TIN TÀI TRỢ.

Cuộc sống tẻ nhạt lắm!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 858 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Nay em 28 tuổi là nam, đi làm lương 3 cọc 3 đồng, trong tay không có tiền cũng không người yêu, gia đình thì ít người. Sáng sớm dậy thì đi làm, tối về nhà trọ, quen gái nào cũng ko được, toàn chê em xấu trai.

Em thấy cuộc sống rất tẻ nhạt, giờ em phải làm gì đây các mẹ?

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 125 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

nhạt thì hiển nhiên phải cho thêm muối rồi bạn.
    còn việc cho thêm muối kiểu gì thì lại theo khả năng của mình. hehe

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Em73
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Thời gian trôi như nhanh như con chó chạy ngoài đồng , nhanh nhanh lên mà định hướng trong công việc, định hướng bản thân. Chắc chẳng muốn tẻ nhạt mãi như thế. Nên hãy hỏi bản thân trong vòng 2 3 năm tới phải như thế nào?
    - Sức khỏe tốt, cái tất yếu cần duy trì
    - Công việc? Hiện tại có tốt không? trong 2 3 năm nữa có thể thăng tiến k? Có thể có tăng thêm lương thưởng k? Công việc tốt thì đi kèm lương thưởng sẽ tốt, nếu cv k tốt xem lại vì sao? Nguyên nhân ở phía Cty k ổn, thì từ bỏ, chuyển Cty khác. Trước khi từ bỏ chuẩn bị cho mình kỹ năng, kiến thức ngành nghề.
    nghiên cứu và làm thêm công việc tiềm năng khác để tăng thu nhập, chứ lương 3 cọc 3 đồng sống sao ở đất HN, nuôi thân thế nào mà còn báo hiếu bố mẹ, sau này là gia đình?
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Em73 Xem bài viết
    nhạt thì hiển nhiên phải cho thêm muối rồi bạn.
    còn việc cho thêm muối kiểu gì thì lại theo khả năng của mình. hehe

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Em73
    thêm muối thế này đây mẹ. em chán lắm rồi. 10 năm nữa mà ko tìm đc gái nào. chắc em là ngụm thuốc ngủ cho rồi. thấy chán chán sao ý.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Orizinal Xem bài viết
    Thời gian trôi như nhanh như con chó chạy ngoài đồng , nhanh nhanh lên mà định hướng trong công việc, định hướng bản thân. Chắc chẳng muốn tẻ nhạt mãi như thế. Nên hãy hỏi bản thân trong vòng 2 3 năm tới phải như thế nào?
    - Sức khỏe tốt, cái tất yếu cần duy trì
    - Công việc? Hiện tại có tốt không? trong 2 3 năm nữa có thể thăng tiến k? Có thể có tăng thêm lương thưởng k? Công việc tốt thì đi kèm lương thưởng sẽ tốt, nếu cv k tốt xem lại vì sao? Nguyên nhân ở phía Cty k ổn, thì từ bỏ, chuyển Cty khác. Trước khi từ bỏ chuẩn bị cho mình kỹ năng, kiến thức ngành nghề.
    nghiên cứu và làm thêm công việc tiềm năng khác để tăng thu nhập, chứ lương 3 cọc 3 đồng sống sao ở đất HN, nuôi thân thế nào mà còn báo hiếu bố mẹ, sau này là gia đình?
    Sức khỏe em thì tạm. Cv lương 20 củ (chưa thuế). 2 3 năm nữa ko đoán trước được, làm thêm thì ko có thời gian. HN đắt đỏ, tiền nhà tiền ăn, áp lực cv cũng nhiều, lo gia đình ở nhà hàng tháng, mức lương hiện tại chỉ đủ phòng ít lo bệnh tật. ko có ai chia sẻ cùng, ko có người tâm sự, gặp gái nào cũng có ck con, gái trẻ thì chê mình già, hoặc ko cũng gặp chảnh chọe hoặc đa tình quen nhiều trai. đi làm toàn lủi thủi, chán lắm mẹ à.
    • 527 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Tôi cũng như bạn..thôi bạn ạ, số chúng ta vậy rồi. Mà tôi nghĩ ko riêng tôi với ông đâu, thôi cố gắng sống nốt phần đời còn lại cho tốt nhất có thể.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ông ở trên nói đúng ạ.
    Quan trọng là phải biết đầu tư cho bản thân đã, mình ngon trai, kinh nghiệm sống phong phú, bên ngoài giản dị bên trong lắm tiền thì con gái lại bu vào ông ấy.
    Mà nữa, phụ nữ người ta cần nhất là cảm giác an toàn, ông cứ nói kiểu tự ti thế này thì gái nào nó dám dựa vào ông hả chủ top? Thôi dành thời gian mà học thêm để mà thăng chức, đọc tí sách vở cho có muối, rồi tập Gym vào còn hơn ấy
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có vẻ khó khăn chồng chất khó khăn nhỉ