Cuối 1 con đường là 1 lối nhỏ. Nghiêm túc tìm vợ là mẹ đơn thân hoặc đã ly dị.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.25K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào tất cả các bạn.
    Cuộc đời như bức tranh nhiều màu, có người mầu đỏ sôi nổi, màu hồng mộng mơ, màu xanh hy vọng...và có cả những màu ảm đạm hơn đúng không ạ. Ông cha chúng mình răn rằng "Sau cơn mưa thì trời lại sáng". Đời có lúc được lúc mất, lúc ảm đạm, lúc lại tràn đầy hy vọng.
    Mình từng ly hôn cách đây vài năm các bạn ạ. Chưa kịp xây đắp tương lai, con cái...thì đã tan vì hoàn cảnh, khó khăn thời điểm đó (nếu thân hơn mình sẽ nói rõ sau).
    Sau những dông gió và bức tranh ảm đạm, mình muốn vẽ lên cuộc sống những gam màu tươi sáng phù hợp.
    Vậy, mình mong may mắn tìm được gam màu đó.
    Nói sơ qua về mình:
    Sinh năm 1985 ngoại hình cũng được, không đẹp nhưng duyên và phong cách.
    Tính tình đàn ông, tình cảm, lạc quan.
    Có căn tập thể riêng tại Hà nội, có 1 công việc thu nhập 6.5 triệu.
    Hiện giờ mình đang đi học thêm, cũng sắp xong và ý định muốn ra kinh doanh nhỏ riêng.
    Mình đơn giản vậy thôi đó.
    Cho phép mình nói thẳng là mình chỉ mong tìm bạn nữ phù hợp như gam màu mà mình cần cho bức tranh vậy. Còn các bạn chưa gia đình thì mình xin lỗi, mình không có may mắn và ý định đó. Mình mong tìm người có thể là bạn đời như sau:
    Sinh năm 83 ( hơn mình nhưng ko sao), hoặc 90.
    Là Mẹ đơn thân có con gái, hoặc ly dị rồi nhưng chưa có baby.
    Hoàn cảnh phù hợp.
    Đồng cảm, chia sẻ khó khăn và cùng vượt qua thử thách.
    Hợp thì có tìm hiểu thêm.

Các bạn Mẹ đơn thân, hoặc ly dị rồi từng trải và hiểu cho sự thẳng thắn của mình và mình cũng mong như vậy từ các bạn.
    Rất mong tìm được một nửa để cùng xây đắp, vẽ lên những màu đẹp hơn và vượt qua chông gai phía trước.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mong bạn nữ là HN gần mình.
    Còn nếu ko, ở tỉnh khác thì khó khăn hơn. Mình dám chuyển vào đó lắm chứ (sao ko, bao nhiêu khó khăn rồi còn gì), nếu phù hợp. Có điều có rủi ro là mình sẽ unemployment tạm thời.
    Đó, mình rất thẳng thắn.
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích lời của e Tuệ Nghi vừa chộp trên face, để topic ko bị trôi mất tiêu.

Cái này post từ năm ngoái. 10 Điều giúp bản thân dc thanh thản phần nào hay phần đó, trong cái thời buổi mà cái gì cũng có thể rần rần này.

