Buồn đến nao lòng .. nhờ các bác tư vấn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.27K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 28 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các bác ơi chả là e năm nay cũng nhiều tuổi rùi.. có 1 anh thích e nhưng e ko thích vì ngoại hình ảnh hơi xấu... nhưng e biết ngta thật thà tốt bụng... giờ hoang mang chả bít lsao nữa... tết này ảnh cứ đòi lên nhà e mà e thì cũng cố gắng để thích a nhưng e ko thấy có cảm xúc j hết...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 223 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Cảm xúc không có lại không giàu có thì vô nghĩa nếu ở gần, tiền không tình cảm không khác gì độc thân. Mà không ưa người ta đừng nhận ân huệ người ta mới phải đạo. Chẳng có ai tốt free mãi điều kiện vì không đẹp không giàu nên biết ân cần để lấy lòng girl đó mà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

(Theo mình) Việc cậu thích đẹp trai là điều hoàn toàn bình thường mà, nhưng lựa đẹp bề ngoài cậu có nguy cơ rủi ro hơn ví dụ lên mạng than vãn giữ ck chẳng hạn mình chỉ nói là nguy cơ hơn chứ ko phải chắc và tất cả nhá). Mà anh ý tính tình lương thiện thế là rất quý trong cuộc đời này rồi, thêm tu chí làm việc nữa là ổn rồi, à mà như cậu nói chỉ hơi xấu chứ có xấu hẳn đâu 😁 .Cuối cùng theo mình là nên cho nhau cơ hội tìm hiểu thêm xem có bén được ko @ (ý mình chỉ là nên có thêm thời gian chứ ko phải là cố gượng nha). Xin hết))

• 47 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fizze Xem bài viết
    Cảm xúc không có lại không giàu có thì vô nghĩa nếu ở gần, tiền không tình cảm không khác gì độc thân. Mà không ưa người ta đừng nhận ân huệ người ta mới phải đạo. Chẳng có ai tốt free mãi điều kiện vì không đẹp không giàu nên biết ân cần để lấy lòng girl đó mà
    Từ nghèo thành giàu chỉ cần 10/20 năm thôi. Từ người xấu thành người tốt thì cả một kiếp người chưa chắc đã làm được. Chuyện lựa chọn giàu nghèo, tốt xấu do tự bạn quyết định thôi, và hãy sẵn sàng đón nhận kết quả lựa chọn của mình.

Chuyện cảm xúc, theo mình có thể xây dựng được. Miễn là bạn đồng ý mở lòng ra, cho đối phương cơ hội xây dựng cảm xúc với bạn, và cho chính bạn cơ hội tìm hiểu người ta. Thời gian và sự cố gắng sẽ cho bạn tất cả những điều tốt đẹp.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 223 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dungnoigi Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Fizze Xem bài viết
    Từ nghèo thành giàu chỉ cần 10/20 năm thôi. Từ người xấu thành người tốt thì cả một kiếp người chưa chắc đã làm được. Chuyện lựa chọn giàu nghèo, tốt xấu do tự bạn quyết định thôi, và hãy sẵn sàng đón nhận kết quả lựa chọn của mình.

Chuyện cảm xúc, theo mình có thể xây dựng được. Miễn là bạn đồng ý mở lòng ra, cho đối phương cơ hội xây dựng cảm xúc với bạn, và cho chính bạn cơ hội tìm hiểu người ta. Thời gian và sự cố gắng sẽ cho bạn tất cả những điều tốt đẹp.
    Không cải với bạn viết vu vơ cho chủ topic đọc
    Cần 10/20 Có thể từ nghèo thành giàu Thì chắc ai cũng thành đạt như Phạm Nhật Vượng - đó là nói người có trí chớ phần nhiều du hí tà tà.
    Từ xấu chuyển qua tốt cả kiếp người chưa chắc Làm được mà nhiều người chỉ cần thời gian là 1 Sát na ( 1 s = 250000 sát na )
    Cái cuối không cần nói mỗi người tự quan sát
    • Thành viên Webtretho
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn thân ny em mới lấy ck, lúc ra mắt ny thì ai cũng sốc vì 2 đứa chẳng có tí gì liên quan đến nhau. Đã thế nhà bạn gái thì giàu thuộc kiểu công chức cũng lớn nhưng đã về hưu. Còn nhà anh kia BM nông dân nhà còn ngoại thành. Đã thế ngoại hình k tương xứng. Nhưng khi tiếp xúc nhiều thì mn lại bảo phúc mới gặp được ck nó bây giờ. Hiền lành, chu đáo lại còn nhiệt tình.
    Nhưng 1 khi đã k ưng thì c cũng đừng cố c ạ. Đừng vì có tuổi, đừng vì phải lấy ck mà cố gắng ở bên 1 ng mình k yêu. Có thể hôn nhân tình yêu không quan trọng, nhưng chị k thể hạnh phúc khi bên cạnh 1 ng mình k yêu.
    K yêu mà nắm tay đã thấy ghê chứ nghĩ gì k yêu mà cưới nhau rồi abcxyz

