TIN TÀI TRỢ.

Em chọn cô đơn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 669 Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 189 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có lẽ khi nhắc đến hai tiếng cô đơn người đã sẽ cảm thấy thật sự buồn tủi. Còn mình chọn cô đơn vì sợ phải đau khổ như con chim sợ cành cong. Sợ phải khóc sợ phải hối tiếc.
    Có lẽ rằng yêu và được yêu là hạnh phúc nhưng đâu phải ai cũng có được may mắn đó phải không? Mà có khi có được may mắn đó rồi lại không biết lắm lấy. Chọn cô đơn cũng không phải là cách tồi để nuông chiều bản thân.Nuông chiều cho những tính xấu. Nhưng lần cafe một mình ngắm nhìn các đôi bạn trẻ yêu thương nhau cũng có một chút xót xa nhưng là một cái cười khẩy mình cũng đã một thời như thế. Nâng cốc cafe phê lên và miên mãn với dòng suy nghĩ.
    Thực tại đó là mình đang cô đơn đang nuông chiều bản thân hơn tận hưởng những gì của cuộc sống. Cô đơn không ai muốn những khi bạn đã cô đơn rồi thì hãy tự tạo cho mình những niềm vui bên những người thân yêu....
    P/s: Có ai đang cô đơn giống mình thì vào chia sẻ cảm xúc nhé!!!

https://www.facebook.com/pages/H%E1%...homepage_panel
    Thiết bị nhà hàng | Thiết bị bếp | Lò nướng

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cô đơn riết rồi cũng quen. Giờ có người quan tâm lại thấy không thoải mái, tự do làm những việc mình thích.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Poopy123
    • 173 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cố lên thôi !
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình sợ cô đơn. Và thật đau lòng ông trời không biết điều đó. :'(

Gởi từ ứng dụng Webtretho của suki123
    • 124 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Tôi cũng đang nuông chiều cái sự " cô đơn cố hữu" ngự trị trong tôi bấy lâu. Giống như là " buồn ơi ta xin chào mi " vậy đó. Cô đơn ư? Có gì là không tốt ! Chỉ khi ta sống chân thành và cảm nhận đầy đủ nó ta mới thấu hiểu và trân trọng niềm vui và hạnh phúc khi ta không còn cô đơn nữa!
    • 189 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng thấy rằng cô đơn thành một thói quen. Một mình làm hết mọi việc thích làm những gì mình muốn. Nhưng đôi khi mình sợ sự cô đơn đó khi gặp những khó khăn cần một người chia sẻ giúp đỡ thì mình thấy cô đơn thật đáng sợ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 125 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lazycat872011 Xem bài viết
    Mình cũng thấy rằng cô đơn thành một thói quen. Một mình làm hết mọi việc thích làm những gì mình muốn. Nhưng đôi khi mình sợ sự cô đơn đó khi gặp những khó khăn cần một người chia sẻ giúp đỡ thì mình thấy cô đơn thật đáng sợ.
    Giống y như suy nghĩ của mình
    • 189 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái gì cũng có hai mặt của nó. Nhưng dù sao mình vẫn phải sống thật vui vẻ và chiều chuộng bản thân mình. Có lẽ công sống phải như vậy.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