1. Đánh giá một con người. Đừng nhìn mặt mà bắt hình dong. Từ từ mà tìm hiểu và cảm nhận.
    2. Thấy người ta ngã ngựa, ko cao thượng đến mức đưa tay cứu thì thôi mặc kệ cũng được, đừng có quay lại bồi cho người ta 1 đạp cho chết luôn. Hãy nhớ, ko ai nắm dc bàn tay cả đời, cũng chẳng ai dám chắc mình ngồi vững mãi trên yên ngựa. Nhỡ 1 ngày nhân quả xoay vần…
    3. Đừng phán xét ai cả. Đằng sau mỗi người đều có một câu chuyện và những vấn đề riêng mà chỉ có họ mới có thể hiểu hết. Bạn có thích người ta phán xét mình ko? Ko thích điều gì xảy ra với mình thì cũng đừng nên làm điều đó với người khác.
    4. Đừng tham gia vào việc ném đá trên mạng xã hội. Bạn đang phí thời gian của cuộc đời mình để đi làm giàu cho người khác. Ví dụ bạn chửi một ai đó chém gió, giàu giả vờ. Họ giàu giả bộ nhưng việc bạn ném đá đã giúp họ trở nên giàu thật. Đấy gọi là làm culi không công mà còn vênh =))
    5. Đối với mọi vấn đề, muốn đưa ra đánh giá xác thực ko gì bằng việc trực tiếp trải nghiệm. Cảm quan thôi chưa đủ.
    6. Thấy khó hiểu điều gì về ai đó? Hãy thẳng thắng đặt câu hỏi với họ. Việc gì phải ôm trong lòng để rồi tự mường tượng, suy diễn đủ các kiểu. Rối ruột.
    7. Trong tình yêu. Hết yêu rồi thì cứ bảo hết yêu, chia tay là chia tay, đừng tìm lý do lòng vòng cho đau khổ cả 2. Khi yêu thì chỉ vì yêu, thì khi chia tay cũng chỉ đơn giản là vì hết yêu, nặn ra lắm lý do thế để làm gì? Nên nhớ, nếu còn yêu thì lỗi lầm nào cũng bỏ qua dc hết, đừng biện minh. Ko thương zả dép nhau về, ứ nói nhiều.
    8. Khi tranh luận, nếu gặp phải người hiếu chiến thì nhường người ta đi, gân cổ lên được gì ngoài mất hoà khí? Nửa ổ bánh mì, nó vẫn là bánh mì. Nhưng nửa sự thật thì chưa chắc còn là sự thật, ko cần cãi.
    9. Đừng xem thường ai khi họ chưa có gì bởi vì loài người hắn lạ lắm, khi sa cơ ko lời an ủi thì lúc thành công hắn cũng X cần tiếng vỗ tay. Hãy tôn trọng và đối đãi tốt đẹp ngay cả khi họ chưa là gì, đó mới là lòng tốt thật sự.
    10. Đừng cay cú trách móc khi ai đó ghét mình. Cứ nghĩ rằng hẳn mình phải có 50% sai, nếu mình tốt và đúng hết thì người ta đã chẳng ghét. Vậy cho thanh thản.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình nghiệm ra rằng, cuộc đời ai cũng muốn nhiều hết.
    Mình luôn cố gắng nói đúng với những gì mình có, dù chưa hoàn thiện gì. Mình sẽ cố gắng hoàn thiện thêm trong tương lai. Mong gặp được ai đó cũng nghĩ như mình.
    Biết là khó, nhưng cũng gửi gắm 1 chút hy vọng.
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Sáng ra, dậy đi ăn sáng.
    Gần nhà có quán bán bánh cuốn thấy đông đông. Mình cũng đi ăn xem thế nào.
    My god, 1 cô bé nhỏ nhắn thoăn thoắt bê từng bát nước chấm, đĩa bánh, rồi dọn bàn...trông cô bé mới đẹp làm sao. Không biết các bạn thế nào, chứ mình cứ thấy những người phụ nữ nhỏ nhắn xinh xắn, tất bật với công việc, trên trán thì lấm tấm mồ hôi mới sexy (quyến rũ) làm sao. Haiz.
    Ăn xong đĩa bánh, vội vàng đi...học. Dạo này hơi lười. Phải cố chút. (Chuẩn bị học mà ghi lại vài dòng)hehe.
    Chúc ngày mới vui.
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

kéo lên tý nào.
    • 67 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

cùng kéo nào
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

A văn thơ qua. Em là con gái (độc thân chưa có gì) mà to mờ về anh quá. Chúc anh mấy mắn nhé!!!
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

đăng bữa giờ mà chưa có chị nào vào kết bạn sao? up up up phụ cho anh nhé. E cũng single mom nhưng k hợp tuổi với anh rồi!
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cám ơn các bạn đã support cho mình nhé.
    Ờ mà công nhận ít ai ngó ngàng thật. Làm hoàng tử ếch khó thế đó. huhu chắc làm kiếp ếch ộp suốt đời.
    Đời tôi cô đơn nên yêu ai cũng vô duyên
    Đời tôi cô đơn nên yêu ai cũng không thành
    Đời tôi cô đơn nên yêu ai cũng dở dang yêu ai cũng lỡ làng
    Dù rằng tôi chẳng lỗi chi.
    • 205 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Yêu cầu của bạn cũng khắc khe nhỉ. Mình cũng SM nhưng không nằm trong checklist của bạn. Chúc bạn sớm tìm được người bạn đời như ý nhé
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình rất thẳng thắn mà Woo. Khả năng là kiếp ếch ộp. huhu.