Gởi từ ứng dụng Webtretho của lakivu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 28 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lakivu Xem bài viết
    Bạn thân ny em mới lấy ck, lúc ra mắt ny thì ai cũng sốc vì 2 đứa chẳng có tí gì liên quan đến nhau. Đã thế nhà bạn gái thì giàu thuộc kiểu công chức cũng lớn nhưng đã về hưu. Còn nhà anh kia BM nông dân nhà còn ngoại thành. Đã thế ngoại hình k tương xứng. Nhưng khi tiếp xúc nhiều thì mn lại bảo phúc mới gặp được ck nó bây giờ. Hiền lành, chu đáo lại còn nhiệt tình.
    Nhưng 1 khi đã k ưng thì c cũng đừng cố c ạ. Đừng vì có tuổi, đừng vì phải lấy ck mà cố gắng ở bên 1 ng mình k yêu. Có thể hôn nhân tình yêu không quan trọng, nhưng chị k thể hạnh phúc khi bên cạnh 1 ng mình k yêu.

Cảm ơn chia sẻ của bạn... mình cũng nghĩ như vậy á.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 28 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình rất hoang mang... nhà mình có mấy người biết anh ấy.. đều khen là người chăm chỉ chịu khó, ko chơi bời nọ kia...
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 28 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bác nói chuẩn ạ... e nghĩ cảm xúc cũng có thể xây dựng được
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 28 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenvankhang90 Xem bài viết
    (Theo mình) Việc cậu thích đẹp trai là điều hoàn toàn bình thường mà, nhưng lựa đẹp bề ngoài cậu có nguy cơ rủi ro hơn ví dụ lên mạng than vãn giữ ck chẳng hạn mình chỉ nói là nguy cơ hơn chứ ko phải chắc và tất cả nhá). Mà anh ý tính tình lương thiện thế là rất quý trong cuộc đời này rồi, thêm tu chí làm việc nữa là ổn rồi, à mà như cậu nói chỉ hơi xấu chứ có xấu hẳn đâu ������ .Cuối cùng theo mình là nên cho nhau cơ hội tìm hiểu thêm xem có bén được ko @ (ý mình chỉ là nên có thêm thời gian chứ ko phải là cố gượng nha). Xin hết))
    Thích câu trả lời của bạn...
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang bị tình trạng như của bạn, nên hóng bình luận của mọi người xin ý kiến kinh nghiêm. Nãy đọc mấy bình luận của mọi người ở dưới thấy rất hữu ích vì đã chia sẻ.
    Mình biết để quen và tìm hiểu một người rấtkhó, không chỉ là cảm xúc 2 bên thấy yêu nhau là được, mà còn cả nhiều thứ như gia đình, công việc,mối quan hệ...Còn chuyện hợp nhau hay ko thì dễ quá vì ko hợp thì một khi đã yêu cũng vì nhau để cho hợp.
    Mình đã 2 lần thất bại tình cảm nên mỗi khi bắt đầu lại rất khó xây cảm xúc (kiểu còn vương vấn người cũ)..Nên giờ đến tuổi kết hôn, áp lục gia đình hối giục.Thứ mình phân vân giờ đây là nếu Chọn một người phù hợp mà lại ko có cảm tình( tính tính, công việc, gia đình ổn, yêu thương mình) hay Đợi người mình thực sự có cảm xúc để tiến tới.
    Mong Anh/Chị/ Bạn cho mình ít ý kiến kinh nghiệm á
    • 47 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhulavender Xem bài viết
    ...Còn chuyện hợp nhau hay ko thì dễ quá vì ko hợp thì một khi đã yêu cũng vì nhau để cho hợp.
    Mình đã 2 lần thất bại tình cảm nên mỗi khi bắt đầu lại rất khó xây cảm xúc (kiểu còn vương vấn người cũ)..
    Mình nghĩ tất cả mọi chuyện đều đòi hỏi lòng dũng cảm và sự kiên trì mới có thể thành công được. Mình rất hiểu là để từ bỏ được cảm xúc và thói quen cũ rất khó, đó chính là lúc con người ta cần lòng dũng cảm và sự cố gắng để có được kết quả mình cần. Chúc bạn có dũng cảm để sang trang.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhulavender Xem bài viết
    Đợi người mình thực sự có cảm xúc để tiến tới.
    Mong Anh/Chị/ Bạn cho mình ít ý kiến kinh nghiệm á
    Mình thấy các bạn nữ luôn có suy nghĩ chờ người phù hợp tìm đến mình, kết quả một phần rất lớn các bạn nhận được là : Thất Vọng. Tại sao? Vì khi người ta chủ động tìm đến các bạn, người ta sẽ tạo ra vỏ bọc bên ngoài để hấp dẫn các bạn. Các bạn đón nhận sự kết nối một cách thụ động, các bạn sẽ phải chờ đợi rất lâu, và rất rủi ro. Chưa kể khi các bạn thụ động, người kia chủ động, sau khi thành công, người ta sẽ có xu hướng nghĩ rằng mối quan hệ này do người ta xây dựng là chính, và khả năng cao người ta sẽ không tôn trọng các bạn sau khi đã có được các bạn, cho dù họ không nói ra. Kết quả là về sau các bạn nữ sẽ phải cố gắng rất nhiều để lấy lại sự cân bằng trong vấn đề tôn trọng. Theo quan sát của mình là như vậy : phần lớn lúc yêu đương thì các cô gái được cung phụng như nữ hoàng, công chúa, và tưởng rằng điều đó có thể kéo dài mãi mãi. Đám cưới xong thì sụp đổ và thất vọng hoàn toàn, vai vế thay đổi hẳn. Các bạn thử suy nghĩ xem, lí do tại sao vậy?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghĩ tất cả mọi chuyện đều đòi hỏi lòng dũng cảm và sự kiên trì mới có thể thành công được. Mình rất hiểu là để từ bỏ được cảm xúc và thói quen cũ rất khó, đó chính là lúc con người ta cần lòng
    dũng cảm và sự cố gắng để có được kết quả mình cần. Chúc bạn có dũng cảm để sang trang'