♬♫♪ Có lẽ kiếp trước Duyên- nợ đã trả đủ, ko còn mắc nợ ai, kiếp này chẳng có ai gặp mình để đòi nên yên ổn đến tận bây giờ... 22 năm rồi vẫn lẻ bóng đi về một mình
    Có lẽ kiếp này chữ duyên đến muộn. “Cô đơn quen rồi.”
    • 1,119 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em chọn cô đơn đâỷ a ra xa, a cũng chọn cô đơn để chờ em đợi em
    Hồ Hoàng Hiệp
    Tel : 0942430000 - 0988348391
    • 189 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hiepnongdan Xem bài viết
    em chọn cô đơn đâỷ a ra xa, a cũng chọn cô đơn để chờ em đợi em
    Chọn cô đơn để chò người xứng đáng. Chọn cô đơn để yêu thương bản thân hơn.
    • 173 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đừng nghĩ nhiều mà làm gì, rồi mọi chuyện sẽ tốt lên thôi. Mong bạn sớm tìm được ai đó yêu thương bạn
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có khi cô đơn cũng là cách để người ta đối diện vs cuộc sống này bạn ah. Khi đã trải qua hết những thăng trầm cuộc sống, vui có, buồn cũng có thì cô đơn với họ cũng chẳng là gì cả, bởi vì trong thâm tâm họ đã chấp nhận được điều đó. Cô đơn, không có ai bên cạnh để dựa dẫm, nương tựa có khi còn thoải mái hơn khi bên cạnh có 1 người mà bạn vẫn cảm thấy cô đơn, lạc lõng.
    • 189 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhthanhtuyen6790 Xem bài viết
    Có khi cô đơn cũng là cách để người ta đối diện vs cuộc sống này bạn ah. Khi đã trải qua hết những thăng trầm cuộc sống, vui có, buồn cũng có thì cô đơn với họ cũng chẳng là gì cả, bởi vì trong thâm tâm họ đã chấp nhận được điều đó. Cô đơn, không có ai bên cạnh để dựa dẫm, nương tựa có khi còn thoải mái hơn khi bên cạnh có 1 người mà bạn vẫn cảm thấy cô đơn, lạc lõng.
    Bạn nói rất đúng "Cô đơn, không có ai bên cạnh để dựa dẫm, nương tựa có khi còn thoải mái hơn khi bên cạnh có 1 người mà bạn vẫn cảm thấy cô đơn, lạc lõng". Mình nghĩ cô đơn không phải là quá tệ mình có nhiều thời gian cho bản thân hơn được làm những gì mình yêu thích. Cảm ơn mọi người đã luôn quan tâm đến mình đấy là điều mình cảm thấy thật ấm áp.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng mới lựa chọn cho bản thân con đường tự đi bằng chính bản thân mình và không cần người kia nữa. Ai cũng bảo là hãy mạnh mẽ lên, suy nghĩ ít đi và tìm niềm vui mới cho bản thân. Mình đã đang cố gắng và sẽ làm được.
    Mọi chuyện sẽ ổn, hãy mạnh mẽ
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lazycat872011 Xem bài viết
    Bạn nói rất đúng "Cô đơn, không có ai bên cạnh để dựa dẫm, nương tựa có khi còn thoải mái hơn khi bên cạnh có 1 người mà bạn vẫn cảm thấy cô đơn, lạc lõng". Mình nghĩ cô đơn không phải là quá tệ mình có nhiều thời gian cho bản thân hơn được làm những gì mình yêu thích. Cảm ơn mọi người đã luôn quan tâm đến mình đấy là điều mình cảm thấy thật ấm áp.
    Bởi vì suy nghĩ của bạn rất giống vs nhiều người đó bạn ah, ngay cả mình cũng vậy. Nhưng ... Sẽ có đôi lúc bạn cảm thấy nỗi cô đơn đó rất kinh khủng, và chính bản thân mình đã từng phải nếm trải. Đó là giây phút mình mất đi người thân, nỗi đau đến xé lòng, nhưng bên cạnh thì lại không có 1 bờ vai. Thật sự lúc đó rất muốn gục vào bờ vai của ai đó để khóc cho thỏa nỗi đau trong lòng ...
    • 189 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là đôi lúc cũng cần một bờ vai của một ai đó. Nhưng mình chọn cách khác đó chính là viết được viết để trải nghiệm những gì đã trả qua để thỏa mãn ước mớ được trở thành nhà văn mà dù trả có năng khiếu tí nào. Được làm những gì mình thích thật là tuyệt vời.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 2,902 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

Cô đơn là độc lập. Đôi khi 1 mình thấy chông chênh n điều đó làm mình mạnh mẽ hơn, cố lên nhé gái!
    • 189 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cám ơn gái!!! Mình luôn độc lập và mạnh mẽ có người nói hơi cứng. Nhưng đôi khi cứng để mình khỏi phải đau khổ phải suy nghĩ. Mĩnh nghĩ là đúng là được chả quan trọng người khác nghĩ gì.