TIN TÀI TRỢ.

Gửi Bà Xã Tương Lai (Phần 2) - IcarusJustOnce

• 0 Lượt chia sẻ
  • 31.8K Lượt đọc
  • 354 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IcarusJustOnce Xem bài viết
    Ồ sít
    Sinh viên du học Pháp 26 tuổi
    Tạo vô số nick wtt
    1 nick đăng tìm phụ nữ quan hệ ko ràng buộc
    1 nick tìm bạn làm quen
    1 nick tìm đồng hương ở Pháp
    và dùng email hungpham.france gửi email cho Icarus nói mình tên Hương chứ éo phải tên Hùng
    và 1 nick nữa là FriendlyFanta gạ gẫm bảo giúp đỡ Icarus
    Ôi đệc
    FriendlyFanta lượn đi nhé
    I don't need your help
    Fuk you! Vì tội tìm phụ nữ VN quan hệ ko nghiêm túc, ra Trần Duy Hưng trả 500k/slot cho kinh tế phát triển nhé
    Ơ này, tôi không liên quan đến nick kia nhé, bạn suy diễn âm mưu dữ vậy? Paris nó cũng như cái Hà Nội, có đủ dạng người chứ riêng gì mình tôi đâu mà quy hết về một mối thế. :/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 467 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Góc bóc phốt:
    Đã bóc thì bóc cho chót
    1 là mình quyết đấu tranh triệt tiêu bọn mang tư tưởng bệnh hoạn của Tây mà đem về VN. lũ ngu sang đấy học cái hay thì ko mà học cái ngu, cái bệnh mà mang về cho dân mình
    2 là bọn tìm phụ nữ mà nói trắng ra là quan hệ ko nghiêm túc thì mình chỉ muốn vả vào mặt, nó cưỡng lại là ăn 1 đấm, đấm đến khi nào nó ko cưỡng lại thì thôi, nó ở bên Pháp mình cũng đấm, về VN thì càng ăn đấm, lôi thôi là có thể cho mất mạng luôn. Dm, chúng mày phải hiểu là chỉ có 1 luật luôn luôn tồn tại, đó là luật rừng, kẻ mạnh là kẻ chiến thằng, pháp luật được sinh ra để giúp chúng ta không phải sống cuộc sống nguy hiểm như trong rừng nhưng tóm lại trong xã hội thì kẻ mạnh vẫn là kẻ chiến thắng. Mạnh ở đây là mạnh về trí óc, tiền bạc, quyền lực, chứ ko chỉ có sức mạnh nhé

Ở Châu Âu, Mỹ, Pháp, Anh... nhà nước coi chúng mày là bọn dân tép riu, éo thèm làm gì nên để chúng mày có ảo giác là chúng mày tự do, chứ dm chúng mày vượt đèn đỏ 1 cái xem nó gửi giấy phạt về tận nhà chết cm chúng mày luôn
    Tự do cái bíp ấy, đứa nào qua Tây nghĩ Tây tự do thì ngu thật là ngu

Đây, bóc phốt con lợn Hùng Phạm
    Lý lịch: Sinh viên học ở Pháp, năm nay 26 tuổi
    Nick wtt: Mình đã bắt được 3 cái: FriendlyFanta, hungphamfr, Fantazio
    Tư tưởng bệnh hoạn của con lợn Hùng Phạm được thể hiện qua topic này:
    https://www.webtretho.com/forum/f78/...hanoi-2752870/
    Tổ cha tiên sư thằng mặt l.. óc lợn dân trí thấp. Mày coi phụ nữ VN là gì mà mày có thể đăng những ngôn từ ngu l.. coi rẻ người ta đến như vậy? Loại mày công khai quan hệ ko nghiêm túc thì trong bất kỳ quan hệ gì tao cũng sẽ ko dây với mày, bất kể, mà thấy mày ở đâu tao xử ở đấy.
    Mà dm, mình cực ghét cái bọn Tây lợn ở khoản nói dối. From Belgium with love (Từ nước Bỉ với những lời yêu thương) - Yêu thương cái mả bố mày chứ yêu cái l... mà bảo tìm ng quan hệ ko ràng buộc, ko nghiêm túc à. Tổ sư thằng có vấn đề về nhận thức, tâm thần phân liệt bệnh hoạn
    Cho nên kết luận gặp mày đâu tao xử ở đó, tao đã comment vậy trong topic của mày và ở đây topic của tao tao cũng comment vậy.
    Tốt nhất đừng để bố biết mày nhé