Mình cám ơn bạn nè, vẫn cốt là ở bản thân mình ha, quyết tâm vượt qua quá khứ để bắt đầu lại với người mới ha.

"Mình thấy các bạn nữ luôn có suy nghĩ chờ người phù hợp tìm đến mình, kết quả một phần rất lớn các bạn nhận được là : Thất Vọng. Tại sao? Vì khi người ta chủ động tìm đến các bạn, người ta sẽ tạo ra vỏ bọc bên ngoài để hấp dẫn các bạn. Các bạn đón nhận sự kết nối một cách thụ động, các bạn sẽ phải chờ đợi rất lâu, và rất rủi ro. Chưa kể khi các bạn thụ động, người kia chủ động, sau khi thành công, người ta sẽ có xu hướng nghĩ rằng mối quan hệ này do người ta xây dựng là chính, và khả năng cao người ta sẽ không tôn trọng các bạn sau khi đã có được các bạn, cho dù họ không nói ra. Kết quả là về sau các bạn nữ sẽ phải cố gắng rất nhiều để lấy lại sự cân bằng trong vấn đề tôn trọng. Theo quan sát của mình là như vậy : phần lớn lúc yêu đương thì các cô gái được cung phụng như nữ hoàng, công chúa, và tưởng rằng điều đó có thể kéo dài mãi mãi. Đám cưới xong thì sụp đổ và thất vọng hoàn toàn, vai vế thay đổi hẳn. Các bạn thử suy nghĩ xem, lí do tại sao vậy?

Cái này thì mình lại nghĩ và vẫn mong kiểu đúng người, đúng lúc ấy. Và khi tìm hiểu thì hai phía phải thực sự sẵn sàng, bao dung và chịu đựng đc nhau chứ ko thể để cho cái "Thất vọng" mà bạn nói xảy ra được.Bởi vì khi mà người con gái đã để cho người con trai đầu tư xây dựng đeo đuổi họ thì họ cũng phải hành xử sao vừa là chính mình mà vừa để cho người con trai thấy họ xứng đáng đc nhận những cái đó. Và điều mình thấy khó và băn khoăn là cần phải có cái "cảm xúc yêu " thì mới tiến tới mối quan hệ nghiêm túc được hay là chỉ thấy đối tượng "Phù hợp" là ok,thời gian và sự chủ động của 2 bên sẽ tạo ra sự phù hợp.
    Và khi 2 bên đã kiểu đã có giao kết xác định mối quan hệ, thì lúc đó người con trai vì đã đầu tư cả tình cảm, thời gian và cả vật chất vào người con gái rồi nên khó lòng mà buông được, vấn đề còn lại là Người con gái sau khi đã được chốt thì vẫn phải cố gắng vì tình yêu hai người chứ ko phải vì có đc t/y rồi mà hành xử mất điểm khiến đối phương thất vọng hay ko được tôn trọng.
    • 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chuẩn rồi. Mình cũng từng nghĩ là sẽ thử yêu ai đó nhưng đúng là tình cảm ko thể gượng ép được. :">
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 28 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nghe các bác nói mà e hoang mang quá... đúng là già rùi thì ko còn có tình yêu sét đánh nữa.. mà là trăm ngàn thứ phải suy nghĩ.. giờ yêu là để kết hôn chứ đâu phải yêu rồi xong thôi. haizz
    • 62 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thitbomuoi Xem bài viết

Chuẩn rồi. Mình cũng từng nghĩ là sẽ thử yêu ai đó nhưng đúng là tình cảm ko thể gượng ép được. :">
    Thử với anh đi . hỏi mãi ko bg thấy trả lời