TIN TÀI TRỢ.

Duyên phận

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.03K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các Anh/Chị/ Các bạn trên diễn đàn WTT, mình là một thành viên mới, biết từ WTT cũng lâu nhưng bây giờ mới viết bài. Mình muốn chia sẻ với cả nhà về vấn đề này, mà chắc hẳn mình nghĩ đây cũng là câu chuyện của nhiều người.
    Hiện tại, mình 23 tuổi, đã ra trường và đi làm, gia đình mình cảm thấy hết sức lo lắng khi thấy mình vẫn chưa có người yêu, trong khi bạn bè ngang tuổi thì sắp cưới, thậm chí đã có con. Mẹ mình dạo gần đây cứ liên tục nhắc nhở và hối thúc làm mình cảm giác rất mệt mỏi. Nhiều khi công việc một phần đã áp lực, khi nghe đề cập đến vấn đề này càng thấy mệt mỏi thêm. Mặc dù mình đã nhiều lần trò chuyện với mẹ về vấn đề này, với mình đây cũng là tuổi còn trẻ, mình còn nhiều ý định tương lai cho sự nghiệp với lại một phần duyên số mình chưa tới, đâu phải ép là được. Mình rất tin vào tâm linh và số mệnh, dù nhiều người cho là mê tín, nhưng nghỉ đi phải nghỉ lại, sinh ra ai cũng đã được sắp đặt số mệnh cả rồi, nếu không thì tại sao lại có những sự cố xảy ra với người này mà không xảy ra với người kia. Nói về vấn đề duyên phận cũng vậy, đâu phải cứ muốn một người như thế này thì sẽ được như thế đó, cả nhà có thấy những cặp vợ chồng đa phần đều có những điểm trái ngược nhau đấy thôi, ngoại hình, tính cách, nhưng khi về sống với nhau thì trở nên đồng điệu vì họ cố gắng sống hòa hợp dựa trên tình yêu, tình nghĩa. Cho nên việc quyết định lấy ai, yêu ai là do mình, mình mới quyết định có hạnh phúc hay không. Mình biết rằng gia đình luôn yêu thương con cái, ba mẹ chỉ muốn con cái mình được hạnh phúc, có đôi có bạn như người ta, dựng vợ gả chồng cho con là điều cha mẹ cảm thấy yên lòng và mãn nguyện, điều đó mình hết sức quý trọng nhưng cái gì cũng phải cần thời gian, như mình, mình cảm thấy vậy như một áp lực, hiện tại mình chỉ muốn tập trung vào công việc, nhiều lúc cũng đi ăn uống xã giao với bạn bè, vậy thôi, ở lứa tuổi như chúng ta cần có sự quyết đoán trong suy nghĩ chứ không phải là vồ vập.Hôm nay thấy hơi bị căng thẳng nên viết ra giải bày, đây là vấn đề hết sức nghiêm túc và mình biết cũng có nhiều anh/chị/các bạn cũng đang có những trường hợp tương tự như thế. Chúng ta cùng chia sẻ và cho ý kiến nhé.Thanks cả nhà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 58 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    anh nghĩ em đang còn trẻ nên tập trung vào công việc,chuyện đó cứ để tự nhiên thôi.
    • 38 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