Lý lịch của Hùng Phạm thể hiện ở đây:
    https://www.webtretho.com/forum/f78/.../#post36263142
    Sinh viên du học Pháp sinh năm 94, tuổi Chó, và nó đúng Chó thật

Và lý lịch của FriendlyFanta:
    https://www.webtretho.com/forum/f78/.../#post37095360

Năm 2014 thằng này 24 tuổi
    Năm 2016 thằng này 26 tuổi
    Lý gì trùng hợp thế nhỉ?
    Mà thôi, dẫu sao thì éo tin được
    Dm còn cái trò tất cả nick kia cùng 1 người mà nó dùng nick nọ gạ giúp đỡ mình và nick kia nó lừa mình rồi nick khác nó vẫn gạ gẫm chị em thì...dm thằng này mất dạy vô đối
    Tao muốn dạy mày rồi đấy
    Tốt nhất trốn đi nghe con
    Good bye thằng bệnh
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn muốn tôi đưa hẳn địa chỉ nhà để bạn đến dạy không?
    Tôi đã nói là tôi không liên quan (Và tại sao tôi phải liên quan? Vì tôi trẻ, sống ở pháp và cũng tìm bạn?), và tôi đang nói chuyện hết sức bình thường. Nhưng mà không, bạn lại thích úp sọt và chửi nhau cơ.
    Nhân tiện, tôi khá chắc là tôi có để email lại trên post của tôi, và CÓ VẺ là nó không trùng với email của chủ thớt kia nhỉ? Bạn muốn rõ ràng hơn thì có thể nhờ admin check IP khi đăng nhập nick, tôi chắc rằng nó sẽ có ý nghĩa hơn suy luận của bạn.
    Mà nói thẳng, tôi thấy bạn comment còn vô học hơn cả chủ thớt kia đấy.
    • 467 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi FriendlyFanta Xem bài viết
    Bạn muốn tôi đưa hẳn địa chỉ nhà để bạn đến dạy không?
    Tôi đã nói là tôi không liên quan (Và tại sao tôi phải liên quan? Vì tôi trẻ, sống ở pháp và cũng tìm bạn?), và tôi đang nói chuyện hết sức bình thường. Nhưng mà không, bạn lại thích úp sọt và chửi nhau cơ.
    Nhân tiện, tôi khá chắc là tôi có để email lại trên post của tôi, và CÓ VẺ là nó không trùng với email của chủ thớt kia nhỉ? Bạn muốn rõ ràng hơn thì có thể nhờ admin check IP khi đăng nhập nick, tôi chắc rằng nó sẽ có ý nghĩa hơn suy luận của bạn.
    Mà nói thẳng, tôi thấy bạn comment còn vô học hơn cả chủ thớt kia đấy.
    Dm đăng tìm bạn trên cả trang tình một đêm .asia với tìm bạn tình .us hỏi gái là Em có Thích Châu Âu không còn cãi cái L ấy mà cãi
    Châu âu là cái con c... gì
    Đi với bụt mặc áo cà sa, đi với ma mặc áo giấy
    Với loại giả bộ mà mình nắm chắc bằng chứng rồi thì đập chết cmn luôn bất chấp nó cãi
    Bạn nào cần mình gửi bằng chứng cho nhé
    Tí mình đi gặp công an (Vì chuyện khác chứ cái con tép này thì chưa cần tố cáo)
    • 467 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Hùng Phạm về nước thì chỉnh lại tư tưởng, làm ăn cho tử tế nhé chứ dm cái tư tưởng tình 1 đêm cẩn thận có ngày mất dái đấy
    Phụ nữ VN cũng ko phải dạng vừa đâu
    • 467 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Dm, làm sao mà cãi được
    Giả mạo cơ mà, cãi tiếp là ăn đòn tiếp
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dm đăng tìm bạn trên cả trang tình một đêm .asia với tìm bạn tình .us hỏi gái là Em có Thích Châu Âu không còn cãi cái L ấy mà cãi
    Châu âu là cái con c... gì
    Đi với bụt mặc áo cà sa, đi với ma mặc áo giấy
    Với loại giả bộ mà mình nắm chắc bằng chứng rồi thì đập chết cmn luôn bất chấp nó cãi
    Bạn nào cần mình gửi bằng chứng cho nhé
    Tí mình đi gặp công an (Vì chuyện khác chứ cái con tép này thì chưa cần tố cáo)
