Em 30+...chăm chỉ quay tay vận may sẽ đến :D

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.07K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em - 30+ - chông chênh ở cái tuổi mà các cụ gọi là "đã toan về già".

Em - đã trải qua một lần đổ vỡ, với những tổn thương k ít nên cần 1 bờ vãi vững chắc để có thể dựa vào.

Em - không xinh, cũng không cao nhưng đủ để không khiến anh thất vọng khi đi cùng anh gặp bạn bè.

Em - hiền lành nhưng cũng đủ để không cho ai bắt nạt mình.

Em - nấu ăn không ngon nhưng cũng đủ để khiến cái bụng của anh được no đủ.

Em - không hài hước nhưng cũng đủ để khiến anh không thấy nhàm chán.

Và nếu anh cần một người phụ nữ thấu hiểu, đồng cảm, tôn trọng, lắng nghe, em sẽ là người đó ^^

Hmmm...tạm thời nói về em thế thôi đã nhỉ?

Chăm chỉ quay tay vận may sẽ đến . Em tin!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bigbabol123

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em viết hay quá
    Mình làm quen nhé
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocngo777 Xem bài viết
    em viết hay quá
    Mình làm quen nhé
    Cám ơn bạn nhé . Thật sự là mình hơi e ngại một mối quan hệ với người kém tuổi

Chúc bạn sớm tìm được người thương
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 182 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

... Thà quay tay thả sông nuôi cá ích nước lợi nhà thuỷ tộc sinh sôi. Vận may đến gì tốn tiền tốn bạc mất tự do hao mòn sức khoẻ quanh năm vậy trời
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 28 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chúc em sớm tìm thấy vận may của mình
    Lao động hăng say, tình yêu sẽ đến
    • 38 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mong đc làm quen e
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fizze Xem bài viết
    ... Thà quay tay thả sông nuôi cá ích nước lợi nhà thuỷ tộc sinh sôi. Vận may đến gì tốn tiền tốn bạc mất tự do hao mòn sức khoẻ quanh năm vậy trời
    Dạ anh, dẫu biết tự do là hạnh phúc nhưng đôi khi đời mệt mỏi, sức khoẻ hao mòn nên cũng mong muốn được dựa vào vận may ạ
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iceteabn Xem bài viết
    Chúc em sớm tìm thấy vận may của mình
    Lao động hăng say, tình yêu sẽ đến
    Em cám ơn anh ^^
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhthamqn Xem bài viết
    Mong đc làm quen e
    Dạ em cám ơn anh . Nhưng em cực kỳ quan ngại khi làm quen với đàn ông đang có vợ/người yêu/bồ ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 182 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Kiếm dc 1 Người hợp tánh không gây lộn, không chán cách giao tiếp của mình lâu dài vẫn vậy, và không thực dụng Là không bao giờ có
    Nên chọn Nằm quyền bằng sức mạnh tiền bạc quyền lực! không nắm quyền được Chứng tỏ mình kém họ và họ có quyền ban phát cái gọi là Tình Cảm ha há
    Mà thứ ban phát thứ đó Dể bị lấy lại... Người sinh ra có số mệnh tốt hay xấu òi vận may nào đến khi thua quyền người 
    - địa vị xả hội kém là cái tội, nghèo là cái tội, xấu là cái tội. Và đại tội đáng đem chém là luỵ tình đứa mình thích. -->Đấy đó là vận may sẽ tới bạn nói chăng???
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fizze Xem bài viết
    Kiếm dc 1 Người hợp tánh không gây lộn, không chán cách giao tiếp của mình lâu dài vẫn vậy, và không thực dụng Là không bao giờ có
    Nên chọn Nằm quyền bằng sức mạnh tiền bạc quyền lực! không nắm quyền được Chứng tỏ mình kém họ và họ có quyền ban phát cái gọi là Tình Cảm ha há
    Mà thứ ban phát thứ đó Dể bị lấy lại... Người sinh ra có số mệnh tốt hay xấu òi vận may nào đến khi thua quyền người 
    - địa vị xả hội kém là cái tội, nghèo là cái tội, xấu là cái tội. Và đại tội đáng đem chém là luỵ tình đứa mình thích. -->Đấy đó là vận may sẽ tới bạn nói chăng???
    Mình k biết là mình có hiểu đúng ý bạn hay k, nhưng mình cứ trả lời theo ý mình hiểu nhé.

Những điều bạn nêu ra khá đúng đối với thực trạng xã hội ngày nay, nhưng k phải k có những ngoại lệ đúng k? Vì rằng là cuộc sống muôn màu muôn vẻ và k có gì là k thể xảy ra cả, chỉ là mình chưa được trực tiếp chứng kiến thôi.

Đối với mình mà nói mình khá tin vào duyên số, nên vận may ở đây mình muốn tìm chính là duyên số của mình, là người mà có thể khiến cho mình có cảm xúc với người ta.

Để mà nói là hợp, hay giao tiếp hoài k chán thì thật sự là k phải k có, có được hay k thì phải do bản thân người trong cuộc cùng nhau xây dựng, cùng nhau hướng tới sự hoà hợp đó.

Về mặt kinh tế thì đúng, k môn đăng hộ đối thì cũng có thể khó để có được 1 chuyện tình đẹp nhưng k phải k có đúng k? Ví dụ như có chị nhà giàu yêu 1 anh zai nhà nghèo, nhưng có ý chí phấn đấu và có tài chẳng hạn (cái này mình biết có trường hợp như vậy rồi) và họ vẫn sống hạnh phúc cho tới giờ.

Cho nên mình nghĩ, địa vị kém, nghèo, xấu nhưng biết phấn đấu cố gắng thì k phải là cái tội
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 182 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Big baBol123: xin trả lời nhoa cái duyên ý theo lý nhà phật là cái nghiệp này từ khi sinh ra điều kiện sống hoàn cảnh Giao tiếp gặp may rủi cho Người đó có cs thú vị hoặc bực bối bế Tắc... baLa bala
    Mình đâu nói là không có mấy chuyện lạ cái gì trên đời này cũng có nhưng nó là thứ hy hữu giống như bãi biển đầy cát mà vô tình nhặt được hột kim cương.

Nói thật đứa nào khiến bạn luỵ tình là nó đang nắm quyền và sai khiến bạn theo ý nó, dù không hợp sở thích bạn vẫn phải làm theo hoặc bị nó trừng phạt cho Khổ. ( hình như bạn từng bị rồi thì phải ta cảm giác dể chịu không ta )
    Đối với mình già rồi thì cóc tin vận may hy hữu đâu. Quan trọng là có đủ thực lực để hành tội người khác không thôi, nếu kiếm được đứa nào hành tội nó khổ nhiều nhất là vận may của mình, còn giờ tư tưởng tự do không lệ thuộc ai quá nặng là tốt nhất phải không nè. Để được yêu vẫn sướng hơn là yêu đó người ơi.
    Chúc khỏi quay tay mà vận may luôn đến điều nhé.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hì 0988764017