Vừa cho cái ảnh Lệ Rơi minh họa lời bài hát trên cho vui mà mất tiêu đâu rồi. Admin trả đây.
    • 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Không biết có duyên làm bạn ko mà em 90, đã ly dị nhưng chưa có baby. Hợp tiêu chuẩn của anh đấy ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Xin chào các bạn.
    Kéo topic lên

Cám ơn các bạn đã ghé rất nhiều. Rất vui làm quen.
    Dù cuộc sống có thế này thế kia, nhưng luôn có những người bạn chân tình. Cảm xúc 1 chút.
    • 248 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

đúng chuẩn nhưng ở tận Bình Dương rùi.
    • 127 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tianangmoi12 Xem bài viết
    Chào tất cả các bạn.
    Cuộc đời như bức tranh nhiều màu, có người mầu đỏ sôi nổi, màu hồng mộng mơ, màu xanh hy vọng...và có cả những màu ảm đạm hơn đúng không ạ. Ông cha chúng mình răn rằng "Sau cơn mưa thì trời lại sáng". Đời có lúc được lúc mất, lúc ảm đạm, lúc lại tràn đầy hy vọng.
    Mình từng ly hôn cách đây vài năm các bạn ạ. Chưa kịp xây đắp tương lai, con cái...thì đã tan vì hoàn cảnh, khó khăn thời điểm đó (nếu thân hơn mình sẽ nói rõ sau).
    Sau những dông gió và bức tranh ảm đạm, mình muốn vẽ lên cuộc sống những gam màu tươi sáng phù hợp.
    Vậy, mình mong may mắn tìm được gam màu đó.
    Nói sơ qua về mình:
    Sinh năm 1985 ngoại hình cũng được, không đẹp nhưng duyên và phong cách.
    Tính tình đàn ông, tình cảm, lạc quan.
    Có căn tập thể riêng tại Hà nội, có 1 công việc thu nhập 6.5 triệu.
    Hiện giờ mình đang đi học thêm, cũng sắp xong và ý định muốn ra kinh doanh nhỏ riêng.
    Mình đơn giản vậy thôi đó.
    Cho phép mình nói thẳng là mình chỉ mong tìm bạn nữ phù hợp như gam màu mà mình cần cho bức tranh vậy. Còn các bạn chưa gia đình thì mình xin lỗi, mình không có may mắn và ý định đó. Mình mong tìm người có thể là bạn đời như sau:
    Sinh năm 83 ( hơn mình nhưng ko sao), hoặc 90.
    Là Mẹ đơn thân có con gái, hoặc ly dị rồi nhưng chưa có baby.
    Hoàn cảnh phù hợp.
    Đồng cảm, chia sẻ khó khăn và cùng vượt qua thử thách.
    Hợp thì có tìm hiểu thêm.

Các bạn Mẹ đơn thân, hoặc ly dị rồi từng trải và hiểu cho sự thẳng thắn của mình và mình cũng mong như vậy từ các bạn.
    Rất mong tìm được một nửa để cùng xây đắp, vẽ lên những màu đẹp hơn và vượt qua chông gai phía trước.
    Chào bạn. Hôm nay mới đọc topic của bạn! Mình cùng hoàn cảnh, hy vọng được làm quen với bạn!
    • 53 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em sn 90, đã ly hôn, chưa baby, đang làm việc ở hà nội, quê Bắc Giang, ngoại hình bình thường, hơi béo
    Tự thấy cũng khớp tiêu chuẩn phết, cứ làm quen trc rồi mọi sự tuỳ duyên, anh nhỉ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của NgocBich2509
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

up phụ anh. chúc anh hạnh phúc
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Doc ma thay a that hai huoc.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 37 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thích cách suy nghĩ của bạn.. "đừng phán xet ai cả. Đằng sau mỗi người đều có một câu chuyện và những vấn đề riêng mà chỉ có họ mới có thể hiểu hết"...
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3