    Thế về nước chơi rồi tìm bạn gái thì có gì lạ hả Icarus? À có thể là vì bạn cay vì tôi tìm được mà bạn lại không. Ngoài chuyện tất cả comment của bạn là một mớ hỗn độn không lọt tai chỉ để che đi sự tự ti nhỏ bé của con người bạn, thì để tôi nói thêm cho bạn cái này: Thread này của bạn giờ chỉ có tôi với bạn cãi nhau thôi (mà tôi thừa nhận là cũng giải trí, cũng vui), nên bạn có Chí Phèo lên đây thì cũng chả ai bênh, và tôi cũng thế, tôi cãi đến thế thôi, vu khống cũng chỉ có mình bạn ấy mà. Tôi thấy bạn cay cú lắm, bạn có chắc bạn trên 16 tuổi rồi không?
    • 467 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Có lẽ mình sẽ viết bài chủ đề phòng tránh lừa đảo cho mọi người đọc chơi, cũng là có ích để đề phòng đúng người và kết bạn đúng người
    FriendlyFanta bấn tình đến mức đăng tin tìm bạn trên tình một đêm. asia và tìm bạn tình chấm us thì thấy nó bừa bãi và khổ cực đến thế nào
    Con lợn lấy tư cách gì mà gạ gẫm giúp mình cơ chứ
    Khi bạn biết và chấp nhận cuộc sống có lượng người tốt ít hơn những kẻ xấu thì bạn sẽ quyết định đứng lên và làm những điều bạn tin là đúng đắn
    Còn Tây thì có nhiều người tốt, người tốt được tạo điều kiện phát huy
    Nhưng đừng nghĩ Tây là tốt hết
    Ở Tây có những thằng rất lập dị (theo kiểu xấu, đi lừa đảo, như thằng Hùng Phạm)
    Và cũng có những người lập dị (Theo kiểu tốt, tạo ra giá trị cho xã hội)
    Việt Nam mình cũng thế
    Cái loại ko ra gì mà lại còn bảo mình cần đc giúp đỡ
    Đúng là tuổi Chó
    (Nói chơi thôi, các bạn cùng tuổi đừng động lòng)
    Tiếng anh thì chửi thằng Hùng Phạm ko phải là Dog, mà chửi nó là Bitch (Điếm)
    • 467 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thế về nước chơi rồi tìm bạn gái thì có gì lạ hả Icarus? À có thể là vì bạn cay vì tôi tìm được mà bạn lại không. Ngoài chuyện tất cả comment của bạn là một mớ hỗn độn không lọt tai chỉ để che đi sự tự ti nhỏ bé của con người bạn, thì để tôi nói thêm cho bạn cái này: Thread này của bạn giờ chỉ có tôi với bạn cãi nhau thôi (mà tôi thừa nhận là cũng giải trí, cũng vui), nên bạn có Chí Phèo lên đây thì cũng chả ai bênh, và tôi cũng thế, tôi cãi đến thế thôi, vu khống cũng chỉ có mình bạn ấy mà. Tôi thấy bạn cay cú lắm, bạn có chắc bạn trên 16 tuổi rồi không?
    Nghe kỹ này:
    Tao... Ko muốn nói chuyện với mày
    Tao... coi như mày chết rồi
    Biết điều thì đừng nói nữa
    Và cút đi
    Bye
    Bitch
    • 467 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Con điếm lừa đảo đã công nhận hành vi phạm tội của nó
    Loại mày tao khinh cực kỳ luôn ấy
    Tao ko cần phải giải thích cho mày đâu
    Thích thì ra bờ hồ Hoàn Kiếm, hẹn giờ cụ thể
    Tao quay video tao đập mày
    Chốt vậy nhé
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe kỹ này:
    Tao... Ko muốn nói chuyện với mày
    Tao... coi như mày chết rồi
    Biết điều thì đừng nói nữa
    Và cút đi
    Bye
    Bitch
    Bạn vẫn nói đều mà, có thấy dừng đâu? Đến lúc mà phải lôi chuyện đập nhau ra thì cũng là lúc bạn hết lý lẽ rồi, nên dừng thôi Icarus ạ. Tiện đây, bớt dùng tiếng Anh đi bạn, có đôi ba từ làm vốn mà cứ xả ra suốt, bập bẹ như tập nói.
    • 467 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