ui, bạn mới 23 mà đã bị hối nhỉ. Chẳng bù nhà mình, mẹ mình bảo ko lập gd cũng được, sau này chết chính quyền chôn Nói chứ, bạn nên ngồi xuống nói chuyện nghiêm túc với mẹ bạn rằng thời nay phụ nữ nên vững kinh tế riêng trước khi lấy chồng, bao nhiêu tấm gương bị chồng cắm sừng đầy ngoài xh, nếu ko có tài chính riêng của bản thân thì lỡ có chuyện gì ai nuôi. Với thời nay nhiều người lấy chồng trễ mà vẫn hp đấy thôi. Cơ mà cá nhân mìh vẫn nghĩ bạn lập gd trễ xíu ko sao nhưng nên trải qua 1 vài cuộc tình để có kinh nghiệm bạn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 37 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chị 27 tuổi vẫn chưa mảnh tình vắt vai nói ra chắc chẳng ai tin nhưng chắc do vô duyên, em không phải áp lực chuyện lấy chồng làm gì nhưng tim người yêu đi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bắt tay đồng chí cùng tuổi cùng nỗi buồn cái nào! 1 năm về trước mẹ mình cũng như mẹ bạn, suốt ngày giục rồi nói bóng gió là " ế rồi con ơi" " đến 27t mà chưa đưa thằng nào về thì có sứt môi lồi rốn đến hỏi t cũng gả m đi" những lúc nghe thấy thế ức chế lắm. Sau một thời gian mình tỉ tê tâm sự kể cho mẹ mình nghe vài chuyện lục dục mẹ chồng nàng dâu, chuyện chồng con của mấy đứa bạn đã lấy chồng của mình.
    Chả hiểu sao mình kể thuyết phục quá hay sao mà giờ mẹ mình quay sang bảo " cứ từ từ con ah, bao giờ công ăn việc làm ổn định , có vốn liếng riêng dắt vào người lúc đó lấy chồng cũng chưa muộn, chả hay số hẩm hiu gặp phải thằng đểu, đến lúc bỏ nó mình còn tự sống được..."
    Mình nghĩ bạn cũng nên thử cách này xem, biết đâu mẹ bạn lại nghĩ thông
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đời còn dài,
    Giai còn nhiều!
    Ung dung thả bước cầu Kiều,
    Liễu xanh, váy đỏ, giáng chiều thướt tha!!!
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chắc mình cũng phải có kế hoạch tác chiến với mẹ mình như thế thôi Gelato92 ak . Mà không biết mẹ mình có hiểu không, mình cũng đề cập vấn đề này nhiều rồi nhưng mẹ mình vẫn giữ quan điểm lắm, thật....
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi May88hn Xem bài viết
    Chị 27 tuổi vẫn chưa mảnh tình vắt vai nói ra chắc chẳng ai tin nhưng chắc do vô duyên, em không phải áp lực chuyện lấy chồng làm gì nhưng tim người yêu đi
    Dạ, nhiều khi duyên số mình chưa tới thôi chị, mình cứ sống tươi trẻ, vui vẻ và hưởng thụ đi chị May88hn
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sunnyday86 Xem bài viết
    ui, bạn mới 23 mà đã bị hối nhỉ. Chẳng bù nhà mình, mẹ mình bảo ko lập gd cũng được, sau này chết chính quyền chôn Nói chứ, bạn nên ngồi xuống nói chuyện nghiêm túc với mẹ bạn rằng thời nay phụ nữ nên vững kinh tế riêng trước khi lấy chồng, bao nhiêu tấm gương bị chồng cắm sừng đầy ngoài xh, nếu ko có tài chính riêng của bản thân thì lỡ có chuyện gì ai nuôi. Với thời nay nhiều người lấy chồng trễ mà vẫn hp đấy thôi. Cơ mà cá nhân mìh vẫn nghĩ bạn lập gd trễ xíu ko sao nhưng nên trải qua 1 vài cuộc tình để có kinh nghiệm bạn ạ.
    Mình cũng nghĩ thế, bây giờ dù nam hay nữ cũng nên độc lập về tài chính sẽ ok hơn, trước khi lo được cho ai đó mình phải lo tốt cho bản thân mình, như thế mới là chỗ dựa ( vật chất và tinh thần) vững chắc cho đối phương được.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi inchi Xem bài viết
    anh nghĩ em đang còn trẻ nên tập trung vào công việc,chuyện đó cứ để tự nhiên thôi.
    Nếu mà người lớn cũng nghĩ cho mình như thế thì tốt biết mấy.... hayzaa...