cho mình
    Nói tóm lại là nó chả có chất mẹ gì riêng cả.
    Đến 1 ngày bay mãi mệt, hạt giống gần khô CMNR, nó đành tặc lưỡi và “đậu tạm” xuống 1 vùng đất
    Khi đậu nó cũng ko nghĩ là đậu ở đây mình sẽ làm gì, mình sẽ phát triển ra sao, mình ra làm gì cho thế giới xung quanh cũng như phát triển thế nào cho mình.
    Nó cứ kệ con mẹ đời dẫn đến đâu thì đến.
    Một ngày kia, có 1 đàn trâu đi qua, 1 con trâu ị 1 bãi phân to tổ bổ ngay lên đầu Hoa đánh phẹp 1 cái. Đống phân nặng đến mức đầu của hoa rạp cm nó xuống đất, chìm trong đống phân nó cảm thấy cực kỳ bất bình, nó căm thù con trâu nhưng sức ko mạnh bằng nên chả làm gì được, gào lên thì ai nghe vì ko có miệng, cổ thì thấp mà họng thì bé, chả gào được mà trâu thì chả nghe thấy gì trừ phi đến mùa giao cấu.
    Đàn trâu đi qua, hoa tức tưởi khóc trong đống phân trâu cho tới khi cơn mưa đến xóa nhòa đống phân trâu và gột sạch cho Hoa. Nhưng lần tới đàn ngựa lại đến, nó đạp thẳng vào mặt hoa ko thương tiếc, hoa gào nhưng gào bé quá nó chả nghe thấy gì, mà có nghe thấy nó cũng kệ, vì hoa chả đủ sức như sư tử kia ăn cm nó được ngựa. Ngựa nó tha ko dùng hàm răng gặm cho và cho Hoa đi qua đường ruột của nó là may ấy.
    Có 1 số chị em tương tự như vậy, biết mình khổ, cam chịu. Bị lợn nó ị lên đầu nên tự gọi mình là “Hoa cứt lợn”, ít ra mình cũng có cái danh xưng, mình làm tốt phần của mình, cứ đua đi, cứ khoe những gì tốt nhất của mình đi, mình nhỏ thôi, lá có 4 cánh trắng với nhụy vàng thôi thì cứ sống hết mình đi. Nên sau này người ta đặt cho các chị ấy 1 cái tên rất đẹp, là hoa Xuyến Chi
    Nhưng cái loại mà ko cố gắng, ko biết sống trên đời làm gì, suốt ngày chỉ bất bình thì ko phát triển, mà nó cũng ko có tên luôn
    Người ta bó CM nó tay và đành đặt tên là Hoa Dại.

Đấy đây là câu chuyện khởi nguồn của loài Hoa Dại đấy bà con cô bác ạ
    Dù tiếng anh là WildFlower hay tiếng Ả Rập nó là zahrat bariya (Nguồn Google Dịch) gì đi chăng nữa thì nó vẫn là Hoa Dại thôi. Cái loại hoa ko tên, ko nhận diện, chả có gì đặc biệt, suốt ngày đánh giá, chê bai, bất bình ấy thì ng ta bó CM nó tay rồi và đặt cho nó cái tên là Hoa dại thôi

Truyền thuyết về loài Hoa Dại là như thế đấy

Nếu bà con cô bác thấy hay tôi sẽ kể tiếp câu chuyện Kiếp Sau của WildFlower cho bà con cô bác nghe để thêm phần giải trí nhé
    Cảm ơn bà con cô bác đã dành thời gian đọc sản phẩm trí tuệ châm biếm của tôi.
    Chúc bà con cô bác mạnh khỏe và ngày nào cũng vui vẻ

Bản quyền câu chuyện thuộc về IcarusJustOnce
    • 440 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các comment lại lặng im do 1 con gà đã bị chặt đầu thị chúng 🤣
    Tóm lại là bạn nào có thiện chí thì bắn thẳng vào email, qua topic này tớ ko chiều đám đông
    Có lẽ sẽ ra tiếp câu chuyện Hoa Dại phần 2