@Hùng Phạm
    @FriendlyFanta
    Ơ đ..ịt mẹ thằng điên
    Cút mẹ mày đi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của IcarusJustOnce
    • 467 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Câu chuyện về thằng Hùng đĩ
    Hùng đĩ sinh năm 1994, tuổi chó, tính chó và trông cũng giống chó
    Hùng đĩ chán Việt Nam, sính ngoại, thích Pháp nên ngay từ khi còn trẻ Hùng đĩ đã ước 1 ngày được sang Pháp
    Và Hùng đĩ sang Pháp thật, hình như nó học IT thì phải. Nhưng khi sang Pháp rồi Hùng đĩ mới phát hiện ra một vài sự thật mà nó cũng ko tin vào mắt và tai mình
    1 là Châu Âu ko đẹp và văn minh như khi Hùng đĩ còn ngu si ở nhà nghe tuyên truyền
    Đặc biệt là dân Pháp thì vừa chảnh, vừa kiêu mà độ kỳ thị sắc tộc thì lại còn hơn cả dân Anh và chắc chắn là hơn dân Mỹ
    Chưa kể phụ nữ Pháp đanh đá và yêu cầu cao hơn phụ nữ Việt
    Mà nói thẳng ra Hùng đĩ xuất thân Việt Nam, Châu Á, chim bé tí teo, làm sao to bằng mấy thằng Pháp đen được, mà kể cả Pháp trắng thì ku của Hùng đĩ cũng ko bì được, cho nên sau 6 năm trời ở trời Pháp, Hùng đĩ éo kiếm được con bạn gái Pháp nào cho ra hồn.
    Bất lực, bấn tình, Hùng đĩ theo bản năng thú vật đi tìm giống cái
    Nhưng mà vì sống chó nên Hùng đĩ ko muốn có trách nhiệm gì, Hùng đĩ lên Webtretho, một trang web, một sân chơi thuộc sở hữu của Công Ty Cổ Phần Line Việt Nam, nơi tập hợp những con người tốt bụng, văn minh, là trong số những người tinh túy nhất của đất nước Việt Nam tạo ra.
    Webtretho được tạo ra ngoài mục đích thương mại thì còn là một sân chơi bổ ích, nơi quy tụ những con người tốt bụng, những tấm lòng thành chia sẻ, bảo ban nhau cùng tiến bước trên đường đời
    Tất nhiên người chỉ có 2 giới, nam và nữ, thì ngoài những thành viên nam thì số lượng thành viên nữ trên webtretho cũng rất đông đảo
    Quả thực webtretho như một gã khổng lồ trong ngành forum - sân chơi online khi mà vẫn đứng vững trước sự phát triển như vũ bão của Facebook, Youtube và các trang mạng xã hội nước ngoài. Điều này có phần đóng góp không hề nhỏ của những người đang hàng ngày đến công ty và cùng xây dựng sân chơi này ngày càng văn minh hơn, đẹp hơn và tốt hơn.
    Nhưng ở đời thì những cái gì tốt thì lại hay bị lợi dụng
    Và Hùng đĩ đã lợi dụng webtretho cho mục đích xấu xa của hắn là đi tìm những người phụ nữ để đâm cái ku của hắn vào và nói trắng ra là sẽ ko chịu trách nhiệm gì cả
    Đây là những gì Hùng đĩ muốn, Icarus tóm gọn bằng 3 từ:
    "Đâm Ku Free"
    Hay là
    "Đâm mông free"
    Hùng đĩ thể hiện rõ ràng mong muốn và nguyện vọng qua topic này: https://www.webtretho.com/forum/f78/...hanoi-2752870/
    Giống như kiểu Hùng đĩ ra trước bàn dân thiên hạ và hét lên rằng:
    "Aiiiii cho tôi đâm mông Free đê ê ê ê"
    "Ku tôi Freeeeee đâyyyyyyy"
    "Aiiiiii đâm ku freee đê ê ê ê"
    Con cu của Hùng đĩ nó cũng đĩ và chó như cái tuổi của Hùng vậy

Mà Hùng là 1 thằng bệnh
    Ngoài trang webtretho trong sáng, nó còn đi đăng khát khao và nguyện vọng dơ bẩn của mình lên những trang như là tình một đêm chấm us hay tìm bạn tình chấm asia
    Hành động của Hùng giống loài chó đực đi tìm bạn tình để chịch và ko chịu trách nhiệm gì cả
    Hùng, nếu bạn có đọc được những lời này thì bạn đừng cãi làm gì, vì nó đúng con mẹ nó rồi

Trên các trang như tìm bạn tình hay tình một đêm Hùng đăng các topic với chủ đề: Em có thích Châu Âu không
    Hay trên Webtretho Hùng đăng topic với chủ đề: Paris hoa lệ hay cái éo gì đó

Hùng sang Tây học nhưng toàn là học cái ngu của Tây để về mị những người ngu ở Việt Nam. Châu Âu hay Paris là cái éo gì mà phải thích? Sao người bên nó đang bỏ cả xứ mà qua Việt Nam ngày càng nhiều vậy nhỉ? Vì nước nó sống chán, thuế cao, nhìn thì đẹp thế thôi nhưng bên trong thì cũng thối lắm
    Trong chăn mới biết chăn có rận, Icarus thì thấy đầy rận bên trời Tây rồi
    Và dẫu sao các cụ ta vẫn có câu:
    "Ta về ta tắm ao ta, dù trong dù đục ao nhà vẫn hơn"
    Icarus mượn ý các cụ mà nói rằng:
    "Ta về xây dựng quê ta, dù nghèo dù khó quê nhà vẫn hơn"

Hay là:
    "Anh đi anh nhớ quê nhà, nhớ canh rau muống nhớ cà dầm tương"
    Tất cả những người du học sinh chân chính, văn minh chắc đều đồng ý với Icarus ý này:
    "Ta đi ta nhớ quê nhà, dù nghèo dù khó vẫn là quê ta"

Các bạn phải ra nước ngoài, ở nước ngoài mà là những người tài giỏi, chân chính, thì chắc chắn là do cơ chế, điều kiện ở trong nước còn chưa đáp ứng được cho các bạn, đây là mặt hạn chế
    Chứ chắc chắn ko phải các bạn đi vì các bạn chê Việt Nam nghèo và đi bú ku Tây chỉ vì "trông nó đẹp"

Chỉ có những loại ngu si bỏ nghèo theo giàu, thấy mới nới cũ, óc lợn như Hùng Phạm mới làm như vậy, và chỉ có loại ấy mới cứ dụ những con người Việt Nam hiền hòa, ngây thơ, mới bước ra thế giới bằng hình ảnh Châu Âu, Paris
    Những thằng như Hùng ko hiểu rằng nước nó có đẹp thì vẫn là nước nó, của dân nó, của chính quyền nó, éo phải của mình

Những thằng nứng tình như Hùng dụ dỗ người ta bằng các mác du học sinh, bằng hình ảnh Châu Âu, bằng hình ảnh Paris, chứ bản chất Hùng éo có gì
    Bản chất Hùng là thằng vô trách nhiệm, vô liêm sỉ và tư cách Hùng thì bẩn thỉu
    Và mặt Hùng thì dày vô đối
    Hùng công khai rao ku free trước bàn dân trên mạng
    Hùng công khai phủi trách nhiệm với người sẽ cho Hùng cắm ku vào mông
    Và Hùng ko hề cảm thấy xấu hổ trước việc đó
    Tư cách của Hùng đã bị trời Tây tha hóa đến tột độ
    Và chỉ có nắm đấm mới nói chuyện được với Hùng
    Hùng nghĩ mình tự do nên thích nói gì thì nói
    Hùng nghĩ mình có thể bày tỏ quan điểm nên công khai khát khao 1 cách vô sỉ
    Nhưng Icarus tin là Hùng sợ ăn đấm và sợ chết
    Vì Icarus chả lạ quái gì bọn Tây vô sỉ cả

Vì vậy Icarus tuyên bố, có tất cả các bạn làm chứng
    Là tớ công khai thách Hùng đĩ gặp vào 1 giờ cố định tại bờ hồ Hoàn Kiếm, Hà Nội
    Giờ do Hùng chọn
    Tớ sẽ quay video mặt tớ và mặt Hùng cho bà con xem,
    Tớ sẽ quay những việc tớ làm với Hùng đĩ và Hùng đĩ làm với tớ cho bà con xem
    Và tớ đảm bảo rằng thằng Hùng đĩ éo dám nhận lời
    Vì nó là 1 thằng hèn

Gửi thằng Hùng đĩ
    Dm, đừng nghĩ Việt Nam là gà
    Việt Nam chơi chết con bà bọn Pháp bẩn 2 lần rồi đấy, đừng để đến lần 3

P/s: Để tránh hiểu nhầm tớ xin đưa 1 vài định nghĩa rõ ràng như sau vào bài viết:
    1. Pháp bẩn: Là loại người Pháp vô sỉ, ngu si, tép riu, kiểu những thằng mà thằng Hùng Phạm học để nhiễm thói hư tật xấu ấy. Còn các bạn Pháp sạch, văn minh, lịch sự, tôn trọng người khác, dân tộc khác, biết mình biết ta thì ôi tớ yêu quý còn chả hết ấy chứ
    2. Từ nay tớ sẽ gọi thằng Hùng Phạm là:
    a. Hùng đĩ (Vì nó rao "Đâm Ku Free trên mạng"
    b. Hùng dog (Vì hành vi đâm ku vào mông ng ta mà ko chịu trách nhiệm thì chả khác gì hành động của con chó đực)
    c. Hùng hai mặt (Vì nó tạo nhiều nick email, việc này thì ko sao, ai cũng có và có thể có nhiều nick hoặc email, nhưng quan trọng là mỗi cái nó nói 1 kiểu, và tội cho nó là nó lại dùng các nick và email ấy để lừa tớ, tiên sư nó chứ)
    d. Hùng ba mặt (Ôi mặt cái thằng này chắc chắn nhiều hơn 2)

Dm, Hùng đĩ, nhớ VN nha con, đừng tưởng thích làm gì thì làm
    • 467 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Sau khi xử lý thằng Hùng đĩ bẩn mình nhận 1 số email của chị em
    Có chị em máu đến mức để tiêu đề là "Chồng iu ơi"
    Đến khi mình hỏi cụ thêt thì lại éo thấy tăm hơi gì
    1 là thằng Hùng đĩ nó tạo mail giả để trêu mình
    2 là chị em có vẻ cũng chém gió thế thôi, chứ thực tế thì cũng chưa chắc như những gì chị em nói hay viết đâu. Chị em cũng chém gió cơ.
    Mình là mình ko chém gió
    Hồi trẻ trâu lúc mới biết thích phụ nữ tưởng các nàng thiên thần cái gì cũng đẹp, mơ mộng này kia
    Thực ra thì phụ nữ cũng có 1 đầu và tứ chi, ngày ăn ba bữa, có ăn có xả, 1 tháng 1 lần, cũng là con người thôi mà
    Thiên đường có thể thành sự thật

Dm thiên hạ, các bạn đừng mơ mộng nữa, thực tế đi 😁
    Thiên đường phải được xây với nền tảng từ mặt đất này

• 467 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Kể chuyện giao tiếp với chị em
    Có 1 em gái thấy mình khó tính, hổ báo, ko thích làm girl ngu
    Cái này quá ok
    Nhắn tin cho mình làm quen
    Tuyệt quá
    Mình nói về mình thế này:
    1. Ko biết nói đùa (Đùa kiểu vui vẻ thì chắc chắn là ok rồi, nhưng nói rồi mà ko làm thì mình ko thích)
    2. Thích đọc sách Khoa học, tiểu thuyết, tài liệu...
    3. Nghiêm túc hay gì gì đại loại thế
    Sau đó đợi mãi mà vẫn chưa thấy trả lời
    Mình nghĩ là nếu chị em thích những thằng hay bông đùa, thích truyện ngôn tình và ko giữ lời thì chả trách sao bọn Sở Khanh vẫn còn chỗ để phóng trứng 🤣

• 467 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Đa phần mọi người ko muốn có cam kết
    Đi thuê nhà thì ko muốn đặt cọc
    Thuê rồi lại ko rõ thuê bao lâu
    Dm, ko có cam kết thì ko có niềm tin
    Đã ko tin, thì tốt nhất ko làm việc
    Trong các mối quan hệ cũng vậy
    Tôi là ai tôi viết hết ra đây
    Tôi như nào, tôi chả ngại bày tỏ
    Các bạn cũng thấy tôi coi miệng thiên hạ là đống cứt
    Chả ngại gì vì họ ko sống cuộc đời tôi
    Đã ko có cam kết, tôi nhất đừng đến với nhau
    Những gì tôi viết ở trang 1 là cam kết
    Và tôi vẫn tìm người đủ mạnh để có thể cùng tôi đi trên cuộc đời

p/s: Vì cuộc đời nhiều hiểm nguy
    Dm, éo có chuyện ko mạnh mà đòi yên bình
    Éo có chuyện ko đấu tranh mà đòi hạnh phúc
    Ko làm gì hả? Thì ngồi đó mà mơ đi
    Còn tôi là thằng đang làm rồi 😎
    Vì một cuộc sống tươi đẹp

• 467 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Yên bình chỉ có thể có khi mình giải quyết  được các vấn đề, của bản thân cũng như của xã hội

Khả năng giải quyết vấn đề càng lớn thì sự yên bình càng tăng, và ngược lại

Em có thể chọn cách phớt lờ các vấn đề, nhưng nếu ko giải quyết thì nó vẫn ở đó, chờ để đến lúc làm cản trở hoặc tổn thương mình

Yên bình ko có nghĩa là đầu hàng

Sự sai lầm của hầu hết mọi người là đi tìm kiếm yên bình và ổn định. Em có thể google câu này xem nó là của ai

Thân,

Icarus

• 467 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Dân tộc VN là 1 dân tộc yếu đuối
    Nói thẳng cmn vậy cho nhanh
    Ngay cái chuyện Kiên Định cũng kém
    Mà ít người thực sự biết mình muốn gì
    Nói đụng nó thì nó gào cm mồm lên nó cãi
    Cho nên mình quyết là éo nghe thiên hạ nữa, vì lời nói của thiên hạ là éo đáng tin
    Dm, cũng tại mình quyết tâm chọn những người kiên định, cá tính nên bây giờ vẫn chưa tìm đc ai
    Ko sao, dm, còn hơn có những mối quan hệ mà biết trc là sẽ ko đi đến đâu
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kiên định thì mọi người đều công nhận là bạn kiên định, nhưng mà cái câu này:
    Nói đụng nó thì nó gào cm mồm lên nó cãi
    Câu này không phải là tự nói về bạn à?
    • 467 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Kiên định thì mọi người đều công nhận là bạn kiên định, nhưng mà cái câu này:

Câu này không phải là tự nói về bạn à?
    Hùng đĩ ăn cứt ko?